Taratibu za kufuata ili kupata TIN Number | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taratibu za kufuata ili kupata TIN Number

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chuck j, Jun 25, 2012.

  1. Chuck j

    Chuck j JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,974
    Likes Received: 411
    Trophy Points: 180
    Naombeni kwa mwenye kujua jinsi ya kupata TIN Number.
    Asanteni

    ====================================
     
  2. La kuchumpa

    La kuchumpa Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nenda TRA ....
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nenda TRA,TIN hutolewa bure,ingawaje watakusumbua ili wapate kitu kidogo lakin komaa,usikubali kutoa rushwa,narudia tena usikubari kutoa rushwa,mtoa rushwa na mpokea rushwa wote ni watuhumiwa.TIN ni bure hata ukifika TRA utakuta matangazo ya kumwaga kukujulisha kuwa TIN hutolewa bure.Nakutakia mchakato mwema
     
  4. F2S

    F2S JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 16, 2008
    Messages: 216
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    TIN ni bure ila maagent wengi hukukamua hasa kama ukiwaachia wao wafanye. Kama unataka kutoa gari unaenda na kopi ya B/L pale TRA kodi za ndani pale jirani na TTCL posta. Utajaza application form na kusajiliwa katika computer then utapigwa picha na itaingizwa katika computer pia. Baada ya dakika kadhaa utapewa TIN yako. Jaza kitabu na potea hapo ni bure. Wakikuona kama haujui utaratibu watakuingiza katika mtego wa rushwa. Otherwise kama unataka TIN kwa ajili ya kubadili leseni then utaelekezwa uende TRA ya wilaya unayotoka ie Kino, Temeke au Ilala. Good luck
     
  5. Chuck j

    Chuck j JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,974
    Likes Received: 411
    Trophy Points: 180
    Duh ,,,,mi nataka kwa ajili ya kubadili renew lesen ya biashara ya mazao ya misitu,,umenisaidia sana,,Kama kuna kiachohitajika zaidi let me know pls,,Mungu akubarriki''
     
  6. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2013
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,883
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 135
    Kwa anayejua utaratibu anifahamishe na gharama zake pia...

    Natanguliza shukrani
     
  7. chaUkucha

    chaUkucha JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2013
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,223
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    TIN number hutolewa bure lakini hupewi mpaka wakukadirie kodi kulingana na biashara yako ilivyo then baada ya kulipa kodi ya awamu ya kwanza ndio wanakupa TIN number kuhusu leseni nenda manispaa ya kinondoni for more details au wadau watajazia.
     
  8. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2013
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,883
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 135
    nashukuru mkuu...
     
  9. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2013
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,645
    Likes Received: 1,132
    Trophy Points: 280
    umeshajisajiri jina la biashara yako,? kama bado nenda brela kajisajiri na TIN no wanatoa bure ila mpaka wafanye installment ya biashara yako ndiopo wakupe, hiyo na kuhusu leseni ya biashara mpaka uwe na TIN no ndipo waweza jaza fomu za leseni ndipo waje kukagua eneo au biashara yako iilipo wakupe leseni? una jingine la kusema?
     
  10. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2013
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,456
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye blue sijaelewa vizuri.
    TRA mpaka wafanye nini ndio wakupe TIN ?
    Ina maana TIN inatolewa kwa masharti fulani ?

    Naomba msaada wa kueleweshwa.
     
  11. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2013
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,645
    Likes Received: 1,132
    Trophy Points: 280
    kwani aliyeuliza ni tindikalikali au ni mu-israel mtoa roho za watu?
     
  12. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2013
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,456
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Nimeona mada nikaona kuna jambo sijaelewa vizuri nami labda naweza kuelimishwa.
    Ndio maana nikauliza tu hapo.
    Nitafurahi kama nitaelimishwa zaidi kwenye mada hii ingawa sio mimi nilioanzisha mada hii.
     
  13. ladyfurahia

    ladyfurahia JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2013
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 13,645
    Likes Received: 1,132
    Trophy Points: 280
    oky kama umejisajiri jina la kampuni/biashara yako unayotaka kufanya, nenda TRA watakupa fomu za TIN utajaza na watakupa maelekezo yote waoo namna ya kufanya utapataa maelekezo na mambo mengine palepale ni hayo mkuu
     
  14. IPILIMO

    IPILIMO JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,772
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    Ingia tovuti ya tra, nenda ujazaji online wa tin, fuata maelekezo, ukimaliza nenda tra kuweka dole gumba. Maelezo mengine ya upatikanaji wa tin utapata tra bila wasiwasi kabisa. Ukipata tin nenda halmashauri yako kitengo cha biashara watakuelekeza ujazaji wa fomu na mengineyo, ila si bure tena ni fedha, gharama yake itategemea kule tra walikufanyia makadirio kiasi gani ya biashara yako kwa mwaka. ( wakati mwingine tra wanakwambia uende kwa tax consultant akufanyie makadirio ya mapato yako kwa mwaka, then consultant ataandika report utakayopeleka tra ili ufungue file na ulipie tax in advance).
     
  15. Daata

    Daata JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2015
    Joined: Dec 24, 2012
    Messages: 4,300
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Nawashukuru sana wachangiaji wote katika mada hii...hakika itanisaidia sana.
     
  16. Eliezar Mlwafu

    Eliezar Mlwafu JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2015
    Joined: Jan 27, 2013
    Messages: 433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi natafuta mtu anaye weza kunisaidia kupata TIN Number na Lesen ya biashara-
     
  17. M

    Madege JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2015
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 519
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    nenda ofisi za tra chap
     
  18. Hamiyungu

    Hamiyungu JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2015
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 342
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 60
    Mbona unapenda short cut ndugu?nenda tra ukapate tin then nenda manispaa kapate leseni.very simple.
     
  19. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2015
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,611
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Kwa mdau aliye mbali inakuwaje??
     
  20. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2015
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,611
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Tafadhali check me asap kama unaweza kunitolea TIN number maana kwa sasa sipo karibu na mji na inahitajika sana a muhimu...
     
Loading...