Siasa za Zanzibar na Hatima ya Tanzania

Siasa za Zanzibar na Hatima ya Tanzania

Great minds are more likely to enjoy discussing ideas. Average minds are more likely to enjoy discussing events. Small minds are more likely to enjoy discussing people.

Enjoy the moment!.

Madhara ya degree za India haya, wabunge wako wa Ccm wakiwa bungeni hawajadili hoja wao wanaijadili Chadema tu na Ukawa mpaka mtu anamaliza dakika zake, nenda kawafundishe hao kwanza.
 
Sijaiona hiyo hatma ya Tanzania. Hebu kuwa muwazi.
 
We dont want to talk blaah blaaah about history anymore.

We can not buy that.

We want now to create our own history.

Katiba hiyo mnamtungia nani??
 
Mimi leo sina mendi zaidi ya kusema tu kuwa
"Wasioitakia mema nchi hii ya Tanzania sasa wanatetemeka!, wanapata mapigo mfululizo!, yaani baada ya pigo ni pigo!, viungo vimewalegea! magoti yanagongana miguu imeloana sijui imelowana kitu gani maskini. Kila wanalojaribu limekuwa linashindikana, miti yote inateleza maskini!.


Ni huzuni kwa upande wa wahujumu nchi na furaha kwa wazalendo!.

Sheria na kanuni za Karma ni kweli na siku wakilijua hili watasimama katika mstari.Kadhalika Mwisho wa ubaya aibu".


 
Kwa mwananchi yoyote ambaye yuko nje ya uwanja wa siasa za Zanzibar anaweza akajidanganya kama anazifahamu na kuzielewa siasa za Zanzibar. Siasa za Zanzibar ni zaidi ya wengi wazijuavyo!.

Kuzifahamu siasa za Zanzibar ni lazima uijongee historia yake kwa mapana na marefu. Ndani ya mapana na marefu ya historia ya Zanzibar utapata mshangao kama siyo simanzi.

Kuna baadhi ya kikundi cha watu au vyama vya siasa wamezivamia siasa za Zanzibar wakitumia msingi wa adui wa adui yako ni rafiki yako bila kuelewa kuwa hata yeye anaweza akawa pia ni adui yako.

Kwa watu wanaotumia fikra pana wanaweza wakaelewa msingi wa hoja yangu hasa wakioanisha na tukio la Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar, Othman Masoud Othman lililotokea kwenye Bunge Maalum la Katiba ambapo ilibidi apate ulinzi ambao ni haki yake kikatiba kwa faida ya maisha yake na taifa kwa ujumla.

Itakumbukwa kuwa, kabla ya tukio hili kutokea, kulikuwa kuna ujumbe uliosambazwa kwa kasi katika mitandao ya kijamii, ili kuwagombanisha na kuwafitinisha wajumbe wa kundi la 201 kutoka Zanzibar.

Ujumbe huo uliwataka wajumbe wa kundi la 201 kutoka Zanzibar, kuondoka bungeni ili theluthi mbili ya Katiba inayopendekezwa isipatikane. Kwa habari zaidi unaweza kusoma hapa,

Ukijiuliza kwa nini haya yote yanatokea kwa upande wa Zanzibar, jibu utalipata kwa kuangalia historia ambayo ilizaa siasa ambayo ilizaa vyama vya siasa Zanzibar. Siasa za Zanzibar ni matokeo ya historia yake.

Huwezi kuifuta historia ya Zanzibar kwa kutumia Katiba ya zamani au katiba mpya bila kujali kama ni Katiba ya Tanzania au Zanzibar.

Ndani ya siasa za Zanzibar, ninawafananisha CHADEMA na msemo usemao, Kwenye kila msafara wa mamba na kenge wamo.

Siasa za Zanzibar hazibebi political opportunist kama CHADEMA.

Mwanadiwani,'mjuzi wa kila kitu ingawa si mtaalamu wa chochote' maslahi ya Zanzibar si ya CDM ni CUF. Labda ni kwambie wewe ni kibaraka tuu
 
kwa hiyo zinabeba political terminators kama sisiyemu?
 
We jamaa elewa kitu kimoja..kura ya HAPANA ya Pinda inabeba maana kubwa sana kuliko kura ya HAPANA ya MajiMarefu...sikulazimishi ukubali lakini huo ndio ukweli..kuna watu wengi wasio na ufahamu wa sheria are looking up to AG kwenye mambo ya kisheria na katiba..so him saying HAPANA inabeba maana kubwa sana kwa wazanzibar

Umeongea UKWELI mchungu kwani KURA ya AG wa Zanzibar imebeba taasisi ya URAIS Zanzibar.Na ndugu zangu wa CCM inawezekana kabisa hawajajua kuwa kwa kura yao ya NDIYO wameshaiuza Zanzibar kwa Tanganyika wasiendelee kulalamika tena.
 
Mwanadiwani,usijifanye we mjuaji wa siasa za Zanzibar kwa saana. Zanzibar ilikuwepo karne moja kabla ya Taganyika ,UNAWANGANGANIA NINI? Jiulize mahakama ya kadhi itapita bunge la JMT,jiuize EAMWA kwa nini liuwawa Dalili za mnnafiki si unazijua? Laana ya ALLAH ikufikie
 
Sasa hapa una hoja gani? mavi matupu.

Ndio maana Moses Nnauye amekufa hana hata kibanda yeye naye alidhani ni sifa kumpigia kinanda Nyerere. Unaijuwa historia hii? Acha kurukia ya Zanzibar usiyoyajuwa.

Mkuu hiki Kokaragosi cha Magamba wala hakimo hata kwenye list ya Marehemu Moses
 
MwanaDiwani,

Kwanza wewe ndiye usiyejua siasa za Zanzibar, unachojua wewe ni siasa za "tanu" na "asp". I will spare that for next time.

Muhimu Hapa ni Kwamba kila aliyekuwa anafuatilia mazingaombwe ya CCM Dodoma kwa muda sasa anajua wazi Kwamba - UKAWA ulihitaji kura 71 tu kuzuia kupatikana kwa 2/3 ya Zanzibar, na idadi hiyo tayari imepatikana kwani wajumbe wa ukawa ni 67, jumlisha na wawili ambao hawakujisaliji Kupiga kura - Othman masoud na abdalah Abbas, hao wanakuwa jumla 69. Ukijumlisha kura zilizopinga rasimu ambazo ni nane, inakuwa jumla 77. Theluthi Mbili ya wajumbe 210 kutoka Zanzibar ni wajumbe 140. Wajumbe 210 - 77, ni wajumbe 133, kwa maana Kwamba theluthi Mbili inapungua kwa kura Saba.

Alichofanya Sitta, ukiachilia Mbali uchakachuaji wa hizi kura ni Kwamba, hata kwa suala la maridhiano, Hilo ni nje ya kanuni kwani maridhiano hufanyika Kabla ya kura, hauwezi Kupiga kura halafu uingie Tena Katika maridhiano Kubadilisha kura yako. Kwa maana hii, katiba ya Sitta na Chenge imeanguka, kinachoendelea ni uchakachuaji tu, basi.

View attachment 189936View attachment 189938

Ondoeni Shaka, katiba yenu mmeipata, sisi bado tunatafuta katiba yetu Kama wananchi.




Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
MwanaDiwani,

Kwanza wewe ndiye usiyejua siasa za Zanzibar, unachojua wewe ni siasa za "tanu" na "asp". I will spare that for next time.

Muhimu Hapa ni Kwamba kila aliyekuwa anafuatilia mazingaombwe ya CCM Dodoma kwa muda sasa anajua wazi Kwamba - UKAWA ulihitaji kura 71 tu kuzuia kupatikana kwa 2/3 ya Zanzibar, na idadi hiyo tayari imepatikana kwani wajumbe wa ukawa ni 67, jumlisha na wawili ambao hawakujisaliji Kupiga kura - Othman masoud na abdalah Abbas, hao wanakuwa jumla 69. Ukijumlisha kura zilizopinga rasimu ambazo ni nane, inakuwa jumla 77. Theluthi Mbili ya wajumbe 210 kutoka Zanzibar ni wajumbe 140. Wajumbe 210 - 77, ni wajumbe 133, kwa maana Kwamba theluthi Mbili inapungua kwa kura Saba.

Alichofanya Sitta, ukiachilia Mbali uchakachuaji wa hizi kura ni Kwamba, hata kwa suala la maridhiano, Hilo ni nje ya kanuni kwani maridhiano hufanyika Kabla ya kura, hauwezi Kupiga kura halafu uingie Tena Katika maridhiano Kubadilisha kura yako. Kwa maana hii, katiba ya Sitta na Chenge imeanguka, kinachoendelea ni uchakachuaji tu, basi.

View attachment 189936View attachment 189938

Ondoeni Shaka, katiba yenu mmeipata, sisi bado tunatafuta katiba yetu Kama wananchi.




Sent from my iPhone using JamiiForums

atapinga maana kashajitoa ufahamu
 
We dont want to talk blaah blaaah about history anymore.

We can not buy that.

We want now to create our own history.

Katiba hiyo mnamtungia nani??

perhaps for their own 't'anzania not our 'T'anzania
 
MwanaDiwani,

Kwanza wewe ndiye usiyejua siasa za Zanzibar, unachojua wewe ni siasa za "tanu" na "asp". I will spare that for next time.

Muhimu Hapa ni Kwamba kila aliyekuwa anafuatilia mazingaombwe ya CCM Dodoma kwa muda sasa anajua wazi Kwamba - UKAWA ulihitaji kura 71 tu kuzuia kupatikana kwa 2/3 ya Zanzibar, na idadi hiyo tayari imepatikana kwani wajumbe wa ukawa ni 67, jumlisha na wawili ambao hawakujisaliji Kupiga kura - Othman masoud na abdalah Abbas, hao wanakuwa jumla 69. Ukijumlisha kura zilizopinga rasimu ambazo ni nane, inakuwa jumla 77. Theluthi Mbili ya wajumbe 210 kutoka Zanzibar ni wajumbe 140. Wajumbe 210 - 77, ni wajumbe 133, kwa maana Kwamba theluthi Mbili inapungua kwa kura Saba.

Alichofanya Sitta, ukiachilia Mbali uchakachuaji wa hizi kura ni Kwamba, hata kwa suala la maridhiano, Hilo ni nje ya kanuni kwani maridhiano hufanyika Kabla ya kura, hauwezi Kupiga kura halafu uingie Tena Katika maridhiano Kubadilisha kura yako. Kwa maana hii, katiba ya Sitta na Chenge imeanguka, kinachoendelea ni uchakachuaji tu, basi.

View attachment 189936View attachment 189938

Ondoeni Shaka, katiba yenu mmeipata, sisi bado tunatafuta katiba yetu Kama wananchi.




Sent from my iPhone using JamiiForums
I correct you, huyo jamaa amezaliwa baada ya TANU na ASP kuungana kwa hiyo si sahihi kumfungamanisha na lolote kabla ya Ccm kuzaliwa na hajui lolote kuhusu Zanzibar, au unavyomuona na tumbo kubwa unadhani naye ni mkubwa kiumri?
 
Last edited by a moderator:
Kwa mwananchi yoyote ambaye yuko nje ya uwanja wa siasa za Zanzibar anaweza akajidanganya kama anazifahamu na kuzielewa siasa za Zanzibar. Siasa za Zanzibar ni zaidi ya wengi wazijuavyo!.

Kuzifahamu siasa za Zanzibar ni lazima uijongee historia yake kwa mapana na marefu. Ndani ya mapana na marefu ya historia ya Zanzibar utapata mshangao kama siyo simanzi.

Kuna baadhi ya kikundi cha watu au vyama vya siasa wamezivamia siasa za Zanzibar wakitumia msingi wa adui wa adui yako ni rafiki yako bila kuelewa kuwa hata yeye anaweza akawa pia ni adui yako.

Kwa watu wanaotumia fikra pana wanaweza wakaelewa msingi wa hoja yangu hasa wakioanisha na tukio la Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar, Othman Masoud Othman lililotokea kwenye Bunge Maalum la Katiba ambapo ilibidi apate ulinzi ambao ni haki yake kikatiba kwa faida ya maisha yake na taifa kwa ujumla.

Itakumbukwa kuwa, kabla ya tukio hili kutokea, kulikuwa kuna ujumbe uliosambazwa kwa kasi katika mitandao ya kijamii, ili kuwagombanisha na kuwafitinisha wajumbe wa kundi la 201 kutoka Zanzibar.

Ujumbe huo uliwataka wajumbe wa kundi la 201 kutoka Zanzibar, kuondoka bungeni ili theluthi mbili ya Katiba inayopendekezwa isipatikane. Kwa habari zaidi unaweza kusoma hapa,

Ukijiuliza kwa nini haya yote yanatokea kwa upande wa Zanzibar, jibu utalipata kwa kuangalia historia ambayo ilizaa siasa ambayo ilizaa vyama vya siasa Zanzibar. Siasa za Zanzibar ni matokeo ya historia yake.

Huwezi kuifuta historia ya Zanzibar kwa kutumia Katiba ya zamani au katiba mpya bila kujali kama ni Katiba ya Tanzania au Zanzibar.

Ndani ya siasa za Zanzibar, ninawafananisha CHADEMA na msemo usemao, Kwenye kila msafara wa mamba na kenge wamo.

Siasa za Zanzibar hazibebi political opportunist kama CHADEMA.

Mkuu kuwa mwelewa kidogo, hiyo hatima ya Tanzania iko wapi kwenye hii mada yako???
 
Mkuu kuwa mwelewa kidogo, hiyo hatima ya Tanzania iko wapi kwenye hii mada yako???

Hana ufahamu Kwamba kwa siasa za Zanzibar anazojidai kuzifahamu, hatima ya Tanzania ilishafikiwa 2010 kwa mabadiliko ya katiba ya Zanzibar chini ya serikali ya CCM kwani hivi tunavyozungumza, hakuna muungano wa nchi moja Tena Bali ni muungano wa nchi Mbili, nazo ni Tanzania na Zanzibar.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
MwanaDiwani,

Kwanza wewe ndiye usiyejua siasa za Zanzibar, unachojua wewe ni siasa za "tanu" na "asp". I will spare that for next time.

Muhimu Hapa ni Kwamba kila aliyekuwa anafuatilia mazingaombwe ya CCM Dodoma kwa muda sasa anajua wazi Kwamba - UKAWA ulihitaji kura 71 tu kuzuia kupatikana kwa 2/3 ya Zanzibar, na idadi hiyo tayari imepatikana kwani wajumbe wa ukawa ni 67, jumlisha na wawili ambao hawakujisaliji Kupiga kura - Othman masoud na abdalah Abbas, hao wanakuwa jumla 69. Ukijumlisha kura zilizopinga rasimu ambazo ni nane, inakuwa jumla 77. Theluthi Mbili ya wajumbe 210 kutoka Zanzibar ni wajumbe 140. Wajumbe 210 - 77, ni wajumbe 133, kwa maana Kwamba theluthi Mbili inapungua kwa kura Saba.

Alichofanya Sitta, ukiachilia Mbali uchakachuaji wa hizi kura ni Kwamba, hata kwa suala la maridhiano, Hilo ni nje ya kanuni kwani maridhiano hufanyika Kabla ya kura, hauwezi Kupiga kura halafu uingie Tena Katika maridhiano Kubadilisha kura yako. Kwa maana hii, katiba ya Sitta na Chenge imeanguka, kinachoendelea ni uchakachuaji tu, basi.

View attachment 189936View attachment 189938

Ondoeni Shaka, katiba yenu mmeipata, sisi bado tunatafuta katiba yetu Kama wananchi.




Sent from my iPhone using JamiiForums
Ndugu Mchambuzi

Kama ungekuwa unazielewa kwa undani siasa za Zanzibar usingeleta hapa maandishi ya vimemo ambayo hayana hata msingi wa hoja yangu achilia mbali umuhimu wake katika suala la Mchakato wa Katiba.

Kujenga hoja na kusema sizifahamu siasa za Zanzibar wakati hata hunifahamu ni kionyeshi cha jinsi unavyojenga hoja za kufikirika ambazo hazina uhalisia wowote.

Kwa mtu mwenye kuzitingisha fikra zake angetambua kuwa hivyo vimemo vimeandikwa na watu wawili tofauti. Huhitaji kuwa Literary Forensic Expert kutambua kuwa kimemo kimoja kimeandikwa na mtu ambaye nadhani hata sekondali hakuingia achilia mbali Law graduate.

Ninyi endeleeni kutafuta ''Katiba yenu'' wakati sisi tunaendelea kutatua changamoto zingine katika taifa letu. Kuendele kutafuta katiba yenu hakuwezi kuifanya serikali kusimama katika ajenda zake. wahenga walisema, kelele za chura wa kisiasa haziwezi kumzuia tembo wa kisiasa kunywa maji.

Ninyi hamko tofauti na wengine waliotokea wakati wa Muungano wa nchi zetu mwaka 1964 kupinga Muungano na wakaendelea kupinga mpaka leo. Upinzani wao haujazuia wananchi wengi na serikali kufanya kazi zake za kuleta maendeleo.

Endelea kufaidi tunda la demokrasia ndani ya taifa letu lakini usivunje sheria!
 
Ndugu Mchambuzi

Kama ungekuwa unazielewa kwa undani siasa za Zanzibar usingeleta hapa maandishi ya vimemo ambayo hayana hata msingi wa hoja yangu achilia mbali umuhimu wake katika suala la Mchakato wa Katiba.

Kujenga hoja na kusema sizifahamu siasa za Zanzibar wakati hata hunifahamu ni kionyeshi cha jinsi unavyojenga hoja za kufikirika ambazo hazina uhalisia wowote.

Kwa mtu mwenye kuzitingisha fikra zake angetambua kuwa hivyo vimemo vimeandikwa na watu wawili tofauti. Huhitaji kuwa Literary Forensic Expert kutambua kuwa kimemo kimoja kimeandikwa na mtu ambaye nadhani hata sekondali hakuingia achilia mbali Law graduate.

Ninyi endeleeni kutafuta ''Katiba yenu'' wakati sisi tunaendelea kutatua changamoto zingine katika taifa letu. Kuendele kutafuta katiba yenu hakuwezi kuifanya serikali kusimama katika ajenda zake. wahenga walisema, kelele za chura wa kisiasa haziwezi kumzuia tembo wa kisiasa kunywa maji.

Ninyi hamko tofauti na wengine waliotokea wakati wa Muungano wa nchi zetu mwaka 1964 kupinga Muungano na wakaendelea kupinga mpaka leo. Upinzani wao haujazuia wananchi wengi na serikali kufanya kazi zake za kuleta maendeleo.

Endelea kufaidi tunda la demokrasia ndani ya taifa letu lakini usivunje sheria!
MwanaDiwani

Hauna hoja. Kaa Mbali na siasa za Zanzibar kwani hata mwalimu nyerere alizikuta. Naomba niseme tu hayo kwa sasa, lakini Kama unataka mjadala wa "siasa za Zanzibar", niambie tuanze mjadala huo.

Ya vimeo vya Sitta, tuachane nayo, kwani unatetea upuuzi; yeye ameshakiri kupitia vyanzo vya uhakika Kwamba vimetoka kwake; let's focus kwa yatakayojiri kufuatia uchakachuaji wa Dodoma; naandaa Uzi maalum kwa ajili ya Hilo, nitakualika katika mjadala:

Kuhusu demokrasia nchini, Ndio Ipo, lakini it's top down democracy; mabadiliko yaja - bottom up;

Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom