Always be specific. Viongozi wa dini wanaoikosoa serikali wana hoja za msingi zilizosheheni uzalendo au la? Kuwa kiongozi wa dini sio kwamba unapoteza sifa ya kutoa mawazo yako maana hii haki ya asili. Kokote duniani viongozi wa dini wanatoa hoja ziwe za kusifia au kukosoa.Mbona viongozi hao wa dini wanapoisifia serikali hatusikii malalamiko? Kuikosoa imekuwa nongwa? Halafu watu kama wewe na Shibuda muelewe kuwa serikali inatengenezwa na awatu wa kawaida wanaofanya makosa na madhambi na wanatakiwa kukosolewa na kuambiwa point blank. Wakifanya vizuri watasifiwa wakifanya vibaya wabomolewe.
Na lazima tuwe wakweli. Hivi serikali hii inayofanya kazi kwa style ya zima mato itasifiwa kwa lipi? Napata tabu wale wanaoitetea pale inapokosolewa. Uchimi imeshindwa, demokrasia imeminya, kisheria inanyima watu haki yao-malipo ya wazee waliokuwa wa Jumuia ya Afrika Mashariki iliyovunjika mwaka 1977, mgombea binafsi, mshindi wa urais kutopingwa mahakamani, litania ni ndefu, elimu imekuwa ni duni na chanzo cha kuwagawa Watanzania kati ya wale wanaomaliza shule za kata na shule nzuri zenye majina ya Watakatifu