Shirika la Ndege nchini ATCL lakabiliwa na Uhaba wa Marubani!! Serious?.


sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
6,145
Likes
1,505
Points
280
sirluta

sirluta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
6,145 1,505 280
Mkurugenzi Mkuu Mtendaji wa Shirika la Ndege nchini ATCL linalomiliki ndege mbili aina ya BOMBERDIER Mhandisi Ladislaus Matindi, amewaeleza Waandishi wa habari kuwa, shirika hilo linakabiliwa na changamoto zikiwepo;

==Ucheleweshwaji wa ndege
==Kutokuwa na ndege maeneo yaliyopaswa kuhudumiwa na ndege za shirika hilo.

Ameeleza tatizo ni kutokana na shirika hilo kuwa na IDADI NDOGO YA MARUBANI ambapo hadi sasa kuna marubani wanne tu huku wengine wapo mafunzoni.


Je huyu Mhandisi anatosha katika nafasi yake hiyo ya Ukurugenzi?
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,429
Likes
73,953
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,429 73,953 280
Wamuachie bwana yule afanye kila kitu.
 
M

Mseti athuman

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2016
Messages
201
Likes
142
Points
60
Age
26
M

Mseti athuman

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2016
201 142 60
wamuambie akaendeshe na ndege maana yeye anacheza namba zote ..uchumi ukemia siasa urubani menejiment sheria duuuh
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
7,241
Likes
8,780
Points
280
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
7,241 8,780 280
Zile ndege kwani ni za ATCL au ni za serikali ila zimekodishwa ATCL?
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
6,284
Likes
5,401
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
6,284 5,401 280
Huyu CEO ni jipu
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,177
Likes
2,514
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,177 2,514 280
Zile ndege kwani ni za ATCL au ni za serikali ila zimekodishwa ATCL?
Mkuu hizi ndege zilinunuliwa na Serikali bila mkopo. ATCL ni kampuni ya Serikali na sio ya watu binafsi au makampuni mengine.

Kwa wale wagumu wakuelewa vitu "Zimenunuliwa haziku kodishwa".
 
kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2015
Messages
5,079
Likes
4,328
Points
280
kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2015
5,079 4,328 280
Rubani anataka alipwe pesa ndefu nani ataenda hapo?
 
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
2,922
Likes
4,112
Points
280
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
2,922 4,112 280
Serikali imesomesha marubani wangapi...au INA mpango gani wa kusimesha marubani..??
 
balbu

balbu

Member
Joined
Nov 15, 2016
Messages
71
Likes
27
Points
25
Age
42
balbu

balbu

Member
Joined Nov 15, 2016
71 27 25
Marupurupu yapo tuje?ata kama mshahara mdogo sio issue muhim nikipaa tu nataka changu,afu sitak nikatwe nssf.
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,360
Likes
6,730
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,360 6,730 280
Mkuu hizi ndege zilinunuliwa na Serikali bila mkopo. ATCL ni kampuni ya Serikali na sio ya watu binafsi au makampuni mengine.

Kwa wale wagumu wakuelewa vitu "Zimenunuliwa haziku kodishwa".


Ziko chini ya TGFA, then zimekodishwa/leased ATCL.. legally sio za ATCL, ni za TGFA

Why..? Bcoz ATCL wanadaiwa sana madeni makubwa ya kihuni tu, kutokana na mikataba feki walioingia miaka ya nyuma, so serikali ikafanya
hivyo kukwepa ATCL kushtakiwa na wadaiwa, so ATCL wana operate tu, but ni za TGFA

TGFA ni kitengo maalum cha Anga cha Mh. Rais, ni ndege za Rais ziliko, in other meaning, ATCL imeekwa chini ya usalama maalum na ulinzi, na makachero kibao thru TGFA, tit for tat..

TGFA is like Air Force One in other words, ila inatoa huduma za anga kwa Mh. Rais Bara, Rais Znz, Makamu wa Rais bara, Makamu wa Rais Znz na Waziri Mkuu.. wako makini sana sana, but makachero tupu nijuavyo..
 
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2014
Messages
2,238
Likes
2,229
Points
280
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2014
2,238 2,229 280
Nibora kuwa Dereva wa Dar express kuliko hizo bombadia zenu.
Watu wanahitaji heshima wawapo makazini sio dharau
Umenena vema. Heshima na Kazi havitenganishwi
 
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2014
Messages
2,238
Likes
2,229
Points
280
Dan Zwangendaba

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2014
2,238 2,229 280
Kwanini wasije huku Chuo cha Marubani Tabata Magengeni kuchukua deiwaka? Mbona Daladala zinapiga mzigo na deiwaka na faida inaingia tu.
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,503
Likes
5,852
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,503 5,852 280
Nibora kuwa Dereva wa Dar express kuliko hizo bombadia zenu.
Watu wanahitaji heshima wawapo makazini sio dharau
Mkuu hujalazimishwa kupanda. Ni pesa yako unayotumia na huu ni ulimwengu huru.
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,503
Likes
5,852
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,503 5,852 280
Serikali imesomesha marubani wangapi...au INA mpango gani wa kusimesha marubani..??
Wapo marubani wanne nchini Canada sasa hivi wanapigwa msasa. Pia kuna kundi lingine litakwenda siku si nyingi zijazo baada ya hao wanne kuwa wameshahitimu.
 
Edward Sambai

Edward Sambai

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
2,352
Likes
1,513
Points
280
Age
35
Edward Sambai

Edward Sambai

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
2,352 1,513 280
Wapo marubani wanne nchini Canada sasa hivi wanapigwa msasa. Pia kuna kundi lingine litakwenda siku si nyingi zijazo baada ya hao wanne kuwa wameshahitimu.
Acheni blablaa nyingi...!?

Semeni mmekosa abiria na sio kusingizia Marubani.

Mbona wakati makamu amekodi ilipata rubani? Au kipindi cha mazishi ya Sitta RIP ilipata rubani?
 
D

DomieLe

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
809
Likes
781
Points
180
D

DomieLe

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
809 781 180
Rubani anataka alipwe pesa ndefu nani ataenda hapo?
NI habari ya ajabu sana unanunua ndege ya mbii kwa USD 54,000,000 halafu miezi miwili baada ya delivery kwa mbwembwe unalalamika hazina marubani! Wakati mnapanga kununua mlifikiria zitaendeshwa na nani?
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
9,503
Likes
5,852
Points
280
Age
44
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
9,503 5,852 280
Acheni blablaa nyingi...!?

Semeni mmekosa abiria na sio kusingizia Marubani.

Mbona wakati makamu amekodi ilipata rubani? Au kipindi cha mazishi ya Sitta RIP ilipata rubani?
Mkuu najaribu kukuelezea facts wewe unaleta siasa za vijiweni. Hakuna shirika la ndege linalo take off na ghafla tu likaweza kununua airbus.

Awamu zilizopita zilikubaliana na mizengwe na upigaji lakini sio hii ya tano. Wape muda uone mambo makubwa watakayofanya. Ukiingiza siasa za makamu wa rais na mambo mengine utakuwa unapoteza muda na nguvu zako bure.
 

Forum statistics

Threads 1,273,260
Members 490,343
Posts 30,475,692