Taji Liundi avunja ukimya kuhusu COVID-19

Taji Liundi avunja ukimya kuhusu COVID-19

Kwa sasa wewe hakikisha tu kwamba una mahitaji yale ya msingi kabisa, chakula na malazi. Usihangaike kuwa na kila kitu kama ilivyokuwa siku za kawaida. Ukishaweza kuwa na chakula na familia yako basi, kaa kimya na kuchukua tahadhari kubwa mno dhidi ya ugonjwa. La sivyo utapata ugonjwa na ndani ya wiki 2 utakuwa umekufa. Usiangalie eti biashara imeyumba, nakwambia bado hakijayumba kitu subiri utaona kuanzia mwezi wa 6 utatafuta ugali tu na ukipata utashukuru Mungu. Hivyo usilalamike hili ni janga fanya ya msingi tu na kujilinda usipate ugonjwa manake ukipata ndio mbaya kuliko chochote kwa sasa.
Lakini, utapataje mahitaji ya lazima (chakula) ukiwa huna hela!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Taji, ungesoma jinsi kambare anavyoweza kujibana wakati wa ukame uliokithiri na kuweza kuishi miaka Tisa (9) bila maji wala chakula usingeandika hili. Kwakifupi jifungie ndani ninatumai unayo mikanda mingi sana ya sherehe za harusi zenye mapochopocho na vinywaji na chupa yako ya maji pembeni, cheza mkanda mmoja kila siku utajikuta umekata mwezi pa! Utashangaa mwenyewe.

Kambare kwenye ukame hujichimbia ndani ya tope na kutumia tuli huku mapigo yake ya moyo yakishuka kabisa naye hatumia kiwango cha nchini kabisa kabisa cha nishati iliyomo mwilini mwake, hajigeuzi wala hajikuni, ataweza kuishi hivyo bila kukua kwa miaka tisa! Jaribu utaishi na hutajutia.
 
Bahati yenu ni kuwa mfanye kazi au msifanye, mshahara uko palepale.
Sio bahati, ndio maana ya watu kusema bora kuwa mtumishi wa umma, na mliwaona kama kituko. Endeleeni kufanya biashara
 
Paskali hali inatisha,juzi juzi niliona John Dilinga Matlou aka DJ JD anapiga mziki Live Facebook huku akiweka namba za M-pesa watu wamtumie fedha maana kumbi zimefungwa!!
Same thing niliona Mick Love wa 3D events akifanya tho hakuwa anaomba mpunga but anastream instalive kama sehemu ya kazi yake... Hatari tupu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wale tunaowategemea kuwakopa ndiyo wanaondoka huko Aghakan.
 
Changamoto Kama hizi zinapokuja ndio mwanzo pia wa innovation... Inakuwaje mtu WA catering au mpika keki unalalamika... Inamaa wewe mpishi WA keki unashindwa kujiongeza hata kutengenezea keki ndogo ndogo au other bites Au Mikate ...wanaotengeneza hizo bidhaa zingine still they making money kama kawaida... Elewa watu wanakupunguza spending ,bidhaa zikiwa bei nafuu utauza tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tuendelee kuomba kila mtu na dini yake ,hii ndio solution pekee iliopo,najua wakati wa uzima wengi tulisahau hata kwenda misikitini na makanisani,hata kufanya ile ibada ya nyumbani tu ilikuwa ni shida,sasa yameshatufika kooni,Mungu ni mwema, tutubu dhambi zetu na kukiri kuziacha,Mungu ni mwenye huruma atasikia kilio chetu na kutuponya na hili balaa......
 
Changamoto Kama hizi zinapokuja ndio mwanzo pia wa innovation... Inakuwaje mtu WA catering au mpika keki unalalamika... Inamaa wewe mpishi WA keki unashindwa kujiongeza hata kutengenezea keki ndogo ndogo au other bites Au Mikate ...wanaotengeneza hizo bidhaa zingine still they making money kama kawaida... Elewa watu wanakupunguza spending ,bidhaa zikiwa bei nafuu utauza tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Una miaka mingapi?ukitaja umri wako ndo ntajua nikuambie nini

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Duh...!, afadhali watu wenye uthubutu, watusemee maana sisi wengine, kulia njaa hadharani ni aibu!.
P
Sio ni aibu sema mnaogopa kumkasirisha mkubwa wenu. Mnaamua mfe kinafiki. Kila anayesema mambo hayaendi sawa mnamuona mpinzani. Wengine tukiona namna wagonjwa wanavyokataliwa hospital mbalimbali kisa wahudumu hawana namna nyingine ya kujilinda tunatoka machozi huku nyie mkijificha nyuma ya koti la unafiki.

Kuna mdogo wangu anafikiria kuacha kazi, yeye nimuuguzi hospital moja pale kibaha (Nimesema hospital sio Zahanati)

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom