Tembo ashambulia gari na kulipindua!


Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,856
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,856 2,000
Shambulizi[1].jpgShambulizi[2].jpg

Jamani tembo si wa kuchezea. Kuna kipindi wanawake fulani walimkuta kasimama barabarani, wakampigia honi, aliifuata gari yao akavunja kioo cha mbele akamchomoa dereva na kumuua. Abiria wengine wakatoka kwenye gari na kukimbilia porini.

Juzi hapa katika mbuga moja Afrika Kusini watalii walishambuliwa na tembo waliyemkuta barabarani. Walipaki pembeni ili apite, na tembo akajifanya anapita, lakini ghafla akaenda nyuma ya gari na kuibetua!
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 0
Ukienda mbugani jaribu kwanza kusoma warning zake, tembo kama kuna vitu anavichukia duniani hapa ni honi ya gari na kelele za chura, hakika atakuua.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
44,024
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
44,024 2,000
Ingekuwa tukio hilo limetokea huku Tanzania, vyombo vyetu vya habari lazima lingehusisha na ushirikina
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Picha inaonesha kuwa walikuwa na umwezo wa kwenda bila kupata madhara ila inaonekana walikuwa wanapiga picha kitu ambacho kilimfanya tembo aweze kupindua gari yao kwa urahisi.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Points
1,195
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 1,195
waje Tanzania tembo wetu wapole kama watu wake
 
B

babacollins

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
878
Points
195
B

babacollins

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
878 195
Wameshajua tunawatamani pembe zao
 
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
1,271
Points
1,225
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
1,271 1,225
naomba niwaelimishe kuhusu hili jambo,tembo ni wanyama wenye uwezo wa kusikiliza katika very low frequencies,na mara nyingi hawapendi kelele,kwenye horn za gari,zinakuwa na pitch kubwa sana ya sauti ambao huwaudhi,but thats not the main reason.....ukiangalia matukio ya upinduaji wa magari unatokea between september and january,hasa kwa hapa East Africa,ukitembelea mbuga kama Tarangire na Manyara,utakuta miti mikubwa inafanana kama mibuyu,ile inaitwa Amarula trees.wakati wa september hadi december,miti hii hudondosha matunda ambayo zikiliwa na tumbo,zina-ferment na kuwa kama kilevi kwa tembo yule,hivyo hasira zake zinazidi.....this is not official,niliambiwaga na ndugu yangu ambaye alikuwa anafanya kazi huko maporini,kama kuna mwenye more reasonable ideas atujuze.
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Points
1,195
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 1,195
naomba niwaelimishe kuhusu hili jambo,tembo ni wanyama wenye uwezo wa kusikiliza katika very low frequencies,na mara nyingi hawapendi kelele,kwenye horn za gari,zinakuwa na pitch kubwa sana ya sauti ambao huwaudhi,but thats not the main reason.....ukiangalia matukio ya upinduaji wa magari unatokea between september and january,hasa kwa hapa East Africa,ukitembelea mbuga kama Tarangire na Manyara,utakuta miti mikubwa inafanana kama mibuyu,ile inaitwa Amarula trees.wakati wa september hadi december,miti hii hudondosha matunda ambayo zikiliwa na tumbo,zina-ferment na kuwa kama kilevi kwa tembo yule,hivyo hasira zake zinazidi.....this is not official,niliambiwaga na ndugu yangu ambaye alikuwa anafanya kazi huko maporini,kama kuna mwenye more reasonable ideas atujuze.
Kha! Darasa finyu hivyo? Mi nlifikiri mtaalamu kumbe umeambiwa?
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,093
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,093 1,500
Ingekuwa tukio hilo limetokea huku Tanzania, vyombo vyetu vya habari lazima lingehusisha na ushirikina
malizia mkuu wangesema wajenzi huru a.k.a fre-----on) wanausika
 
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
1,271
Points
1,225
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
1,271 1,225
Kha! Darasa finyu hivyo? Mi nlifikiri mtaalamu kumbe umeambiwa?
its a fact kila jambo unalolijua umeambiwa,either kwa maneno au kwa maandishi.dont judge me sababu nimeambiwa na mtu,nobody is perfect to know everything.
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Points
1,195
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 1,195
Leo Niwamegee vyangu vya pale Mweka Wildlife
Elephants are famous for their incredible memories and their superior intelligence. In addition, though, they have also become notorious for their violent rage and sometimes fatal outbursts. Their strength and affinity for rage make elephants one of the most potentially dangerous animals in the world. Such behaviour is often preceded by a rocking motion. This is true of both wild and captive elephants in stressful situations, but is more common in those kept in a zoo or circus. This is largely due to the excess frustration felt by such large, free-roaming beasts as they are restricted to tiny areas and, often, abuse.
A very possible reason for these attacks is revenge. As noted, elephants have a memory that rivals almost all other creatures. They have been known to remember those that have hurt them or helped them years after the fact. After extended periods of poaching and culling, elephants suffer post-traumatic stress disorder from witnessing the slaughter of their families and young ones.
Another effect that these killings had on the herds hails from the fact that hunters would often kill the oldest and largest elephants, those that would usually take the lead in the herd. This meant that more inexperienced teenagers were forced to look after themselves without the guidance of an experienced animal. This led to a delinquent generation.
These unpredictable attacks may similarly be a function of abuse inflicted on working elephants, whether in zoos, circuses or industry. Out of loyalty and because of their compassionate nature, elephants will endure a fair amount of abuse before they snap. When they do give in to their frustrations, though, the incident frequently ends in the death of a human being.


Kuna swali linakaribishwa!
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Points
1,195
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 1,195
its a fact kila jambo unalolijua umeambiwa,either kwa maneno au kwa maandishi.dont judge me sababu nimeambiwa na mtu,nobody is perfect to know everything.
OK nimekuelewa labda ni presentation yako ndo imekuhukumu! It was supposed to start with "Niliambiwa" na sio "Naomba niwaelimishe"! Hata hivyo nimekuelewa and sorry kama nimekukwaza!
 

Forum statistics

Threads 1,296,592
Members 498,672
Posts 31,253,201
Top