Tanzania: Four 'Imams' Cause Chaos in Mpanda Town


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
WANNE WASHIKILIWA NA POLISI KWA KUFANYA VURUGU MSIKITINI YA KUTWANGANA MAKONDE WAKIGOMBEA KUONGOZA IBADA


Na Walter Mguluchuma | Mpanda

Watu wanne wanashikiliwa na jeshi la polisi wilayani mpanda mkoani Katavi kwa kufanya vurugu msikitini na kusababisha kuvunjika kwa ibada ya Ijumaa.

Kamanda wa polisi wa mkoa wa Katavi Dhahiri Kidavashar amewataja watu hao kuwa ni Juma Mazomba (32) Ibrahimu Rashid (42) Mussa Hamis (27) Husein Omary (32) wote wakazi wa mtaa wa Kawajense.

Alisema watu hao walifanya vurugu hizo hapo juzi majira ya saa 7:15 mchana katika msikitii wa Kawajense Namba mbili.

Katika tukio hilo watu hao kila mmoja alikuwa akidai yeye ndiye mwenye uharali wa kuendesha (kuongoza) ibada ya Ijumaa katika msikiti huo, Kidavashari alisema mabishano hayo yaliendelea huku waumini wa dhehebu hilo wakiwa wakisubiria kuanza kwa ibada hiyo.

Kamanda Kidavashari alieleza kuwa baada ya kuona ibada imechelewa kuanza na viongozi hao wakiwa wanaendelea na mabishano waumini hao walitaka kujua kile kilichokuwa kikiendelea.

Ndipo ghafla viongozi hao walipoanza kurushana makonde hari ambayo iliwafanya baadhi ya waumini waliokuwa ndani ya msikiti huo wanaoishi jirani kutoka mbio na kwenda kuchukua silaha za jadi na kisha kurudi msikitini hapo.

Hata hivyo polisi walipata taarifa za tukio hilo na waliwasiri muda mfupi na kufanikiwa kutuliza ghassia hizo za pande hizo za viongozi wao wa msikiti.

Alisema kutokana na vurugu hizo zilifanya waumini kutofanya ibada ya Ijumaa katika msikiti huo.

Kidavashari alisema ugomvi huo umesababishwa na watu hao kuwa na uchu wa madaraka kwani kila upande unadai wao ni viongozi harari wa kusalisha katika msikiti huo.

Watu hao wote wanne bado wanaendelea kushikiliwa na jeshi la polisi na upelelezi utakapokamilika watafikishwa mahakamani kujibu mashitaka ya kufanya vurugu ndani ya msikiti wakati wa ibada
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Points
1,195
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 1,195
Jiwekeeni taratibu bora muishi kwa upendo na kuvumiliana
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 1,500
hao waache kusali tu,kwanza awaeshimu nyumba ya ibada,wanazalilisha dini
 
diplomatics

diplomatics

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
217
Points
225
diplomatics

diplomatics

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
217 225
Si shangai sana hata huku kwetu walishawah kupigana wakigombania tende kutoka uarabun
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,677
Points
2,000
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,677 2,000
Kule Katavi waumini wa kiisilamu ni wachache, so si ajabu kusikia jamaa wanagombea uimamu!
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,860
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,860 2,000
Haya mambo bado yapo kumbe!...kwa mtoto wa mkulima huko! Ngoja tusubiri BAKWATA watoe tamko!
 
M

Mhal

New Member
Joined
Dec 6, 2012
Messages
3
Points
20
M

Mhal

New Member
Joined Dec 6, 2012
3 20
Jamani viongozi ndio Kioo cha jamii sasa unakuwaje wanagombea Madaraka?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,840
Points
1,225
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,840 1,225
Mafunzo ya dini yanakataza uchomaji,kunajisi nyumba za ibada!hawa jamaa sijui hizi tabia wamezitoa wapi?wanaihaibisha sana dini yao,na kuifanya ionekane ni dini ya watu wenye jazba na elimu ndogo,wasiojua baya na jema!!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,539
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,539 2,000
Love for enemies.
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
mapdere huwa wana zamu! wawekeane zamu, sasa wamewanyima wenzao ibada kwa ajili ya ubinafsi wao!
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Points
1,250
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 1,250
POLICE in Mpanda District, Katavi Region are holding four people who exchanged punches inside Kawajense Mosque, thus causing chaos after last Friday's prayers.

According to Katavi Regional Police Commander (RPC), Mr Dhahiri Kidavashari, the fracas started after the suspects started quarrelling among themselves over who was the right Imam to lead the prayers, a move that led them to physical confrontations.

The RPC named them as Juma Mazomba(32), Ibrahimu Rashid(42), Mussa Hamis (27) and Husein Omary (32), all residents from Kawajense Street in Mpanda town. According to RPC, the incident occurred at around 1:15 pm at Kawajense Namba Mbili mosque, when the four suspects entered the mosque and started claiming they had the right to lead the prayers.

It was further claimed that some faithful who attended the prayers went out and later returned armed with some traditional weapons including machetes and clubs.

"We were timely informed about the incident and the anti- riot-squad swiftly rushed to the scene and successfully contained the situation," explained the RPC. According to him, the four suspects are still in hands of police for interrogations and they would soon be arraigned once preliminary investigations are completed.

Source: allAfrica.com: Tanzania: Four 'Imams' Cause Chaos in Mpanda Town
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Points
1,250
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 1,250
What a shame. Hivi kuswalisha kuna thawab zaidii?
 
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
3,337
Points
1,250
Age
38
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
3,337 1,250
Kule Katavi waumini wa kiisilamu ni wachache, so si ajabu kusikia jamaa wanagombea uimamu!
imefika wakati viongozi wote wa dini wanaopatikana na hatia ya kugombania madaraka wapigwe chini wote na kuchaguliwe wengine kabisa kwa sababu kitendo cha kugombania madaraka ni kuonyesha kuwa watu hao wako kidunia zaidi kuliko kiimani.
 
Salamander

Salamander

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
27,630
Points
2,000
Salamander

Salamander

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2012
27,630 2,000
Watu wanagombea maslahi hapo si bure tu
 
M

mbufi

Senior Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
100
Points
0
Age
31
M

mbufi

Senior Member
Joined Dec 4, 2012
100 0
Walikuwa wanasema Allah akbal (Mungu mkubwa) huku makonde yakichapwa .
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Points
1,250
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 1,250
Is this islamic? Yes it is, fighting in the cause of that demigod.
 

Forum statistics

Threads 1,284,369
Members 494,064
Posts 30,823,113
Top