Tafadhalini Ikulu, msidhalilishe Kanisa

Tafadhalini Ikulu, msidhalilishe Kanisa

Vyamavingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2014
Posts
6,071
Reaction score
5,983
Jana inadaiwa kuwa Maaskofu wa CCT na TEC walikwenda kujitambulisha Ikulu kwa Rais. Vyombo vya habari ikiwa TBC1 ktk taarifa ya habari ya usiku viliripoti juu ya Maaskofu kwenda Ikulu kujitambulisha!

Magazeti ya ikiwamo Mwananchi, limepambwa na picha na maelezeo kuwa Maaskofu walikwenda kujitambulisha!

Binafsi, nikiwa Mtanzania mwenye akili kamili, nimekwazwa na lugha ya kudhalilisha ya waandishi wa Ikulu wakidai kuwa Maaskofu walikwenda kwa rais kujitambulisha! Lugha iliyotumika ina walakini mkubwa. Maelezo ya waandishi wa Ikulu, yanataka kuwaaminisha Watanzania kuwa rais wetu bado mgeni na Maaskofu na kuwa hajawadahamu wakati tunajua wazi kuwa rais wetu ni muumini wa Kikristo, amebatizwa amepata ubarikio na husali katika Makanisa hayo na ni waandishi haohao ndiyo huripoti na kupiga hata picha rais akiwa anasali ktk makanisa hayo ambamo hukaribishwa na Maaskofu haohao ambao rais 'hawafahamu' bado.

Pili, waandishi wa Ikulu wanataka kuwaaminisha Watanzania kuwa Kanisa/Maaskofu ni 'kitu kidogo' tu mbele ya rais kitu ambacho sio sahihi na ni dharau kwa Kanisa maana Madhabahuni ni mahali patakatifu, ndiyo maana hata rais ambaye ni muumini wa kikristo hupiga magoti, kusimama na kuketi sawa na waumini wengine. Madhabahuni hakuna aliye mkuu, wote tuko sawa mradi tumeamua kwa hiyari kwenda Ibadani.

Niwashauri tu waandishi wa habari wa Ikulu wawe na staha na kujiepusha na spinning, maelezo waliyotupa yanamkweza sana rais wetu juu ya kanisa na kulidunisha Kanisa na Maaskofu wetu mbele ya umma. Taarifa waliyoitoa kwenye ziara ya Maaskofu Ikulu wameipotosha, ingetosha kusema Rais aliwaalika Maaskofu au Maaskofu wamtembelea Rais na sio kupotosha kuwa walikwenda kujitambulisha.

Yesu alisema, "chachu kidogo tu huchuchisha donge zima". Muwe makini, uhusiano kati ya Serikali na Madhehebu ya dini umejengwa katika misingi ya kuheshimiana.

Vv
 
Mkuu uyo askofu alieenda sindo yule mpya alieteuliwa juzi juzi tu au?
 
Wangesema viongozi wapya wa TEC wameenda Ikulu kumtembelea na kujitambulisha kwa Rais walau ingekuwa na maana kidogo maana wale Viongozi wa TEC ni wapya kwenye nafasi hizo , ila kusema maaskofu wameenda kujitambulisha kwa rais ina ukakasi. Lakini pia wangekuwa wanatueleza habari kwa undani wake pale wanapoamua kutupa hizo habari. Kama wamepongeza watuambie na wakishauri au kuchallenge kitu pia watuambie siyo kutuchagualia pongezi tu ili hali sisi hatujaomba kujua kilichojiri.
 
Ikulu imekengeuka kupitia mtoa habari wao.
Ila viongozi wa dini nao waache kujikomba komba kwa kaisari.
 
Kwani hao viongozi wa dini walilazimishwa kwenda huko? Wao ndio waseme kilichowapeleka ili iandikwe mnavyotaka!
 
Taarifa rasmi ya Ikulu inasema eti "Viongozi wa TEC na CCT walioomba kwenda kujitambulisha ikulu" WTF.
 
Ikulu imekengeuka kupitia mtoa habari wao.
Ila viongozi wa dini nao waache kujikomba komba kwa kaisari.
Mkuu, naamini hawawezi kwenda bila kualikwa, Ikulu hapaingiliki bila kukaribishwa. Mbona viongozi wastaafu Ikulu walisema kuwa wamekaribishwa?

Vv
 
Kwani hao viongozi wa dini walilazimishwa kwenda huko? Wao ndio waseme kilichowapeleka ili iandikwe mnavyotaka!
Kwa hekima ya kawaida itakuwa sio busara kukaribisha malumbano ukizangatia hivi karibuni kumekuwa na mivutano baina ya Serikali na Kanisa.

Vv
 
Wangeseme mkulu kawaita kwenda kutuliza vumbi la walaka na malalamiko ya hali mbaya ya maisha
 
Tatizo lenu ninyi ni ujinga, hamjui kwamba ni kwa maslahi mapana ya Kanisa pia na Viongozi wake kuelewana na Serikali, JMTZ ni mali ya Serikali ardhi yote pmj na inayobeba Makanisa na Mali ya Serikali, hivyo Kanisa halipati faida yoyote kujenga Uadui na Serikali kwani ni lazima lifwate Sheria za Serikali na siyo kinyume chake.

Hapa siyo nchi ya Vatikani ambapo Kanisa linamiliki ardhi bali ni JMTZ!
 
Tatizo lenu ninyi ni ujinga, hamjui kwamba ni kwa maslahi mapana ya Kanisa pia na Viongozi wake kuelewana na Serikali, JMTZ ni mali ya Serikali ardhi yote pmj na inayobeba Makanisa na Mali ya Serikali, hivyo Kanisa halipati faida yoyote kujenga Uadui na Serikali kwani ni lazima lifwate Sheria za Serikali na siyo kinyume chake.

Hapa siyo nchi ya Vatikani ambapo Kanisa linamiliki ardhi bali ni JMTZ!
Hivi we mzee huwa una matatizo gani???
 
huyu ndo jiwe ikifika 2023 kurugenzi la habari IKULU litasema malaika waja kujitambulisha kwa raisi
 
UNAJUA NIMEFUATILIA MAZUNGUMZO YA IKULU HUWA YANAANZIA CHUMBA CHA SIRI THEN WANAKUJA CHUMA KINGINE THEN KWENYE CAMERA NA SIKU HIZI NI KAZI SANA KUMWAMINI KIONGOZI WA DINI HATA AWE ASKOFU WAKO
 
Tatizo lenu ninyi ni ujinga, hamjui kwamba ni kwa maslahi mapana ya Kanisa pia na Viongozi wake kuelewana na Serikali, JMTZ ni mali ya Serikali ardhi yote pmj na inayobeba Makanisa na Mali ya Serikali, hivyo Kanisa halipati faida yoyote kujenga Uadui na Serikali kwani ni lazima lifwate Sheria za Serikali na siyo kinyume chake.

Hapa siyo nchi ya Vatikani ambapo Kanisa linamiliki ardhi bali ni JMTZ!
Dah!? Pambana na Adui ujinga, ipo siku utakaa sawa kichwani .... Mungu ndiye mwenye Ardhi na vyote vilivyomo, jiongeze ktk kufikiri... Then utujua Viongozi wa Dini wanamuwakilisha nani....
 
Back
Top Bottom