Swali Fyatu: Walitaka Rais afanye nini hasa baada ya ripoti ile?

Swali Fyatu: Walitaka Rais afanye nini hasa baada ya ripoti ile?

Kuna kipindi lori la mchanga liliibiwa huyo mtu alitafutwa na jeshi zima utafikiri aliiba dhahabu kumbe ni mchanga. Halafu leo wao wanatuambia ni mchanga tu. Naunga mkono kampuni ifungwe na kutaifishwa kwa kudanganya na hata viongozi wa hiyo Kampuni ya ACACIA wakamatwe na wasiruhusiwe kuondoka mpaka tujue hatma ya zoezi lote.
 
Tatizo litakokuwepo, ACACIA wakiondoka hapa hapatakalika kwa kelele za vilio!

Lakini kuondoka hawata ondoka kwa kile kisingizio cha wizi mwingine kwamba wame invest "mabilioni ya dola"!
 
Chadema ni wafaidika wa rupia ya Makampuni ya Kizungu, kuna sababu kwa nini Rostam aligharamia Kampeni za chadema, Mwapachu ambaye ni top boss wa Acasia TZ alienda chadema na Wanasheria watetea Mafisadi kama Sanare, Tundu Lisu & Co.!

Jiulize swali Zito Kabwe anapata wapi fedha za kuendeshea Chama cha Siasa? Zito Kabwe hautoki familia ya kitajiri hivyo hana fedha za urithi na kwa mshahara wa Ubunge huwezi kuendesha Chama cha Siasa, hivyo chadema, Zito Kabwe & Co. wote kwangu mimi ni criminals!

Mkuu haya mambo yana maslahi kubwa kuliko vyama. Tujadili hoja chachafya ya mwenzetu Mzee Mwanakjjiji.
 
Tatizo litakokuwepo, ACACIA wakiondoka hapa hapatakalika kwa kelele za vilio!

Lakini kuondoka hawata ondoka kwa kile kisingizio cha wizi mwingine kwamba wame invest "mabilioni ya dola"!

Wanatakiwa kufilisiwa na Kukamatwa kwa wizi wa kukwepa kulipa kodi pamoja na uongo wakujifanya wanasafikrisha michanga kumbe ndani kuna vipande vya madini
 
CCM mna vituko mnajitekenya na kucheka wenyewe,leo unazungumzia ufisadi uliosababisha na nyie wenyewe....by the way kwa nini Magufuli asiwafukuze tu hao majamaa?? kama rispoti imebaini bayana kuwa wameshiriki kwenye wizi Magufuli atoe maamuzi awafukuze
 
Mkuu tunaambiwa mtumikie kafiri upate mladi wako..na suala la ufisadi katika nchi changa kama Tanzania ni ngumu sana kulimaliza,sidhani kama hiyo ishu ya mchanga inaweza kubadili maisha ya Mtanzania hata kidogo.kiufupi chini ya one man army hatuwezi kufanikiwa.
Hili jambo linaenda kuiweka nchi worse than before economically. Afrika tuna sababu zote za kuzuia ubadhirifu wa mali za umma lakini tunakuja kuangukia pua kwa mbinu tunazotumia. Tunaanza ubabe halafu ndio majadiliano, wakati tungefanya kinyume chake tungelifaidika sana. Hivi hili tunalofanya lina tofauti gani na alichofabya jirani yetu Mugabe? Je maisha yameboreka kiasi gani?
 
Inasikitisha sana...


Never to late... The end of one thing is the beginning of another thing... Hatujachelewa kabisa to start well and afresh...


Cc: mahondaw

# Get well soon #
 
Kwako vile vile, nimefurahi kukuona upo. Tatizo hata tukianza huko sijaona nani mwingine ambaye anaweza hata kutuonesha njia! Angalau chini ya JPM njia tunaitafuta na ikibidi tunatengeneza njia nyingine! Labda waje watu wengine kabisa na sijui watatoka wapi
Mzee mwanakijiji tunakimbilia kueaona Barick Gold, Ashanti & ACACIA kama wezi, tunasahau kuwa tuliwapa wenyewe na waliowapa bado wapi hai?! Na Bahati mbaya ndiyo mashujaa wetu huku wakiwatukana wananchi malofa, mbumbumbu na wapumbavu kisha tunawapigia makofi.

Shida siyo wazungu Shida ni sisi wenyewe tukubali kujirekebisha
 
Hao watu wajanja sana na wataalamu wa kucheza na maneno. Mimi nadhani na sisi tuanze kujitambua, hii ya kuandika mikataba kizungu tukatae...wao si ndiyo wafanya biashara, basi lugha yetu ndiyo iwe base wakitafsiri kikwao tunasema hatukumaanisha hicho...Hii ndiyo janja yao...Ukisoma hii claim yao unaona wameanza kuchomekea misamiati ya kijanja kutafuta pa kutorokea...
Imebidi nicheke tu.... lugha yetu iwe base wakitafsiri kikwao tunasema hatukumaanisha hicho ...... suluhu safi sana kwa nini waone lugha yao ni bora kuliko lugha zetu?!
 
Ukiwa kiongozi unafanya maamuzi baada ya kusikiliza pande zote. Hivyo, baada ya ripoti ile, kwanza kabisa alipaswa kuwahoji wale aliowafukuza kazi na kusikia maoni yao.

Inawezekana waliofukuzwa wanayo yakusema tofauti na ile ripoti. Inawezekana ripoti ina makosa. Kwa hiyo, kwa upande wa serikali angeanza kuhoji upande wa TMAA, wizara n.k.

Hii ingemsaidia kufanya maamuzi bora na si kusikiliza upande mmoja na kufukuza upande wa pili.

Upande wa wawekezaji ni kutumia hiyo ripoti kuwapeleka mahakamani na kulipa fidia stahili. Hii ni kama hiyo ripoti ipo sawa. Leo hii ripoti hii imekuwa mahakama kuwahukumu wawekezaji ni wezi. Je, ikifika mahakamani ikafeli, hiyo defamation (na hasara nyingine) atalipa na pesa zetu chache za kodi au?

Kabla ya kufika kote huko mahakamani na kufeli ni kuwapa fursa hao wawekezaji wajieleze na wajibu huo uchunguzi. Hii itakusaidia kupata "trust" yao na kuepuka kesi za kuingizia nchi hasara.

Lakini tokea mwanzo (hata kabla ya kuchukua fomu ya Uraisi) anaonekana anaamini/anahisi wawekezaji na watumishi wa serikali ni wezi bila ushahidi wowote. Pia rejea skendo ya sukari.

Kuna muhimili wa mahakama wa kuamua ni kampuni ifungiwe. Rais akiamka tu na kusema kampuni ifungiwe (bila hata kuwa na kesi na kusikiliza pande zote) huo ni uonevu. Kama tunaibiwa, let's prove it in the court of law. Tusijenge nchi ya kangaroo courts. Leo Acacia, kesho nani?

Uongozi ni hekima na busara katika maamuzi si kukurupuka dakika tatu na kufukuza watu kama mbwa huku hujawapa fursa ya kujieleza.

Tupo hapa na muda utaongea. Kwa sasa tutaitwa watumwa wa wazungu, si wazalendo, tumehongwa n.k. Muda utaongea.
 
Hili jambo linaenda kuiweka nchi worse than before economically. Afrika tuna sababu zote za kuzuia ubadhirifu wa mali za umma lakini tunakuja kuangukia pua kwa mbinu tunazotumia. Tunaanza ubabe halafu ndio majadiliano, wakati tungefanya kinyume chake tungelifaidika sana. Hivi hili tunalofanya lina tofauti gani na alichofabya jirani yetu Mugabe? Je maisha yameboreka kiasi gani?
Wewe unaweza kujadiliana na jambazi akiwa kazini? ...unafikiri kuna nchi duniani imewahi kufanikiwa duniani kwa staili ya kubembelezana? ....kama tulikubali kufunga mkanda baada ya vita vya Kagera bora tufunge pia kwenye hili watoto wetu wakute japo masalia ya madini na si mashimo migodini hadi barabarani .....
 
Kwako vile vile, nimefurahi kukuona upo. Tatizo hata tukianza huko sijaona nani mwingine ambaye anaweza hata kutuonesha njia! Angalau chini ya JPM njia tunaitafuta na ikibidi tunatengeneza njia nyingine! Labda waje watu wengine kabisa na sijui watatoka wapi
Watakuja tu mkuu jk nyerere alikaba sana ila wahuni wakaja wakatufikisha hapa tulipo
 
Mzee Mwanakijiji ahsante kwa kuibua swali korofi. Kama ulivyosema, jana ilikua ni manyunyu tu naamini mvua inafuatia. Huenda hata hiyo kampuni ikawajibishwa licha ya kujiwahi kutoa tamko kabla hata ya kuipata ripoti kamili.

Huwa najiuliza swali moja, tunapata wapi ujasiri wa kuwacheka na kuwalaumu babu zetu walioingia mikataba mibovu na akina Carl Peters wakati na sisi tunarudia makosa yaleyale? Afadhali yao hawakujua kusoma na kuandika, sisi tutasingizia kipi?
 
Off topic:
96% ya wafanyakazi wa hii migodi ni watanzania, miaka takribani 18 tulishindwa ku plant watu wetu wa usalama wenye elimu ya miamba kupiga ushushushu.

Haki huinua taifa, rushwa na dhuluma huleta upofu na kuondoa maarifa.
 
Nayaona machungu yako dhidi ya ACCACIA lakini pia mapendekezo yako nayaona yanapungukiwa utaalamu na umakini. Kutaka kampuni ya ACCACIA eti Rais angetangaza kuifuta siku hiyo hiyo, naona yangekuwa maamzi ya kukurupuka na yenye jazba zisizo na tija, nijazba ambazo zinafaa kutolewa kwenye mitandao ya kijamii kama ulivyofanya hapa jf. Kuifuta kampuni yeyote kunashitaji maamzi ya kisheria na kiuchumi ili kuona kuwa kwa kufanya hivyo kuna gharama zipi na nani atazigharamia na je uwezo wa kuzilipa tunazo? Pia kuna shida gani kiuchumi baada ya kuzilipa, watu ambao wameajiriwa humo nini hatma ya maisha yao? Nini matokeo ya kidiplomasia baada ya kuwafukuza ACCACIA? uamzi kama huu hauwezi kufanywa kwa kufurahisha nafsi za watu wachache kama mleta post hii. Baada ya uchunguzi wa kina huenda Rais na Taasisi yake watafikia hatua ambayo Taifa halitaingia kwenye msukosuko wowote. Amina.

Hongera sana Makusudically! Jibu lako limekwenda shule mara dufu. Upo wakati unasoma JF na kukuta watu wenye upeo wa hali ya juu.

Sina cha kuongeza wala kupunguza kwenye maswali uliyouliza na nategemea mleta mada aje na majibu ya maswali yako.
 
Back
Top Bottom