Taasisi za ma-first ladies Tzania ni ulaji wao tu?

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,735
Likes
43
Points
145

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,735 43 145
Waungwana hili jambo linanitatiza sana kwa kweli, kuna hizi taasisi zinazoongozwa na wake wa marais hapa Tanzania, mfano tulikuwa na EOTF enzi za mama Anna Mkapa sasa tuna WAMA inayoongozwa na Shostito Mama Salma Kikwete, kinachonisumbua ni kwamba hizi taasisi huwa zinaanziwa kuwatafutia ajira kina mama hawa au vipi maana najiuliza EOTF imekwenda wapi, inamaana bi mkubwa aliondoka nayo walipohama ikulu ndipo mwenzake akaja na WAMA sasa jamani kwa utaratibu huu si ina maana hizi taasisi ni mali zao binafsi, kwanini mama Mkapa hakumwachia bi Salma ile taasisi aiendeleze?..
Kinachonisikitisha sasa ni kwamba taasisi hizi zinapokea misaada mingi toka kwa wahisani sasa kusipokuwa na uangalizi mzuri wa karibu kina mama hawa si wanaweza kufuja misaada hata isiwafikie walengwa?, nionavyo mie ni kwamba hii ni njia ya kuwatafutia ma-wife kitu cha kuwakeep busy na hakuna lolote jingine, huu ni ulaji wao tu..nyie mwaonaje?
 

tgeofrey

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
531
Likes
1
Points
35

tgeofrey

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
531 1 35
Wajameni kuna mtu ambaye hajui utamu wa madaraka na uchungu wa kuondoka madarakani? Na hapa kama mama nyereere yupo atakuwa amelazimishwa. Ni sawa kanasa huu ni ulaji. Baba wetu wataafia alikuwa nanachomewa viazi ikulu sasa hivi sijui kunaendeleaje
 

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
476
Likes
1
Points
0

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
476 1 0
jamani, ni vizuri mkajua kuwa zile ni taasisi zilizosajiliwa kama taasisis zisizo za kiselikali zikiwa na malengo mbalimbali.

kama taasisi nyingine, hazifungamani moja kwa moja na ikulu au madaraka ya rais. katika sajili, hazisajiliwi kama asasi za wake za marais, bali kama asasi huru zikiwa na bodi za wadhamini na timu za uendeshaji tofauti kwa mujibu wa sheria.

kwa maelezo haya, hakuna uwezekano wowote wa kurithishana ama kupokezana uongozi wa taasisi hizi kama iilivyo kwa wadhifa wa rais. hata mama salma akiondoka ataondoka na taasisi yake na mwingine akija ataamua mwenyewe kama atabaki kumchomea mzee viazi nyumbani au naye ataanzisha taasisi ya kumuweka bize.
 

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,735
Likes
43
Points
145

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,735 43 145
...kwa maelezo haya, hakuna uwezekano wowote wa kurithishana ama kupokezana uongozi wa taasisi hizi kama iilivyo kwa wadhifa wa rais. hata mama salma akiondoka ataondoka na taasisi yake na mwingine akija ataamua mwenyewe kama atabaki kumchomea mzee viazi nyumbani au naye ataanzisha taasisi ya kumuweka bize.

Asante Mgombea Ubunge
 

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
6,635
Likes
635
Points
280

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
6,635 635 280
jamani, ni vizuri mkajua kuwa zile ni taasisi zilizosajiliwa kama taasisis zisizo za kiselikali zikiwa na malengo mbalimbali.

kama taasisi nyingine, hazifungamani moja kwa moja na ikulu au madaraka ya rais. katika sajili, hazisajiliwi kama asasi za wake za marais, bali kama asasi huru zikiwa na bodi za wadhamini na timu za uendeshaji tofauti kwa mujibu wa sheria.

kwa maelezo haya, hakuna uwezekano wowote wa kurithishana ama kupokezana uongozi wa taasisi hizi kama iilivyo kwa wadhifa wa rais. hata mama salma akiondoka ataondoka na taasisi yake na mwingine akija ataamua mwenyewe kama atabaki kumchomea mzee viazi nyumbani au naye ataanzisha taasisi ya kumuweka bize.
Wake za viongozi sio lazima wawe na NGOs ili kuwakeep busy, kwani kutunza familia vizuri ni shuhuri tosha!! CHUKUA MFANO WA MKE WA MAKAMU WA RAIS, MAMA MWANAMWEMA SHEIN; yeye hana NGO lakini she keeps herself busy taking care of her family!!Hawaanzishi hizi taasisisi ili wawe busy bali ni njia ya kujiongezea ulaji wao na familia zao full stop.
 

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
10,976
Likes
2,735
Points
280

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
10,976 2,735 280
I see it as just business at the state house! Period!
I agree with U sir.
Ukiangalia hata katika website ya WAMA, majina ya wajumbe wa bodi ni ya akina mama vigogo wa serikali na sisiemu, ambao wengine hawana uadilifu kabisa wa kuwa wanachama, achilia mbali ujumbe wa bodi.
Gonga hapa uwajue vema.
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,343
Likes
1,150
Points
280

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,343 1,150 280
Nadhani Taasisi hizi zitaenda kutoa misaada kwa akina mama walioathirika na mfuriko pia. Hata kama walikuwa hawakumbuyki kuwa huko pia kuna wanawake, basi tumewakumbusha sasa.
 

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
10,976
Likes
2,735
Points
280

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
10,976 2,735 280
Nadhani Taasisi hizi zitaenda kutoa misaada kwa akina mama walioathirika na mfuriko pia. Hata kama walikuwa hawakumbuyki kuwa huko pia kuna wanawake, basi tumewakumbusha sasa.
Kichuguu you are kidding!
Sitarajii kwamba WAMA au EOTF watapeleka chochote Kilosa kwenye mafuriko. They are not that generous!
 

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,232
Likes
331
Points
180

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,232 331 180
IMG_7503mbrl2.jpg


Na kwanini hawa viongozi na waroho wengine wanapenda sana kuitumia hii jamii ya watu(pichani) kama namna ya ku'outsource misaada ya fedha toka kwa wafadhili?. And if you look out to what they actually get IN RETURN, out of the price of humanity they pay, ni peanuts!

Wanatumika kupigwa picha tu, mwisho wa siku wanapata zero!
 

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2008
Messages
3,624
Likes
596
Points
280

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2008
3,624 596 280
jamani, ni vizuri mkajua kuwa zile ni taasisi zilizosajiliwa kama taasisis zisizo za kiselikali zikiwa na malengo mbalimbali.

kama taasisi nyingine, hazifungamani moja kwa moja na ikulu au madaraka ya rais. katika sajili, hazisajiliwi kama asasi za wake za marais, bali kama asasi huru zikiwa na bodi za wadhamini na timu za uendeshaji tofauti kwa mujibu wa sheria.

kwa maelezo haya, hakuna uwezekano wowote wa kurithishana ama kupokezana uongozi wa taasisi hizi kama iilivyo kwa wadhifa wa rais. hata mama salma akiondoka ataondoka na taasisi yake na mwingine akija ataamua mwenyewe kama atabaki kumchomea mzee viazi nyumbani au naye ataanzisha taasisi ya kumuweka bize.
Nothing kujulikana hapo!

Huwezi kutumia jina la 'first Lady' (ambalo hata ktk katiba halimo), ukasafiri kwa kutumia pesa za serikali halafu ukasema eti ni own initiatives.

Kule nje wanakotoa misaada wao hudhani kweli tuna kitu kiitwacho 'First lady' ktk mfumo wa siasa. Hutoa misaada kwake na kuishia saloon na kununulia vitenge na vilemba.
 

Forum statistics

Threads 1,189,736
Members 450,798
Posts 27,645,707