Tegeta Escrow: Kikwete Amepiga fyongo katika muda wa Dhahabu

Tegeta Escrow: Kikwete Amepiga fyongo katika muda wa Dhahabu

JK ndiye godfather wa deal zima, utategemeaje awajibishe watu?

Huyo Tibaijuka katolewa bangusilo tu kwa kimbelembele chake cha kuitisha press conference kabla mkulu hajasema na kusema hajiuzulu ng'o.
 
This is the best analysis on this scandal!.

Laiti washauri wa ikulu wangekuwa wanapigiwa kura ili kupata nafasi ya kufanya kazi pale ktk "white house" yetu, absolutely yangu na ya mke wangu ungeipata!!

Lakini kwa upande mwingine tena, likely huyu bwana Jakaya Kikwete (Rais wetu kwa bahati mbaya sana) matatizo aliyonayo si ya washauri na kukosa ushauri bali ni matatizo yake binafsi tu.

Binafsi naamini huyu ndugu yetu aliingia katika ofisi hiyo nyeti na ya juu ya nchi yetu si ili atumike kwa manufaa ya nchi hii na wananchi wake bali kwa manufaa yake binafsi, familia yake na rafiki zake. Ikulu yetu imeshanajisiwa kwa kiwango cha juu sana kwa sasa na heshima yetu kama taifa imepotea na watanzania wote tunaonekana mazuzu kwa sbb ya mtu huyu!!

Skendo ya Tegeta Escrow Account ina justify haya kwamba tunaongozwa na Rais bogus, mjanja mjanja (ujanja wa kiwiziwizi) na mhuni kabisa aliyefikia kiwango cha juu kabisa cha udanganyifu na ulaghai kwa wananchi wake mwenyewe anaofikiri anawaongoza!!.

Hii kashfa afanye afanyalo haitamwacha salama this time kama alivyofanya mwaka 2008 wakati wa skendo ya kampuni feki ya kufua umeme ya Richmond ambapo baadhi ya wenzake ktk serikali yake waliamua kujitoa kafara kwa heshima yake na chama chake kinachoongoza serikali - CCM.

I thought as others too, that could be a lesson to him to learn, lakini mmmh jamaa ni kichwa maji!
 
Ni uchambuzi mzuri sana Jk huwa hafikirii huwa anatekeleza kile anachotakiwa kukifanya

Washauri wake wote ni wanamkakati waliowekwa kwa maslahi ya watu flan ndio maana vikimshinda anakimbilia kusema nimeshauriwa vibaya.
 
Nakupongeza Luqman kwa huu uchambuzi mahiri. Pamoja na kwamba ni dhahiri JK ana tatizo la uelewa na utambuzi (intellectual disability), kimantiki, alichokifanya ni kituko kisichomithilika - sawa na kuuzunguka tu mbuyu wakati alitakiwa aukumbalie. Hotuba yake ilikosa kabisa mtiririko wa hoja na hitimisho la kimantiki (logical flow of arguements and conclusion). Mfano: hoja (proposition) ya Tanesco kuwa gharama za capacity charge zilikuwa juu isivyostahili. Hii inafuatiwa na uamuzi wa kufungua escrow account na kuhifadhi malipo ya capacity charge wakati ufumbuzi ukitafutwa. Kikwete alidhihirisha udhaifu mkubwa pale aliposema kwa vile miaka 7 ilipita bila ya ukokotoaji wa capacity charge kufanyika, basi pesa yote ya escrow ni mali ya IPTL!!! This was his conclusion; disregarding the principles of LOGIC. Hii inakwenda sambamba na JK kutokuonyesha uzalendo kwa kutetea maslahi ya PAP/IPTL dhidi ya yale ya Tanesco/umma. Tuseme nini zaidi? Huu siyo uthibitisho (vindication) kuwa amehusika na kunufaika na hii dili?
 
Hii ndo analysis ya kwanza kutoka kwa waandishi wa habari yenye mashiko.
 
Tuambiwe watu waliochukua fedha katika Benki ya Stanbic

JK (Prosper Mbena, ShabaniGurumo, Albert Marwa)
MizengoPinda, Prof.A Muhongo, Jaji Werema, Balozi O Sefue,
Gov.B Ndulu, Angelo, waziri Massele.....
 
Back
Top Bottom