Suala la Vyeti Feki ni Mbwa kala Mbwa

Suala la Vyeti Feki ni Mbwa kala Mbwa

Na sisi ni viongozi na tupo serikalini ila tunakereka sn but unasemaje ss , atoe namba maalum khs watumishi wenye vyeti fake, ipokee taarifa za watumishi wenye vyeti fake tu
 
Mkuu kuna kitu ujaelewa kuna wengi wenye vyeti feki Na wengine walitumia hivyo vyeti kujiendeleza navyo wengine ni madaktari sasa wengine walisomea vyeti vya watu wengine Na sasa ni viongozi wakubwa tu hii vita ni kubwa sana akuna atakayeweza kuimaliza maana watekelezaji Wa mapambano wapo kwenye muuanga huo

Hata kama alijiendeleza na sasa amekuwa Mungu haiondoi ukweli kuwa ni feki msingi wake ni feki.
 
Mtu hapimwi kwa shahada na cheti bali ni jinsi gani anatumia elimu aliyoipata inavyofanya kazi na kuleta maendeleo.Kama ni shahada na cheti tunao wengi tu na kazi wanazozifanya matokeo tunayaona.
 
ni shughuli kuondoka kituo kituo cha kazi bila kufukuzwa
 
ni shughuli kuondoka kituo kituo cha kazi bila kufukuzwa
 
Mtu hapimwi kwa shahada na cheti bali ni jinsi gani anatumia elimu aliyoipata inavyofanya kazi na kuleta maendeleo.Kama ni shahada na cheti tunao wengi tu na kazi wanazozifanya matokeo tunayaona.
Ingekuwaivo dunia isingekuwa hapa mahali ilipo ndio maana ikaja minzani na hela
 
Mimi naomba kuuliza cheti feki Ni kipi haswa? Lets say Una bachelor hivyo cheti feki pale utakutwa either hukuwa Na admission or disco...with any reason kwenye chuo rejea?
ama kuanzia kindergarten?
 
Wako wapi wale mafisadi wa elimu waliotajwa na mwanaharakati Kainerugaba Msemakweli wengine ni wabunge na wengine ni mawaziri kwenye serikali hii hii ya hapa kazi wamepata madaraka hayo kwa elimu ya kughushi. Hebu tuanze na hawa wanaojulikana kwa majina na wenye madaraka ili kuonyesha u-serious kwenye hili zoezi
 
Na je ana sifa za kusoma chuo kikuu??
SAMAHANI. hivi mnapisema mtu alighushi cheti au jina la mtu na akasoma fomh siksi na chuo kikuu mpaka akapata thb je huko kote alikua anaghushi na hana akili? NIELEZENI WAKUU WASOMI. NA KAMA NI PROFESA AMEFUNDISHA MPAKA WALIO MAPROFESA HANA AKILI? NSIKUAGA MWANASYANJ EISTEN ALIFUKUZWA ETI HAJUI HESABU?
 
Akieweza ile taasisi ya madoa madoa hapo kila kitu kitaenda
 
Zoezi lakuwatambua watumishi wenye vyeti fake kama kweli wapo tayari waseme nitawaelekeza wapi wanapoweza kuwatoa wote watu fake kwa muda Wa Siku 90 tuuuu
 
SAMAHANI. hivi mnapisema mtu alighushi cheti au jina la mtu na akasoma fomh siksi na chuo kikuu mpaka akapata thb je huko kote alikua anaghushi na hana akili? NIELEZENI WAKUU WASOMI. NA KAMA NI PROFESA AMEFUNDISHA MPAKA WALIO MAPROFESA HANA AKILI? NSIKUAGA MWANASYANJ EISTEN ALIFUKUZWA ETI HAJUI HESABU?
Ili awe na sifa ya kusoma chuo kikuu, ni lazima awe amefaulu vizuri elimu za chini. Je kiongozi huyu alifaulu na kuwa na vigezo hivyo?? Tuliosoma naye tunajua na tunashangaa aliwezaje kusoma chuo kikuu huria na kufaulu??
 
Ni kweli watoe namba tuwatajie mimi kuna mtu namjua ni nurse hospitar ya rufaa mbeya tena ana cheti cha diploma wakati hakusomea nurse nilivyomuuliza alisema ametafutiwa na mjomba wake hicho cheti na kazi anajifunzia kazin maana alikuwa hajui kitu.
mungu wangu, wanacheza na maisha ya wagonjwa hawa
 
Nashangaa sn kuona member anawapinga watoa taarifa ya watumishi wenye vyeti fake, ila ukitaja mambo ya siasa anashadadia utadhan kapata mwenza, acheni kutetea maovu, hata Kaliua wapo na majina ninayo, vijana wana vyeti hawana kazi, wapumbafu wachache wanaforge na kuingia ktk Utumishi wa umma kwa njia za panya, mm ningekuwa na namba ya magufuli au balozi kijazi ningekuwa naforward ujinga unaofanyika ktk halmashaur ,mfano Kaliua DC

kweli
 
Sasa kama mtu ana masters na vyeti vya sekondari amefoji.
Ameajiriwa na anafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na pengine ni tegemeo katika taasisi au idara utamfukuza kazi ?

ndio, anatakiwa kufukuzwa kazi na kurudisha mishahara aliyokuwa analipwa, alafu gerezani
 
Serikali ilikua inatoa relief kutokana na matokeo ya kila mwaka ya form four&Six. Hapo nyuma kulikua na Bridging Courses,au Foundation Course.Hii ilikua ni course ya muda mfupi kwa wale waliofanya vibaya au kawaida kupigwa msasa ili kujiunga na Chuo kikuu.
Hivi sasa program hizo zimefutwa,kutokana na huitaji wa watu haupo tena(Kazi hamna). Hivyo basi,ndo maana unaona TCU wametoa Alama za juu sana ili uweze kuwa admitted na chuo.
Hapa naona kama mlikua mia form six,watakaoingia chuo kikuu ni 15 tuu.
Ushauri wangu kwa Serikali.
wapo wananchi wanaopenda kutoa msaada bila kujulikana au kujionyesha kuwatumbua wanaoutumia vyeti vya marehemu,vya ndugu zao n.k. hivyo basi wangetoa special number+email address ili watu watumbue majina ya hao watu.
Hili likishindikana basi nitaona zoezi lenyewe lipo kimwendokasi zaidi.
 
Back
Top Bottom