TCRA zuieni wizi wa simu za mkononi

TCRA zuieni wizi wa simu za mkononi

Tyetyetye

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2014
Posts
1,180
Reaction score
992
Kila simu ya mkononi ina IMEI ambayo hubaki kwenye saver za TCRA kila simu inapopigwa. TCRA wanaweza kuona kama simu iliyoibiwa inatumika na sehemu ilipo. Simu yangu Iphone 4 imeibiwa na IMEI ninayo. Wataalamu wa Simu njooni mtoe ushauri tukomeshe wizi.
 
hio iphone yako hukuieka icloud?
Mkuu na sisi wenye Android tuweke App gani kutafuta simu zetu km zimeibiwa tukisaidiwa na TCRA?
maana nimejiunga na Avast wamenielekeza kumbukumbu zangu zitahifadhiwa Google (gmail) km nikiibiwa je napo ni kweli?
Kuhusu TCRA ni kweli vigumu kwani simu ni nyingi sana na hata POLISIhuwa wanasaidia kidogo tu wakimpata mwizi hewani mara unasikia hapatikani tena ni bora hiyo Tech ikapewa wenye simu tuwatafute wenyewe ndipo tuwahusishe POLISI
 
Mkuu na sisi wenye Android tuweke App gani kutafuta simu zetu km zimeibiwa tukisaidiwa na TCRA?
maana nimejiunga na Avast wamenielekeza kumbukumbu zangu zitahifadhiwa Google (gmail) km nikiibiwa je napo ni kweli?
Kuhusu TCRA ni kweli vigumu kwani simu ni nyingi sana na hata POLISIhuwa wanasaidia kidogo tu wakimpata mwizi hewani mara unasikia hapatikani tena ni bora hiyo Tech ikapewa wenye simu tuwatafute wenyewe ndipo tuwahusishe POLISI
kwenye android hakuna njia sahihi 100%. ila nzuri zaidi ni kutumia avast kwenye root mode. ukiroot simu na kueka anttheft ambayo umeipa ruhusa
 
mkuu hizo nchi zilizoendelea tu hawawezi tumia imei kudaka simu zilizoibiwa sana sana watazi blacklist tu.

hio iphone yako hukuieka icloud?
Kwenye Hili ntaenda tofauti na wewe mkuu Kwa sasa simu zilizoibiwa ukiwa na Imei yake Polisi wanazidaka kuna s6 edge iliibiwa juzi kati tukaenda polisi osterbay na ile imei namba baada ya wiki 2 simu ikadakwa mbeya na jamaa walikua washairoot
 
Kwenye Hili ntaenda tofauti na wewe mkuu Kwa sasa simu zilizoibiwa ukiwa na Imei yake Polisi wanazidaka kuna s6 edge iliibiwa juzi kati tukaenda polisi osterbay na ile imei namba baada ya wiki 2 simu ikadakwa mbeya na jamaa walikua washairoot
yap wanadaka watu wanaotaka wenyewe, wengi wameleta ushuhuda humu wamesaidiwa ila ukiangalia kwa makini ni hizo hizo simu kubwa, wengi pia wanalalamika hawajasaidiwa.

idadi ya simu zinazoibiwa kwa siku ni nyingi kuliko idadi ya police wote wa cybercrime hawawezi manual kuzitafuta zote unless kuwe na system ambayo inafanya kazi automatic.
 
kwenye android hakuna njia sahihi 100%. ila nzuri zaidi ni kutumia avast kwenye root mode. ukiroot simu na kueka anttheft ambayo umeipa ruhusa
Ol Chief Mkwawa nimeshai-root na kuweka avast
siombei waiibe ili niwatafute maana wabongo wanaweza ipasulia mbali
na wengi wa mjini hawapendi simu za wizi labda vijijini
 
Ol Chief Mkwawa nimeshai-root na kuweka avast
siombei waiibe ili niwatafute maana wabongo wanaweza ipasulia mbali
na wengi wa mjini hawapendi simu za wizi labda vijijini
umehakikisha umeeka root mode? app ya antheft imepotea hadi upige zile pin zako?
 
mkuu hizo nchi zilizoendelea tu hawawezi tumia imei kudaka simu zilizoibiwa sana sana watazi blacklist tu.
TCRA, kwa maoni yangu, walipaswa kufanya hili na kulitangaza kabla ya simu feki.
Hili tatizo lingekomesha wizi wa simu maana watu wangekoma kununua mtaani in turn wezi wangekosa pa kuuza.

Nadhani bado wana nafasi ya kulifanyia kazi hili. Lakini pia sio kwamba haiwezekani. nadhani kinachoshindikana kwa ulaya ni privacy zaidi kuliko kushindwa ku track. Wakiamua wanaweza kuwafuatilia. Ni kuna mifumo ya cetralized information sharing yanakosekana tu. Na pia sababu za kibiashara kwa watu ambao wako privacy sensitive.

Its completely possible and can be done!
 
TCRA, kwa maoni yangu, walipaswa kufanya hili na kulitangaza kabla ya simu feki.
Hili tatizo lingekomesha wizi wa simu maana watu wangekoma kununua mtaani in turn wezi wangekosa pa kuuza.

Nadhani bado wana nafasi ya kulifanyia kazi hili. Lakini pia sio kwamba haiwezekani. nadhani kinachoshindikana kwa ulaya ni privacy zaidi kuliko kushindwa ku track. Wakiamua wanaweza kuwafuatilia. Ni kuna mifumo ya cetralized information sharing yanakosekana tu. Na pia sababu za kibiashara kwa watu ambao wako privacy sensitive.

Its completely possible and can be done!
still mkuu kuna vikwazo vyengine, kubadili imei ni rahisi kuliko hata kufungua acount ya email. yani unadownload tu software ina box unajaza imei unabonyeza ok imei inabadilika.

manufacture wa simu wanatakiwa ndio walishughulikie zaidi hili, kwa TCRA tutawapa tu mzigo
 
still mkuu kuna vikwazo vyengine, kubadili imei ni rahisi kuliko hata kufungua acount ya email. yani unadownload tu software ina box unajaza imei unabonyeza ok imei inabadilika.

manufacture wa simu wanatakiwa ndio walishughulikie zaidi hili, kwa TCRA tutawapa tu mzigo
Hapo ndio next step ya kufungia IMEI fake ingefuata boss!
 
Mkuu na sisi wenye Android tuweke App gani kutafuta simu zetu km zimeibiwa tukisaidiwa na TCRA?
maana nimejiunga na Avast wamenielekeza kumbukumbu zangu zitahifadhiwa Google (gmail) km nikiibiwa je napo ni kweli?
Kuhusu TCRA ni kweli vigumu kwani simu ni nyingi sana na hata POLISIhuwa wanasaidia kidogo tu wakimpata mwizi hewani mara unasikia hapatikani tena ni bora hiyo Tech ikapewa wenye simu tuwatafute wenyewe ndipo tuwahusishe POLISI
Simu za android majanga hiyo avast yako wanaflash tuu
 
yap wanadaka watu wanaotaka wenyewe, wengi wameleta ushuhuda humu wamesaidiwa ila ukiangalia kwa makini ni hizo hizo simu kubwa, wengi pia wanalalamika hawajasaidiwa.

idadi ya simu zinazoibiwa kwa siku ni nyingi kuliko idadi ya police wote wa cybercrime hawawezi manual kuzitafuta zote unless kuwe na system ambayo inafanya kazi automatic.
Kesi za wizi ni nyingi lakini pia Watanzania wengi tuna tabia ya kupotezea mambo mtu akishaibiwa.imetoka hama muda wa kufatilia
 
Itakua Duplicate IMEI hiyo bado TCRA watailamba!
1. haiwi duplicate imei sababu TCRA hawana data za mitandao kama ya marekani
2. hata ikiwa ni duplicate imei watajua simu ipi ndio ina imei original waizime? ukikuta wale mafundi nuksi wanacopy efs folder zima kila kitu kinakuwa identical
 
Kesi za wizi ni nyingi lakini pia Watanzania wengi tuna tabia ya kupotezea mambo mtu akishaibiwa.imetoka hama muda wa kufatilia
hapana watu wanafatilia mkuu na wanakataliwa, hasa ambao simu zao si za bei ghali. kuna malalamiko pia humu watu wanawalalamikia polisi wanajibiwa polisi wana kesi nyingi
 
hapana watu wanafatilia mkuu na wanakataliwa, hasa ambao simu zao si za bei ghali. kuna malalamiko pia humu watu wanawalalamikia polisi wanajibiwa polisi wana kesi nyingi
Mimi yangu imeibiwa siku tano zilizopita ila nilikuwa natumia security ya cm yenyewe niliweka password ikiweka line nyingine tu inatuma msg kwenye number nilizozisave kwamba ilete taarifa na imeleta kwa number zote tatu nilizosave pamoja na number hiyo jaama aliyoflash anatumia ila nimempigia na kuchat naye na msg kumuomba arudishe amekataa anasema Yy mjanga kazaliwa mjini sitakaa niipate ila kanipigia pia na number mpya nimeisave what's ikaleta picha zao ss namba u shauri nitawapataje kwani hizo number zote zipo hewani nawezaje kuwatruck.
 
Back
Top Bottom