Swali kuhusu NSSF | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Swali kuhusu NSSF

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Sangarara, Aug 3, 2012.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Huko nyuma ilifikia hatua nilimuomba Mheshimiwa ZITTO kabwe apunguze speed yake kwenye namna alivyokuwa akiipigia chepuo NSSF kuwekeza kwenye miradi ya Kisiasa hasa umeme kwa sababu kwanza iliishaonekana kwamba hawajaonyesha prudence kwenye maeneo mengine walikowekeza kama Kiwira,General Tyre na maeneo mengine.

    Mtu kama mimi, nilifikia hatua hiyo sababu niliona kuna hatari ya mafao yangu kuja kupotea sababu ya uwekezaji wa kisiasa unaofanywa na unaolazimishwa kufanywa kupitia mashirika ya hifadhi za jamii.

    Leo, imekuja kubainika kwamba sheria ya mafao ya wafanyakazi imechakachuliwa, kwa msingi ambao ni wazi kabisa una nia ya kuyapatia mashirika haya liquidity ya kuspend kwenye hizo investments, Bila kwenda kwenye details zaidi ambazo zinaendelea kutolewa na watu mbali mbali, naomba nijielekeze kwenye swali la msingi.

    Msingi wa Swali
    Ukaribu wako na NSSF na serikali unajurikana nchi nzima, naomba uniaminishe japo mimi binafsi kwamba, haukuwa na clue yoyote ile ya kuyawezesha mashirika haya kifedha kwa kuwakandamiza wafanyakazi. Imani yangu ni kwamba kwa namna ulivyo na mahaba ya kuona mashirika haya yanashiriki kwenye uwekezaji ni lazima hii funding plan uiliielewa kabla.

    AU. Ni wewe ndio uliye come up na huu mkakati?
     
  2. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,548
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Swali zuri, ila ni vyema likajibiwa na mhusika au hata kama na watu wengine basi itabidi hekima itumike ili msije mkaingiza na mambo yasiyohusika.
    Napita tu na kila la kheri.

    FEAR NOT.
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,722
    Likes Received: 1,223
    Trophy Points: 280
    Swali zuri sana_ila ingekuwa vema kama lingeelekezwa kwa wabunge wetu wote,..
     
  4. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mpaka 2015 umaarufu wa zitto kwishen kabisa. take heart broda. Sangara nakujua wewe ni CDM Damu kwahiyo uliyoandika ni mazito kama ulivyo mzito na wewe
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,829
    Likes Received: 3,103
    Trophy Points: 280
    hapa namtetea zitto..hawa majambazi wameleta hii sheria siku nyingi baada ya kauli ya zitto kuwatetea nssf...i don't see how zitto could be linked to this crime
     
  6. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Nadhani nimejitahidi kwa uwezo wangu wote kuonyesha ni kwa nini hili swali linapaswa kujibiwa na ZITTO.
     
  7. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Ukiangalia hoja yangu vizuri utagundua kwamba katika wabunge wote waliopo pale bungeni, about 350 of them, ni ZITTO pekee ndio mwenye network za kuweza kuliona hili kabla halijatimia.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,913
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 160
    Zitto bado ana nafasi kubwa sana ya kujirekebisha na akarudisha imani ya watu kwake.
     
  9. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Na hapa nimempatia nafasi adhimu ya kujirekebisha, sababu haya mambo yanazungumzwa uku mtaani. Jana hii hoja iliibuka sehemu sikuweza kuizima, ndo mana nataka majibu kutoka kwake mwenyewe.
     
  10. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Sio kwamba atakuwa Strong zaidi?
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,950
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Ni kweli nakumbuka Zitto aliwahi kuhamasisha Mashirika ya NSSF na PPF kuwekeza kwenye uchumi wa ndani, badala ya wawekezaji kutoka nje. Sina hakika kama alijua au alifanya analysis.
    Sidhani kama Zitto anafahamu kuwa NSSF inaelekea kufilisika kutokana na kujiwekeza kwenye majengo ya serikali pamoja na majengo ya kwake yenyewe!
    Kama anafahamu basi yeye ni mmoja wa watakaofaidika na mkakati wa kuzuia fao la kujitoa uanachama!
    Pia kama anafahamu, lile suala la udini kwenye hii taasisi muhimu la NSSF litakuwa na kaukweli kwa mbali, manake baada ya Dr. Dau kuteuliwa kuwa mkurugenzi ilifikia hatu kati ya nafasi 10 za kazi NSSF 8 lazima wawe watoto wa mamdogo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. g

    gnsulwa Senior Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mm naona wabunge wote, kama kweli wako serious na kutetea wanyonge, wasiipitishe budget ya wizara ya kazi mpk sheria kandamizi irekebishwe
     
  13. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sheria hiyo ipingwe duniani na ahera
     
  14. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,928
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Ni sawa, wabunge wote wanawajibu wa kuhoji haya mambo, lakini wewe na mimi tunaelewa kwamba wabunge wa ccm hawawezi kuhoji haya mambo.

    Pili, kuna baadhi ya mambo wabunge wanaweza kuyahoji kutokana na access waliyonayo ya information. Katika hili ZITTO ana access kubwa ya information kuliko hata Madam Speaker kutokana na interests ambazo amekwisha kuzidhihirisha kwetu kutokana na namna anavyokazania NSSF ipewe investment opportunities maeneo mbali mbali. Ndio maana mimi namuweka kwenye nafasi ya juu zaidi ya kuwajibika kuliko wengine.
     
Loading...