Sugu aelezea sakata la ndege ya Rais wa China

Sugu aelezea sakata la ndege ya Rais wa China

SUGU hajui kitu zaidi ya kufunga suruali chini ya makalio na kuvaa hereni.

Siku zinavyokwenda utakuja kufirwa ndg yng, sasa unataka kubadili njano kuwa nyekundu, mbona u ccm unawazidi kipimo, acheni ujinga, kila kitu ni kupinga tu, hizo posho mnazopewa zitawa cost one day
 
Ameongea mambo ya maana sana Sugu, ila makosa hayako kwa ccm, ccm dhahiri imeonyesha imeshindwa na ni mzigo kwa taifa hili, makosa yako kwa watanzania wanaoiunga mkono, nao pia ukitafakari sana, ni kama hawana makosa ni kwa sababu tu ya upeo na elimu kuwa ndogo, taifa hili lina wajinga wengi

sasa taifa kuwa na wajinga wengi limesababshwa na nan mkuu?
 
Nathamani siku moja aongelee habqri za maadili kwa vijana, tuone yeye atwjiweka kundi gani

acha kujitoa akili, tatizo lenu vjana wa kinana akili zimedumaa, hamwezi kung'amua maswala muhim ya kitaifa, hata hoja za msingi kama hizi mnaona kama porojo za mikutano ya chama chenu chakavu ccm, umetekwa fikra kiasi cha kutojua wap muendako polen sn.
 
rudi darasani ukajifunze kuandika mpuuzi wewe

Asante Emma, umbumbumbu huu wa aina ya TataMadiba ndio mana tunakuwa na taifa lisilojua linaelekea wapi, kila tukisema kuna tatizo la kimfumo katika serikali hii ya Mdhaifu ambaye mimi huwa namlinganisha na Chifu mmoja katika historia ya Tanzania alikuwa anaitwa Mangungu wa Kilosa, anauza nchi kwa kubadilishana na SHANGA, Umbumbu wa Watanzania ndio mtaji wa hawa jamaa.
 
Kuweza kutambua kama jambo fulani ni la maana au hapana, kwa kawaida unahitajika ufahamu na akili, ukiwa huna vyote, wenzio wote wanaweza kuwa wanakueleza kuwa jambo hili ni muhimu, wewe unaweza usielewe. Ukiwa japo na akili ya kawaida tu, utawauliza wanaosema hilo jambo ni muhimu umuhimu wake upo wapi. Lakini ukiwa mpumbavu hutauliza badala yake utawaeleza jambo hilo siyo muhimu kwa vile tu uelewa wako haukuwezeshi kutambua jambo gani ni muhimu na lipi ni la kijinga.
kawaida
Binafsi hata sijaona lamaana alilosema SUGU
 
Watanzania tusichulie Kashifa hii kijuu juu. Tujiulize kwa nini leo? Imeshapita miezi Kazaa Kuna jambo nyuma ya pazia ambalo tunapaswa kulitathimini dhidi ya agenda za kuuchafua utaifa wetu dhidi ya fikra dharimu za ukoloni mamboleo juu ya mustakabali wa nchi na sera yetu ya mambo ya nchi za nje. Kwa nini leo? Tuache siasa na kama Kuna jambo lenye tatizo tuangalie namna sahihi ya kuyashughurikia si kushabikia kila jambo linalofanywa au kusemwa na mzungu. WAZUNGU WAPO KULINDA MASLAHI YAO WANA POONA YAPO HATARINI.
 
Hata kwa njia chafu ya kutuchafua hata kutupaka kinyesi ilmradi tu MASLAHI yao yalindwe hata kutugonganisha wenyewe kwa wenyewe. Angalia Marekani leo wana I support Rwanda japo miaka mitatu iliyopita walisemaje kuhusu nchi hiyo.?
 
SUGU hajui kitu zaidi ya kufunga suruali chini ya makalio na kuvaa hereni.

kweli akili yako inafanana na jina lako maana wewe kila kitu ni kupinga tu with no reasoning!!!!!! unakuwa kama MEMBE bwana. ukweli ni kwamba Membe alikurupuka kupinga yale madai, alitakiwa atoe statement kama anavyoshauri Mh Sugu hapa.

kwani haraka ni ya nini??!!uchunguzi wa kimataifa ufanyike na ukweli utajulikana tu!!!ALJAZEERA ni kituo kikubwa sana cha television na hakiwezi kutangaza habari ya hatari kama ile bila kuwa na uthibitisho wa bila mashaka juu ya hilo.

au Membe anajua ni kweli ndio maana amekimbilia kwenye media fasta kukanusha bila uchunguzi wowote kufanyika. au mzee Membe unasaka hela ya kampeni nini mzee???
 
Nakubaliana na Mheshimiwa Mbunge Joseph Mbilinyi...kama na mimi nilivyokuwa nimeeleza wakati Mh. Membe anawasilisha kanusho. Nilishauri hivi (angalia maeneo ya rangi ya bluu).

Mimi nilitegemea Serikali ya China ndiyo ikanushe kuwa haikuhusika na ujangili huo kwa maana wanasema ndege ya rais ndiyo iliyotumika. Pia taarifa hiyo ikasema baadhi ya viongozi wasio waadilifu ndani ya serikali ya Tanzania ndiyo waliohusika na ujangili huo. Sasa membe akikanusha ina maana yeye ni mmoja wa viongozi wasio waadilifu? Kumbuka sitaki kusikia kuwa ndani ya serikali hakuna viongozi wasio waadilifu...kwa sababu...mabadiliko yaliyomengi...ya baraza la mawaziri yametokana na kashifa za mawaziri kukosa uadilifu.

Crime & corruption behind Tanzania’s elephant meltdown — EIA International

Mimi nidhani serikali ingeanza kufanya uchunguzi kujua ni viongozi gani ambao siyo waadilifu walishiriki kufanya ujangili huo. Siamini hata kidogo ndani ya masaa chini ya ishirini na nne toka taarifa hii ipatikane...tayari serikali imeshafanya uchunguzi na kuja na repoti ya uchunguzi huo. Vinginevyo ithibitishwe isivyo ili niamini.

Na dadisi tu....!!

Baada kuna aliyehoji nikamjibu hivi

Nimeisoma na nimekutana na kitu hii>>>>>>>

Mheshimiwa Spika,

Taarifa
kama hii iliyotoka kwenye New York times sio mara ya kwanza kutolewa. Taarifa ya aina hii iliwahi kutolewa mwaka jana. Mtoa taarifa ambaye ametajwa kuwa chanzo cha habari ni mtu mmoja ambaye walimkuta barabarani na kuanza kumuuliza maswali. Mtu huyo sio mtumishi wa bandari wala uwanja wa ndege. Ni mpita njia tu wa mtaani. Hata video ya mahojiano inaonyesha hivyo. Ukiachilia mbali uwongo uliotolewa na bwana huyo, taasisi ya EIA imeongelea tukio la kontena lililokamatwa Bandarini likiwa na pembe za ndovu.


Sasa sijaelewa...anaposema kama hii ....au ya aina hii... anamaanisha ndiyo hii ya sasa ndiyo ile ile ya kipindi kile ?

Taarifa inasema mzigo ulinunuliwa wiki moja kabla Xi hajafika...anaposema kutokana na ratiba ya Xi hapa nchi asingiweza kufanya manunuzi hayo...wala haijibu hoja ya mzigo kununuliwa kabla ya wiki moja.

Ndiyo maana nasisitiza 'serikali' ifanye uchunguzi kwanza. Mimi busara ilikuwa inanituma kuwa wasingekanusha kwanza tena kwa kejeli kama hizo (eti wao nao wanataka mikopo kutoka China), wangesubiri, wakafanya uchunguzi makini...na baadaye wakaja na majibu mujarabu.
 
Tusiwe kasuku wa kukaririshwa. Kuna taarifa gani waliwahi wazungu kuisema dhidi ya Tanzania ikaja kuthibitika ni uwongo?

Mambo yote ambayo hao unaowaita wazungu ambayo wamewahi kutamka dhidi ya Tanzania, japo viongozi wetu kwanza walipinga, baadaye yakaja kuonekana ni kweli. Kwa kuangalia historia na kumbukumbu za huko nyuma, ni afadhali uwaamini hao wazungu kuliko Kikwete, Membe, Wasira, Nape au Kinana. Viongozi wetu wanaishi kwa uwongo maisha yao yote. Hawaaminiki kwa kauli wala matendo.

Watanzania tusichulie Kashifa hii kijuu juu. Tujiulize kwa nini leo? Imeshapita miezi Kazaa Kuna jambo nyuma ya pazia ambalo tunapaswa kulitathimini dhidi ya agenda za kuuchafua utaifa wetu dhidi ya fikra dharimu za ukoloni mamboleo juu ya mustakabali wa nchi na sera yetu ya mambo ya nchi za nje. Kwa nini leo? Tuache siasa na kama Kuna jambo lenye tatizo tuangalie namna sahihi ya kuyashughurikia si kushabikia kila jambo linalofanywa au kusemwa na mzungu. WAZUNGU WAPO KULINDA MASLAHI YAO WANA POONA YAPO HATARINI.
 
Binafsi hata sijaona lamaana alilosema SUGU

Huwezi kuona maana umejitoa/kutolewa ufahamu na kubakia kama msukule!!! Hivi vijihela mnagawiwa na CCM kushinda JF kupinga kila kitu na kutetea uozo wa serikali ya CCM utawamaliza.tafuta njia nyingine ya kujikimu achana na biashara ya kujikomba kwa mafisadi.
 
SUGU hajui kitu zaidi ya kufunga suruali chini ya makalio na kuvaa hereni.

Sugu hajawahi kutoboa masikio labda umechanganya madesa na yule Sioi alipigwa pwaa na Nasari pale Arumeru Mashariki. Na kwa uzoefu tu, ccm ipo juu kwa kuwa na wabunge mashoga.
 
Back
Top Bottom