Tamko la Kamati Kuu ya Chadema: Jan 31 Jan, 2011

Tamko la Kamati Kuu ya Chadema: Jan 31 Jan, 2011

Natumaini hujanipata, muungano wa vyam vya upinzani si ule wa TANU na ASP = CCM, au serikali ya kitaifa CUF+CCM la! Kinachotakwa ni makubaliano ya ku-support miswada na misimamo ya kibunge. Tatizo watanzania wanadhani kufanyakazi pamoja kwa malengo fulani ni kukiuza chama. Haya ndio matokeo ya siasa za muda mrefu za CCM. The winner takes it all! Napozungumzia Conservatives na Liberal ninamaana ya mirengo miwili toufati ambayo kimtazamo ni vigumu kufanya siasa moja lakini kwa ajili ya malengo wamekubali kuunda serikali moja huko UK.

Kwa nini conservative wasiunde serikari ya umoja na Labour party wenye wabunge wengi kuliko LIB DEM? kwa mfumo wa uingereza Lib Dem ni chama tawala, na Labour party ndio official opposition party, sasa sijasikia kwamba Lib Dem ni chama tawala at the same time ni chama cha upinzani, ndo maani Lib Dem had to choose either kuungana na conservative party to form a government or kuungana na labour party to form a government, hivyo they had to choose one party between those two. na walichagua kuungana na conservative na kuwatosa Labour

Sasa hiyo system ya CUF ya kutaka kuwa mshirika wa ccm na kuwa recognized kama chama tawala, then kinataka kuwa recognize as opposition party ndo mara yangu ya kwanza kuisikia! you got to choose one side to avoid conflict of interest na uvujaji wa siri, Lib Dem ni chama tawala na conservative and has never been on both camp, sasa sijui unachotaka kutuaminisha ni nini hapa!
 
Watu wa misri wangekuwa na mawazo kama yenu wasingekuwa Tahrir Square leo ambapo hadi sasa wameshuhudia zaidi ya watu 200 wameuwawa.

Quinine,

Watu wa Misri wameungana pamoja bila itikadi zao za chama wala dini, Mfano egypt kuna Muslim Brotherhood, Christians, Secular Muslims wote wameungana kutengeneza sauti moja. Hiyo ndio ukisikia nguvu ya umma ndio hiyo.

Tunisia vile vile waliungana kuwa kitu kimoja kumtoa President Ben Ali.

Njoo kwetu Tanzania, Chadema ndio wanaona wao ndio viongozi wateule wamesahau kuwatoa CCM you have to reach to the people wa background mbali mbali. Chadema mikoa ya kusini hata haijulikani yet alone kupata uwakilishi, imejikita mijini na mikoa ya kaskazini. Pia mikoa ya Pwani na Zanzibar the same situation. Sasa unafikiri wataweza kuwatoa CCM madarakani kwa maandamano.

Isitoshe, ukisoma comment za wengi mnafikiri Chadema inaweza kuwatoa CCM, mnasahau kuwa nyuma ya kivuli cha Chadema kuna fikra za mgando za udini zinazowafunika na kuwapelekea kuchukiwa. Hizi fikra hata siku moja wasifikiri zitaondoka kiurahisi kwani ni ngumu. Chadema wangelikuwa makini kweli wangelikubali CUF waungane halafu CUF wakiharibu ndio wangeliweza kuwafikia waislamu venginevyo kadri siku zinavyoenda ndivyo watakavyojitengenezea makaburi yao wenyewe. Kumbuka siasa ni kusema maneno yanayowafikia wananchi sasa unadhani Chadema wamefanya kitu kufikia waislamu wanaowaogopa kama ukoma? Na sio waislamu tu kuna wapagani, wahindu nao. Kumbuka zamani Chadema kilikuwa kinajulikana chama cha wabaguzi kikichukia wahindi na waasia wengine. Wao na DP walikuwa wakionekana wachochezi wa ubaguzi. Sasa usituhumu sisi kabla hujaangalia nyumba yako iko vp.

Nguvu ya umma haijengwi na wanachadema tu!!!!! Kaeni mkilielewa.
 
hebu naombeni mnikumbushe kidogo, eti, NCCR si waliwawekea CUF pingamizi zanzibar 2005? Huu walionao sasa ni urafiki au unafiki? Ni ushirikiano au ushirikina?
 
Quinine,

Watu wa Misri wameungana pamoja bila itikadi zao za chama wala dini, Mfano egypt kuna Muslim Brotherhood, Christians, Secular Muslims wote wameungana kutengeneza sauti moja. Hiyo ndio ukisikia nguvu ya umma ndio hiyo.

Tunisia vile vile waliungana kuwa kitu kimoja kumtoa President Ben Ali.

Njoo kwetu Tanzania, Chadema ndio wanaona wao ndio viongozi wateule wamesahau kuwatoa CCM you have to reach to the people wa background mbali mbali. Chadema mikoa ya kusini hata haijulikani yet alone kupata uwakilishi, imejikita mijini na mikoa ya kaskazini. Pia mikoa ya Pwani na Zanzibar the same situation. Sasa unafikiri wataweza kuwatoa CCM madarakani kwa maandamano.



Nguvu ya umma haijengwi na wanachadema tu!!!!! Kaeni mkilielewa.

hilo nalo neno!
 
Quinine,

Watu wa Misri wameungana pamoja bila itikadi zao za chama wala dini, Mfano egypt kuna Muslim Brotherhood, Christians, Secular Muslims wote wameungana kutengeneza sauti moja. Hiyo ndio ukisikia nguvu ya umma ndio hiyo.

Tunisia vile vile waliungana kuwa kitu kimoja kumtoa President Ben Ali.

Njoo kwetu Tanzania, Chadema ndio wanaona wao ndio viongozi wateule wamesahau kuwatoa CCM you have to reach to the people wa background mbali mbali. Chadema mikoa ya kusini hata haijulikani yet alone kupata uwakilishi, imejikita mijini na mikoa ya kaskazini. Pia mikoa ya Pwani na Zanzibar the same situation. Sasa unafikiri wataweza kuwatoa CCM madarakani kwa maandamano.

Isitoshe, ukisoma comment za wengi mnafikiri Chadema inaweza kuwatoa CCM, mnasahau kuwa nyuma ya kivuli cha Chadema kuna fikra za mgando za udini zinazowafunika na kuwapelekea kuchukiwa. Hizi fikra hata siku moja wasifikiri zitaondoka kiurahisi kwani ni ngumu. Chadema wangelikuwa makini kweli wangelikubali CUF waungane halafu CUF wakiharibu ndio wangeliweza kuwafikia waislamu venginevyo kadri siku zinavyoenda ndivyo watakavyojitengenezea makaburi yao wenyewe. Kumbuka siasa ni kusema maneno yanayowafikia wananchi sasa unadhani Chadema wamefanya kitu kufikia waislamu wanaowaogopa kama ukoma? Na sio waislamu tu kuna wapagani, wahindu nao. Kumbuka zamani Chadema kilikuwa kinajulikana chama cha wabaguzi kikichukia wahindi na waasia wengine. Wao na DP walikuwa wakionekana wachochezi wa ubaguzi. Sasa usituhumu sisi kabla hujaangalia nyumba yako iko vp.

Nguvu ya umma haijengwi na wanachadema tu!!!!! Kaeni mkilielewa.
Huwezi kuungana for the sake ya kuungana bila sababu maalumu.
 
Huwezi kuungana for the sake ya kuungana bila sababu maalumu.

Mkuu,

Siasa ni kusema jambo lenye kugusa mambo wananchi wanayoyataka, siasa ni kusema solution ya shida za wananchi. Narudia tena Chadema walilolifanya sidhani kama wamefikiria vizuri. Chadema wangeliungana na CUF, NCCR, na wapinzani wengine ikisha kama CUF wakilikoroga wanakuwa wamejiharibia wenyewe na Chadema wanakuwa wamewafunga bao la kisigino. Venginevyo kwenda kivyao wanajiandalia kaburi lao.
 
bora wamewapiga chini wangeivuruga kambi halisi ya upinzani.....cuf mtaka mawili kwa pupa mwisho ni kupasuka misamba....ndoa na chama cha majambaz na mafisadi inatosha...tukutane bungeni:clap2:😛opcorn:😛opcorn:😛opcorn:😛opcorn:😛opcorn:😛opcorn:
 
Hii move ni counter-productive. Unajua unapokuwa huna hata nguvu ya kuzuia muswada au bajeti kupitishwa bungeni then unakuwa aunahitaji kila aina ya support kutoka kila mahali hata kama pamoja na support hiyo bado hutoweza kupiga kura yako ya turufu.

Nchi hii ina matatizo mengi na ni vyema wale wasiokuwa sehemu ya CCM (chanzo cha matatizo) au hata wa ndani ya CCM ila wenye chembe ya uzalendo, wakaungana na kuzungumza lugha moja. Kitakachotokea ni Chadema kupigana vita on two fronts which serves no real purpose in practice.

Hii move ni productive sana. Wananchi wanahitaji kujua chama kipi kinasimama kwa masilahi yao. Hata huko bungeni wananchi wanafuatilia na kuona nani ameunga mkono nini na amepinga nini? Watu wapima misimamo ya vyama kulingana na masilahi ya taifa na si misimamo ya kukomoa chama hasidi. Kwahiyo kama CUF wataendelea na mtindo wa kufanya kazi ya kupinga CHADEMA bungeni itakuwa imekula kwao...


Kwa mtizamo wangu:
Chadema, wamefikiria vyema kuja na msimamo huo. Huwezi kuungana na chama ambacho nusu ni chama tawala na nusu ingine ni upinzani. Nadhani consequences hizi zitawasaidia CUF kufikiria zaidi na kuamua upya kwa ajili ya uhai wa chama.

Chadema hadi sasa hawajausariti umma wa wa Tz. Wataendelea kusherehekea kuungwa mkono na uma wa wa Tz kwa tamko lao la hekima na uzalendo wa hali ya juu.

Tamko lao upande wa elimu limegusa watoto, vijana, wanafunzi waliomaliza na wasiomaliza shule, wote na zaidi wazazi wenye watoto wa umri wa kusoma shule. Mimi mwanangu ni mwathirika wa matokeo haya ya janga la kitaifa la elimu, je mimi nipoteze muda wangu kusikiliza habari ya CUF na CCM wakati mwanangu ameshaathirika kielimu? Thubutu! Nikiwa na dini yangu yoyote, nitasikiliza nani anazungumzia tatizo hilo katika hali mizania.

Chadema wana busara. Wamesema kweli kwenye tamko lao kuhusu umeme. Hapa kila m-Tanzania anayeumizwa na umeme ataungana na Chadema kupinga ubabaishaji unaofanywa na serikali ya CCM na CUF. Na pia kuhusu propaganda za udini ni za ovyo! CCM ya Nyerere isingeweza kucheza na karata garasa kama CCM ya Kikwete na Makamba inavyofanya. CCM ya Nyerere ilikuwa inapima mambo na kuyatolea matamko kama walivyofanya CHADEMA.

Propaganda ina ukomo wake. Ndio maana sasa hivi hata vyombo vya habari vyenye nguvu kubwa kubadiri mawazo ya watu zinaanza kushindwa. Propaganda za mdomo, sera na au vyombo vyote vya habari ambavyo vinatoa habari zisizoshabihiana na hali halisi on the ground hazitapata acceptence na watu. ZITASHINDWA na ZIMESHINDWA tayari.

Siku zote mimi huwa sifichi ni mwana CCM, lakini kama Prof Azaveli, ni mfu, kwasababu chama sasa kinatia aibu. Inahitaji moyo kujitambulisha kama wewe ni mwana CCM kwasasa.Pole PatPending ..
 
Isitoshe, ukisoma comment za wengi mnafikiri Chadema inaweza kuwatoa CCM, mnasahau kuwa nyuma ya kivuli cha Chadema kuna fikra za mgando za udini zinazowafunika na kuwapelekea kuchukiwa. Hizi fikra hata siku moja wasifikiri zitaondoka kiurahisi kwani ni ngumu. Chadema wangelikuwa makini kweli wangelikubali CUF waungane halafu CUF wakiharibu ndio wangeliweza kuwafikia waislamu venginevyo kadri siku zinavyoenda ndivyo watakavyojitengenezea makaburi yao wenyewe. Kumbuka siasa ni kusema maneno yanayowafikia wananchi sasa unadhani Chadema wamefanya kitu kufikia waislamu wanaowaogopa kama ukoma?


Dah! Kumbe kuwafikia CUF ndio kuwafikia waislamu? Hivi waislamu si Watanzania? Ktk manifesto ya CDM wameweka msisitizo ktk mabadiliko ya mfumo mbovu wa kisiasa na elimu, n.k, Je, hilo haliwagusi waislamu? CDM wamepiga kijasiri dhidi ya ufisadi na ubadhilifu wa rasilimali zetu, je hilo haliwahusu waislamu?

Listen to yourself! Unajionesha ni mawazo gani(manyonge) uliyonayo bila hata kujitambua! And who put you incharge of all Tanzanian muslims to decide for them what party is fit for them? Your unfounded allegations against CHADEMA are quite myopic but it seems you have told the lie so many times that you now believe the lie yourself! Baki na mawazo yako mgando ya kibaguzi, u'll be suprized to know how many muslims support CDM despite the thinking(such as yours) that CUF & CCM actually own muslims.
 
Dah! Kumbe kuwafikia CUF ndio kuwafikia waislamu? Hivi waislamu si Watanzania? Ktk manifesto ya CDM wameweka msisitizo ktk mabadiliko ya mfumo mbovu wa kisiasa na elimu, n.k, Je, hilo haliwagusi waislamu? CDM wamepiga kijasiri dhidi ya ufisadi na ubadhilifu wa rasilimali zetu, je hilo haliwahusu waislamu?

Listen to yourself! Unajionesha ni mawazo gani(manyonge) uliyonayo bila hata kujitambua! And who put you incharge of all Tanzanian muslims to decide for them what party is fit for them? Your unfounded allegations against CHADEMA are quite myopic but it seems you have told the lie so many times that you now believe the lie yourself! Baki na mawazo yako mgando ya kibaguzi, u'll be suprized to know how many muslims support CDM despite the thinking(such as yours) that CUF & CCM actually own muslims.
Umesema kitu afroPianist,

Mimi nilisoma hiyo comment yake nikashangaa sana kwanza ana mawazo ya kidinidini ambayo hayatamsaidia zaidi ya kumdidimiza yeye binafsi mbali ya chama anachokitetea pili anamaana gani anaposema kuungana na CUF CDM ingewafikia waislam ina maana CUF ni waislam poor way of thinking.
 
Dah! Kumbe kuwafikia CUF ndio kuwafikia waislamu? Hivi waislamu si Watanzania? Ktk manifesto ya CDM wameweka msisitizo ktk mabadiliko ya mfumo mbovu wa kisiasa na elimu, n.k, Je, hilo haliwagusi waislamu? CDM wamepiga kijasiri dhidi ya ufisadi na ubadhilifu wa rasilimali zetu, je hilo haliwahusu waislamu?

Listen to yourself! Unajionesha ni mawazo gani(manyonge) uliyonayo bila hata kujitambua! And who put you incharge of all Tanzanian muslims to decide for them what party is fit for them? Your unfounded allegations against CHADEMA are quite myopic but it seems you have told the lie so many times that you now believe the lie yourself! Baki na mawazo yako mgando ya kibaguzi, u'll be suprized to know how many muslims support CDM despite the thinking(such as yours) that CUF & CCM actually own muslims.

Endeleeni kujidanganya.....
 
Mkuu,

Siasa ni kusema jambo lenye kugusa mambo wananchi wanayoyataka, siasa ni kusema solution ya shida za wananchi. Narudia tena Chadema walilolifanya sidhani kama wamefikiria vizuri. Chadema wangeliungana na CUF, NCCR, na wapinzani wengine ikisha kama CUF wakilikoroga wanakuwa wamejiharibia wenyewe na Chadema wanakuwa wamewafunga bao la kisigino. Venginevyo kwenda kivyao wanajiandalia kaburi lao.

Wewe unachoona ni kuungana tu hata kama unaungana na mchawi, muungano unatakiwa uwe na tija kwa kila upande kama upande mmoja hauoni tija si vizuri kulazimisha. Wakati CUF wakiungana na CCM hawakuwauliza CDM unaweza kuniambia CUF walikaribisha vyama vingapi huko zanzibar hawana hata aibu nakumbuka SAU na Jahazi waliwapigia hadi magoti lakini wakasema huo ni mwafaka wa vyama viwili tu.

Chukulia situation ya CUF sasa kila maandamano Seif haonekani kwa akili ya kawaida unategemea Seif ataleta image gani kwa serikali ya Zanzibar siku akiongoza maandamano pale Kidongo chekundu, na baada ya mandamano anachukuliwa kwenye benzi na kuongozwa na mapikipiki kuelekea ikulu haiingii akilini ni kichaa tu anayeweza kufanya hayo, CDM wameona mbali.
 
Dah! Kumbe kuwafikia CUF ndio kuwafikia waislamu? Hivi waislamu si Watanzania? Ktk manifesto ya CDM wameweka msisitizo ktk mabadiliko ya mfumo mbovu wa kisiasa na elimu, n.k, Je, hilo haliwagusi waislamu? CDM wamepiga kijasiri dhidi ya ufisadi na ubadhilifu wa rasilimali zetu, je hilo haliwahusu waislamu?

Listen to yourself! Unajionesha ni mawazo gani(manyonge) uliyonayo bila hata kujitambua! And who put you incharge of all Tanzanian muslims to decide for them what party is fit for them? Your unfounded allegations against CHADEMA are quite myopic but it seems you have told the lie so many times that you now believe the lie yourself! Baki na mawazo yako mgando ya kibaguzi, u'll be suprized to know how many muslims support CDM despite the thinking(such as yours) that CUF & CCM actually own muslims.

Umenena vema,

Nikuulize Swali,

1. Naomba msimamo wa Chadema kuhusu mahakama ya kadhi, OIC?
2. Tunaomba msimamo wa Chadema kuhusu tamko la maaskofu kukana uchaguzi wa meya wa jiji? Au mnataka maaskofu wakosoe serikali ila nyie Chadema msikosolewe. No wonder Omar Ilyas aliwaita mafashisti!!!!
 
Endeleeni kujidanganya.....

Kaka 'mwanaharakati', it's an honor!..if anybody is deceiving themselves it's you guys who think you have copyrights, patents and all 'legal and moral' ownership over muslims. In the same contrast, you're also wrong to think CDM has ownership over christians...damn wrong!

Muslims, Christians, traditionalists, in the end of the day they are just Tanzanian citizens who want to lead a decent, peaceful life, see their kids receive quality education, get better health care, earn their living, get retirement benefits, etc, this is everybody's religion and the language everybody understands! So, if CDM or any other party absolutely proves itself able to do that, they will have everybody's support!
The thing is, nobody owns anybody and nobody will forever have a hold over people, cos people's needs & perception of the right solution to their life challenges change with time.
 
Umenena vema,

Nikuulize Swali,
Tunaomba msimamo wa Chadema kuhusu tamko la maaskofu kukana uchaguzi wa meya wa jiji? Au mnataka maaskofu wakosoe serikali ila nyie Chadema msikosolewe. No wonder Omar Ilyas aliwaita mafashisti!!!!

Read between the lines...
'Kamati Kuu imewahimiza viongozi wa dini zote hapa nchini kuendelea kukemea maovu yeyote katika jamii bila woga wala upendeleo kwani hilo ni jukumu lao la msingi'.

...and as far as OIC or Mahakama ya Kadhi, what do you want CDM to say? You want to get them in a trap by taking sides? Even CCM who lured some muslims in 2005 promising to 'take care of' the Kadhi issue have seen the error in taking sides in such matter and now is confining the courts back to the mosques instead of making them part of the mainstream court system just like some of you demand.

CDM is even smarter than that, they will not issue an ultimatum concerning such a divisive issue, but will let the Wananchi decide for themselves, that's why CDM is advocating for a national dialogue on the new constitution, wananchi should and will decide wether they want OIC,Kadhi courts or not.
 
Wakuu mnakumbuka uchaguzi wa Meya jiji la Mwanza?? Kura za CUF mnakumbuka zilikoenda? Na bado Meya na Naibu wake wakatokea chama DUME. Bado unakuja kudai kuwa kambi moja....come on:drama:
 
Back
Top Bottom