Songombingo ya urithi wa mirathi: Somo limesomeka

Songombingo ya urithi wa mirathi: Somo limesomeka

Nadhani hata hivo vilio vinavyojitokeza kwa ndugu wa Msuya vinatokana na hilo!
Yap ni uchungu wa kuuawa mtoto wao wa kike na kuona wanachohisi ni sababu ya huyo mtoto kuuawa (mali za Erasto) kikifanikiwa,bahati nzuri na mtoto mkubwa wa Erasto ame side na upande wa mama,ila wasiojua historia toka mwanzo wanaona ni uchu wa familia ya Msuya na hawajui hata utajiri wa Erasto umetokana na kufanya biashara za baba yake mwanzoni
 
umenikumbusha marehemu mzee Mengi...wosia inasemekana kaandika woote uende kwa Jaki na mapacha wake baasi...wale watoto wakubwa wapewe buku tu8[emoji23] [emoji23]
Nadhani Jaki kuna kitu adhimu alikuwa anampa mzee wetu hadi network haikuwa sawa wakati anaandika huo wosia!

Inasemekana watoto walikuwa upande wa mama yao sana, hawakuonyesha balance ya upendo
 
Mkuu jitahidi usi judge watu kwa kuangalia tu,Familia yao Msuya sio wachovu ila ukiangalia wanachopambania ni mali za mtoto wao kuchukuliwa na kaka wa mke wa Marehemu (Wajomba) na ukizingatia huyo mke ana tuhuma za kumuua mtoto wao mwingine;Vaa viatu vyao yaani Mtu anayetuhumiwa kutuma watu kuua mtoto wako anawapa mali za wajukuu zako kaka zake
Nadhani yule mjomba anamwakilisha mke wa marehemu aliye gerezani
 
Ukibahatika kupata mali, wagawie mke na watoto mali zao mapema kabisa na wale wengine ambao unahisi una wajibu wa kuwasaidia au kuwalea, hawa wengine wanaovizia kugombania mali za urithi hata kwa kuloga waachie hapo hata kibanda cha nguruwe kiwatoe roho...dah ubinadamu kazi sana..
 
Hata mimi nafikiri sheria kama iko ivyo ina matatizo, haingii akilini wazazi wa Marehemu wapo na ndiyo walio msomesha na hata kumpatia mtaji marehemu then Mali zinakaliwa na Mjomba! Masikini wazazi wa Msuya hawakanyagi hata kwa mtoto wao lakini wajomba na ndugu za mwanamke wanaogelea utajiri wa mtoto wa Mzee Msuya.

Huu utaratibu wa kumfanya mke wa Marehemu msimamizi wa mirathi una kasoro maana hawa mama zetu wakishaona waume zao wamefariki uwatelekeza kabisa wazazi wa Marehemu wanasahau kama bila wale mume wake hasingekuwa na kitu.
 
Hata mimi nafikiri sheria kama iko ivyo ina matatizo, haingii akilini wazazi wa Marehemu wapo na ndiyo walio msomesha na hata kumpatia mtaji marehemu then Mali zinakaliwa na Mjomba! Masikini wazazi wa Msuya hawakanyagi hata kwa mtoto wao lakini wajomba na ndugu za mwanamke wanaogelea utajiri wa mtoto wa Mzee Msuya.

Huu utaratibu wa kumfanya mke wa Marehemu msimamizi wa mirathi una kasoro maana hawa mama zetu wakishaona waume zao wamefariki uwatelekeza kabisa wazazi wa Marehemu wanasahau kama bila wale mume wake hasingekuwa na kitu.
Na hilo ndo kosa wanalofanya wazazi wa kiafrika, wanamchukulia poa mke wa kijana wao. wanayaona yale mafanikio kama ni ya kijana wao hivyo wanaenda moja kwa moja kwa mtoto wao kuomba msaada na kupeleka shida zao mbalimbali bila hata kujali umuhimu wa kujenga mahusiano mazuri na mke wa kijana wao. Na unakuta wanajenga hadi hisia za majungu kuonyesha kuwa huyo mwanamke hawajali au kamroga kijana wao. Wazazi wa kiafrika wanakwama sana..
 
Dawa ya mirathi SI kuandika wosia Wala Nini Cha kufanya milikisha Mali watu Wakiwa hai mfano nyumba gawia Watoto na wape title deeds zenye majina yao kabisa.

Kama ni.kampuni Hawa hisa kila Moja ajue ana hisa ngapi na kila Moja kwenye fomu ya hisa ajaze warithi wake wa hisa zake akifa Nani kwenye fomu

Siku akikatika mtu yeyote anakuta watu Wana title deeds zao hakuna Cha shangaxi sijui mjomba kuingiza pua Yake popote sababu kila mtu anacho chake hahitaji kikao Cha mirathi Wala Nini wakizika tu maisha yanaendelea.Ambaye alikuwa Kazi Yake kukodolea macho mirathi anaambulia mikono mitupu labda achukue nguo.za marehemu
 
Binafsi sitaki kusikia kitu kinachoitwa urithi...[emoji119]

Mkuu hiki unakikimbiaje sasa na unaishi huku duniani? Je, unafamilia? una watoto? una mali? Sasa urithi unaukimbiaje au unaukaataje?
Unaweza wewe usihangaike nao kabisa, lakini utakaowaacha wanabakije?
 
Dawa ya mirathi SI kuandika wosia Wala Nini Cha kufanya milikisha Mali watu Wakiwa hai mfano nyumba gawia Watoto na wape title deeds zenye majina yao kabisa.

Kama ni.kampuni Hawa hisa kila Moja ajue ana hisa ngapi na kila Moja kwenye fomu ya hisa ajaze warithi wake wa hisa zake akifa Nani kwenye fomu

Siku akikatika mtu yeyote anakuta watu Wana title deeds zao hakuna Cha shangaxi sijui mjomba kuingiza pua Yake popote sababu kila mtu anacho chake hahitaji kikao Cha mirathi Wala Nini wakizika tu maisha yanaendelea.Ambaye alikuwa Kazi Yake kukodolea macho mirathi anaambulia mikono mitupu labda achukue nguo.za marehemu

Hahaha
Umenichekesha sana mkuu, eti labda aambulie nguo za marehemu.
Kwakweli hii strategy nimeikubali sana. Gawa kabisa kwa kila mtu, ili likitokea la kutokea kila mtu ajijue
 
Mkuu jitahidi usi judge watu kwa kuangalia tu,Familia yao Msuya sio wachovu ila ukiangalia wanachopambania ni mali za mtoto wao kuchukuliwa na kaka wa mke wa Marehemu (Wajomba) na ukizingatia huyo mke ana tuhuma za kumuua mtoto wao mwingine;Vaa viatu vyao yaani Mtu anayetuhumiwa kutuma watu kuua mtoto wako anawapa mali za wajukuu zako kaka zake

Lakini je, wako sahihi kutaka kuchukua mpaka kile ambacho watoto wa marehemu wanapaswa kubaki nacho? Kwanini watake kumfunga (kumpoteza) mpaka mtoto wa marehemu? Kama nilimuelewa dogo vizuri ni kwamba, upande wa baba yake walimuunganisha kwenye kesi ya mama yake, wajomba ndo wakapambana kumtoa. Hili nalo unaliangaliaje?
Hao mawifi wanaogombania mali za kaka yao wameshindwa kujenga miji yao? Wanajua mke wa marehemu alivumilia mangapi ya mumewe wakati wanatafuta?
Maswali ni mengi sana, na tafakari ni ndefu mno
Swali la msingi, Nani anapaswa kuwa mrithi?
 
Na hilo ndo kosa wanalofanya wazazi wa kiafrika, wanamchukulia poa mke wa kijana wao. wanayaona yale mafanikio kama ni ya kijana wao hivyo wanaenda moja kwa moja kwa mtoto wao kuomba msaada na kupeleka shida zao mbalimbali bila hata kujali umuhimu wa kujenga mahusiano mazuri na mke wa kijana wao. Na unakuta wanajenga hadi hisia za majungu kuonyesha kuwa huyo mwanamke hawajali au kamroga kijana wao. Wazazi wa kiafrika wanakwama sana..

Ambapo ukiangalia kwa jicho pana tatizo kubwa hapa ni umaskini tu
Hao wazazi wangekuwa vizuri wanajiweza nao wasingehangaika na hizo mali za mtoto wao. Sasa mwanao naye ana watoto, je watoto hao (wajukuu) watabaki na nini kama wazazi mnataka mchukue mali za mwanenu?
 
Dawa ya mirathi SI kuandika wosia Wala Nini Cha kufanya milikisha Mali watu Wakiwa hai mfano nyumba gawia Watoto na wape title deeds zenye majina yao kabisa.

Kama ni.kampuni Hawa hisa kila Moja ajue ana hisa ngapi na kila Moja kwenye fomu ya hisa ajaze warithi wake wa hisa zake akifa Nani kwenye fomu

Siku akikatika mtu yeyote anakuta watu Wana title deeds zao hakuna Cha shangaxi sijui mjomba kuingiza pua Yake popote sababu kila mtu anacho chake hahitaji kikao Cha mirathi Wala Nini wakizika tu maisha yanaendelea.Ambaye alikuwa Kazi Yake kukodolea macho mirathi anaambulia mikono mitupu labda achukue nguo.za marehemu
+1
Hata mimi nadhan njia hii ni sahihi zaid, Wosia wa mengi umetufumbua macho upande mbaya zaidi, kumbe wosia unaweza kupingwa mahakamani na mkarudi back to square one,
Bora kugawa ukiwa hai siku ya mazishi ni kuzika tu kila mtu anasema zake
 
Kuishi duniani hakuna maana ya tunaishi ili turithi tu, Familia niko nayo ndiyo nahisi nimrkuelewa unachotaka kusema na ninachomaanisha mimi ni sitaki kurithi chochote kitakachoachwa na wazee wangu mali zitauzwa tu, kwakuwa zangu ninazo na zinanitosha.

Kuhusu mimi ni kifa na watakaobaki itakuaje ilo ni jambo ambalo sitalijua wala kulisikia ikiwa nishatangulia mbele ya haki...
Mkuu hiki unakikimbiaje sasa na unaishi huku duniani? Je, unafamilia? una watoto? una mali? Sasa urithi unaukimbiaje au unaukaataje?
Unaweza wewe usihangaike nao kabisa, lakini utakaowaacha wanabakije?
 
Ambapo ukiangalia kwa jicho pana tatizo kubwa hapa ni umaskini tu
Hao wazazi wangekuwa vizuri wanajiweza nao wasingehangaika na hizo mali za mtoto wao. Sasa mwanao naye ana watoto, je watoto hao (wajukuu) watabaki na nini kama wazazi mnataka mchukue mali za mwanenu?
Mzee Msuya sio maskini Mkuu!ni Mfanyabiashara wa Madini wa zamani sana na hata huyo Marehemu alianza kufanya biashara za baba yake
 
Mzee Msuya sio maskini Mkuu!ni Mfanyabiashara wa Madini wa zamani sana na hata huyo Marehemu alianza kufanya biashara za baba yake

So why all this fight?
 
Dawa ya mirathi SI kuandika wosia Wala Nini Cha kufanya milikisha Mali watu Wakiwa hai mfano nyumba gawia Watoto na wape title deeds zenye majina yao kabisa.

Kama ni.kampuni Hawa hisa kila Moja ajue ana hisa ngapi na kila Moja kwenye fomu ya hisa ajaze warithi wake wa hisa zake akifa Nani kwenye fomu

Siku akikatika mtu yeyote anakuta watu Wana title deeds zao hakuna Cha shangaxi sijui mjomba kuingiza pua Yake popote sababu kila mtu anacho chake hahitaji kikao Cha mirathi Wala Nini wakizika tu maisha yanaendelea.Ambaye alikuwa Kazi Yake kukodolea macho mirathi anaambulia mikono mitupu labda achukue nguo.za marehemu
Kuna mzee mmoja kule Tanga kafanya hivi kwa watoto wake,
Viwanja kakata na kila mtu kapewa na hati kabisa,
Mzee bado yupo hai
 
Back
Top Bottom