Simu 2000 Ltd


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Kampuni nyingine iliyoundwa na fisadi Mkapa ili kutimiza ufisadi wake.

Serikali yapokea bil. 18/- za kampuni ya simu
JIBU LA SWALI LA MBUNGE JIMBO LA LUPA

na Irene Mark na Rahel Chizoza, Dodoma
Tanzania Daima~Sauti ya Watu

JUMLA ya sh 18,327,520,531.90 zilipelekwa serikalini baada ya mauzo ya mali za iliyokuwa Kampuni ya Simu 2000 Ltd.

Hayo yalisemwa bungeni jana na Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Dk. Maua Daftari, alipokuwa akijibu swali la msingi la Mbunge wa Lupa, Victor Mwambalaswa (CCM).

Katika swali lake, mbunge huyo alitaka kujua pamoja na mambo mengine aina ya mali za Kampuni ya Simu 2000 na kiasi kilichopatikana baada ya kuuzwa kwa mali hizo.

Dk. Daftari alisema tangu kuanzishwa kwa kampuni hiyo mwaka 2000 hadi lilipomaliza muda wake Desemba 31, mwaka jana, mali za kampuni hiyo ni majengo 103 na viwanja 30.

Kiasi kilichopatikana na sh 18,327,520,531.90 zilizogawanywa mara mbili. Sh 12,827,520,531.90 kwa ajili ya malipo ya wastaafu wa iliyokuwa Jumuiya ya Afrika Mashariki waliohama Kampuni ya Simu Tanzania zilizolipwa na Shirika la Hifadhi ya Jamii (NSSF).

Fedha nyingine kiasi cha sh 5,500,000,000 zilizolipwa na wizara kama gawiwo serikalini. Mali zilizobaki zimehamishiwa Consolidated Holding Corporation chini ya sheria namba 10 ya mwaka 2007.

Awali, Dk. Daftari alisema kuanzishwa kwa Kampuni ya Simu 2000 Ltd kulifanywa chini ya sheria ya makampuni kifungu namba 212. Majukumu ya kampuni hiyo yalikuwa ni kuchukua dhamana ya deni la wastaafu wa iliyokuwa Jumuiya ya Afrika Mashariki.

Kampuni hiyo pia ilitakiwa kuchukua mali za TTCL zisizokuwa na uhusiano wa moja kwa moja na biashara ya simu kulingana na tangazo la Serikali namba 87 la 2001 na baadaye tangazo namba 331 kwa ajili ya mali zilizoruhusiwa kubaki TTCL kwa miaka miwili.

Kampuni hiyo ilitakiwa kuchukua kesi za madai zilizokuwa mahakamani kwa kuepelekwa na TTCL au dhidi ya TTCL kulingana na kifungu namba tano cha tangazo la Serikali namba 87.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Mbunge, alitakiwa pia kuuliza... au aulize siku nyingine nadhani nafasi na muda bado upo... how much was the operation cost for the said period of existence of that company?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Mbunge, alitakiwa pia kuuliza... au aulize siku nyingine nadhani nafasi na muda bado upo... how much was the operation cost for the said period of existence of that company?
Angeuliza pia, hivi nani alimteua Peter Maro, mtoto wa Anna Mkapa na Mzee wa Rombo? Na je, nyumba ngapi alimuuzia mama yake?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Angeuliza pia, hivi nani alimteua Peter Maro, mtoto wa Anna Mkapa na Mzee wa Rombo? Na je, nyumba ngapi alimuuzia mama yake?
Penyeza kwa mbunge yeyote... atusaidie.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Penyeza kwa mbunge yeyote... atusaidie.
Wajanja wanasoma JF, au wasaidizi wao, kama hawasomi au hawajui basi hatuna wabunge... Tusubiri 2010
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
na angeuliza tena! hatima na wafanyakazi waliokuwa ttcl, na shirika la posta na simu ya afrika mashariki waliokuwa wapangaji wa hizo nyumba alizouza peter maro na mama yake iko wapi?
 
M

mgirima

Member
Joined
May 24, 2008
Messages
82
Likes
0
Points
0
M

mgirima

Member
Joined May 24, 2008
82 0 0
Bilioni 18 ni za marejesho. Ingekuwa vizuri ikajulikana pia thamani ya mali iliyouzwa je, iliuzwa kwa hasara?
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
Yaani hiyo ndio imeshatoka hiyo tena......watu wameshauziwa...mikataba wanayo........
 
Ncha

Ncha

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
254
Likes
1
Points
35
Ncha

Ncha

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
254 1 35
Bilioni 18 ni za marejesho. Ingekuwa vizuri ikajulikana pia thamani ya mali iliyouzwa je, iliuzwa kwa hasara?
pia kama taratibu za sheria ya manunuzi zilifuatwa, majengo kama Ilala flats (Lamada hotels), plot opp na udsm etc. au hata mali nyingine mama ndio alishinda zabuni!!
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,255
Likes
441
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,255 441 180
Ndio asili ya kituo cha Simu 2000
 

Forum statistics

Threads 1,236,111
Members 474,999
Posts 29,247,012