Tanzania: Dua ya Kuliombea Bunge... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Dua ya Kuliombea Bunge...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maamuma, Dec 12, 2011.

  1. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 856
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Dua ya kuiombea nchi yetu na kuliombea Bunge - husomwa hivi:

    (Msisitizo ni wangu)

    Nimekuwa nikisikiliza kwa makini sana dua ya kuliombea Bunge inaposomwa na Spika au Naibu wake. Siku zote nimekuwa na mashaka kama kweli kinachoombwa ndicho hasa kinachohitajika na Wabunge wetu. Pamoja na upungufu uliomo kwenye dua hii nadhani hili la kuomba kuongezewa hekima na busara kwa wabunge haliombwi ipasavyo.

    Nijuavyo ni kwamba mtu huongezewa kitu ambacho anacho tayari ila anahitaji nyongeza. Sidhani kama baadhi ya wabunge wetu wana hekima na busara kiasi cha kuhitaji nyongeza. Matokeo yake aliye na hekima huongezewa (kama inavyoombwa) na asiye nayo hapewi (maana hakuna cha kuongeza). Kwa maana hiyo wale wabunge wachache ambao huongezewa hekima na busara huwa wanapishana kwa mbali sana na wale ambao hawana, na hii huleta mgongano na mabishano makubwa yasiyo na tija.

    Nimelazimika kusema haya kutokana na hoja ya hivi karibuni ya wabunge kutaka kuongezewa posho. Hivi kweli wabunge wetu, hayo ndio maamuzi sahihi yenye manufaa kwa watu wote na ustawi wa nchi yetu?

    Waheshimiwa wabunge, ombeni mjaliwe hekima na busara kama vile anavyoombewa Rais wetu. Ili yule asiye navyo apewe angalau kidogo.

    Wakatabahu,

    Maamuma.
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,661
    Likes Received: 8,470
    Trophy Points: 280
    Serikali haina dini, bunge lina dini gani? Hiyo dua huwa wanamuomba mungu aitwaye nani?

    Kama tambueni kuwa mungu wamuombaye anaonekana kuwa ni mkuu wa itikadi ya taaluma ya maji marefu mbunge wa korogwe.
     
  3. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2013
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,296
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    "ee Mwenyezi Mungu tusaidie tufanye maamuzi kwa manufaa ya watu wote"

    Je maamuzi ya Bunge huwa kwa manufaa ya wote??
     
  4. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2013
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,877
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    "Umjalie Rais wetu hekima, afya njema na maisha marefu ili pamoja na wanaomshauri, wadumishe utawala bora"

    Hii dua ni ya KULIOMBEA BUNGE (read Bunge), Huyu RAIS na washauri wake wanaingiaje tena kwenye dua ambayo ni SPECIFIC kwa BUNGE na WABUNGE?!
     
  5. z

    zuberi JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2013
    Joined: Jun 27, 2009
    Messages: 205
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mkuu kuna mjumbe mmmoja Bukoba aliwahi mapema kupeleka maoni yake katika tume ya katiba na kusema WIMBO WA TAIFA UFUTWE KWA MAANA WIMBO HUU HUWA OMBEA VIONGOZI LAKINI CHA AJABU VIONGOZI HAO NDIO MAFISADI WAKUBWA TENA WALA HAWA WAHURUMII WAWAOMBEAO kwa mantiki hiyo basi naungana na wewe juu ya dua la kuliombea bunge
     
  6. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2013
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Siku hizi sala au Swala linachukuliwa ni sheria na wala sio imani na unyenyekevu kwa Mungu wetu, kitu muhimu kama bunge alafu muombeaji ni kiongozi wa bunge ambaye ni mtu wa kawaida (kuombea bunge), kwanini wasitoe ajira kwa viongozi wa dini? Nahisi ndo maana vurugu na matusi hayaaishi, nahisi serikali iliangalie hili
     
  7. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2013
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,994
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    Jana Msigwa ameingia bungeni na Biblia, mapepo yamepagawa hadi yakaanza kutaja taja neno 'nguruwe'
     
  8. k

    kinauche JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2013
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 7,642
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Nasikia kuna profesa mmoja aliseama neno 'Mungu' liondolewe kwenye sala ya bunge kwa kuwa linawabagua wapagani. Ûnaweza kuona? Wakati wenzao Kenya rais anapiga magoti huku tunasema tusitaje Mungu. Mijitu mingine îmelaaniwa kwa laana. Sasa hii nchi itaendeleaje kama tunamkataa Mungu?

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Apr 16, 2013
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,806
    Likes Received: 1,592
    Trophy Points: 280

    Duh mkuu naona una kahoja. Hii kitu inabidi iangaliwe upya lakini sasa kwa kuwa tuna imani nyingi hapa nchini itabidi waajiriwe viongozi wa Budha, Katoliki, Sabato, Islamu, Bahai, nk. Kwa jinsi hiyo huenda suala la sala/swala likachukua nusu saa nzima manake kuna wenzetu wakianza kuomba inabidi wekemee hasa wakiingiwa na roho na kuzanza kunena!
     
  10. m

    mob JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2013
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,874
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    MUNGU mwenye rehema tunakuomba utujalie amani na tuishi kwa amani na kila mtu bila ubaguzi
     
  11. kelao

    kelao JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2013
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 4,387
    Likes Received: 784
    Trophy Points: 280
    Pale bungeni ni unafiki mtupu na ndo maana Mungu amewalaani sasa bunge linaonekana kituko!
     
  12. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2013
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,260
    Likes Received: 7,080
    Trophy Points: 280
    Sasa wabunge wanataka kuwe na vyuo vya kutongozea, na kuhalalisha Bangi mmmhhh mwisho watakuja kuthibitisha ndoa za jinsia Moja
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Waajiri wa dini gani?
    Na watatumia muda gani wote kuomba?
    Na wapagani je? Wakatambike?
     
  14. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2013
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,311
    Likes Received: 1,593
    Trophy Points: 280
    Kwa tanzania hii ambayo leo hii udini umeota mizizi sijui kama sala hizo zitafanya kazi!! Hiki ndicho kitakachotokea:
    • Wakati Sheikh anasoma dua, wabunge Wakristo watakuwa wanakemea kimya kimya Sheikh ashindwe kwa jina la YESU!
    • Wakati Mchungaji anasoma dua, Waislamu watakuwa wanasema kimya kimya "astaghfurall! astaghfurall!!"
    Sasa unazani dua hizo zitapokelewa kweli?
    Waacheni hivyo hivyo, wachanane kavu kavu na ikibidi ifike siku hat watiane mikono hadi waheshimiane!
     
  15. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2013
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,595
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    :Wasomi wa kiislamu wanasema ni sala ya kikristo....!
     
  16. john tongo

    john tongo JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2013
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 574
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    chunga sana kitu kinachoitwa kiapo,wabunge wetu wakiapishwa wanashika biblia au quran kama comitment,lakini wanayoyafanya ni kinyume kabisa,unategemea nini hapo kama si "kudata"
     
  17. i

    iseesa JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HOJA: SPIKA wa BUNGE lijalo ni lazima awe MUISLAMU kama hoja iliyopita ya kuwa MWANAMKE
     
  18. kamtu33

    kamtu33 JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2013
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 966
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    Tatizo siyo DUA, tatizo liko kwa hao wanaoombewa hiyo DUA maana hata kwenye viapo vyao wanaapa vizuri ila wakisha apa wanasahau kama walisha apa
     
  19. K

    Kikwajuni One JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2013
    Joined: Mar 18, 2013
    Messages: 7,680
    Likes Received: 1,183
    Trophy Points: 280
    Hawa wapagani hawajajiandikisha serekalini,wangejisajili,wakajulikana,ingekwa wepesi kujulikana ni kina nani na wako wapi na wanafanya nini
     
  20. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2013
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,435
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    "Ewe MWENYEZI MUNGU Mtukufu, Muumba Mbingu na Dunia, Umeweka katika Dunia Serikali za Wanadamu na Mabunge ya Mataifa ili haki yako itendeke.

    Twakuomba, uibariki nchi yetu idumishe uhuru, umoja, haki na amani, Umjalie Rais wetu hekima, afya njema na maisha marefu ili pamoja na wanaomshauri, wadumishe utawala bora.

    Utuongezee hekima na busara, sisi Wabunge wa Bunge hili la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na utupe uwezo wa kujadili kwa dhati, mambo yatakayoletwa mbele yetu leo, ili tufanye maamuzi sahihi yenye manufaa kwa watu wote na ustawi wa nchi yetu. Amina."

    Kwa tabia wanazofanya Wabunge wetu Dua hizi hupokelewa na Mungu kweli??!!!
     
Loading...