Simtaki

Simtaki

Tetra

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Posts
1,526
Reaction score
771
Miezi michache nilikuwa kijijini ambako rafiki yangu alinifuata kuniomba ushauri kuhusu mpenzi wake(demu) kuwa na mimba ambayo hawakuitarajia,hawa wapendanao.Ushauri wangu ulipingana bila huruma na kitendo cha kutoa mimba,,LAKINI siku chache baadae tulishuhudia kichanga kilichotolewa na kutupwa kwenye mawe milimani.Kilikuwa kimekufa,Kinanuka,Kinasikitisha.Binti aliyetoa mimba hiyo (mpenzi wa rafiki yangu),alibainika na alipoulizwa alitamka "SIMTAKI"..Roho iliniuma maana mbali na kuwa ushauri wangu ulipuuzwa ila pia rafiki yangu alitoroka na kakata mawasiliano,,Si jambo rahisi kuikabili aibu na hofu aliyonayo binti huyu,Si rahisi kukabili peke yake matokeo ya kitendo ambacho kingekabiliwa na watu wawili.Inahitaji moyo mkuu.Labda ndugu wana JF tubadilishane mawazo ni nani anasitahili kubeba hatia ya Kutoa mimba? Maana baadhi ya wanaume neno "SIMTAKI" hulitumia anapokataa mimba hadi mpenzi wake humkataa.
 
dah! dunia imekwisha SIMTAKI, alikuwa hajui atapewa mimba.?
 
Matatizo ya kutokuwa responsible na hii inasababishwa na malezi mabovu kwa wote mpewa mimba na mtoa mimba.it takes 2 to tango.mtu akienda peku anafahamu fika kuna maradhi ya zinaa,kuna mimba zisizotarajiwa lakin pamoja na kufahamu hayo stil anacheza peku.katika mazingira kama haya unadhani alaumiwe nani?na baada ya lawama then what next?jambo la msingi ni kuwapa vijana elimu ya kujitambua na kutake responsibility for their actions.hii itapunguza mauaji ya viumbe wasio na hatia.
 
Wote wanapaswa kulaumiwa,eti mimba isiyo tarajiwa kwani aliipata kwenye maji ya kunywa !fool
 
Mimi huwa nawalaumu wanawake. Wakati unapepea mguu hewani ulikuwa unategemea muujiza gani? Huyo dada akipewa urais atakuja kuwa kama rais wangu wa sasa!
 
Mimi huwa nawalaumu wanawake. Wakati unapepea mguu hewani ulikuwa unategemea muujiza gani? Huyo dada akipewa urais atakuja kuwa kama rais wangu wa sasa!

King'asti una maanisha nini hapo kwenye rangi nyekundu?
 
Wote wanapaswa kulaumiwa,eti mimba isiyo tarajiwa kwani aliipata kwenye maji ya kunywa !fool

Hiyo inaonesha ni jinsi gani baadhi ya watanzania wako nyuma kielimu muhimu hata hivi za kijamii na kujamiiana
 
Inaniuma sana, tena saba kusikia mtu ametoa mimba. Nasema inauma kwa kuwa kama si ujasiri wa mama yangu mzazi(Devotha Chuwa) ningekuwa mfu kabla ya kuzaliwa. Mimi nilisalitiwa na baba yangu hata kabla ya kuzaliwa, hivyo mama alisimama kidete, licha ya shinikizo na umasikini uliopindukia, kukataa kuniua mimi ningali tumboni. Eee Mungu nijalie hekima na mali ili niwe fahari na kufuta machozi ya mama yangu aliyoyatoa nyakati za taabu ili kunilea mimi.
 
mhm....well 100% lawama kwa mwanamke
kweli jamaa alikuwa **** kuduu bila ndom. mwanamke anapaswa kujua kuwa mwisho wa siku ni wewe utakaye beba hiyo mimba na sio mwanaume na wewe ndio mwenye final say ya ku abort au kubaki yao.

kama mwanaume hajakwambia kuwa anataka kuzaa na wewe basi wanawake mjue kabisa huyo hayupo tayari kuwa baba. kumega peku ni kwa sababu ya utamu wa tunda. usitumie hiyo kama kisingizio ah anaenda peku kwani hajui naweza pata mimba. ndio anajua kuwa unaweza na pia unaweza amua kuyoshika mimba. la msingi ni shika mimba pale tuu mwanaume kasha kuoa na amesema anataka kuwa baba
 
Miezi michache nilikuwa kijijini ambako rafiki yangu alinifuata kuniomba ushauri kuhusu mpenzi wake(demu) kuwa na mimba ambayo hawakuitarajia,hawa wapendanao.Ushauri wangu ulipingana bila huruma na kitendo cha kutoa mimba,,LAKINI siku chache baadae tulishuhudia kichanga kilichotolewa na kutupwa kwenye mawe milimani.Kilikuwa kimekufa,Kinanuka,Kinasikitisha.Binti aliyetoa mimba hiyo (mpenzi wa rafiki yangu),alibainika na alipoulizwa alitamka "SIMTAKI"..Roho iliniuma maana mbali na kuwa ushauri wangu ulipuuzwa ila pia rafiki yangu alitoroka na kakata mawasiliano,,Si jambo rahisi kuikabili aibu na hofu aliyonayo binti huyu,Si rahisi kukabili peke yake matokeo ya kitendo ambacho kingekabiliwa na watu wawili.Inahitaji moyo mkuu.Labda ndugu wana JF tubadilishane mawazo ni nani anasitahili kubeba hatia ya Kutoa mimba? Maana baadhi ya wanaume neno "SIMTAKI" hulitumia anapokataa mimba hadi mpenzi wake humkataa.

jamani kutoa mimba hakukufanyi uonekane hujazaa. kwa mwanamke una kuwa mama wa wa mtoo aliye fariki tena uliyeshiriki kumuua. hata ww kaka mwenye huo ujauzito
bd utabaki kuwa baba wa marehem na pengine umeshiriki kwa namna moja ama nyingine ktk mauaji ya mwanao mwenyewe.

afu mbeleni sasa unasumbuka kupata mtoto huku ukimlaumu mkeo hazai na ww unajisifia unakizazi ushawahi kumpa mtu mimba ujanani

unasahau kilio cha huyo mtoto nadam yako mwenyew ulivyo vikatisha uhai bado vipo hai. ww.ndugu zako wasio jua lolote mnampa lawama mwanamke asiye na hatia.

upozini kabla ya ndoa au nje ya ndoa bila condom tegemea mambo mawili, mimba au ukimwi ama vyote kwa pamoja, nistarehe ya muda mfupi lkn inaweza kukugharimu maisha yako yote.
 
mhm....well 100% lawama kwa mwanamke
kweli jamaa alikuwa **** kuduu bila ndom. mwanamke anapaswa kujua kuwa mwisho wa siku ni wewe utakaye beba hiyo mimba na sio mwanaume na wewe ndio mwenye final say ya ku abort au kubaki yao.

kama mwanaume hajakwambia kuwa anataka kuzaa na wewe basi wanawake mjue kabisa huyo hayupo tayari kuwa baba. kumega peku ni kwa sababu ya utamu wa tunda. usitumie hiyo kama kisingizio ah anaenda peku kwani hajui naweza pata mimba. ndio anajua kuwa unaweza na pia unaweza amua kuyoshika mimba. la msingi ni shika mimba pale tuu mwanaume kasha kuoa na amesema anataka kuwa baba

uko sawa mkubwa make wadada wengi tu ckuizi akishaona mwanaume ana mweleko awe mume wa mtu au siyo anajitegeshea mimba ili aolewe matokeo yake nikuongeza idadi ya watoto wa mitaani.
 
Mimi wala sina haja ya kutoa mimba, mwanaume kanikataa na mimba kaikataa, wala silii na kusononeka, nalea mimba yangu vizuri na Mungu atanisaidia tu nitazaa salama (bahati nzuri mimi huwa natoa fotokopi za baba mtoto, alafu mahendsamu/beautiful wa ukweli). Baada ya hapo ntalea mtoto wangu na nitajitaidi uyo jamaa amuone mtoto alivyo copy yake, then ntamsubiri alete ngongoti zake(miguu) kudai mtoto, hapo ndo atakapojua kwa nini naitwa WALIMWEUSI!!
 
mwenye kosa ni mwanamke na huyu ameshndwa majukumu yake ya kama mwanamke. kwani anataka kutuambia kwamba kwa kauwa mjamzito alitegemea ije siku huyo mwanaume amsaidie kuibeba? je alitazamia ije siku huyo mwanaume amageuze mtoto wake amlee kama mtoto?

je alipojiachia huku akilia kwa utamu mpera ukipigwa alijua ni nini? ama ulikuwa ni.................
 
Namaanisha hiviiii, i am only responsible for what i say, not for what you understand. Karibu vietnam, hali shwari siku hizi tunabembea tu.
King'asti una maanisha nini hapo kwenye rangi nyekundu?
 
Back
Top Bottom