sugu

sugu

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Posts
3,068
Reaction score
277
WAKATI mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi (CHADEMA), akianza kazi katika mazingira magumu, baada ya kukabidhiwa ofisi isiyo na samani, juzi aligeuka kivutio kutokana na uamuzi wake wa kwenda kunywa chai eneo ambalo hutumiwa na watu wa kipato cha chini maarufu ‘Mwiboma’.
Akiwa ameambatana na madiwani wa chama hicho, Mbilinyi maarufu kwa jina la Sugu, alifika katika eneo hilo ambalo ni sehemu ya Soko la Uhindi lililoteketea kwa moto na kuagiza chai ya rangi na maandazi, jambo ambalo lilifanya mama na baba ntilie, pamoja na wateja waliokuwepo eneo hilo kugeuza ujio wa mbunge huyo kuwa mkutano.

Tukio hilo lililoelezewa na wafanyabiashara kuwa ni ujasiri na lenye kulenga kuwa karibu zaidi na wananchi kwa lengo la kubaini kero na matatizo yao kwa ukaribu lilitokea muda mfupi baada ya kumalizika kwa semina ya madiwani iliyofanyika katika ukumbi wa halmashauri ya Jiji la Mbeya.

Akiwa na kundi la madiwani wa CHADEMA, walifika sokoni hapo na kwenda moja kwa moja katika meza za wateja na kuanza kuagiza chai na maandazi, hali iliyowafanya baadhi ya mama ntilie kusita kutoa huduma.

Baadhi ya wafanyabiashara waliomtambua mbunge huyo, walianza kusambaza ujumbe kwa wenzao waliokuwa jirani na kusababisha mkusanyiko mkubwa eneo hilo, hali iliyogeuza ujio huo wa kifungua kinywa kwa mbunge na madiwani kuwa kama mkutano ambapo wafanyabiashara hao walianza kueleza matatizo na kero.

“Hii ni kali yaani mheshimiwa leo kaamua kuja kunywa chai benchini, sijawahi kuona viongozi kama hawa ndo wanatakiwa, badala ya kujichimbia mbali hali inayofanya kushindwa kutambua matatizo ya wananchi,” alisikika mmoja wa wafanyabiashara hao.

Waliongeza kuwa kitendo kilichofanywa na mbunge huyo kimeweka rekodi kwa kuwa hakuna mtangulizi wake hata mmoja wa nafasi hiyo aliyethubutu kwenda kunywa chai eneo hilo na kwamba hata mbunge mstaafu wa jimbo hilo, Benson Mpesya, hakuwahi kufanya hivyo licha ya awali kufanya biashara hapo.

“Mwiboma ndiko alikoanzia maisha Mpesya, lakini tangu alipopata ubunge miaka kumi hakuwahi kufika eneo hilo alilofanyia biashara kipindi cha nyuma,” alipasha mfanyabiasha mmoja.

Kwa upande wake, Mbilinyi alisema lengo la kwenda kunywa chai Mwiboma halikuwa la kikazi bali waliamua kwenda kufungua kinywa eneo hilo kwa kuwa linakidhi haja na si kwa ajili ya watu fulani tu.

“Ndugu yangu hili ni eneo safi sana, kila kitu kinapatikana si unaona, mimi sijaja kutania hapa nakunywa chai na maandazi,” alisema Mbilinyi.
 
Tatizo viongozi wetu wengi wamekuwa "Waheshimiwa Sana" hadi vitu vya kawaida kama kujichanganya na Wananchi vinaonekana mambo ya ajabu...... Well Done Sugu... Keep it Up.
 
Viongozi wengi hapa Tanzania wakisha pata madaraka basi utasikia unajua mi ni nani Big up sana Sugu
 
tatizo viongozi wetu wengi wamekuwa "waheshimiwa sana" hadi vitu vya kawaida kama kujichanganya na wananchi vinaonekana mambo ya ajabu...... Well done sugu... Keep it up.

Mh haka kakinga bahili
 
Mbona raisi Obama huwa nakula Mc Donald na hajapungukiwa na chochote?? Ni ujinga wa viongozi wa TZ kujidai wako class ya juu wakipata madaraka hata kutembea kwa mguu au mazoezi kwa baiskeli hawataki na kunenepeana kama wadudu mwisho wanakufa kwa presha.
 
viongozi wa bongo tatizo lao wanakariri badala ya kuelewa.Sugu waoneshe mfano.najua wataiga tu siku sio nyingi
 
safi sana Sugu naamini, kuwa mbunge maana yake kuwa mtumishi wa wananchi wa jimbo lako, but.. I advise that you have to fulfil your promises so that CDM retains the Constituency in 2015... Peoples..... Power
 
Tatizo viongozi wetu wengi wamekuwa "Waheshimiwa Sana" hadi vitu vya kawaida kama kujichanganya na Wananchi vinaonekana mambo ya ajabu...... Well Done Sugu... Keep it Up.

Kwanza mie hawa waheshimiwa sana huwa nawashangaa na kujiuliza kwa nini walitoa heshima ya kuwaita "Ndugu" na kudai eti wao waitwe...eti mheshimiwa....fulani, heshima ambayo hukoma pale unapokuwa nje ya Bunge ya nini? si bora wangebaki na ndugu ambayo ingetumika hata ubunge unapokoma? sasa kichekesho hata watu wa hovyo hovyo, mafisadi eti nao tukikutana tuwaite Mheshimiwa? imagine umekutana na Profesa Maji Marefu eti...Mheshimiwa Habari!
 
Mbona raisi Obama huwa nakula Mc Donald na hajapungukiwa na chochote?? Ni ujinga wa viongozi wa TZ kujidai wako class ya juu wakipata madaraka hata kutembea kwa mguu au mazoezi kwa baiskeli hawataki na kunenepeana kama wadudu mwisho wanakufa kwa presha.

Kumbe?!
 
Ha ha ha nawasapoti watu kama wakina Sugu lakini wabongo aisee akifanya Sugu poa akifanya mtoto wa Mkulima anakuwa anaigiza tu, ni mtazamo tu
 
Akiwa hivi hivi kwa muda wote atakaokuwa mbunge basi kweli nitakubali kuwa yeye ni mtu wa watu. Time will tell
 
Ha ha ha nawasapoti watu kama wakina Sugu lakini wabongo aisee akifanya Sugu poa akifanya mtoto wa Mkulima anakuwa anaigiza tu, ni mtazamo tu
Tatizo ni kuwa Pinda anayo madaraka ya kuweza kuwawajibisha na kukemea ufisadi kuonyesha tu kwamba anakwenda shambani na kutembelea gari la bei ndogo wakati kodi zetu zinazidi kufujwa haisaidii kitu
 
safi sana mbunge mda si mrefu wengine wataiga mfano wako
 
Nampa tano Sugu..akiendelea na wengine wataiga!Sio wengine majimboni tu wanaonekana wakati wa kampaini achilia mbali kujichanganya!
 
wanamwita sugu ah. Wanamwita sugu ah, sugu sugu sugu. We waukweli. Halafu we mpiganaji sana. Nakutakia kila la heri fuata nyanyo za anord shwazniga toka kwenye film hadi ugavana. Na bado mafisadi wataumia sana. Endeleen ku shine wana mapinduzi wa kweli.
 
Angalizo kwa Sugu. Kula,kulala na kuendelea na marafiki wako wa kabla ya Ubunge hakutakuwa na maana kama utashindwa kutekeleza ahadi zako kwa wananchi wakati unaomba kura.
Kaza buti safari ni ndefu kuelekea mafanikio ya kweli.
 
Back
Top Bottom