Tamko la CHADEMA kuhusu Mabomu ya Gongo la Mboto

Tamko la CHADEMA kuhusu Mabomu ya Gongo la Mboto

Sawa tamko zuri, lakini experience inaonyesha huwa hawajiuzuru kwa kuwaambia! guys let go to the streets, source iwe mabomu lakini impact yake iwe kuiondoa CCM yoote madarakani, we have many reasons now!

kuna watu wanadai kwamba chadema haiwezi kuanzisha maandamano ya nguvu ya umma lakini mimi nakataa. kule arusha kilichotokea ilikuwa ni nguvu ya umma chini ya uongozi wa chadema. siyo kila nguvu ya umma eti ni lazima ianzishwe na wananchi wenyewe nje ya vyama vyao vya siasa.

our context is different wananchi hawana social network ya kuwaunganisha zaidi ya vyama vya siasa. vyombo vya habari vinajipendekeza kwa serikali, wananchi hawajasoma hawawezi kutumia internet na pia hawana uwezo wa kununua hiyo huduma

Kwa case ya tz naamini kabisa kwamba chadema wakitaka kuanzisha nguvu ya umma itafanikiwa, afterall it has been their slogan!!
 
sasa hii ni reported speech au ndio tamko lenyewe, mie sijaelewa manake aya zingine unaonekana unatoa taarifa ya alichosema selasini na mwisho naona saini yake!

any way hata hivyo umeeleweka na ujumbe umefika.

poleni waathirika wote na RIP wenzetu mliotangulia mbele ya haki. hakika damu zenu zitaililia nchi hii hadi hapo itakapowatendea haki kwa kjali maisha ya watu. amen

Mwisho, Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni imependekeza iundwe Tume Huru ya Uchunguzi na/au Kamati Teule ya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ili kuchunguza kwa kina chanzo, sababu na madhara yote yaliyosababishwa na milipuko ya Gongo la Mboto. “Kwa kuzingatia historia ya uchunguzi wa milipuko iliyotokea Mbagala mwezi Aprili 2009, Tume Huru na/au Kamati Teule ya Bunge lazima itoe taarifa yake hadharani kwa kupitia Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania”, alishauri Mh. Selasini.
 
MAAFA YA GONGO LA MBOTO: WAZIRI WA ULINZI NA MKUU WA MAJESHI WAJIBIKE!​

TAARIFA KWA UMMA
DODOMA, FEBRUARI 17, 2011

Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni inayoongozwa na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) imeeleza kushtushwa na kusikitishwa na taarifa za milipuko ya mabomu katika Ghala la Kuhifadhi Silaha la Kambi ya Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) katika eneo la Gongo la Mboto, Dar es Salaam jana jioni.

Aidha, kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni imewapa pole ndugu, jamaa, marafiki na wananchi wote wa Tanzania kwa sababu ya maafa haya. Pia Kambi hiyo imezitaka mamlaka zote za umma zinazohusika kuchukua hatua za haraka kuhakikisha wananchi wote walioathirika na maafa haya wanapatiwa huduma zote wanazohitaji katika kipindi hiki cha msiba huu. Hii ni pamoja na kuwapatia huduma za maziko wale wote waliofariki, matibabu kwa waliojeruhiwa na hifadhi kwa wale waliopoteza makazi yao. Aidha, ni muhimu kwa vyombo vya usalama kuhakikisha ulinzi wa mali za wananchi katika maeneo yote yaliyoathirika na ambazo zitakuwa hazina ulinzi baada ya wananchi kukimbia maeneo yao.

Taarifa ya Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni imeeleza kwamba tukio hili ni la kushtusha na kusikitisha hasa kwa kuzingatia kwamba haijapita miaka miwili tangu tukio la aina hiyo hiyo litokee katika Ghala ya Silaha ya Kambi nyingine ya JWTZ katika eneo la Mbagala, Dar es Salaam, ambalo lilisababisha vifo vya zaidi ya watu thelathini na uharibifu mkubwa wa mali za umma na za wananchi binafsi. Aidha, milipuko ya Mbagala ilipelekea Serikali kutumia mabilioni ya fedha za umma kwa ajili ya malipo ya fidia kutokana na vifo, majeruhi na uharibifu wa mali binafsi za wananchi.

Akielezea tukio la milipuko ya Gongo la Mboto, Msemaji wa Ulinzi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, Mh. Joseph Selasini alisema: “Milipuko ya Gongo la Mboto inaonyesha dhahiri kwamba Serikali ya Awamu ya Nne ya Chama cha Mapinduzi (CCM) haijajifunza lolote kutokana na maafa yaliyotokea Mbagala mwaka juzi. Maana kama Serikali ingejifunza kutokana na maafa hayo ingeshachukua hatua za dharura na za haraka kuhakikisha kwamba maafa ya aina hii hayatokei tena.” Mh. Selasini alizitaja baadhi ya hatua hizo kama ni pamoja na kuhamisha maghala yote ya silaha na mabomu yaliyo karibu na maeneo wanayoishi raia na kuyapeleka katika Kambi za JWTZ zilizoko mbali kabisa na maeneo ya raia. “Haiwezekani kwa Serikali kuendelea kuweka maghala ya silaha katika Kambi za Jeshi zilizo karibu na wananchi na hivyo kuhatarisha maisha yao namna hii”, alisema Mh. Selasini.

Aidha, Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni imewataka Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Dr. Hussein Mwinyi na Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi Jenerali Davis Mwamunyange kujiuzulu mara moja ili kuwajibika kisiasa kutokana na maafa ya Gongo la Mboto na ili kupisha uchunguzi huru na wa kina wa chanzo na/au sababu za milipuko hiyo. Mh. Selasini alisema: “Dr. Hussein Mwinyi alikuwa Waziri wa Ulinzi wakati wa maafa ya Mbagala; na Jenerali Mwamunyange alikuwa Mkuu wa Majeshi. Maafa ya Mbagala yalitokea chini ya dhamana na/au usimamizi wao. Na mara baada ya maafa hayo, Waziri Mwinyi na Jenerali Mwamunyange waliliahidi taifa kwamba maafa ya aina hii hayatatokea tena. Sasa yametokea. Inaelekea, kwa hiyo, kwamba ahadi yao ilikuwa sio ya kweli na/au hawakuhakikisha kwamba inafanyiwa kazi ili iwe ya kweli. Viongozi hawa hawana budi kuwajibika kwa hiari yao wenyewe au kuwajibishwa kama itahitajika.”

Mh. Selasini aliongeza kusema kwamba hadi leo hakuna taarifa yoyote rasmi iliyowahi kutolewa hadharani kwa wananchi na/au kwa wawakilishi wao Bungeni ya chanzo na/au sababu za maafa hayo. “Hadi leo hii wananchi na/au wawakilishi wao Bungeni hawajaambiwa kama kulikuwa na makosa ya makusudi na/au ya uzembe na/au kama hatua zozote za kinidhamu na/au za kisheria zilizochukuliwa dhidi ya mtu yeyote kutokana na kusababisha na/au kuwajibika kwa maafa hayo. Jana maafa mengine ya aina hiyo hiyo yametokea tena na kwa kadri ya taarifa rasmi ya Serikali watu wengi wameuawa na wengi wengine kujeruhiwa na mali nyingi kuharibiwa. Kwa sababu hizo, huu ni wakati muafaka kwa Dr. Mwinyi na Jenerali Mwamunyange kuonyesha uadilifu wao kwa kujiuzulu nafasi zao ili kuwajibika kwa maafa haya.”

Mwisho, Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni imependekeza iundwe Tume Huru ya Uchunguzi na/au Kamati Teule ya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ili kuchunguza kwa kina chanzo, sababu na madhara yote yaliyosababishwa na milipuko ya Gongo la Mboto. “Kwa kuzingatia historia ya uchunguzi wa milipuko iliyotokea Mbagala mwezi Aprili 2009, Tume Huru na/au Kamati Teule ya Bunge lazima itoe taarifa yake hadharani kwa kupitia Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania”, alishauri Mh. Selasini.


Ebu acheni woga na nyie, ongezenui watu kufanya maandamano, nchio nyingine nyakati hizi kuna kuila dalili na sababu kuwa chadema ingekuwa inachukua nchi!!

Hali mbaya gongo la Mboto, mitamko tamko haitusaidii kitu chochote, Edwin Mtei waambie vijana wako tuko tayari kuwa support kwa nguvu zote kuindoa CCM madarakani kipindi hiki! this is time to raise up! CDM inashauri uundwaji wa tume?? what a joke!!!
 
Ukisikia viongozi hawana dira ndio hawa ,yaani baada ya kuitisha uchunguzi unakurupuka na kusema nani na nani wajiuzulu,basi huyo msemaji nae ajiuzulu ,wacheni uhuni,yaani unarukia watu wajiuzulu wakati hujui ni nini chanzo cha tukio.

Wandugu mkisikia watu wanajiuzulu huko majuu msifikiri wanakurupuka tu na kuachia ngazi kuna stage mbalimbali hupitwa na ndio kufikia ni nani wa kujiuzulu.

Mi nilifikiri katika taarifa hiyo CDM wamefanya uchunguzi na kugundua chanzo na sababu ni ya wakuu flaniflani ,kumbe hamna kitu ni mazungumzo baada ya habari.
Kwa ufupi tahadharini na habari za mitaani na kuzivalia njuga ,mtakuja kuumbuka baadae,embu wekeni kitengo cha uchunguzi na muwe mnazifanyia uchunguzi habari kabla hamjazitilia ubavu, yaani mkiulizwa suali la papo kwa papo kwa nini hao wajiuzulu sijui mtajibu dudu gani ? Zaidi mtasema ni uzembe ,mkiulizwa uzembe gani mtaanza kutafuna kucha.
WaCDM wacheni hizo karata za magarasa tumieni turufu ,natumai nimeeleweka.

Mwiba;
Nadhani Intelijensia yako iko Mbagala, alichosema ni kweli kabisa wanapaswa kujiuzulu.
1. Kujirudia kwa kulipuka mabomu haya wakati walishasema hayatarudia hii ni sababu tosha ya wao kujiuzulu kwa kosa la uzembe.
Hii haiitaji kuwa na PHD kama ya PInda ama kutumia hesabu rahisi kama ya mtoto wa Pinda, kama Mbona Mwinyi akiwa ni waziri wa Mambo ya ndani alijiuzuli kwa mauaji ya Shinyanga kabla hata tume ya uchunguzi haijaundwa au umri wako ulikuwa bado chekechea.
2. Kwa vile katika kipindi chote hicho milipuko imetoka chini ya mamlaka yao basi zamu hii ya pili katika kipindi cha miaka miwili wanapaswa kujiuzulu kupicha huo uchunguzi unaousema uanze kwanza.
3. Kuna faida ya kujiuzulu kupisha uchunguzi kwani utaufanya kuwa huru na haki, tofauti na unavyotaka wewe wachunguzwe wakiwa na nyadhifa zao wanaweza kuharibu matokeo yetu ya uchunguzi.
Kwa maelezo hayo naunga mkono tamko hilo wajiuzulu mara moja.
 
Ebu acheni woga na nyie, ongezenui watu kufanya maandamano, nchio nyingine nyakati hizi kuna kuila dalili na sababu kuwa chadema ingekuwa inachukua nchi!!

Hali mbaya gongo la Mboto, mitamko tamko haitusaidii kitu chochote, Edwin Mtei waambie vijana wako tuko tayari kuwa support kwa nguvu zote kuindoa CCM madarakani kipindi hiki! this is time to raise up! CDM inashauri uundwaji wa tume?? what a joke!!!

Kwa chadema this is supposed to be a blessing in desguise. Wasipotumia hii nafasi kuongoza ukombozi wa nchi hii wamepoteza credibility yao. They are not fulfilling the People's expectations.

This is the day, the time, the only. Chadema please act
 
Kuhusu kuwajibika mtu hapo mtakuwa mmechemsha,Mbona Slaa anatembea na mke wa mtu ,mngeanzia huko kwanza kuwajibishana maana hata dini yake hairuhusu kufanya kitendo hicho.Tuache hilo maana ni private ,nikiingia huku ambako mnakuja na ndoto za mchana ,muelewe tu hawezi kuwajibika mtu mpaka chanzo kimeeleweka na kuhakikiwa ,hizo sababu za waliochoka hazina mshiko,hata wanasheria wanakubali ,kuwa kujiuzulu kutokane na kisababisho ambacho kitamhusisha mhusika moja kwa moja.
Maana hata huko Mbagala hatukuwasikia kuweka madai bungeni kuidai ripoti,sasa hili la Gongo la Mboto imejulikana wazi kuwa Chadema inahusika kwani hamuitakii heri nchi,mnataka kuleta uhuni.

Ilitakiwa familia yako ife katika janga hili labda ungepata akili japo kidogo.
 
mimi naomba yaitishwe maandamano ya amanani kulaani uzembe wa viongozi wa jeshi na wizara husika!!
huu ni upumbavu je haya maghala yangekua yamehifadhi silaha nyuklia ingekuaje?? kumbukeni uzembe hautakiwi ufumbiwe macho these guys must be answerable to people after their resignation.
 
Kuhusu kuwajibika mtu hapo mtakuwa mmechemsha,Mbona Slaa anatembea na mke wa mtu ,mngeanzia huko kwanza kuwajibishana maana hata dini yake hairuhusu kufanya kitendo hicho.Tuache hilo maana ni private ,nikiingia huku ambako mnakuja na ndoto za mchana ,muelewe tu hawezi kuwajibika mtu mpaka chanzo kimeeleweka na kuhakikiwa ,hizo sababu za waliochoka hazina mshiko,hata wanasheria wanakubali ,kuwa kujiuzulu kutokane na kisababisho ambacho kitamhusisha mhusika moja kwa moja.
Maana hata huko Mbagala hatukuwasikia kuweka madai bungeni kuidai ripoti,sasa hili la Gongo la Mboto imejulikana wazi kuwa Chadema inahusika kwani hamuitakii heri nchi,mnataka kuleta uhuni.
pumbnavuuuumwiba wewe mjinga mkubwa mwiba pumbavu tena nyambafuu watu tumefiwa unaleta utani pumbavuuu zako wewe acha siasa za kijinga pumbavuuu mkubwa!
 
Kuhusu kuwajibika mtu hapo mtakuwa mmechemsha,Mbona Slaa anatembea na mke wa mtu ,mngeanzia huko kwanza kuwajibishana maana hata dini yake hairuhusu kufanya kitendo hicho.Tuache hilo maana ni private ,nikiingia huku ambako mnakuja na ndoto za mchana ,muelewe tu hawezi kuwajibika mtu mpaka chanzo kimeeleweka na kuhakikiwa ,hizo sababu za waliochoka hazina mshiko,hata wanasheria wanakubali ,kuwa kujiuzulu kutokane na kisababisho ambacho kitamhusisha mhusika moja kwa moja.
Maana hata huko Mbagala hatukuwasikia kuweka madai bungeni kuidai ripoti,sasa hili la Gongo la Mboto imejulikana wazi kuwa Chadema inahusika kwani hamuitakii heri nchi,mnataka kuleta uhuni.

Mkuu, wewe unaishi Tanzania au uko nje ya nchi?
 
Sawa tamko zuri, lakini experience inaonyesha huwa hawajiuzuru kwa kuwaambia! guys let go to the streets, source iwe mabomu lakini impact yake iwe kuiondoa CCM yoote madarakani, we have many reasons now!

Seconded.
 
Ilitakiwa familia yako ife katika janga hili labda ungepata akili japo kidogo.
Hapo mbona hujakosea ,hajafariki mtu lakini nyumba yetu imepasukapasuka na haikaliki kwa kuhofia kuporomoka kutokana na mvuamvua, Kabla ya kucha tulishapata habari na jamaa zetu walihama mara tu sauti za kupasuka makuta kuanza ,walidhani ni tetemeko la ardhi.
 
Hapo mbona hujakosea ,hajafariki mtu lakini nyumba yetu imepasukapasuka na haikaliki kwa kuhofia kuporomoka kutokana na mvuamvua, Kabla ya kucha tulishapata habari na jamaa zetu walihama mara tu sauti za kupasuka makuta kuanza ,walidhani ni tetemeko la ardhi.

akili ya pilau hiyo bana
 
Lakini hao chadema nao wakiishia kwenye kauli peke yake hakuna litakalotokea. Hata mauaji ya arusha walitoa kauli, tena nzito!!!!

Wanaanza na tamko ila wahusika wasipowajibika ndo wataangalia namna nyingine!!!Sidhani kama wanatakiwa kuchukua hatua nyingine kabla hawajajua serikali yetu iliyojaa vichwa maji itashughulikia vipi swala zima!!Yale ya Egypt yanakaribia kufika bongo!!!!
 
Hapo mbona hujakosea ,hajafariki mtu lakini nyumba yetu imepasukapasuka na haikaliki kwa kuhofia kuporomoka kutokana na mvuamvua, Kabla ya kucha tulishapata habari na jamaa zetu walihama mara tu sauti za kupasuka makuta kuanza ,walidhani ni tetemeko la ardhi.
mkuu kama unajua yoote hayo mbona unaleta ujinga sasa!
 
Kwa tukio kama hili waloendelea serikali nzima wangejitoa tu!
 
Ukisikia viongozi hawana dira ndio hawa ,yaani baada ya kuitisha uchunguzi unakurupuka na kusema nani na nani wajiuzulu,basi huyo msemaji nae ajiuzulu ,wacheni uhuni,yaani unarukia watu wajiuzulu wakati hujui ni nini chanzo cha tukio.

Wandugu mkisikia watu wanajiuzulu huko majuu msifikiri wanakurupuka tu na kuachia ngazi kuna stage mbalimbali hupitwa na ndio kufikia ni nani wa kujiuzulu.

Mi nilifikiri katika taarifa hiyo CDM wamefanya uchunguzi na kugundua chanzo na sababu ni ya wakuu flaniflani ,kumbe hamna kitu ni mazungumzo baada ya habari.
Kwa ufupi tahadharini na habari za mitaani na kuzivalia njuga ,mtakuja kuumbuka baadae,embu wekeni kitengo cha uchunguzi na muwe mnazifanyia uchunguzi habari kabla hamjazitilia ubavu, yaani mkiulizwa suali la papo kwa papo kwa nini hao wajiuzulu sijui mtajibu dudu gani ? Zaidi mtasema ni uzembe ,mkiulizwa uzembe gani mtaanza kutafuna kucha.
WaCDM wacheni hizo karata za magarasa tumieni turufu ,natumai nimeeleweka.

kichwa chako kimejaa matope matupu,
umeambiwa sababu ya awali ni kuwa mwinyi na mwenzie walituhakikishia kuwa haitatokea tena milipuko ya aina ya mbagala, sasa imetokea ya aina ileile ya mbagala.
pia taarifa inasema wazi kuwa uchunguzi ufanyike, ikiwa na maana hatua kuchukuliwa kwa mlolongo wa wazembe wote iwe wamehujumu, au wamezembea, wewe ndiyo muhuni, unaanzisha na kujenga hisia za kulindana, tuambie unataka kumlinda nani.
swali lako la papo kwa papo nimelijibu kwenye maelezo yangu.
ukome kucheza na mustakabali wa wananchi.
 
Ukisikia viongozi hawana dira ndio hawa ,yaani baada ya kuitisha uchunguzi unakurupuka na kusema nani na nani wajiuzulu,basi huyo msemaji nae ajiuzulu ,wacheni uhuni,yaani unarukia watu wajiuzulu wakati hujui ni nini chanzo cha tukio.

Wandugu mkisikia watu wanajiuzulu huko majuu msifikiri wanakurupuka tu na kuachia ngazi kuna stage mbalimbali hupitwa na ndio kufikia ni nani wa kujiuzulu.

Mi nilifikiri katika taarifa hiyo CDM wamefanya uchunguzi na kugundua chanzo na sababu ni ya wakuu flaniflani ,kumbe hamna kitu ni mazungumzo baada ya habari.
Kwa ufupi tahadharini na habari za mitaani na kuzivalia njuga ,mtakuja kuumbuka baadae,embu wekeni kitengo cha uchunguzi na muwe mnazifanyia uchunguzi habari kabla hamjazitilia ubavu, yaani mkiulizwa suali la papo kwa papo kwa nini hao wajiuzulu sijui mtajibu dudu gani ? Zaidi mtasema ni uzembe ,mkiulizwa uzembe gani mtaanza kutafuna kucha.
WaCDM wacheni hizo karata za magarasa tumieni turufu ,natumai nimeeleweka.
Soma vizuri taarifa hiyo.
Waziri wa ulinzi na mkuu wa majeshi walisema hayo ya milipuko ya mabomu kwenye maghala ya jeshi, hayatatokea tena. Ilikuwa kauli yao wenyewe, sasa yametokea tena; CDM iwaambie nini?
Kama ni ajali tu, hata ile ya mbagala walisema ilikuwa ajali, je walikuwa na udhibitisho gani kuwa ajali haitatokea tena?
Mabomu ya mbagala walisema yaliua watu kwa sababu kambi na makazi ya watu vilikuwa karibu sana; ni hatua zipi zilichuliwa kuweka hayo makambi mbali na wananchi?
Kuna kabila fulani wana msemo "muungwana hugeuka kitandani lakini siyo kauli"
Kwa kuwa waliahidi kuwa hayatatokea tena (kauli) na sasa yametokea tena ndani ya kipindi kifupi, basi ni busara wajiuzulu.
 
Back
Top Bottom