Star TV yakinzana na TCRA


C

Chemwali

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
400
Likes
24
Points
35
Age
36
C

Chemwali

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2011
400 24 35
[h=3]AA! STAR TV YAITUNISHIA TCRA MSULI [/h]
Siku moja baada ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kuagiza matangazo ya Star TV yarejeshwe kwenye kisimbuzi cha Star Times ifikapo saa 10 jioni jana, televisheni hiyo imegomea agizo hilo na imetishia kwenda mahakamani ikiwa italazimishwa kurejea humo. Taarifa ya kugoma agizo hilo, ilitolewa jana na Meneja Mipango na Utafiti wa Sahara Media Group Ltd, Kampuni inayomiliki Star TV, Nathan Lwehabura.
Ilieleza kuwa kinachofanywa na TCRA, kuwalazimisha kurejesha matangazo Star Times ni ukiukwaji wa Sheria ya Hatimiliki na Sheria ya Kielektroniki na Posta (EPOCA) ya mwaka 2010.
“Serikali ya Tanzania ni mwanachama wa WTO na pia WIPO (World Intellectual Property Rights Organization) na hivyo kwa kulazimisha uvunjaji wa sheria za hati miliki ina maana inavunja haki zetu zilizopo kikatiba! Tutakwenda mahakamani kupata haki yetu hii muhimu,” ilieleza sehemu ya taarifa hiyo.
Pamoja na kutoweka bayana lini watakwenda mahakamani, Lwehabura alisema sheria ya hati miliki inaweka
kinga kwa vipindi vya redio, televisheni, nyimbo na sanaa. Alisema kulazimisha Star Times kupora vipindi vya Star TV, inadhihirisha kilio cha wasanii wa Tanzania, wasivyolindwa na Serikali yake. Taarifa hiyo ilieleza Mei 23 mwaka huu, Star TV kupitia mwanasheria wake iliwataka Star Times kuiondoa kwenye kisumbuzi chao ifikapo saa sita usiku wa Mei 31, mwaka huu kutokana na kurusha na kuuza maudhui na vipindi vyake bila idhini na kukiuka sheria za haki miliki (Copyright laws).
“Katika barua hiyo, Star TV iliwakumbusha Star Times kwamba hawakuwa na mkataba wa kurusha kituo hicho kwa mujibu wa sheria ya EPOCA, pia hawana haki ya kutumia maudhui yake bila idhini chini ya Sheria ya Haki miliki ya Tanzania na kimataifa,” ilieleza taarifa hiyo.
Hata hivyo, Mei 31 Star Times/Star Media walijibu kwamba hawajakiuka sheria yoyote. Walisisitiza wataendelea kuirusha Star TV, kutekeleza matakwa ya sheria ya EPOCA na kanuni zake. Lakini, Star TV iliwaandikia tena na kuwaeleza itachukua hatua zaidi kwa kukiuka ;na kuwataka iwaondoe saa sita usiku wa Juni 8, mwaka huu.
Tarehe 6 Juni mwaka huu, Star TV iliwaandikia tena Star Times ikisisitiza nia yake ya kuchukua hatua zaidi, kutokana na wao kuendelea kukaidi ombi hilo na kuainisha mapungufu kadhaa ya kisheria kwa upande wao, yanayoifanya Star TV ijiondoe kwenye king’amuzi chao ifikapo saa sita usiku wa tarehe 8 Juni, mwaka huu na kufanya hivyo.
Jana, TCRA, kupitia Mkurugenzi Mkuu, Profesa John Nkoma, iliagiza chaneli hiyo irejeshwe mara moja jana ifikapo saa 10 jioni na kuzitaka pande hizo mbili, kukutana na mamlaka Juni 17 mwaka huu kwa majadiliano zaidi.
Hata hivyo, mpaka jana saa 11.20 jioni, Star TV haikuwa inaonekana kwenye Star Times huku TCRA ikidai Star TV inakiuka sheria ya EPOCA na ikikaidi, itachukuliwa hatua kwa kuwa si yenyewe wala Star Times walioko sawa katika maamuzi hayo.
TCRA iliwataka watoa huduma hao kufuata Sheria, inapotokea kutokuafikiana katika jambo fulani badala ya kutoa maamuzi bila kumshirikisha Mdhibiti (TCRA), kwani kufanya hivyo ni kuwakosea haki wananchi.
Hata hivyo, Star TV imesema haipo tayari kuona maudhui yake yakiuzwa nje ya nchi bila makubaliano. Star Times jana hawakuwa tayari kuzungumzia suala hilo. Lakini, awali, Msaidizi wa Meneja wa Star Times, Hellen Elisa alithibitisha kujitoa kwa Star TV. Alisema waliwaandikia barua na kudai wamejitoa kwa matakwa yao.
 
N

nndondo

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
1,250
Likes
545
Points
280
N

nndondo

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
1,250 545 280
Well done start tv, huu ni ushenzi hao tcra wanataka kutuambia nini kama sio kuwatengenezea wachina ulaji, hivi serikali yetu ina tatizo gani jamani? Hebut watanzania shime tusimame upande wa star tv, wakizuia matangazo tuandamane mpaka kieleweke, kwanza kuna utata tayari juu ya clouds na hawa start tv ambao mpaka leo huyo prof nkoma ameshindwa kuutatua, tuuizeni sisi tuliokaribu na wamiliki wa hivi vyombo, hawa wachina ni kiburi kuliko takataka yoyote, wamezoea kutoa kitu kidogo na kutukanyaga wazawa kam amatope, sasa hapa ndio na vyombo na waandishi tuungane tuwateneneze hawa washenzi
 
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
14,621
Likes
2,691
Points
280
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
14,621 2,691 280
Kwa lile tamko nililolisoma jana napata picha kuwa HUENDA STAR TV WAKO SAHIHI
 
C

Chemwali

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
400
Likes
24
Points
35
Age
36
C

Chemwali

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2011
400 24 35
Du lakini nitamiss Pika Bomu,na Mbwembwe za BBC za salim Kikeke Na Charles Hillary
 
fredito13

fredito13

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2012
Messages
200
Likes
24
Points
35
fredito13

fredito13

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2012
200 24 35
Ni maajabu kuwa serikali, kupitia TCRA inawalazimisha Star TV kufanya kazi na Star Times pasipo makubalino yoyote ya kimaandishi!
Napata mashaka kidogo kuona taasisi kama TCRA ambayo nilikua naamini inaongozwa na wasomi wenye weledi wa masuala ya mawasiliano wanafanya mambo kienyeji!
Kama maprofesa ambao ni wasomi wajuu zaidi nchini wanafanya mambo kienyeji, ni nani atatusaidia kujenga taifa imara?

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Loy MX

Loy MX

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2012
Messages
1,259
Likes
17
Points
135
Loy MX

Loy MX

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2012
1,259 17 135
Well done §tar Tv ni njia mojawapo nzuri na ya busara... Hakuna kulazimisha ndoa...
 
ZionGate

ZionGate

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
5,073
Likes
686
Points
280
ZionGate

ZionGate

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
5,073 686 280
Hawa Star times wezi sana,kwenye king'amuz cha Continental(star tv) channel20 bure,wakati star times bure ni local tu tena zipo nne tu,hawa TCRA ni wasanii wataka kutuendesha kama punda,tumechokaa na huu usanii
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,337
Likes
552
Points
280
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,337 552 280
Kazeni buti STARTV tupo pamoko!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,426
Likes
5,842
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,426 5,842 280
Tuone sakata la Chama na Serikali nani ameshika hatamu za uongozi!nasubiri
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,408
Likes
505
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,408 505 180
Huwa sinaga imani na huyu Prof Nkomo sijui Nkoma wa TCRA yaani anaonkana seriousness ya usoni kwenye matendo sifuri
Unaanzaje kuwapiga biti watu wazima?
Ata suala la anonimous phone calls mpaka leo limewashinda!
 
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
1,033
Likes
36
Points
145
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
1,033 36 145
swaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaafi star tv,wasiwanyanyase
 
M

mgomba101

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
1,794
Likes
72
Points
145
Age
20
M

mgomba101

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
1,794 72 145
Safi sana Star TV tupo pamoja komaeni mpaka kieleweke msikubali kuwaneemesha Star times
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,385
Likes
32
Points
145
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,385 32 145
Ni maajabu kuwa serikali, kupitia TCRA inawalazimisha Star TV kufanya kazi na Star Times pasipo makubalino yoyote ya kimaandishi!
Napata mashaka kidogo kuona taasisi kama TCRA ambayo nilikua naamini inaongozwa na wasomi wenye weledi wa masuala ya mawasiliano wanafanya mambo kienyeji!
Kama maprofesa ambao ni wasomi wajuu zaidi nchini wanafanya mambo kienyeji, ni nani atatusaidia kujenga taifa imara?

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
Kwenye hela ndugu yangu uprofesa unawekwa chini yaani mtu anaweza akajiita darasa la saba ili mradi tu afanikishe dili.Sasa mimi sijui ntaipateje futui yule jamaa tajiri wa Kigoma du
 
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2013
Messages
1,629
Likes
207
Points
160
Mshomba

Mshomba

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2013
1,629 207 160
Hivi sasa hili taifa kila mtu anaangalia maslahi yake
 
EARPHONE

EARPHONE

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2012
Messages
357
Likes
8
Points
35
EARPHONE

EARPHONE

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2012
357 8 35
Nimekichoka kisimbuzi cha Startimes,na ITV wakijitoa napata sababu kamili za kwenda kuki2pa...
 
B

buswe

Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
82
Likes
1
Points
13
B

buswe

Member
Joined Oct 28, 2011
82 1 13
TCRA mambo wanayofanya chini ya mkurugenzi mkuu wao yanatia shaka. Wanawapendelea wageni na kuwakandamiza watanzania. Toka alivyotangaza kuwa mwezi wa tatu bei za simu zitashuka mpaka leo hajatoa tamko lolote. Hivi watanzania tunamhitaji mkurugenzi wa aina hii? Prof. Nkoma ni Bomu. Kwa maslahi ya watanzania na serikali yao mtu huyu aondolewe kwa sababu ataleta madhara makubwa. Maamuzi yake yanaonesha anatumia nafasi yake kwa maslahi binafsi. Kama anatumiwa na baadhi ya viongozi wa serikali kwa hila basi aache, la sivyo hasira za wananchi zitahamia kwa serikali. Suala la ving'amuzi na bei za kupiga simu ni matatizo nyeti kwa kipindi hiki nashangaa viongozi hawalioni.
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
kuna harufu ya ufisadi hapa unafanywa na ccm,tbc na startimes
 

Forum statistics

Threads 1,274,695
Members 490,787
Posts 30,521,528