TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

TANESCO, mgao huu una sababu gani tena?

Jana majira ya 20:00hrs nilianzisha uzi TANESCO SINA HAMU NAO. Katika uzi huo, nilishangaa na kuhoji kwa nini kama Chama tawala cha CCM kikiwa na mikutano ya live ambayo wanalenga umma wa tanzania ufuatilie kupitia runinga na redio umeme unashinda kuanzia asubuhi hadi jioni saa 18:00hrs? Nilihoji

1. Je mitambo inapona ccm wakiwa live na wakiwa offline inakufa tena?
2. Je umeme unakuwa wa kutosha ccm wakiwa live lkn wakiwa na mikutano ya kimya kimya mitambo inakuwa na umeme mdogo hivyo kulazimisha uwepo wa mgao?
3. Tumesikia utetezi kuwa mitambo ya gas iliyowashwa ina nguvu sana hivyo kulazimu kuiwaisha taratibu ili bomba zisipasuke. Je kukiwa na live coverage ya ccm, umeme wa kuwasha tanzania nzima unatoka wapi?
4. Na kwa nini mara baada ya kumaliza mikutano yao ya live coverage, umeme unazimwa hadi usiku wa manane na asubuhi hata fursa ya kusikia magazeti tunanyimwa?

Nasikitika kuwa uzi huo tangu jana modes hawajauruhusu kuwa hewani lkn kupitia uzi wako nilichoandika jana nimekiweka hapa.

Kifupi mie naamini ni janja ya TANESCO na seriakali ili waweze kuiba kiasi kikubwa cha pesa. Itakumbukwa migao ya umeme huambatana na uwashaji wa mitambo ya dharura inayolipwa pesa nyingi sana kwa siku.

Naamini kamati za bunge za 2016, zitakuja na taarifa moja ya ufisadi wa kutisha. tusubiri tu muda utimie

[FONT=Calibri,Arial,Helvetica,sans-serif][FONT=Calibri,sans-serif]kutokana na kuzimwa kwa mitambo ya gesi ambayo ilisababisha upungufu wa umeme kwenye mikoa yote iliuongwa kwenye gridi ya taifa. Baada ya kuanza kuwasha mitambo hiyo Septemba 19, 2015 upungufu huo umeanza kuimarika kwa baadhi ya mikoa. Mitambo yote ya gesi iliyokuwa imezimwa haiwezi kuwashwa mara moja kwa kuwa kitaalam itafyonza gesi haraka na kuleta vacuum kwenye bomba lenyewe. Kumbuka bomba hili ni kubwa la nchi 36 na urefu wa kilometa 487. Hivyo Tanesco tunawasha mtambo mmoja baada ya mwingine ili kumonitor presha ya gesi kwenye bomba. Kazi hii itakamilika mwishoni mwa Oktoba ambapo tutakuwa tumewasha mitambo yote jumla ya megawati 335.[/FONT][/FONT]
 
Utendaji huu wa kusuasua wa TANESCO utaikosesha kura nyingi sana CCM. Inakera.
 
Ni lazima tukubaliane TANESCO hawausiani na vyama vya siasa, pia tanesco sio chama cha siasa.

sawa tunakubali. iweje umeme uwepo kukiwa na live coverage lakini kama hakuna tunakuwa siku nzima hatuna umeme? jibu hayo maswali
 
Nimechoka Nao Kabisaa!! Kila Uchao Sound Tu!! Walipoanza Mgao, Walisema Tatizo Hilo Litaisha Baada Ya Mwezi 1, Ilipofika August Mwishoni, Wakabadilisha Eti Litaisha Kati Kati Ya September!! Ilipofika 16/Sept. Wamekuja Na Hoja Ya Kulimaza 20Oct. Tena!!! Hebu Kuweni Wakweli, Mbona Kila Uchao Tarehe Zinatolewa Mpya Tu!!
 
kutokana na kuzimwa kwa mitambo ya gesi ambayo ilisababisha upungufu wa umeme kwenye mikoa yote iliuongwa kwenye gridi ya taifa. Baada ya kuanza kuwasha mitambo hiyo Septemba 19, 2015 upungufu huo umeanza kuimarika kwa baadhi ya mikoa. Mitambo yote ya gesi iliyokuwa imezimwa haiwezi kuwashwa mara moja kwa kuwa kitaalam itafyonza gesi haraka na kuleta vacuum kwenye bomba lenyewe. Kumbuka bomba hili ni kubwa la nchi 36 na urefu wa kilometa 487. Hivyo Tanesco tunawasha mtambo mmoja baada ya mwingine ili kumonitor presha ya gesi kwenye bomba. Kazi hii itakamilika mwishoni mwa Oktoba ambapo tutakuwa tumewasha mitambo yote jumla ya megawati 335.

Swali kubwa kwangu linalonisumbua, kwa nini kukiwa na live coverage umeme unakuwepo lakini wakimaliza unazimwa tunaletewa usiku wa manane? Taarifa ya habari tunaisikiliza baa siku hizi
 
Wakuu hari ni ngumu sana mitaani watu wanao tegemea umeme wanashindwa kufanya kazi, we fikiria Kijana ana salooni yake na mchana kutwa hakuna uemem na umeme unarudi saa 7 huyo kijana afanyeje? Tatizo kubwa ni TANESCO kuchanganya siasa kwenye ishu za umeme.

Watanzania wanao fikiria ipo siku tutakuwa na umeme wa uhakika chini ya TANESCO na CCM yao basi watu hao wakapimwe akili, haitakaa itokee
 
morogoro tumeshazoea tokea tarehe 15 mwezi wa 7 kiufupi uchumi umeshuka sana.....lakin bado wana Morogoro wana mahaba na ccm yao
 
Wanadanganya hali itakuwa imetengemaa mwisho wa mwezi October baada ya uchaguzi.... hatudanganyiki.... umeme limekuwa tatizo sugu ambalo ccm hawawez liondoa... ni kama kipindu pindu... ccm out...
 
nnashindwa kuelewa sehem kama line za hospital,jeshini na viwanda serikali inavyojua kua vinawaingizia pesa hawakati sasa swali ni je kwenye izo line wenyewe gesi haziwahusu maana tunaathirika wengine....ila ipo siku tu cha moto mtakiona msubiri 25 October tuwaonyeshe kazi
 
[FONT=Calibri,Arial,Helvetica,sans-serif][FONT=Calibri,sans-serif]kutokana na kuzimwa kwa mitambo ya gesi ambayo ilisababisha upungufu wa umeme kwenye Mikoa yote iliuongwa kwenye gridi ya taifa. Baada ya kuanza kuwasha mitambo hiyo Septemba 19, 2015 upungufu huo umeanza kuimarika kwa baadhi ya mikoa. Mitambo yote ya gesi iliyokuwa imezimwa haiwezi kuwashwa mara moja kwa kuwa kitaalam itafyonza gesi haraka na kuleta vacuum kwenye bomba lenyewe. Kumbuka bomba hili ni kubwa la nchi 36 na urefu wa kilometa 487. Hivyo Tanesco tunawasha mtambo mmoja baada ya mwingine ili kumonitor presha ya gesi kwenye bomba. Kazi hii itakamilika mwishoni mwa Oktoba ambapo tutakuwa tumewasha mitambo yote jumla ya megawati 335.[/FONT][/FONT]

Mitambo hiyo ipo mingapi na kila mmoja unawashwa kwa siku ngapi?
 
Wakuu hari ni ngumu sana mitaani watu wanao tegemea umeme wanashindwa kufanya kazi, we fikiria Kijana ana salooni yake na mchana kutwa hakuna uemem na umeme unarudi saa 7 huyo kijana afanyeje? Tatizo kubwa ni TANESCO kuchanganya siasa kwenye ishu za umeme.

Watanzania wanao fikiria ipo siku tutakuwa na umeme wa uhakika chini ya TANESCO na CCM yao basi watu hao wakapimwe akili, haitakaa itokee

tatizo hela tunazolipa tanesko ndio zinatumika kwenye kampeni zao kwaiyo wanajifanya wanaunganisha mitambo wakati hakuna lolote
 
Wametoa sababu kwamba mitambo inaendelea kuwashwa tuvumilie mpaka Oct 20, sasa sijui Mtwara imegeuka NASA maana hiyo mitambo inayoendelea tu kuwashwa mpaka Oct 20 itakua sio ya Gesi peke yake
Huo utakuwa ni uwongo wa kupitiliza, kwa kuwa tayari tulishaelezwa na Mkurugenzi wa TANESCO Mramba kuwa baada ya kukamilika kwa uungwanishaji wa bomba la gesi toka Mtwara na mitambo ya Kinyerezi na Ubungo kuwashwa na hivyo kuongeza megawati 330 kwenye gridi ya Taifa, mgao wa umeme utakuwa historia.

Sasa mgao wa umeme unaoendelea hivi sasa unazidi kuthibitisha pasipo shaka yoyote kuwa serikali ya CCM imekuwa ikitumia uwongo wa kutisha katika uendeshaji serikali yao.

Ndiyo maana kwa uwongo huu wa wazi waliousema watendaji wa TANESCO, ambalo ni shirika la Umma ndani ya serikali ya CCM kunaongeza sababu za wapiga kura wa nchi hii kuvitumia 'vichinjio' vyao vya kupigia kura hapo Oktoba 25 mwaka huu kuwang'oa toka madarakani hawa CCM ambao kipindi hiki cha miaka zaidi ya 50 ya kututawala, kimewafanya wawe wanelewa madaraka kupindukia.
 
[FONT=Calibri,Arial,Helvetica,sans-serif][FONT=Calibri,sans-serif]kutokana na kuzimwa kwa mitambo ya gesi ambayo ilisababisha upungufu wa umeme kwenye mikoa yote iliuongwa kwenye gridi ya taifa. Baada ya kuanza kuwasha mitambo hiyo Septemba 19, 2015 upungufu huo umeanza kuimarika kwa baadhi ya mikoa. Mitambo yote ya gesi iliyokuwa imezimwa haiwezi kuwashwa mara moja kwa kuwa kitaalam itafyonza gesi haraka na kuleta vacuum kwenye bomba lenyewe. Kumbuka bomba hili ni kubwa la nchi 36 na urefu wa kilometa 487. Hivyo Tanesco tunawasha mtambo mmoja baada ya mwingine ili kumonitor presha ya gesi kwenye bomba. Kazi hii itakamilika mwishoni mwa Oktoba ambapo tutakuwa tumewasha mitambo yote jumla ya megawati 335.[/FONT][/FONT]
Nahisi mgao huo unatokana na sababu zingine ila TANESCO imekatazwa kuwaambia wananchi ukweli kwa hofu ya kupoteza kura za CCM toka kwa wananchi wenye hasira. Tarehe zimekuwa zikisogezwa tangu Mwezi wa saba na sasa mwisho wa Mwezi wa kumi. Naamini wanataka waendelee kuwapa Watanzania vijisababu vya uongo Hadi uchaguzi mkuu utakapopita...
 
Back
Top Bottom