Sielewi neno Utakatishaji

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
38,242
Points
2,000

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
38,242 2,000
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
 

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
432
Points
500

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
432 500
Kudos The boss
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
 

Vin Diesel

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,963
Points
2,000

Vin Diesel

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2011
8,963 2,000
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha

Jawabu likiambatana na mfano utaongezewa maksi 5....mitihani yetu ya enzi za mwalimu.
 

SaaMbovu

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
4,500
Points
2,000

SaaMbovu

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
4,500 2,000
Kwani kazi ya benki ni kuuliza MTU pesa umepata wapi?
Inategemeana na kiwango cha pesa ambacho umeweka. Wakati wa kufungua account makadirio ya kipato chako kwa mwaka ulisema mfano 36,000,000/= kwa maana ya wastani wa 3m kwa mwezi hapo bado unamatumizi mengine.
Sasa siku hiyo umepiga pesa mfano 500m unaenda kuziweka Bank hapo lazima uulizwe chanzo cha hiyo pesa.
Nijuavyo mimi.
 

TADPOLE

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2015
Messages
1,116
Points
2,000

TADPOLE

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2015
1,116 2,000
Jawabu likiambatana na mfano utaongezewa maksi 5....mitihani yetu ya enzi za mwalimu.
Hahahah dah! Nimekumbuka mbali kinoma mwaka wetu sisi tunamaliza sisi paper la Geography section B section ambayo inahusu focal studies kama vile Fishing in Norway,maize production in USA,automobile industries in GERMANY na mengineyo..sasa wakajitela wakaleta maize production in USA aisee wasichokifahamu marekani yote nilikua nimeimeza kichwani na sijawahi kufika hata siku moja kwa kipindi hicho..mifano niliyowatolea aisee pamoja na ramani juu kwenye intro nikalocate maize belt,pamoja na kutaja miji ya marekani,Tani zinazozalishwa,wafanyabiashara wakubwa,mchango wa sector hiyo kwenye uchumi dah nikapata grade nzuri sana Geography grade ambayo ni nadra sana kupatikana EGM yangu ikaenda murua kabisa..miaka michache iliyofuatia nilishika vile vitabu vunavyokusanyaga mitihani ya miaka yote(nimesahau jina) kama utani niliona swali hilo likiwa na majibu 70% yanayofanana na yangu
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
18,746
Points
2,000

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
18,746 2,000
Inategemeana na kiwango cha pesa ambacho umeweka. Wakati wa kufungua account makadirio ya kipato chako kwa mwaka ulisema mfano 36,000,000/= kwa maana ya wastani wa 3m kwa mwezi hapo bado unamatumizi mengine.
Sasa siku hiyo umepiga pesa mfano 500m unaenda kuziweka Bank hapo lazima uulizwe chanzo cha hiyo pesa.
Nijuavyo mimi.
Sidhani kama ni sahihi.Mtu anayeweka pesa benki kwangu naona kama Mtu mzuri mbaya ni Yule anayeficha hizo milionii Mia tano nyumbani.Huyo wa nyumbani ndie mbaya.Enzi za Sokoine serikali ilikuwa ikiwinda watu wakaa na pesa nyumbani ili wapeleke benki.Hivyo vimaswali vyaweza ogofya watu wakaamua kukaa na pesa nyumbani benki zikajikuta tupu hazina depositors .
 

ubalozi2017

Member
Joined
Sep 30, 2017
Messages
20
Points
45

ubalozi2017

Member
Joined Sep 30, 2017
20 45
Nimekuelewa vyema
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
 

toxic9

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
11,328
Points
2,000

toxic9

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
11,328 2,000
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
Umejibu vizuri le boss
 

toxic9

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
11,328
Points
2,000

toxic9

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
11,328 2,000
Inategemeana na kiwango cha pesa ambacho umeweka. Wakati wa kufungua account makadirio ya kipato chako kwa mwaka ulisema mfano 36,000,000/= kwa maana ya wastani wa 3m kwa mwezi hapo bado unamatumizi mengine.
Sasa siku hiyo umepiga pesa mfano 500m unaenda kuziweka Bank hapo lazima uulizwe chanzo cha hiyo pesa.
Nijuavyo mimi.
Umejibu vizuri ...mimi napitia majibu na kupitisha tiki,ukiona nimeweka tiki ujue jibu limejitosheleza
 

rip faza_nelly

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2018
Messages
2,222
Points
2,000

rip faza_nelly

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2018
2,222 2,000
Sidhani kama ni sahihi.Mtu anayeweka pesa benki kwangu naona kama Mtu mzuri mbaya ni Yule anayeficha hizo milionii Mia tano nyumbani.Huyo wa nyumbani ndie mbaya.Enzi za Sokoine serikali ilikuwa ikiwinda watu wakaa na pesa nyumbani ili wapeleke benki.Hivyo vimaswali vyaweza ogofya watu wakaamua kukaa na pesa nyumbani benki zikajikuta tupu hazina depositors .
Kama bado hujamwelewa jamaa ivi!?
 

Expected Value

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2016
Messages
856
Points
1,000

Expected Value

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2016
856 1,000
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
umemaliza kaka mkubwa
 

toxic9

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
11,328
Points
2,000

toxic9

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
11,328 2,000
Sidhani kama ni sahihi.Mtu anayeweka pesa benki kwangu naona kama Mtu mzuri mbaya ni Yule anayeficha hizo milionii Mia tano nyumbani.Huyo wa nyumbani ndie mbaya.Enzi za Sokoine serikali ilikuwa ikiwinda watu wakaa na pesa nyumbani ili wapeleke benki.Hivyo vimaswali vyaweza ogofya watu wakaamua kukaa na pesa nyumbani benki zikajikuta tupu hazina depositors .
Jikite kwenye swali...upo nje ya swali
 

toxic9

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
11,328
Points
2,000

toxic9

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
11,328 2,000
Sidhani kama ni sahihi.Mtu anayeweka pesa benki kwangu naona kama Mtu mzuri mbaya ni Yule anayeficha hizo milionii Mia tano nyumbani.Huyo wa nyumbani ndie mbaya.Enzi za Sokoine serikali ilikuwa ikiwinda watu wakaa na pesa nyumbani ili wapeleke benki.Hivyo vimaswali vyaweza ogofya watu wakaamua kukaa na pesa nyumbani benki zikajikuta tupu hazina depositors .
Unaweza ukawa na majibu lakini ukaweka majibu yako kwenye swali sio sahihi, jifunze kuelewa mambo
 

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
18,746
Points
2,000

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
18,746 2,000
Jikite kwenye swali...upo nje ya swali
Nikujibu kivipi kwa public sector point of view ya vikarani desk officers wa serikali wasiojua kuzalisha pesa za kigeni ambao kazi yao KU consume tu pesa za kigeni na kutengeneza sheria na takwimu za fedha za kigeni au nikujibu kwa mujibu wa private sector ambao Ni wazalishaji wa pesa za kigeni ?
 

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
35,746
Points
2,000

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
35,746 2,000
kutakatisha fedha maana yake ni kuchukua fedha sehemu ambayo pengine umeipata
kwa biashara haram na kuiweka katika mazingira ionekane ya halali
mfano unauza madawa ya kulevya ukapata milioni 100
sasa hata ukipeleka bank utasema una biashara gani?

sasa hapo ndo unakuwa na biashara halali mfano Bar na unapeleka pesa
bank ukisema hizo hela ni za biashara yako ya bar...
au mtu kaiba hela....unaichukua unanunua beer za hapo bar na kuuza na kuizungusha ile hela..inaingia mzunguko wa biashara ingine ya halali na ukiipeleka bank
utakuwa unapeleka hela kutoka bar sio za madawa au za wizi..
ndo umetakatisha
Natumae mleta mada utakua ushapata muongozo...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,344,244
Members 515,354
Posts 32,812,521
Top