This will be my biggest risk! Kilimo cha alizeti singida.

Southern Highland

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
5,482
Points
2,000
Southern Highland

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
5,482 2,000
Wakuu mwenye tips zaidi katika kilimo cha alizeti tunaomba tafadhali.

-maeneo alizeti inastawi vizuri
-Mbegu
-mchanganuo wa gharama
-changamoto zake(magonjwa, wadudu)
-masoko

Mwenye kujua tafadhali.
 
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
10,985
Points
2,000
ze-dudu

ze-dudu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
10,985 2,000
Usimsahau mganga....ili ndio la muhimu zaidi
Salute kwenu mabibi na mabwana.

Mafanikio makubwa huja kwa ku-take risk kubwa vilevile. Ukikosa unakosa kweli unaweza usirudie tena lakini mzigo ukitiki unatoboa kweli kweli.

Sasa mpango mzima nimeshau-draft kila kitu hadi soko la mafuta ya alizeti nitakayokamua. Kilichobaki ni kusubiri mwezi wa kumi na mbili niingie site nikapambane.


Nimepanga kulima ekari 40 za alizeti mkoani singida. Ardhi ninayomiliki hadi sasa ni ekari 10 tu ila nipo kwenye hatua za mwisho kukodi ekari 30 ili zifike 40. Nitalima alizeti zote.

Michakato mingine kama trekta la kulimia inaenda vizuri na muda sio mrefu inakamilika.

Kuna mbegu moja ya alizeti inaitwa Hysun 33. Hii mbegu balaa lake sio la nchi hii. Inasemekana kwa ekari moja inaweza kutoa gunia 15-18 za alizeti za kilo mia mia. Inasemekana inavumilia hali zote za ukame na mvua nyingi, magonjwa n.k. Ni mbegu bora sana naona hata serikali ya mkoa imeipitisha rasmi which means huenda ipo vizuri. Bei yake kwa kilo ni 35000/=.


Nimepiga hesabu zangu za kilimo cha mtandaoni au kwenye makaratasi. Kwa ekari 40 nitaweza kupata gunia 400 (nimeassume ekari moja itatoa gunia 10 badala ya gunia 15 walizosema wataalam).

Kwa hizo gunia 400 nitakamua mafuta ya alizeti ambapo sasa watalaam wa mbegu ya Hysun 33 wamesema uhakika ni kupata dumu 2 za mafuta ya alizeti kwa kila gunia. Mimi nita-lower expectation zangu nipate average ya dumu moja kwa gunia moja). Hapo nitazungumzia habari ya kupata dumu 400 za mafuta.

Nitauza mafuta kwa bei ya 50,000/= kwa dumu moja la lita 20. Hapo nitapata 20M. Calculation zangu zinaonyesha kuwa running cost zote zitanigharimu 5M). Hapo nategemea net profit ya 15M.


Sina shaka na mahesabu yangu yote hapo juu. Hapo nimeweka minimum value sana ukilinganisha na maelekezo ya wataalam na wazee wa kijiji niliopata fursa ya kukutana nao hivi majuzi. Shida yangu ni moja tu: MVUA HAITANIANGUSHA KWELI? ukizingatia mkoa wa singida ni mkoa wa ukame ukame.


Naombeni maoni yenu kuhusu hii kitu. Nina uzoefu kidogo kwenye kilimo hiki kwani mwaka jana nililima ekari 2 ili nipate uzoefu. Nilipata gunia nane tu. Kosa langu la kwanza nilikua napiga simu na kutuma hela tu kijijini hadi muda wa mavuno sijakanyaga shambani. Mwaka huu nitakua mwenyewe shambani mwanzo mwisho nikishiriki kila kitu. Kosa la pili nilitumia mbegu za kienyeji. Mwaka huu nitatumia mbegu hybrid za Hysun 33.

Karibuni kwa mchango.
 
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2017
Messages
1,397
Points
2,000
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2017
1,397 2,000
Hysun 33 ni hybrid yenye uwezo wa kutoa gunia 15-18 za kilo mia mia kwa shamba la ekari moja.

Ukikamua mafuta unaweza kutoa lita 42-48 kwa gunia moja i.e zaidi ya dumu mbili za mafuta.

Inavumilia hali mbaya ya hewa. Haihitaji madawa kivile. Palizi moja tu.

Bei wanauza 35k kwa kilo moja. Wanasema mbegu inayoweza kukidhi ukubwa wa ekari moja ni kilo mbili.

Hii ni kwa mujibu wa mkuu wa mkoa wa singida.
Yeah kwa ekari unatumia mbegu kilo 2 ila sasa naona bei ya mbegu imesimama.

Kwa utoaji huo wa mafuta kukamua mwenyewe ni wazo zuri maana ukisema unauza utampatia faida mnunuzi. Chamsingi fatilia kwa ambao wameilima wakupe ushuhuda. Natamani niijaribu hata kwa ekari moja nione matokeo yake.

Niko mbali na Singida kwa sasa.
 
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2017
Messages
1,397
Points
2,000
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2017
1,397 2,000
Dodoma maeneo ya Kibaigwa unaingia ndani vijijini huko mwendo wa saa moja hv kwa bodaboda.Nililima sehemu i naitwa Maliti.
-Kama unataka kuunganishwa kwenye group la Wadau wa Alizeti Hysun33 kwa kujifunza zaidi pamoja na kupata ushauri mzuri wa wataalamu drop your number nimwambie admin akuunge
Mkuu nimedrop namba yangu inbox naomba na Mimi kuungwa na group
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
16,670
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
16,670 2,000
Daah miaka ya zamani zamani kidogo kuna jamaa alilima kama ekari 1 hivi ya alizeti baada ya kuivuna alipoenda kukamua mafuta aisee hata dumu la lita 5 halikujaa akaishia kupata mashudu ya ng'ombe tu.

All the best mkuu.
 
jembelamkono

jembelamkono

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
2,657
Points
2,000
jembelamkono

jembelamkono

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
2,657 2,000
Milionea wa kesho,Au vipi?!
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
32,914
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
32,914 2,000
Safi sana inapendeza... sijui ya Singida... ila kwa Dodoma kilimo cha alizeti kinalipa sana...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,336,205
Members 512,562
Posts 32,530,421
Top