Tathimini ya uchumi wa Tanzania 2026 - 2030

Tathimini ya uchumi wa Tanzania 2026 - 2030

Hamissi Hamza Jr

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2020
Posts
558
Reaction score
1,145
Wakuu Za Wakati Huu Na Hongereni Na Majukumu Ya Ujenzi Wa Taifa Letu".

Awali ya Yote Sijajua washauri wa Uchumi Wa Taifa kwa Madam President ni kinani?ila Binafsi naona Move Tuliochagua Kama Taifa Sio sahihi Hasa Kuegemea Zaidi Upande wa China na Urusi kwasababu

1.China Ni Wazee Wa Loans Na ubia kwenye Biashara Hawana Grants kwa Mataifa Rafiki kwao,Wao ni Mkopo Ukishindwa kutimiza kwa Wakati Wanachukua Dhamana ulioweka na kwenye hili hawana Masikhara

2.Urusi wao Ni wazee wa Biashara Hasa Kremlin Inc Kwao No Grants No Loans kwao Ni Business to Business

3.Kwenda Kinyume Na Sera za EU Na Marekani Na kupelekea Kusitishwa na Kuendelea Kusitishwa kwa Misaada Ya Kiafya,kijamii Pia Mikopo Iliyokua tunatarajia kupokea Kutoka Mashirika Ya Magharibi Na Marekani

UCHUMI WETU WA NDANI

Uhalisia Uchumi Wetu Bado Ujawaa Tayari Kuendesha Dira ya Taifa letu Bila Utegemezi Wa Nje,Mashirika Mengi ya Umma Yanajiendesha Kwa Hasara Tegemezi Pekee Ni TRA

MATOKEO

1.Kudumaa Kwa kasi ya utoaji wa Huduma za Kijamii
2.Vikwazo Kutoka Magharibi Na Marekani
3.Kudondoka zaidi kwa Thamani ya Shillingi Yetu
4.Mfuko zaidi Wa Bei
5.Kubanwa Zaidi kwa Wachuuzi Na Wafanyabishara wa wastani kwenye Kodi
6.Kudondoka Kwa Uchumi Wa Mtu Mmoja Mmoja

Lakini Bado Tujachelewa Tuna Nafasi ya kurekebisha
 
Ni wapi umesoma kuwa uchumi wa tanzania unaegemea wapi? Kwa sera ipi?
Ulimsikia madam president akiongelea hli jambo?

"NIJIBU HILI SWALI:
-tanzania kwenda urusi na SPIEF, imekuwa nongwa, je trump alienda kufuata nini china ambayo unaipinga na msululu wa wafanyabiashara na wana diplomasia?
 
Ni wapi umesoma kuwa uchumi wa tanzania unaegemea wapi? Kwa sera ipi?
Ulimsikia madam president akiongelea hli jambo?

"NIJIBU HILI SWALI:
-tanzania kwenda urusi na SPIEF, imekuwa nongwa, je trump alienda kufuata nini china ambayo unaipinga na msululu wa wafanyabiashara na wana diplomasia?
Ukweli ndio Huo Na Wala Haihitaji Microscope Kuliona Hilo,Pia
Huwezi linganisha Marekani,China Na Nchi Yetu Hao Wanategemeana Ila Sisi ni Tegemezi Bado
 
Ni wapi umesoma kuwa uchumi wa tanzania unaegemea wapi? Kwa sera ipi?
Ulimsikia madam president akiongelea hli jambo?

"NIJIBU HILI SWALI:
-tanzania kwenda urusi na SPIEF, imekuwa nongwa, je trump alienda kufuata nini china ambayo unaipinga na msululu wa wafanyabiashara na wana diplomasia?
Wale wote ni economic giants, wale wanaweza kuonana na kupanga mikakati ya kibiashara, usalama, ushawishi nk, wewe ukienda kuonana na Trump au jin ping mostly utakuwa unaenda kuomba urafiki, msaada, na wawekezaji, hivyo wale wanaweza kubishana, wewe huna hiyo nafasi ya kubishana na yeyote kati yao, wale wanaheshimiana, wewe hawakuheshimu hata kidogo, NB= dunia ya leo hakuna kitu kinaitwa neutrality, eti sifungamani na upande wowote, na hilo Trump aliliweka wazi kabisa, its either with us, or against us, kuomba tu urafiki na urusi ni direct message kuwa umetangaza vita na marekani, cause friend of my enemy is enemy.
 
Wale wote ni economic giants, wale wanaweza kuonana na kupanga mikakati ya kibiashara, usalama, ushawishi nk, wewe ukienda kuonana na Trump au jin ping mostly utakuwa unaenda kuomba urafiki, msaada, na wawekezaji, hivyo wale wanaweza kubishana, wewe huna hiyo nafasi ya kubishana na yeyote kati yao, wale wanaheshimiana, wewe hawakuheshimu hata kidogo, NB= dunia ya leo hakuna kitu kinaitwa neutrality, eti sifungamani na upande wowote, na hilo Trump aliliweka wazi kabisa, its either with us, or against us, kuomba tu urafiki na urusi ni direct message kuwa umetangaza vita na marekani, cause friend of my enemy is enemy.
Inasikitisha Kikundi cha Watu Fulani Kuamini Tumefikia Uwezo wa kubishana Na Big Boys
 
China na Urusi haziwezi kutoa msaada wowote kwa sababu bado zina kundi kubwa la wananchi wao ambao bado ni maskini. Mchina au Mrusi akija Afrika anakuja kuganga njaa, siyo kuwekeza. Viongozi wa China kila siku wapo Ulaya na America kutafuta wawekezaji wa kwenda kuwekeza China. Wachina wanaokuja huku ni wahangaikaji ambao wanaoona hawana nafasi ya kushindana na wageni wanaoenda kuwekeza China.
Zaidi ya warusi milioni 16 wanaishikwenye umaskini wa kutupwa:
"12 to 18 million Russians (about 8% to 12% of the population) live below the official poverty line.

Ingawa China imefuta umaskini wa kitupwa, lakini bado kuna wachina zaidi ya miioni 300 wanaishi kwenye umaskini, kwa maana ya kuwa vipato vyao ni chini ya wastani wa pato la mwananchi wa kipato cha kati.

Urusi miaka ya karibuni ilikuwa hoi bin taabani kiuchumi, mpaka kufikia kuomba msaada wa fedha toka Ulaya na Marekani. Ikabidi nchi za Ulaya na America ziipe Urusi msaada wa fedha na wawekezaji. Uchumi wake ukakua kwa kasi hadi kufikia 7%, sahizi umeanza kudorora tena, mpaka kufikia kukua kwa 0.48%!! Vita na vikwazo vikiendelea, lazima uchumi wa Russia utaenda kwenye negative GDP growth.
 
Nawaza wahisani wakijitoa hasa kwenye suala linalohusu Afya, sijui itakuwaje... Daily nawaza sijui, ngoja tuone....

Kuna haja ya kukubali kuwa tulikosea na kukosea siyo vibaya lengo ni kwa mustakabali siyo wa Leo yetu su nafasi tuliyo nayo leo... Bali kwa mustakabali wa kizazi kitakacho bakia baada ya wewe.

We should learn from Mugabe, one's you can't control them, they will wait till they can....
 
Nawaza wahisani wakijitoa hasa kwenye suala linalohusu Afya, sijui itakuwaje... Daily nawaza sijui, ngoja tuone....

Kuna haja ya kukubali kuwa tulikosea na kukosea siyo vibaya lengo ni kwa mustakabali siyo wa Leo yetu su nafasi tuliyo nayo leo... Bali kwa mustakabali wa kizazi kitakacho bakia baada ya wewe.

We should learn from Mugabe, one's you can't control them, they will wait till they can....
Mirija ya Uhisani Ishaanza kukatwa Taratibu
 
China na Urusi haziwezi kutoa msaada wowote kwa sababu bado zina kundi kubwa la wananchi wao ambao bado ni maskini. Mchina au Mrusi akija Afrika anakuja kuganga njaa, siyo kuwekeza. Viongozi wa China kila siku wapo Ulaya na America kutafuta wawekezaji wa kwenda kuwekeza China. Wachina wanaokuja huku ni wahangaikaji ambao wanaoona hawana nafasi ya kushindana na wageni wanaoenda kuwekeza China.
Zaidi ya warusi milioni 16 wanaishikwenye umaskini wa kutupwa:
"12 to 18 million Russians (about 8% to 12% of the population) live below the official poverty line.

Ingawa China imefuta umaskini wa kitupwa, lakini bado kuna wachina zaidi ya miioni 300 wanaishi kwenye umaskini, kwa maana ya kuwa vipato vyao ni chini ya wastani wa pato la mwananchi wa kipato cha kati.

Urusi miaka ya karibuni ilikuwa hoi bin taabani kiuchumi, mpaka kufikia kuomba msaada wa fedha toka Ulaya na Marekani. Ikabidi nchi za Ulaya na America ziipe Urusi msaada wa fedha na wawekezaji. Uchumi wake ukakua kwa kasi hadi kufikia 7%, sahizi umeanza kudorora tena, mpaka kufikia kukua kwa 0.48%!! Vita na vikwazo vikiendelea, lazima uchumi wa Russia utaenda kwenye negative GDP growth.
Ndio Uhalisia ulivyojapo wengi hawaependi kuusikia hasa viongozi
 
Back
Top Bottom