Taarifa ya Post motum mauaji ya North Mara-Tarime | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa ya Post motum mauaji ya North Mara-Tarime

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ogwari, May 25, 2011.

  1. O

    Ogwari Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    UfuATAO NI TAARIFA HALISI TULIYOTOKA NAYO BAADA YA UCHUNGUZI WA WETU,
    KWA KULINDA NA KUHESHIMU UADILIFU WA TAALUMA YETU YA KIAFYA.
    KIAPO NILICHOAPA HUKO CHUONI (MEDICAL ETHICS)

    1. Kile kinachoonekana katika vipimo/uchunguzi, ndicho kinachotakiwa
    kuwekwa wazi kwa muhusika.

    2. Sitakeuka wala kughiribu utu wa mtu kwa sababu zozote zile.

    Hizo ni chache tu kati ya Medical Ethics nyingi, ambazo niliapa
    kuzilinda na kuzisimamia.


    POST MOTUM ROOM
    Tulianza kazi hii saa 10:25 A.M hadi saa 16:57 P.M baada ya wafiwa
    kuitambua miili ya ndugu zao.


    1. Mwili wa Emmanueli Magige
    P.M No 1-5-11
    T.G.H
    Entrance site: Left illiac cleft (upande wa kushoto wa juu ya nyonga)
    Wound size: 0.5 cm diameter the wound was round.
    Exit site: Lumber region back (juu ya kiuno kidogo karibu na uti wa
    mgongo)
    Wound size: 2.5 cm diameter

    Positive findings;-
    -Blood vessels/Nerves and sorounding muscles were destroyed.
    -The clavicle bone was destroyed and blood clots was seen, ( mfupa
    mkuu wa kiuno na nyonga uliharibiwa na damu nyingi ilivuja na
    imeonekana imeganda humo)

    But beneath the exit site, there was a cut wound, 2.5 cm diameter.
    Lakini kulikuwa na alama ya jeraha kubwa linaloonyesha alama ya kuwa
    kitu chenye ncha kali kilichoma, na hii ilileta hisia tofauti, polisi
    walihisi kuwa aliangukia jiwe au kijiti kilichomchoma, kwa hili
    tulibishana na tukaamua hakuna jibu la nini kilichoma, ila mimi
    nilihisi na kusimamia kuwa alichomwa na singe ya bunduki, na ndipo
    niliomba nguo zake zitafutwe ili tuzichunguze na tubaini ukweli, hata
    hivyo hazikupatikana.


    2. Mwili wa Chacha Ngoka
    P.M No. 2-5-11

    T.G.H

    Entrance site: Right side of the body back 16 cm from illiac (usawa wa
    bega chini na juu ya kiuno, nyuma ya mwili.
    Wound size: 0.3 cm diameter
    Exit site: In 5th intercoastal muscle right side, 2cm from the nipple.
    Wound size: 5cm diameter

    Positive findings
    Major blood vessels were destroyed
    Midle and right lobe of liver were destroyed led to rasaration
    In the Trachea, blood clot was seen.


    3. Mwili wa Chawali Boke.
    P.M No. 3-5-11.
    T.G. H
    Entrance site: Occipital bone 8cm from the Pinna, (Kisogoni sm 8
    kutoka sikio la kushoto)
    Wound size: 0.2 cm diameter
    Exit site: In parietal bone ( kwenye paji la uso pembeni kidogo)
    Wound size: 5cm diameter
    Positive findings;-
    The brain and inner part of the head was destucted, blood clotts was
    seen, this was due to blood aspiration.


    4. Mwili wa Mwikwabe Marwa Mwita
    P.M No. 4-5-11
    T.G.H
    Entrance site: Left illiac cleft (upande wa kushoto juu ya nyonga)
    Wound size: 3.5 cm diameter
    Exit site: It was not pass through, it remained intact.
    Wound size: None

    Positive findings;-
    There was worse destruction of;-
    -Femoral artery
    -Femoral vein
    -Sorrounding muscles
    - Fructure of illiac bone ( mfupa wa nyonga na uzazi)
    - Piece of lead was seen lying deeply inpsoas muscle, sorrounded by
    bone fragments

    Msimamo wangu kimaadili na na kibinadamu;-
    1. Polisi walikusudia kuua na sio kudhibiti watu waliowaita wavamizi,
    kwani kwa mjibu wa force law, hawakutakiwa kupiga risasi sehemu yoyote
    tofauti na miguuni.
    2. Polisi waliwapiga risasi watu waliokuwa wakikimbia kutoka eneo
    hilo, kwani risasi zote zimepenya kwa upande wa nyuma wa mwili na
    zikatokea upande wa mbele wa mwili.
    HIVYO wananchi hawa hawakupambana na polisi, bali walipigwa risasi
    wakiwa wanakimbia, ndio sababu ya risasi zote kuingia sehemu za nyuma
    za miili yao.
    Mungu watazame waja wako na uwalinde na yote aliyoyaandaa SHETANI.
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,184
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    this is africa...
     
  3. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Umecopy na kupaste kutoka humu humu!!!
     
  4. m

    mapa Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukrani kwa taarifa! ila inaonekana vyombo vya usalama vipo kulinda maslahi ya wawekezaji na si usalama wa raia! Hii ndiyo Tanzania yetu!! Mungu Ibariki Tanzania na Watu Wake
     
  5. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii imewekwa humu na Dr. G. Nyakirungu aliyeshiriki kufanya hiyo post moterm, sasa nafikiri umeamua kwa makusudi kuwachosha mods kuziunganisha hizi nyuzi
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,233
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    copy&paste...
    tusome threads, na si kukurupuka!
     
Loading...