TCU na vyuo abroad...


Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined
May 17, 2010
Messages
89
Likes
12
Points
15
Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined May 17, 2010
89 12 15
Ndugu zangu nimekuja kugundua kuwa hawa jamaa wetu wa vyuo vikuu nao hawafai.kuna rafiki yangu alimaliza chuo chake india ila cheti chake kilikosewa jina asa kwenye kufuatilia ndiyo wakafika tcu..hawa tcu wakapiga simu chuoni kwao na kesho yake wakamwambia mama yake kuwa hicho chuo alichokuwa anasoma mwanae ni cha mtaani,hapakutosha nyumbani kwao siku hiyo lakini kumbe tatizo ni kuwa tcu waliwapigia simu watu wa chuoni kule na kuongea na mhindi mmoja wao kwa kuwa tu yule aliyemcontact hawakuweza kuelewana lugha basi jamaa wa tcu aka conclude miaka 4 ya mtu wa watu kuwa alikuwa anasoma chuo cha mitaani....tcu acheni.....mtu asome miaka mi4 au 5 nyie mje muongee na chuo chake dakika 2 halafu mseme hamkitambui hicho chuo au ni cha mtaroni...hatutaki kama hamjui lugha ajirini ma translators!!!!!!!!!
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Ndugu zangu nimekuja kugundua kuwa hawa jamaa wetu wa vyuo vikuu nao hawafai.kuna rafiki yangu alimaliza chuo chake india ila cheti chake kilikosewa jina asa kwenye kufuatilia ndiyo wakafika tcu..hawa tcu wakapiga simu chuoni kwao na kesho yake wakamwambia mama yake kuwa hicho chuo alichokuwa anasoma mwanae ni cha mtaani,hapakutosha nyumbani kwao siku hiyo lakini kumbe tatizo ni kuwa tcu waliwapigia simu watu wa chuoni kule na kuongea na mhindi mmoja wao kwa kuwa tu yule aliyemcontact hawakuweza kuelewana lugha basi jamaa wa tcu aka conclude miaka 4 ya mtu wa watu kuwa alikuwa anasoma chuo cha mitaani....tcu acheni.....mtu asome miaka mi4 au 5 nyie mje muongee na chuo chake dakika 2 halafu mseme hamkitambui hicho chuo au ni cha mtaroni...hatutaki kama hamjui lugha ajirini ma translators!!!!!!!!!
Mkuu kama sababu ni kuwa aliyefanya mawasiliano first hand alikosema, cha muhimu ni kufanya ufuatiliaji wa karibu kabla ya kuwatuhumu!! Kwa mfano, je unajua protocol ya recognition ya vyuo vya nje? Unaweza kuanzia hapo, ukishajua protocol, then unapambana nao kwa kufuata utaratibu walijiwekea ili kupata haki yako!!!

Good luck na pole.
 
Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined
May 17, 2010
Messages
89
Likes
12
Points
15
Mpelijr

Mpelijr

Member
Joined May 17, 2010
89 12 15
Mkuu kama sababu ni kuwa aliyefanya mawasiliano first hand alikosema, cha muhimu ni kufanya ufuatiliaji wa karibu kabla ya kuwatuhumu!! Kwa mfano, je unajua protocol ya recognition ya vyuo vya nje? Unaweza kuanzia hapo, ukishajua protocol, then unapambana nao kwa kufuata utaratibu walijiwekea ili kupata haki yako!!!

Good luck na pole.
Ni sawa lakini ujue hapo walisha haribu mahusiano ya mtu na mzazi wake,we fikiria mzazi anajua hapo kwamba miaka 4 alikuwa anatuma hela hewani...halafu suala siyo recognition protocol ni ka uzembe walikojijengea TCU,they feel like they can decide whats this and whats that..na chuo chenyewe kipo recognized intl. na wanajenga campus hapo bongo...ni punjab technical university!!!!!
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,598
Likes
8,907
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,598 8,907 280
Ni sawa lakini ujue hapo walisha haribu mahusiano ya mtu na mzazi wake,we fikiria mzazi anajua hapo kwamba miaka 4 alikuwa anatuma hela hewani...halafu suala siyo recognition protocol ni ka uzembe walikojijengea TCU,they feel like they can decide whats this and whats that..na chuo chenyewe kipo recognized intl. na wanajenga campus hapo bongo...ni punjab technical university!!!!!
nenda zako wewe kwani ina maana wewe kama graduate huwezi kujitetea na kuonyesha kuwa chuo chako kiko full registered na accredited? yani graduate unashindwa kujitetea?
 
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
606
Likes
14
Points
35
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
606 14 35
Wanatanzia tuwe makini sana na vyuo hasa UK,USA,Malayasia,India,Singapore just to mention few.
Kwa kesi ya India na USA kuna vyuo vingi sana ila me nawashauri wanao taka peleka watoto wao huko wapeleke kwenye State or Central universities.
Dunia ya leo kuna vyuo vingi sana,ukiangalia hata hapa Tanzania kuna chuo kama hiki
http://http://www.learnit.co.tz/
kinatoa degree,sina hakika kama kimesajiliwa na TCU!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,314
Members 475,050
Posts 29,253,944