Tatizo siyo Katiba

Tatizo siyo Katiba

Poppy Hatonn

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2021
Posts
3,997
Reaction score
6,703
Tatizo ni majaji wanapokea rushwa. Haya ndiyo mawazo ya Talmud.( Rabbi Mirvis aliniambia ninayo ruhusa yake kuongea kuhusu Talmud)
Tumejifunza
katika Boraitha: Kama utaishi katika kizazi ambacho kuna shida nyingi(mateso), nenda ukachunguze miongoni mwa waamuzi( majaji) wa Israeli; kwani shida nyingi zinazotokea katika ulimwengu huu hutokea tu kwa sababu (ya ufisadi) wa waamuzi, kama ilivyoandikwa [Mika 30. 9-11]: "Sikieni haya, nawasihi, enyi wakuu wa nyumba ya Yakobo nanyi wakuu wa nyumba ya Israeli, mnaochukia haki na kupotosha yote yaliyonyooka. Wanaijenga Sayuni kwa hatia ya damu na Yerusalemu kwa uovu; vichwa vyake huhukumu kwa rushwa, na makuhani wake hufundisha kwa ajili ya zawadi, na manabii wake hutabiri kwa ajili ya pesa, na bado watamtegemea Bwana," n.k. Wote ni waovu, na bado wote humtegemea Yeye aliyesema na ulimwengu ukaumbwa; na kwa hivyo Bwana
ataleta juu yao mateso matatu kwa dhambi tatu ambazo walikuwa na hatia
kama ilivyotajwa hapo juu (kuhukumu kwa ajili ya rushwa, kufundisha kwa ajili ya zawadi, na kutabiri kwa ajili yapesa), kama ilivyoandikwa [ibid. 12]: "Kwa ajili yenu Sayuni itapandwa kama shamba, na Yerusalemu itakuwa magofu,
na mlima wa nyumba, mahali pa juu palipofunikwa na misitu"; na Mtakatifu, Yeye abarikiwe, hataruhusu Shekhina yake kupumzika tena kati ya Israeli
mpaka waamuzi wafisadi watakapoondolewa na walinzi wa amani
watakapoondolewa kutoka Israeli, kama ilivyoandikwa [Isaya 1. 25 na 26]: "Nami
nitageuza mkono wangu dhidi yako, na kusafisha uchafu wako, na
kuondoa bati lako lote. Na (ndipo) nitawarejesha waamuzi wako kama hapo awali,
na washauri wako kama hapo mwanzo." Ula alisema: "Yerusalemu haitakombolewa isipokuwa kwa upendo (haki), kama ilivyoandikwa [Isaya 1. 27]: Sayuni itakombolewa kwa njia ya haki, na waongofu wake
kwa njia ya haki.'" R. Papa alisema: Wakati watu wenye kiburi watakapoangamizwa,
ndipo pia watu wanaotutukana na kutufanya tuchukiwe wataangamizwa,
kama ilivyoandikwa: "na utakase ....." Na wakati mahakimu wafisadi watakapoondolewa, wadhamini pia watatoweka, kama ilivyoandikwa [Sefania 3. 15]: "Bwana ameondoa adhabu yako; ameondoa adui yako."
 
1791419176082.png
 
Back
Top Bottom