Suala la Vyeti Feki ni Mbwa kala Mbwa

Suala la Vyeti Feki ni Mbwa kala Mbwa

Niliwahi kutengenezewa zengwe nikiwa head teacher wa SHULE Fulani iko Nyarugusu Geita ya MTU binafsi, baada ya kuniambia nitakuwa mkuu wa SHULE hiyo, kulikuwa na mkenya mmoja ambae alimtapeli mwebye SHULE kuwa anadiploma ya ualimu nikasema mbele ya mwenye SHULE kuwa sitaajiri Mwalimu yeyote asiye na cheti cha ualimu hapa. Nilipigwa majungu hadi nokakimbilia serikalini. Huyo bwana hakuwa na cheti Hata kimoja, alikuwa bingwa wa majungu na fitina.
 
Ukweli ni kwamba hata wenye vyeti halisi utendaji wao hautofautiani na hao wenye vyeti feki, na huenda hata wanawazidi wengine

nimefanya kazi na wanaojiita wasomi tena wa haja kwa kiwango cha changarawe lakini kwa kweli nimeishia machungu sana mtu ana Masters ya kitu hicho hicho alichosomea lakini inabidi tena ubebe kichwa chake yaani kazi yake ufanye wewe .....................

nikisema mbwa kala mbwa kwa ninmaana ya kwamba huenda hata huko vyuoni tuseme basi wamefundishwa na waalimu FEKI?

tusilaumu dobi ilihali kaniki ndio rangi yake
Elimu uchwara inazaa wafanyakazi, wataalamu, wanasiasa, na waalimu uchwara.
 
Mh waziri kwanza nikupongeze kwa kuiongoza wizara yenye changamoto nyingi na inayo simamia shughuli nyingi na nyeti kwa taifa letu,hasa ikiwemo idara ya elimu.Tumeshuhudia matokeo ya mitihani mbalimbali ikiwemo ya darasa la saba wanafunzi wanafanya vibaya na lawama zinaiendea serikali, lkn ukitaka kujua nini chanzo cha wanafunzi kufanya kufanya vibaya utagundua ni walimu wao kutokuwa na sifa za kufundisha. Sasa tunakuomba utuwekee namba yako maalum hewani ili tukutajie walimu wenye vyeti vya kugushi na ukiwaondoa hao wakabakia wenye sifa tunaamini elimu yetu itapanda ubora wake.
 
Hapo sawaa.......kuna watu..watalia hili la vyeti feki ...lifanyiwe kaz
 
nenda page ya tamisemi facebook itakua njia rahisi kupata namba yake au ya waidizi wake wa inbox mule kila la kheri mkuu
 
Mkuu kuna kitu ujaelewa kuna wengi wenye vyeti feki Na wengine walitumia hivyo vyeti kujiendeleza navyo wengine ni madaktari sasa wengine walisomea vyeti vya watu wengine Na sasa ni viongozi wakubwa tu hii vita ni kubwa sana akuna atakayeweza kuimaliza maana watekelezaji Wa mapambano wapo kwenye muuanga huo
 
Mkuu kuna kitu ujaelewa kuna wengi wenye vyeti feki Na wengine walitumia hivyo vyeti kujiendeleza navyo wengine ni madaktari sasa wengine walisomea vyeti vya watu wengine Na sasa ni viongozi wakubwa tu hii vita ni kubwa sana akuna atakayeweza kuimaliza maana watekelezaji Wa mapambano wapo kwenye muuanga huo
Hii vita ya vyeti feki lumumba hawaiwez wao wenyewe ni wahusika......
 
Mkuu Mmawia unajisumbua bure na haya matangazo ya tv. Kuna mwaka hapa Waziri wa Kazi alitangaza bonge la biti...oooh ikifika tarehe fulani ya mwezi huu, makampuni yote ya nje yaliyoajiri Watanzania kupitia mawakala wa ajira blah blah....watafutiwa ..... thubutuuu! Mpaka leo tunakodishwa kama maturubai. Mtu tu siku akila pilipili analipuka
 
nenda page ya tamisemi facebook itakua njia rahisi kupata namba yake au ya waidizi wake wa inbox mule kila la kheri mkuu
Mkuu kwenda huko bila idhini yao itakuwa ni kuwalazimisha, inatakiwa wawe willing ili walifanyie kazi
 
Naomba suala la kuhakiki na kubaini vyeti vilivyo dulufiwa liwe katika sekta zote ( cross-sectoral ) lisiishie tu kwa baadhi ya sekta na idara
 
Mkuu Mmawia unajisumbua bure na haya matangazo ya tv. Kuna mwaka hapa Waziri wa Kazi alitangaza bonge la biti...oooh ikifika tarehe fulani ya mwezi huu, makampuni yote ya nje yaliyoajiri Watanzania kupitia mawakala wa ajira blah blah....watafutiwa ..... thubutuuu! Mpaka leo tunakodishwa kama maturubai. Mtu tu siku akila pilipili analipuka
Well said
 
Mh waziri kwanza nikupongeze kwa kuiongoza wizara yenye changamoto nyingi na inayo simamia shughuli nyingi na nyeti kwa taifa letu,hasa ikiwemo idara ya elimu.Tumeshuhudia matokeo ya mitihani mbalimbali ikiwemo ya darasa la saba wanafunzi wanafanya vibaya na lawama zinaiendea serikali, lkn ukitaka kujua nini chanzo cha wanafunzi kufanya kufanya vibaya utagundua ni walimu wao kutokuwa na sifa za kufundisha. Sasa tunakuomba utuwekee namba yako maalum hewani ili tukutajie walimu wenye vyeti vya kugushi na ukiwaondoa hao wakabakia wenye sifa tunaamini elimu yetu itapanda ubora wake.


KUNA MRATIBU WA ELIMU KATA NI MWEUPE KIELIMU aka KILAZA MKOA ANAOTOKEA MKULU INADAIWA ANA SHAHADA YA UALIMU. WATU KAMA HAWA WATATUFIKISHA KULE RAIS NA WAZALENDO TUNAKOTAKA KUFIKA?

ELIMU BILA KUWA NA WASIMAMIZI WENYE WEREDI NI BURE
 
Back
Top Bottom