Shukrani ya wa KENYA ni hii


G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
119
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 119 0
Kama kuna kitu waKenya hawataki kuadmit ni niuwa Tanzania kunaanza kuwa major player in the region japo tunadeal na mafisadi wetu kwa namna ambavyo tunajua wenyewe. Maana watanzania wakionewa na watawala wao ..basi sie huishia kujibu kwenye MASHAIRI. Media Kenya kama kawaida yao wamekataa ku acknowledge role ya JK na MKAPA na hawati kukubali kuwa hata idea ya PM tuliwapa sisi tena based on system yetu

shukrani yao?

Btw huyu GADO ni Mbongo


eacart100308.jpg
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
But they are not out of the woods yet; going by what their Chief Secretary has outlined on the set up of the Grand Coalision and functions of the proposed Prime Minister.

Seems PNU are stuck in the mode of business as usual.
Wonder what will happen in parliament today!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,394
Likes
8,779
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,394 8,779 280
Game Theory,

..Nafasi ya Waziri Mkuu ni moja ya vipengelea vya katiba mpya ambavyo viliwakosanisha Raila na Kibaki.

..Hata kwenye ile Constitutional Referendum Kibaki alikuwa akipinga nafasi ya Waziri Mkuu na Raila akiunga mkono.

..Kwa msingi huo nachelea kuamini kwamba idea ya PM imetokea Tanzania. Hata Uganda wana Waziri Mkuu. Mozambique wana Waziri Mkuu. Zanzibar wanaye Waziri Kiongozi/Waziri Mkuu. Kwanini Watanzania tunasisitiza idea hiyo imetokea kwetu tu, na siyo nchi nyingine yoyote?

..Hapa Tanzania tumekuwa na mjadala mkali kuhusu nafasi ya Waziri Mkuu vs Makamu wa Raisi. Kuna wanaodai kwamba moja ya nafasi hizo ni redundant. Sijui kama mjadala kama huo hautatokea Kenya.

..Kwa upande mwingine inasemekana Kikwete alikwenda Nairobi na kumpa somo Mwai Kibaki kuhusu nafasi ya Waziri Mkuu.

..Kwanini Mwai Kibaki alishindwa, kwa mwezi mzima, kuelewa somo la Uwaziri toka kwa Ben Mkapa au hata Graca Machel, lakini kwa muda wa masaa kadhaa tu akaelewa somo hilo hilo toka kwa Jakaya Kikwete?

..Ndiyo maana kuna wanaodai kuna kitu kilichojificha kuhusu safari ya Kikwete kwenda Nairobi. Hali hiyo ndiyo inayowafanya watu waamini kwamba Kikwete alikuwa ametumwa na wakubwa kwenda kuwatisha na kuwalazimisha Mwai Kibaki na Raila Odinga kufikia makubaliano ya amani.

..Lakini hata kama hakuwa ametumwa na wakubwa, kabla Raisi Kikwete hajatua Nairobi,Raisi Museveni alikaririwa akisema kwamba usuluhishi utapatikana. Kikwete naye alikaririwa akitoa kauli kama ile ya Museveni.

..Je, haiwezekani kwamba Koffi Annan na timu yake walishafanya vitu vyao? Haiwezekani kwamba Kikwete alikuwa anakwenda kukamilisha kazi kama Mwenyekiti wa AU? Kumbuka kwamba mazungumzo haya yalianzishwa na John Kuffour wa Ghana kwa wadhifa wa Uenyekiti wa AU.

..Makubaliano ya amani ya Kenya yana vipengele vingi ikiwemo kuanzishwa kwa Tume za kuchunguza masuala ya Ukabila, Tume ya usuluhishi na Ukweli[truth & reconciliation], Uchunguzi wa uchaguzi na muundo wake, na marekebisho ya katiba. Haiyumkiniki Raisi Kikwete akae Nairobi kwa siku mbili na kukamilisha mambo yote hayo.

..NINAAMINI KUNA JITIHADA ZA MAKUSUDI KABISA ZA KUMSIFIA NA KUMKWEZA RAISI KIKWETE KWA KAZI AMBAYO HAKUIFANYA. WAKATI HUOHUO TUKIDHARAU JUHUDI NA KAZI ZA WASULUHISHI GRACA MACHEL,BEN MKAPA,OLUYEMI ADENIJE, CHINI YA UONGOZI WA KOFFI ANAN. HATA MAHASIMU WAWILI RAILA NA KIBAKI HAWAPEWI SIFA YOYOTE ILE KWA UJASIRI NA MATURITY WALIOONYESHA KUFIKIA MAKUBALIANO HAYA.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
Kama kawa ni zile zile za kibongo za kutaka masifa wasiyostahili,eti nafasi ya PM idea imetoka kwetu,again bila aibu JK sasa ni major player,sasa hapo Kofi ni nani?then wakiambiwa ukweli wanaita ndio shukurani za wakenya...wakati wakifa wengine humu mlikuwa busy kudiscuss namana ya kufunga border na kutake advantage ya vita vyao...next time check your facts kabla hujaandika na ujue bila Kofi Anan na deal za chini chini from west leo kenya wangekuwa wanauana tuu.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,394
Likes
8,779
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,394 8,779 280
Koba,

..Watanzania hapo tunatafuta sababu ya kuandamana au kucheza ngoma.

..Watanzania ndivyo tulivyo!!!!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Ndiyo maana siku moja nikawauliza watanzania wenzangu, tutaacha lini kumsifia Kikwete kwa mafanikio hewa? Kama hatuna mafanikio ya kuonyesha tukae kimya hadi tutakapoyapata. Siku hizi hata kupewa misaada na kufutiwa madeni tunaita mafanikio!! We have become a confused people lacking in any sense of seriousness
 
C

chinga

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2006
Messages
312
Likes
0
Points
0
C

chinga

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2006
312 0 0
Ndiyo maana siku moja nikawauliza watanzania wenzangu, tutaacha lini kumsifia Kikwete kwa mafanikio hewa? Kama hatuna mafanikio ya kuonyesha tukae kimya hadi tutakapoyapata. Siku hizi hata kupewa misaada na kufutiwa madeni tunaita mafanikio!! We have become a confused people lacking in any sense of seriousness
MZEE VIPI MWENYEKITI KAPOTEA SHULE YUKO KWENYE KITCHEN PARTY YA CHADEMA, MARA ALIKUWA KITETO LINI ATARUDI SHULE?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
MZEE VIPI MWENYEKITI KAPOTEA SHULE YUKO KWENYE KITCHEN PARTY YA CHADEMA, MARA ALIKUWA KITETO LINI ATARUDI SHULE?
Kapotea shule wewe ni mwalimu wako ? What is the connection ya mchango wako kwenye mada hii ? Si umeanzisha mada ya kumtusi kule wacha watu waendelee kule hapa jibu hoja tafadhali .
 
C

chinga

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2006
Messages
312
Likes
0
Points
0
C

chinga

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2006
312 0 0
Kapotea shule wewe ni mwalimu wako ? What is the connection ya mchango wako kwenye mada hii ? Si umeanzisha mada ya kumtusi kule wacha watu waendelee kule hapa jibu hoja tafadhali .
SIJAMTUSI MWENYEKITI NIMEHOJI MAHUDHURIO YAKE CHUONI.NAELEWA MAHUDHURIO YA SEMINA NA MIHADHARA NI SEHEMU YA MASOMO LABDA UNIAMBIE KUWA MWENYEKITI ANASOMA OPEN UNIVERSITY. HAKUSOMA UTOTONI ANAWEZA UKUBWANI?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
SIJAMTUSI MWENYEKITI NIMEHOJI MAHUDHURIO YAKE CHUONI.NAELEWA MAHUDHURIO YA SEMINA NA MIHADHARA NI SEHEMU YA MASOMO LABDA UNIAMBIE KUWA MWENYEKITI ANASOMA OPEN UNIVERSITY. HAKUSOMA UTOTONI ANAWEZA UKUBWANI?
Please tuache tujadili hoja hapa .Endelea na udaku wako na zaidi kamuulize Mbowe maana unaweza kumpata . Ama kalalamike shule kwake na kama unamlipia karo acha kumlipia ila tuache tuendelee na mijadala tafadhali .
 
C

chinga

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2006
Messages
312
Likes
0
Points
0
C

chinga

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2006
312 0 0
siwezi kumlipia karo, coz hamnazo kichwani.analipiwa mtu ambaye ni kipanga na ana nia ya dhati ya kusoma.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,282
Likes
30,651
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,282 30,651 280
SIJAMTUSI MWENYEKITI NIMEHOJI MAHUDHURIO YAKE CHUONI.NAELEWA MAHUDHURIO YA SEMINA NA MIHADHARA NI SEHEMU YA MASOMO LABDA UNIAMBIE KUWA MWENYEKITI ANASOMA OPEN UNIVERSITY. HAKUSOMA UTOTONI ANAWEZA UKUBWANI?
Unajivunjia heshima mkuu kwa kuchanganya mambo.
Niwie radhi,hizo huwa ni dalili za wehu.
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Kitu kimoja ninachojivunia kuhusu watanzania ni sense of humour yao! Yaani kweli tunapandisha munkhali (?) kutokana na katuni?
 
M

Mrisho Abdallah

Member
Joined
Jul 16, 2007
Messages
7
Likes
0
Points
0
M

Mrisho Abdallah

Member
Joined Jul 16, 2007
7 0 0
Ni vizuri mkaelewa kuwa siku zote anaye malizia jambo ndio hukumbukwa zaidi. Kwa hiyo kwa vile Kikwete ndiyo amemalizia basi ndio watu humkumbuka na kumsifia yeye. Hiyo ndiyo hulka ya mwanaadam.
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
kikwete na timu yake ... wanajaribu kujipa sifa badala ya kungojewa kupewa sifa...i watched jk narrating news conference at jk nyerere airport it was childish for a statesman to talk as if anahadidhia movie ya kihindi....kwamba baada ya yeye kufika pale kila kitu kikawa sawa....kwa kiongozi wa level yake hakutakiwa kujimwagia ujiko...

i can tell you ninaangalia channel za kenya zilizo kwenye satelite ...sifa ya process yote ile imeenda kwa ANNAN na timu yake...role ya kikwete haitajwi sana...pamoja na kuwa kiukweli naye kafanya kazi ya mwisho...wao wamemchukulia kama shahidi as chairman wa AU.....

ITS time jk aige mfumo wa nyerere ..akishafanya kazi ..asipende sifa ..bali asubiri sifa kama zipo zitolewe...unaweza ukamsaidia mtu lakini kusema ahasante inategemea....nyerere hakupata kujisifu...hata wapatanishi maarufu tulionao kama dr salim huwa hawajisifu.....
 
Mnhenwa Ndege

Mnhenwa Ndege

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2007
Messages
243
Likes
12
Points
35
Mnhenwa Ndege

Mnhenwa Ndege

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2007
243 12 35
JAMANI HAYA MAMBO YA NANI KAIBA IDEA KUTOKA KWA NANI NI UPUUZI MTUPU, CHA MSINGI TUISHI KWA AMANI WITHOUT BOASTING WHERE THE IDEA WAS BORN. TUSISAHAU KWAMBA MCHAKATO MZIMA NI KUBADILISHANA IDEAS KAMA VILE;

1. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA FOOTBALL FEDARATION (KFF)
TANZANIA HAD FAT AND NOW TANZANIA FOOTBALL FEDERATION (TFF)

2. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA PORTS AUTHORITY (KPA)
TANZANIA HAD THA AND NOW TANZANIA PORTS AUTHORITY (TPA)

3. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA BROADCASTING CORPORATION (KBC)
TANZANIA HAS EMBRACED THE NAME TANZANIA BROADCASTING CORPORATION (TBC)

4. KENYA HAS UNIFORM VEHICLE REGISTRATION NUMBERS COUNTRY WIDE WHILE IN TANZANIA VEHICLE REGISTRATION WAS REGIONAL EG MSH 125 FOR MOSHI OR MG 4587 FOR MOROGORO. BUT NOW IN TANZANIA VEHICLE REGISTRATION NUMBERS IS COUNTRY WIDE JUST AS IT IS IN KENYA.

5. IN 2002, THE OPPOSITIONS PARTIES IN KENYA FORMED A COALITION THAT MANAGED TO GET IN POWER, THE OPPOSITION IN TANZANIA TRIED TO FORM A COALITION BUT FAILED. REMEMBER THIS COALITION IDEA WAS BORN IN KENYA.

THE DEAR FRIEND THE LIST IS ENDLESS BUT THE BOTTOM LINE HERE IS IT IS NORMAL TO EXCHANGE IDEAS. HAVE A NICE DAY.






 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
kikwete na timu yake ... wanajaribu kujipa sifa badala ya kungojewa kupewa sifa...i watched jk narrating news conference at jk nyerere airport it was childish for a statesman to talk as if anahadidhia movie ya kihindi....kwamba baada ya yeye kufika pale kila kitu kikawa sawa....kwa kiongozi wa level yake hakutakiwa kujimwagia ujiko...

i can tell you ninaangalia channel za kenya zilizo kwenye satelite ...sifa ya process yote ile imeenda kwa ANNAN na timu yake...role ya kikwete haitajwi sana...pamoja na kuwa kiukweli naye kafanya kazi ya mwisho...wao wamemchukulia kama shahidi as chairman wa AU.....

ITS time jk aige mfumo wa nyerere ..akishafanya kazi ..asipende sifa ..bali asubiri sifa kama zipo zitolewe...unaweza ukamsaidia mtu lakini kusema ahasante inategemea....nyerere hakupata kujisifu...hata wapatanishi maarufu tulionao kama dr salim huwa hawajisifu.....
Unajua kaka this is very psychological. Kawaida mtu yeyote anayejisifia huwa ni yule asiye na kitu cha kuonyesha. Ndio maan basi hata wataalamu wetu wanapenda kujitambulisha kwa taaluma zao maana hawana kitu cha kuthibitisha utaalamu wao. Utakuta mtu ni engineer, akisimama lazima aseme mimi ni Engineer ..., hapo mpo kwenye bar. Utakuta mtu ni prof au dr basi kila asimamapo hata kama ni kwenye msiba haachi kujitambulisha kwamba mimi ni prof kaputi kutoka.., tena usipomuita profesa anaweza akakununia miezi kadhaa. yote hii ni kwa sababu hana kitu cha kuonyesha kuthibitisha uprofesa wake zaidi ya yeye mwenyewe kujiita hivyo.

Kwa hiyo Rais wetu naye anaangukia kwenye tatizo hilohilo. Huyu ni Rais ambaye ndiye ataingia kwenye record kushindwa kufanya ktiu chochote cha maana katika urais wake. Ndio akina Mkapa walituibia lakini kuna angalau kitu wanaweza kuonyesha. Huyu amebaki kutuchekea tu na kujisifu mwenyewe, sasa wakati mwingine anatia hata huruma kwa kweli.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
JAMANI HAYA MAMBO YA NANI KAIBA IDEA KUTOKA KWA NANI NI UPUUZI MTUPU, CHA MSINGI TUISHI KWA AMANI WITHOUT BOASTING WHERE THE IDEA WAS BORN. TUSISAHAU KWAMBA MCHAKATO MZIMA NI KUBADILISHANA IDEAS KAMA VILE;

1. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA FOOTBALL FEDARATION (KFF)
TANZANIA HAD FAT AND NOW TANZANIA FOOTBALL FEDERATION (TFF)

2. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA PORTS AUTHORITY (KPA)
TANZANIA HAD THA AND NOW TANZANIA PORTS AUTHORITY (TPA)

3. KENYA HAD AND STILL HAS KENYA BROADCASTING CORPORATION (KBC)
TANZANIA HAS EMBRACED THE NAME TANZANIA BROADCASTING CORPORATION (TBC)

4. KENYA HAS UNIFORM VEHICLE REGISTRATION NUMBERS COUNTRY WIDE WHILE IN TANZANIA VEHICLE REGISTRATION WAS REGIONAL EG MSH 125 FOR MOSHI OR MG 4587 FOR MOROGORO. BUT NOW IN TANZANIA VEHICLE REGISTRATION NUMBERS IS COUNTRY WIDE JUST AS IT IS IN KENYA.

5. IN 2002, THE OPPOSITIONS PARTIES IN KENYA FORMED A COALITION THAT MANAGED TO GET IN POWER, THE OPPOSITION IN TANZANIA TRIED TO FORM A COALITION BUT FAILED. REMEMBER THIS COALITION IDEA WAS BORN IN KENYA.

THE DEAR FRIEND THE LIST IS ENDLESS BUT THE BOTTOM LINE HERE IS IT IS NORMAL TO EXCHANGE IDEAS. HAVE A NICE DAY.
I don't really get where you heading to other than smelling a sense of a display of self-importance! You seem to be suggesting that you are always ahead of us, and at the same time you sarcastically suggest that this is a normal exchange of ideas, Isn't this what the English call hypocrisy?
 

Forum statistics

Threads 1,238,351
Members 475,888
Posts 29,317,929