Tanzania yaisaidia chakula na madawa Malawi

Tanzania yaisaidia chakula na madawa Malawi

Huu ni ujinga,watz wanakufa kwa kukosa madawa halafu nchi inagawia mataifa mengine. Tz tumejitosheleza kiasi gani hadi kugawia nchi nyingine? Hizi ni sifa za kijinga,uonekane mwema wakati familia inakufa njaa.
Hongera sana JK, achana na watu wasiokuwa na shukrani!
 
Hospital zetu hazina dawa lakini mtu anaamua kusaidia we gine madawa..ujinga mzigo mzito sana
 
Huku mara hali ya chakula ni tata lkn sioni juhudi za makusudi zinazofanywa na serikali kusaidia.
 
thanks for the link,though outdated.infact that was the the tension in 2012 between these two countries.

check this out:
Mkuu wa majeshi Malawi akutana na Mwamunyange


30 11 Mar 2015
jwtz100.gif

Kushoto,Gen Ignacio Maulana akisalimiana na Gen Davis Mwamunyange,(PICHA/LM)

​
Mkuu wa majeshi ya Malawi jenerali Ignacio Maulana amekutana na mwenzake mkuu wa majeshi ya ulinzi Tanzania jenerali Davis Mwamunyange
ikiwa ni ziahara ya kijeshi katika kudumisha mahuasiano baina ya Tanzania na Malawi.Baada ya kuwasili katika viwanja vya makao makuu ya jeshi yaliyoko upanga jiji Dar es salaam,Jenerali Maulana alipata fursa ya kukagua Gwaride maalumu lilioandaliwa na mwenyeji wake jenerali Mwamunyange na baadaye kuzungumza.Mkuu wa majeshi ya Malawi jenerali Ignacio Maulana mara baada ya kuwasili katika viwanja vya makao makuu ya jeshi yaliyoko Upanga jijini Dar es Salaam amepata heshima ya kukagua gwaride maalum lililoandaliwa kwa ajili yake na mwenyeji wake jeneral Davis Mwamunyange na kisha kupata fursa ya kufanya mazungumzo ya faragha.Mara baada ya mazungumzo ya faragha waliongea na waandishi wa habari,ambapo kwa upande wa Mwammunyange aliwatoa hofu wananchi juu ya vitisho vya ugaidi,na kusema kuwa jeshi lake liko imara.Hata hivyo kwa pamoja wakiweka wazi mahusiano ya nchi hizi mbili,wamesema kuwa uhusiano upo kwa sababu unatoa fursa kwa viongozi wa kuu kutembeleana,huku jenerali Maulana akisema kuwa uhusiano na Tanznaia siyo wa kawaida ni wa kihistoria na utaendelea kudumu,licha kulikuwako na minong'ono ya figisu juu mipaka katika Ziwa Nyasa.Mara baada ya mazungumzo hayo wakuu hao wa majeshi wameelekea Ikulu jijini Dar es Salaam kwa lengo la kuonana na
 
Umeona eeh. Kutafuta sifa za kijinga, unagawa chakula chote ilhali wanao wanakufa na njaa
Acheni kuzidisha chumvi raia gani kafa kwa njaa wakati nfra mahindi yanaoza? Wacheni tusaidie binadamu wenye njaa tusiwe na choyo.
 
Na tena sisi we dont share boder na malawi na tulidonate 91 million mbio mbio(na vile kenya hua kuna beaurocracy nyingi wakati wa kutoa pesa from the treasury)

Anyway, give credit where its due, hongereni watz kwa kuwasaidia wamalawi
Naona hapa mnajaribu kututhbitishia kwamba Kenya ni waungwana zaidi kuliko TZ. Hongereni Wakenya.
 
Naona watu wamekuja juu bila kufikiria.suala la Tanzania kuisaidia Malawi ni ishu ndogo Sana after all jamaa wamepata matatizo.hata Kama tusingewasaidia matatizo yetu ya ndani yasingekwisha. Unavyoiona marekani Na ubabe wake Na misaada inayotoa Kuna wamerikani wanalala Na njaa. Panueni fikra kidogo
 
Pamoja
na mbwembwe zote ila ni vema tukakumbuka kua nac janga la njaa linakuja
tena kubwa na sitegemei kiongozi yeyote aje eti hakuna atakaye kufa kwa
njaa, huku mpaka sasa tayali shule za selikali zimeanza kufungwa
kwakukosa chakula mfn Kazima Tabora tayali imefungwa kwa ukosefu wa
chakula na itafunguliwa baada ya mwezi, sasa kutoa misaada ya namna hii
ni hatali maana tukumbuke kua shule ya wanafunzi wa A leval wanapofunga
Mwezi badala ya wiki moja nihatali sana maana hii ni elimu ya juu.
 
Hivi marekani inavyotusaidia kila siku mnahisi raia wake wote wanakila kitu..?kutoa ni moyo sio utajiri.
 
kutoa ni moyo sio utajiri.

Na kutoa haimaanishi kutoa ziada ya kile ulichonacho bali ni kutoa sehemu ya kile ulichonacho ambacho bado unakihitaji isipokua unakitoa kwa moyo wa kumsaidia yule asiye kuwa na chochote kabisa kwa wakati ule ili kwa pamoja nyote wawili muendelee ku-survive (nimekosa neno sahihi la kiswahili hapa)
 
Duh!
Nyie watu wa Mara si mnajiitaga very strong?
Mkatuletea mpaka uzi hapa Jf mkiwaponda wanaume wa Dar kisa Panya road?
Kumbe njaa inawachachavya?
Amini, usiamini, njaa haina Baunsa.

Huku mara hali ya chakula ni tata lkn sioni juhudi za makusudi zinazofanywa na serikali kusaidia.
 
Hivi marekani inavyotusaidia kila siku mnahisi raia wake wote wanakila kitu..?kutoa ni moyo sio utajiri.

Kuna jambo la kutafakari kwa kutumia jicho la tatu.
Hivi Marekani wanatusadia au sisi ndo tunawasadia bila kujua kama tunawasadia?
 
Naona watu wamekuja juu bila kufikiria.suala la Tanzania kuisaidia Malawi ni ishu ndogo Sana after all jamaa wamepata matatizo.hata Kama tusingewasaidia matatizo yetu ya ndani yasingekwisha. Unavyoiona marekani Na ubabe wake Na misaada inayotoa Kuna wamerikani wanalala Na njaa. Panueni fikra kidogo

hivi kwa akili yako unaweza kufanisha taifa la marekani na tz? Nilikuwa sijui kwanini wakenya wanatudharau ila sasa nimeanza kujua. Kumbe ndio mana tukiomba misaada tunanyimwa. Kuna watz wameficha zaidi ya bilioni 99 ulaya. Wizi wa escrow umegharimu taifa zaidi ya bilioni 321, viongozi wanafurah kupokea msaada wa bilioni 147 kutoka kwa wahisani. Shule nyingi za serikali zimefungwa wiki hii hazina chakula lakini cha kushangaza tani elf 10 zimepelekwa malawi kusaidia wenye njaa. Mkoa wa mara wawanchi wananjaa kali kule chakula hamna.
 
Mgonjwa anamsaidia mgonjwa mwenzie sio mbaya lkn..yaani anayeishi kwa msaada naye anagawa msaada du hili nalo liingie guiness world book of recorda
 
hivi kwa akili yako unaweza kufanisha taifa la marekani na tz? Nilikuwa sijui kwanini wakenya wanatudharau ila sasa nimeanza kujua. Kumbe ndio mana tukiomba misaada tunanyimwa. Kuna watz wameficha zaidi ya bilioni 99 ulaya. Wizi wa escrow umegharimu taifa zaidi ya bilioni 321, viongozi wanafurah kupokea msaada wa bilioni 147 kutoka kwa wahisani. Shule nyingi za serikali zimefungwa wiki hii hazina chakula lakini cha kushangaza tani elf 10 zimepelekwa malawi kusaidia wenye njaa. Mkoa wa mara wawanchi wananjaa kali kule chakula hamna.

jamani inakera na inauma sana haijawahi kutokea matumizi mabaya madaraka ya ajabu kama tz kwa kipindi hiki ndio rais anateua wabunge wahudhurie mkutano mmoja tu kisha mafao
 
shule zinafungwa hazina chakula, wewe unapeleka lumbesa la chakula nchi jirani! Hospitali zako hazina madawa, wewe unapeleka madawa kusaidi nchi jirani huku watu wako wanakufa! Only in Tanzania.
 
Back
Top Bottom