Haya haya ndiyo yaliyowafanya watu kuichukia CCM sasa CDM nao wanayafanya hayo hayo. Kwanini suala binafsi la huyu mama liwe ni suala la chama? It is obvious kuwa huyu mama ana character issues, sasa kwa nini CDM wanaamua nao kujipaka matope yake. Kulindana-lindana mpaka lini? Kwa nini kila mtu asiwajibike kwa yanayomsibu?
Sio kweli kusema kuwa kesi imetupiliwa mbali, 'nolle prosequi' ina maana ya kuwa mwanasheria wa serikali ameamua kutokuendelea na mashitaka na ndio maana plea yake sio ya not guilty. Walioleta mashitaka ni polisi na sio wahuni fulani kama ilivyoandikwa. Mahakama za Maryland makabrasha yao yako wazi kwa mtu yeyote kusoma, kwa nini kudanganya.
Mtu unapokuwa na kesi zaidi ya 7 mahakamani, then kwa vyovyote utakuwa na walakini fulani. Kilichowazi hapa ni kuwa Record za Leticia mbele ya sheria sio nzuri, ingawa ana bahati ya kuonewa huruma na polisi au wanasheria wa serikali wanaomshitaki. Ukiongezea na hili la yeye kupoteza nyumba yake (foreclosure) kwa kushindwa kulipa deni la benki, inaonyesha wazi kuwa kuna mambo yanayohitaji maelezo toka kwake na mambo yake yalishaanza kumshinda US kabla ya kuamua kukimbilia TZ.
Hata hivyo suala la makazi sio vema kumshushumilia yeye tu, inabidi liwe ni suala la kikatiba maana wabunge walio wengi hawaishi kwenye majimbo yao kabisaa. Ingetakiwa kila Mbunge athibitishe kuwepo jimboni kwake kwa angalau 50% ya muda asiokuwepo Bungeni.