TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

Kila unapokatika umeme nasikia sauti zenye hasira zikisema chinja ccm 25 oct.
Hasira ndio zinazidi kupanda pale shughuli zinazohitaji umeme kushindwa kufanyika kwa ufasaha zaidi ya mwezi sasa.
 
[FONT=Calibri,Arial,Helvetica,sans-serif][FONT=Calibri,sans-serif]kutokana na kuzimwa kwa mitambo ya gesi ambayo ilisababisha upungufu wa umeme kwenye mikoa yote iliuongwa kwenye gridi ya taifa. Baada ya kuanza kuwasha mitambo hiyo Septemba 19, 2015 upungufu huo umeanza kuimarika kwa baadhi ya mikoa. Mitambo yote ya gesi iliyokuwa imezimwa haiwezi kuwashwa mara moja kwa kuwa kitaalam itafyonza gesi haraka na kuleta vacuum kwenye bomba lenyewe. Kumbuka bomba hili ni kubwa la nchi 36 na urefu wa kilometa 487. Hivyo Tanesco tunawasha mtambo mmoja baada ya mwingine ili kumonitor presha ya gesi kwenye bomba. Kazi hii itakamilika mwishoni mwa Oktoba ambapo tutakuwa tumewasha mitambo yote jumla ya megawati 335.[/FONT][/FONT]

Si useme ukweli tu mkuu kuwa mnasubiri mvua zianze kunyesha mwezi wa kumi, ili kina cha maji katika mabwawa ya kuzalisha umeme kama Mtera maji yajae ndo muanze kuzalisha umeme wa kutosha kama zamani!!!!!
 
Jana usiku huku Mbezi beach walikata....wakaurudisha tena usiku huo huo halafu wakaukata tena na asubuhi hii ndo wameurudisha tena.

Kama kuna yeyote anayeamini kuwa tatizo la umeme wa uhakika limepatiwa ufumbuzi wa kudumu basi mtu huyo atakuwa mjinga kupita maelezo.

President namna gani unakuja kimyakimya? Haya mambo USA yapo?
 
Kinachotia hasira ni uongo uongo na usanii...haya ndio madhara ya kuingiza kila kitu kwenye siasa. Nna kuna uwezekano mkubwa hadi mwisho wa mwaka huu umeme ukawa unaendelea kukatika kama kawaida.

Ssasa wewe Koleba ndio msemaji wa TANESCO au unanukuu? Hatujalishi nani anasema nini tunachotaka ni umeme.
 
Last edited by a moderator:
Tanesco wameipunguzia CCM kura kwa 35% ndani ya kipindi cha miezi 2.
 
Nina hasira sana. Tena nimekasirika sana.

Kwa nini TANESCO wanatunyima umeme kwa masaa 24? Na wanapoleta inakuwa saa 8 usiku na kukata saa 12 asubuh!.

Yapata siku 10 zilizopita Waziri Simbachawene alisema ifikapo weekend ya tarehe 19 Oct tatizo la umeme lingekuwa historia kwa kuwa mitambo yote ingekuwa imeunganishwa na gesi.

Kinyume chake tatizo limeendelea kuwa worse! TANESCO ni shirika legelege linalotokana na serikali legelege inayotokana na chama legelege.

Tarehe 25 Oct nitatumia kichinjio changu ipasavyo. Seriously!
 
Kwa ufupi,nimewauliza baadhi ya wanafanyakazi wa Tanesco kuhusiana na hii issue wakaniambia huko kuwashwa kwa mitambo,mara matengenezo ni sababu tu ya kudanganya wananchi.Shirika lipo ktk hali ngumu kifedha kujiendesha kutokana na CCM kuchota pesa kwa ajili ya kampeni zake zinazoendelea kwa sasa.

asante mkuu ata Mimi nimezipata izo nyeti kama zilivyo kutoka kwa mkubwa wa tanesco makao makuu kuwa ccm imechota fedha za uchaguzi na shirika lipo hali mbaya kifedha. ccm must go wamezoea kuturudisha nyuma Sana kwa maslahi Yao binafsi pasipo kuangalia maslahi ya taifa kwa ujumla. Oct 25 asubuhi na mapema kura yangu na familia yangu kwa Lowassa.
 
Nahisi mgao huo unatokana na sababu zingine ila TANESCO imekatazwa kuwaambia wananchi ukweli kwa hofu ya kupoteza kura za CCM toka kwa wananchi wenye hasira. Tarehe zimekuwa zikisogezwa tangu Mwezi wa saba na sasa mwisho wa Mwezi wa kumi. Naamini wanataka waendelee kuwapa Watanzania vijisababu vya uongo Hadi uchaguzi mkuu utakapopita...
Kwa hali ilivyo nina wasi wasi hata utangazwaji wa matokeo ya upigaji wa kura yatatangazwa gizani
 
Hivi ni kwanini Tanzania haina sera ya Taifa bali sera za vyama tuu??? pengine ingesaidia hii,,
 
Ukiwa na biashara inayotegemea matanesco kwa 100% umeumia ,, hata hayo mapato na mikopo tunayokopa kila siku tutarudishaje?????
"Maskini nchi yangu Tanzania"
 
CCM chama mfilisi hawezekani na hakubaliki kipindi hiki cha kampeni kuwa na tatitizo la umeme kiasi hiki.

Maeneo mengi ya jiji umeme umkatika toka saa 11 asubuhi hata kama issue ni matengenezo je hakuna mbinu mbadala kuhakisha haukatiki.

Siamini kwa akili ya ccm waruhusu hali hii labda uniambie kuna hujma ndani ya TANESCO.

Jana nilokuwa kariakoo majenereta yamepagwa njiani utazani yanauzwa kila mwenye duka ukimuuliza anatupia lawama ccm.

Mamoja alisema kama umeme wanashindwa kutatua tukiwapa nchi tena hakutakuwa na jipya.

Mi nilidhani kipindi hiki nasi ndiyo cha kufaidi mema ya nchi kwa kuwa watakuwa wanajipendekeza kuelekea ktk uchaguzi mkuu
 
hakuna maji mtera...gesi bado haijanyumbulishwa ili kuzalisha umeme..tanesco kuweni wazi..acheni kuwa watumwa wa wansiasa wasiosoma kama kina Nape na Kinana...mbona hamjiamini? elimu yenu inawasaidia nini?

Akihututubia mkutano wa kampeni kama sikosei jimboni kwake , Mheshiwa Mbowe alitamka wazi Shirika la umeme limefilisika. Chagueni M4C kuondokana na ujinga huu tunaofanyiwa.
 
Nasikia wako bize, na msimu wana kiitikio chao cha " wamejipanga, mwaka huu mtawakoma.... sisiem ni ile ile ooh..ni ile ile... "..., sasa kama sisiem ni ile ile, sasa na Tanesco si ileile hata walete gesi? Maana huu mgao ni noma hapa sijaouona umeme kitamboo saana , na tatizo sijui ni nn???
.....coming soon the movie " 25 of October "
 
Mazingira ya goli la mkono yameanza kutengenezwa mapema kupitia mgao kinyamela wa umeme.

Zingatieni hili; siku ya uchaguzi zoezi la upigaji kura litacheleweshwa kwa makusudi kuanza na halitakamilika mpaka usiku wa giza nene na hapo ndipo mambo ktk vituo vingi yatakapoharibikia, na goli la mkono litaweza kufungwa wakati huo.
 
Duh! Nchi inavituko hii!
Huo utetezi wao sio kweli, tanesco wamefilisika ndembe ndembe chaliiii. hawana pesa za kununulia mafuta, ni kwamba wamerudi kwenye hydro power ila kiangazi hiki kinawaumbua...maji hakuna.
Mambo gesi blah blah ni magumashi...
Wanaahidi umeme wa uhakika kuanzia October kwa sababu mvua zinatarajiwa kuanza , kwa hiyo huko watu wapo tumbo joto wanaomba elninyo ije kweli na ije haraka iwezekanavyo....

Poor Tanzanias,tumeliwa!
Nchi hii chchote kinaweza fanyika lkn cyo nchi nyingine!
Nilimckia Live Waziri wa Nishati na Madini Bwana Simbachawene akiongea kwa mbwembwe pale Ubungo Power station kuwa tayari Umeme wa Gasasilia umeunganishwa na Grid ya Taifa hivo KUKATIKA KWA UMEME1ITAKUWA NI HISTORY!Aliendelea kubwabwaja kwamba kwa mafanikio hayo Watz nchi nzima tulitakiwa tusimamekwa pamoja tujipongeze!

Hii ni more than a week now lakn kila cku umeme unakatika!!!!Hivi huyu kada wa CCM alikuwa anamdanganya anni??????This is just a cheap politics and nonsense!!!!!!!!!!!!...........Poor Tanzanians we're doomed!!!!!
 
Sasa utasikia mijitu mijinga eti hapakazitu! Umeme hakuna unasema hapanikazi tu

Ukiona umeme hakuna na mijitu inakazania #hapakazitu basi jua kua ni kazi zisizohitaji umeme kama Majungu, Umbea, Uchonganishi, Wizi, Ufitini etc
 
Kwa hili la umeme linakera.leo asubuhi umeme ndio umerudi arusha baada ya siku 3.inakera sana.mkurugenzi aachie ngazi.
 
Back
Top Bottom