Mohamedi Mtoi
R I P
- Dec 11, 2010
- 3,321
- 6,331
Kuna haka ka ugonjwa ambako huenda kanakuja kufunika maswala mazito kwenye huu mchakato wa katiba na maswala mazito ya muungano tuliyokuwa nayo sasa, naanza kupata wasiwasi maana watawala wanawajua vizuri watanzania kuwa ni watu wanaobebwa na matukio. Likija tukio fulani na likapambwa kwa mapambo ya aina ya kuwatoa watu kwenye mstari basi watu wanahama.
Kama mnakumbuka baada ya serikali kubanwa kutokana na kupanda kwa gharama za maisha na watu kuwa tayari kuingia barabarani kipindi kile ambacho pia kulikuwa na maandamano ya kuondoa utawala ulioshindwa kuleta tija kwenye nchi za uarabuni,ghafla likaja zengwe la kikombe cha babu wa Loliondo.
Kwenye kikombe cha babu wa Loliondo viongozi wa serikali wakawa wa kwanza kwenda kupata kikombe, inasemekana alianza MSAFIRI, akaja mtoto wa mkulima aliye pinda mgongo, orodha ndefu ikafuata, kibaya zaidi serikali ikaruhusu mpaka wagonjwa waliokuwa mahospitalini eti watoke na kwenda kwenye kikombe, baada ya hapo vikafuata vifo na adha zilizotokana na msusuru wa watu kule Loliondo.
Likapita la kikombe cha Loliondo watu wakawa wamehama kwenye kufikiria kupanda kwa gharama za maisha na uhaba wa umeme. Akili zikahamia Loliondo, Kila unaye mgusa, mwenye sukari, mwenye utamu, mwenye mafua, aliye jikwaa kidole wote wimbo wao ulikuwa mmoja "Loliondo" Kwa hili serikali ikapata ahueni, ikajipanga, ikafanikiwa kuwapumbaza watanzania, waliokufa wengine wakatupwa vichakani. Maisha yakaendelea watawala wagongena mvinyo..
Siku hazikuganda, Umekuja mchakato wa katiba, ukweli uliokuwa unafichwa umeanza kudhihiri, nondo zimeanza kushushwa, wasiotaka ukweli ujulikane wameanza propaganda za kufa mtu! Hawataki ukweli ujulikane, wanataka tuzidi kukaa kwenye nusu karne ya uwongo! Ghafla eti tunasikia Dengua, wengine wanaita Dengi, wengine Dengu, wengeni Dengelua yaani ngonjwa moja hata wataalamu wetu kila mtu anatamka anavyotaka yeye!
Wasiwasi wangu eti gonjwa hili limeanza na wasanii maarufu! Limeanza na Ray C akapata coverage front page kwenye magazeti, akaja Dr Cheni naye hivyohivyo! Halafu eti tunaambiwa umeua mpaka Daktari, na wanatajwa wagonjwa wengine kadhaa, wanasahau kuwa kwa tanzania ugonjwa hatari ni Maralia na vifo vya kina mama wajawazito, kila dakika 10 maralia huua si chini ya watu 5, na kila dakika 5 kuna si chini ya mama mjamzito mmoja anaye poteza maisha.Sio hili DENGE, Sijui DENGUA, SIjui DENGI, sijui DENGELUA.
Wanataka kututoa kwenye agenda muhimu hawa! Hii ni propaganda! Baada ya hapa utasikia mikusanyiko hairuhusiwi, Lakini hawatasema kuwa hata kwenye dalaladala na boti kuna mikusanyiko! Kuna watu wanalengwa kunyamazishwa hapa.
AKILI KUMKICHWA poleni watanzania wenzangu sijui kwa gonjwa gani vile?!... Ni Dengi, Dengu, Dengua au Dengelua?! Sikatai kuwa lipo, napata wasiwasi na gonjwa hili linavyopewa promo kana kwamba limekuwa tishio kuliko Maralia na vifo vya kina mama wajawazito.
Kama mnakumbuka baada ya serikali kubanwa kutokana na kupanda kwa gharama za maisha na watu kuwa tayari kuingia barabarani kipindi kile ambacho pia kulikuwa na maandamano ya kuondoa utawala ulioshindwa kuleta tija kwenye nchi za uarabuni,ghafla likaja zengwe la kikombe cha babu wa Loliondo.
Kwenye kikombe cha babu wa Loliondo viongozi wa serikali wakawa wa kwanza kwenda kupata kikombe, inasemekana alianza MSAFIRI, akaja mtoto wa mkulima aliye pinda mgongo, orodha ndefu ikafuata, kibaya zaidi serikali ikaruhusu mpaka wagonjwa waliokuwa mahospitalini eti watoke na kwenda kwenye kikombe, baada ya hapo vikafuata vifo na adha zilizotokana na msusuru wa watu kule Loliondo.
Likapita la kikombe cha Loliondo watu wakawa wamehama kwenye kufikiria kupanda kwa gharama za maisha na uhaba wa umeme. Akili zikahamia Loliondo, Kila unaye mgusa, mwenye sukari, mwenye utamu, mwenye mafua, aliye jikwaa kidole wote wimbo wao ulikuwa mmoja "Loliondo" Kwa hili serikali ikapata ahueni, ikajipanga, ikafanikiwa kuwapumbaza watanzania, waliokufa wengine wakatupwa vichakani. Maisha yakaendelea watawala wagongena mvinyo..
Siku hazikuganda, Umekuja mchakato wa katiba, ukweli uliokuwa unafichwa umeanza kudhihiri, nondo zimeanza kushushwa, wasiotaka ukweli ujulikane wameanza propaganda za kufa mtu! Hawataki ukweli ujulikane, wanataka tuzidi kukaa kwenye nusu karne ya uwongo! Ghafla eti tunasikia Dengua, wengine wanaita Dengi, wengine Dengu, wengeni Dengelua yaani ngonjwa moja hata wataalamu wetu kila mtu anatamka anavyotaka yeye!
Wasiwasi wangu eti gonjwa hili limeanza na wasanii maarufu! Limeanza na Ray C akapata coverage front page kwenye magazeti, akaja Dr Cheni naye hivyohivyo! Halafu eti tunaambiwa umeua mpaka Daktari, na wanatajwa wagonjwa wengine kadhaa, wanasahau kuwa kwa tanzania ugonjwa hatari ni Maralia na vifo vya kina mama wajawazito, kila dakika 10 maralia huua si chini ya watu 5, na kila dakika 5 kuna si chini ya mama mjamzito mmoja anaye poteza maisha.Sio hili DENGE, Sijui DENGUA, SIjui DENGI, sijui DENGELUA.
Wanataka kututoa kwenye agenda muhimu hawa! Hii ni propaganda! Baada ya hapa utasikia mikusanyiko hairuhusiwi, Lakini hawatasema kuwa hata kwenye dalaladala na boti kuna mikusanyiko! Kuna watu wanalengwa kunyamazishwa hapa.
AKILI KUMKICHWA poleni watanzania wenzangu sijui kwa gonjwa gani vile?!... Ni Dengi, Dengu, Dengua au Dengelua?! Sikatai kuwa lipo, napata wasiwasi na gonjwa hili linavyopewa promo kana kwamba limekuwa tishio kuliko Maralia na vifo vya kina mama wajawazito.