Shemeji yangu wa kiume anadharau mji wetu

Shemeji yangu wa kiume anadharau mji wetu

pet geo pet

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2018
Posts
518
Reaction score
815
Wakuu habari!
Naomba niende moja kwa moja kwenye mada sisi katika familia yetu tumezaliwa watoto wanane(08),wakiume wanne(04)na wakike wanne(04).

Dada yangu wa kwanza alishaolewa lakini familia yao haikudumu,lakini huyu dada yangu wa pili yaani anaenifata mimi aliolewa na kijana mwezake toka 2013.

Sikuwepo nyumbani kwa muda wa miaka miwili kwa ajiri ya masomo yangu kwani ni mimi tu katika familia yetu niliofanikiwa kufika elimu ya juu(degree).

Niliporudi nyumbani nilikuta dada yangu zaidi ya mwaka mzima anaishi nyumbani ila Ikifika usiku anaenda kulala kwa mmewe.

Nilipokuwa shule nilikuwa nawasiliana nao asa mama kwani ni mzazi pekee aliebaki duniani nikijaribu kumuuliza, kwanini dada yangu anaishi nyumbani mpaka mwaka mzima na miezi kadhaa wakati mme wake yupo, tena kijana?

Jibu nilikuwa napewa na mama yangu mzazi,shemeji yako bado anajipanga.

Nikauliza tena,anakoishi yeye(shemeji) hapafai kuishi na mke wake?nikasema basi ngoja nje mwezi wa saba niongee na uyo shemeji

Mwezi wa saba ukafika nikaenda nyumbani nikiwa natokea shule nilitisha kikao cha mama na dada yangu, kumueleza kwanini mmeo asikae na wewe?pia kuna tarifa nilipewa huwa anapelekewa chakula cha nyumbani,hiki ndo kiliniuma sana kwanini apelekewe chakula cha nyumbani?

Kikao kilisha nikaamua kumwambia mke wake nenda umwambie kesho aje nyumbani mmeo,pia nikampigia simu ili aje ,haikutosha nilimtumia sms kuwa kesho aje nyumbani.

Ilifika siku hiyo lakini kwa zarau hakuweza kutokea hata kidogo na akatuma sms hatoweza fika nyumbani kwa siku hiyo.

Basi hatua niliochukua nimbebesha dada yangu(mkewe)mabegi na mtoto wake wote nikawapeleka anapoishi huyo mmewe.

Nilivofika tu pale anapoishi akakimbia kulekea nyumbani kwetu,na mimi nilikuwa nishabadilisha mawazo kabisa ya kumusikiliza.ndipo nilimfukuza nyumbani kwetu kwani mimi ndo mkubwa kutokana na mila za kisukuma.

Cha ajabu alianza kukatalia nyumbani hapo ndo niliweka elimu pembeni na kumtoa kwa nguvu,watu walijaa sana,mama pia nae alikuja kutuamua lakini nilikuwa nishapaniki kwa wakati ule nikaona huyu shemeji amezarau familia yetu.

Baada ya siku chache nilichukiwa na familia zima kuanzia mama,wadogo zangu wa kike wote na wakiume wote kwa kitendo kile..mpka sasahivi nishatoka zangu nyumbani nimeamua nikajitaftie maisha yangu.pia nilikuwa natuma sana hela yangu ya kujikimu shuleni kwa ajiri ya kuwasidia hapo nyumbani.

shemeji yangu alikuwa atoi hata mia pale nyumbani lakini chakula anapelekewa na mke wake jioni anaenda kulala nae.qn to ask hivi ile ilikuwa ndoa au walikuwa wanafanya mapenzi..pia nikumpa huyu shemeji uvivu wa kufikiri kabisa.

Wakuu naombeni ushauri wa mawazo kwani hapa sina mbele wala nyuma najua hapa jf kuwa watu wenye uwezo mkubwa wa kuchambua mambo.ushauri wako utanipanua mawazo yangu nilionaya sasa.

Asanteni na karibuni kwa mawazo.
 
wakuu habari!
Naomba niende moja kwa moja kwenye mada.Sisi katika familia yetu tumezaliwa watoto wanane(08),wakiume wanne(04)na wakike wanne(04).

Dada yangu wa kwanza alishaolewa lakini familia yao haikudumu,lakini huyu dada yangu wa pili yaani anaenifata mimi aliolewa na kijana mwezake toka 2013.

Sikuwepo nyumbani kwa muda wa miaka miwili kwa ajiri ya masomo yangu kwani ni mimi tu katika familia yetu niliofanikiwa kufika elimu ya juu(degree).

Niliporudi nyumbani nilikuta dada yangu zaidi ya mwaka mzima anaishi nyumbani ila IKIFIKA USIKU ANAENDA KULALA KWA MMEWE.

Nilipokuwa shule nilikuwa nawasiliana nao asa mama kwani ni mzazi pekee aliebaki duniani nikijaribu kumuuliza, kwanini dada yangu anaishi nyumbani mpaka mwaka mzima na miezi kadhaa wakati mme wake yupo, tena kijana?

Jibu nilikuwa napewa na mama yangu mzazi,shemeji yako bado anajipanga...

Nikauliza tena,anakoishi yeye(shemeji) hapafai kuishi na mke wake?nikasema basi ngoja nje mwezi wa saba niongee na uyo shemeji

Mwezi wa saba ukafika nikaenda nyumbani nikiwa natokea shule.nilitisha kikao cha mama na dada yangu, kumueleza kwanini mmeo asikae na wewe?pia kuna tarifa nilipewa huwa anapelekewa chakula cha nyumbani,hiki ndo kiliniuma sana kwanini apelekewe chakula cha nyumbani?

Kikao kilisha nikaamua kumwambia mke wake nenda umwambie kesho aje nyumbani mmeo,pia nikampigia simu ili aje ,haikutosha nilimtumia sms kuwa kesho aje nyumbani.

Ilifika siku hiyo lakini kwa zarau hakuweza kutokea hata kidogo na akatuma sms hatoweza fika nyumbani kwa siku hiyo.

Basi hatua niliochukua nimbebesha dada yangu(mkewe)mabegi na mtoto wake wote nikawapeleka anapoishi huyo mmewe.

Nilivofika tu pale anapoishi akakimbia kulekea nyumbani kwetu,na mimi nilikuwa nishabadilisha mawazo kabisa ya kumusikiliza.ndipo nilimfukuza nyumbani kwetu kwani mimi ndo mkubwa kutokana na mila za kisukuma.

Cha ajabu alianza kukatalia nyumbani hapo ndo niliweka elimu pembeni na kumtoa kwa nguvu,watu walijaa sana,mama pia nae alikuja kutuamua lakini nilikuwa nishapaniki kwa wakati ule nikaona huyu shemeji amezarau familia yetu.

Baada ya siku chache nilichukiwa na familia zima kuanzia mama,wadogo zangu wa kike wote na wakiume wote kwa kitendo kile..mpka sasahivi nishatoka zangu nyumbani nimeamua nikajitaftie maisha yangu.pia nilikuwa natuma sana hela yangu ya kujikimu shuleni kwa ajiri ya kuwasidia hapo nyumbani.
SHEMEJI YANGU ALIKUWA ATOI HATA MIA PALE NYUMBANI LAKINI CHAKULA ANAPELEKEWA NA MKE WAKE JIONI ANAENDA KULALA NAE.QN to ask hivi ile ilikuwa ndoa au walikuwa wanafanya mapenzi..pia nikumpa huyu shemeji uvivu wa kufikiri kabisa.

Wakuu naombeni ushauri wa mawazo kwani hapa sina mbele wala nyuma najua hapa jf kuwa watu wenye uwezo mkubwa wa kuchambua mambo.ushauri wako utanipanua mawazo yangu nilionaya sasa.

Asanteni na karibuni kwa mawazo.
Ume kosea kitu kimoja tu ...kwa nini uku wachapa na viboko wote dada ako na mmewe hawana adabu kabsa [emoji41]
naijatwittersavages-20181113-0002.jpeg
 
According to mila za kisukuma upo sahihi ila ungejaribu kuchunguza sana kipi kipo nyuma ya pazia
 
Aiseeee
Huyo shemeji anamengine

Mchunguze bila wote kujua.. weka proof.. labda hana hata kazi au analelewa na wanawake wengine
 
Tatizo hapo ni moja tu, wala hutakiwi kuhangaika sana.
Kwenye familia yenu inaonekana nguvu inayoongoza familia ni nguvu ya kike.
Kwenye familia amekosekana Baba.

Kwa hiyo matatizo kama hayo yatatokea sana tu, sio kwa sababu shemeji yako ni mbaya
Ila ni kwa sababu kwenye familia yenu Feminism imetawala.

Matokeo yake ni maamuzi yasiyo na logic kutoka kwa wana familia, na yanasapotiwa na mama yako akishirikiana na dada zako na wadogo zako ambao kwa udogo wao wanaunga mkono bila kujua.

Shemeji yako ame-take advantage tu ya mchezo baada ya kuusoma kwa kina na kufahamu udhaifu wa familia yenu.
Ni kama mjasiriamali aliyechangamkia fursa.

Cha msingi kama huwezi kubadili hali hiyo, jikalie mbali tu.
Ila jiandae kwa lawama nyingi sana zisizo na msingi.
Kwa sababu feminism inapotawala mahali, na vilawama pia visivyo na msingi hutawala sana.
 
Tatizo hapo ni moja tu, wala hutakiwi kuhangaika sana.
Kwenye familia yenu inaonekana nguvu inayoongoza familia ni nguvu ya kike.
Kwenye familia amekosekana Baba.

Kwa hiyo matatizo kama hayo yatatokea sana tu, sio kwa sababu shemeji yako ni mbaya
Ila ni kwa sababu kwenye familia yenu Feminism imetawala.

Matokeo yake ni maamuzi yasiyo na logic kutoka kwa wana familia, na yanasapotiwa na mama yako akishirikiana na dada zako na wadogo zako ambao kwa udogo wao wanaunga mkono bila kujua.

Shemeji yako ame-take advantage tu ya mchezo baada ya kuusoma kwa kina na kufahamu udhaifu wa familia yenu.
Ni kama mjasiriamali aliyechangamkia fursa.

Cha msingi kama huwezi kubadili hali hiyo, jikalie mbali tu.
Ila jiandae kwa lawama nyingi sana zisizo na msingi.
Point noted
 
yaani issue ya kinyegezi nyegezi inakufanya ukose mbele na nyuma..

waiii..kwani huyo Shemeji akila chakula hapo kwenu unapungukiwa na nini?

Je..ulijaribu kujua ni kipi kimempata Shemeji hadi akahamia kwenu ukweni...ile kabla ya kumwita kwa SMS.?

*MAJI yakisha mwagika hayazoleki tena,labda kudeki tu..

Actually huna tena LA kufanya,subiri huyo mtoto (Uncle) akue aambiwe jinsi ulivyomnyanyasa na kumfukuza baba na mama yake kweupee pee...Kisa una kadigirii.!!
 
Pambana na maisha yako,hao achana nao watakupotezea muda.
 
wakuu habari!
Naomba niende moja kwa moja kwenye mada.Sisi katika familia yetu tumezaliwa watoto wanane(08),wakiume wanne(04)na wakike wanne(04).

Dada yangu wa kwanza alishaolewa lakini familia yao haikudumu,lakini huyu dada yangu wa pili yaani anaenifata mimi aliolewa na kijana mwezake toka 2013.

Sikuwepo nyumbani kwa muda wa miaka miwili kwa ajiri ya masomo yangu kwani ni mimi tu katika familia yetu niliofanikiwa kufika elimu ya juu(degree).

Niliporudi nyumbani nilikuta dada yangu zaidi ya mwaka mzima anaishi nyumbani ila IKIFIKA USIKU ANAENDA KULALA KWA MMEWE.

Nilipokuwa shule nilikuwa nawasiliana nao asa mama kwani ni mzazi pekee aliebaki duniani nikijaribu kumuuliza, kwanini dada yangu anaishi nyumbani mpaka mwaka mzima na miezi kadhaa wakati mme wake yupo, tena kijana?

Jibu nilikuwa napewa na mama yangu mzazi,shemeji yako bado anajipanga...

Nikauliza tena,anakoishi yeye(shemeji) hapafai kuishi na mke wake?nikasema basi ngoja nje mwezi wa saba niongee na uyo shemeji

Mwezi wa saba ukafika nikaenda nyumbani nikiwa natokea shule.nilitisha kikao cha mama na dada yangu, kumueleza kwanini mmeo asikae na wewe?pia kuna tarifa nilipewa huwa anapelekewa chakula cha nyumbani,hiki ndo kiliniuma sana kwanini apelekewe chakula cha nyumbani?

Kikao kilisha nikaamua kumwambia mke wake nenda umwambie kesho aje nyumbani mmeo,pia nikampigia simu ili aje ,haikutosha nilimtumia sms kuwa kesho aje nyumbani.

Ilifika siku hiyo lakini kwa zarau hakuweza kutokea hata kidogo na akatuma sms hatoweza fika nyumbani kwa siku hiyo.

Basi hatua niliochukua nimbebesha dada yangu(mkewe)mabegi na mtoto wake wote nikawapeleka anapoishi huyo mmewe.

Nilivofika tu pale anapoishi akakimbia kulekea nyumbani kwetu,na mimi nilikuwa nishabadilisha mawazo kabisa ya kumusikiliza.ndipo nilimfukuza nyumbani kwetu kwani mimi ndo mkubwa kutokana na mila za kisukuma.

Cha ajabu alianza kukatalia nyumbani hapo ndo niliweka elimu pembeni na kumtoa kwa nguvu,watu walijaa sana,mama pia nae alikuja kutuamua lakini nilikuwa nishapaniki kwa wakati ule nikaona huyu shemeji amezarau familia yetu.

Baada ya siku chache nilichukiwa na familia zima kuanzia mama,wadogo zangu wa kike wote na wakiume wote kwa kitendo kile..mpka sasahivi nishatoka zangu nyumbani nimeamua nikajitaftie maisha yangu.pia nilikuwa natuma sana hela yangu ya kujikimu shuleni kwa ajiri ya kuwasidia hapo nyumbani.
SHEMEJI YANGU ALIKUWA ATOI HATA MIA PALE NYUMBANI LAKINI CHAKULA ANAPELEKEWA NA MKE WAKE JIONI ANAENDA KULALA NAE.QN to ask hivi ile ilikuwa ndoa au walikuwa wanafanya mapenzi..pia nikumpa huyu shemeji uvivu wa kufikiri kabisa.

Wakuu naombeni ushauri wa mawazo kwani hapa sina mbele wala nyuma najua hapa jf kuwa watu wenye uwezo mkubwa wa kuchambua mambo.ushauri wako utanipanua mawazo yangu nilionaya sasa.

Asanteni na karibuni kwa mawazo.
Watu wanadai usukuma ni mzigo
 
Mkuu,nilipoona title nikajua ni wewe
Kumbe wewe uko vzr japo unazingua...fikiria mwenzio amesoma mpka university bado anapuyanga kwenye uandishi sasa asingesoma si ndyo angekuwa kituko?
Wasukuma mki-graduate muwe mnarudi shule kuanza darasa la awali!
Mwenzako ameomba msaada juu ya mada kama hujaelewa kaa kimya, au uliza, uandishi waachie wengine
 
WA KUMJALI HAPO NI MAMA TU...HAO KENGE WENGINE WAMEYATAKA WENYEWE...
 
Mwenzenu kaomba msaada wa mawazo nyie mnamsakama uandishi wenu, ngosha huyo hapo kinacho panda ni
kisukuma na kidhungu hivyo mlivyo mwelewa hivyo hivyo toeni ushauri bas,[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]i
 
Back
Top Bottom