Sheikh wa Wilaya Bagamoyo amkana Lowassa

Sheikh wa Wilaya Bagamoyo amkana Lowassa

..I know all that.

..lakini hapa kinachoendelea ni SIASA.

..kwa hiyo unatakiwa ukitizame kwa jicho la kisiasa.

..sit back and enjoy the "movie". huu ni mchezo unachezwa hapa kuhalalisha candidacy ya mgombea fulani.

..CCM kwenye mkutano mkuu unaochagua mgombea Uraisi huwa wanasema "tusipoteua mgombea anayeungwa mkono huko nje..." sasa huyu anayecheza mchezo huu anajibu hoja hiyo.

..Hii script ilichezwa hata wakati wa Kikwete. Aliyeandika script hiyo ndiyo huyo huyo alieandika hii script inayochezwa sasa hivi.

..This is politics and has nothing to do na historia ya Bagamoyo.
JokaKuu,
You knew all this!
Really...hapa Majlis au kabla.

Hii ya masheikh wa Bagamoyo ina kila kitu na historia yake kama
ngome ya TANU kisha sasa CCM.

Huwezi kuwa sheikh hapa Bagamoyo kama si murid wa Qadiriyya.
Murid hana sauti mbele ya Khalifa wake.

Wewe huwezi kuyajua haya ndipo nilipokupa rejea usome ili uwe
mjuzi wa hizi "politics" za Uislam na Siasa hapa nchini.

Wakati wa kupigania uhuru katiika uchaguzi mmoja kuna kisa hiki
mashuhuri.

Khalifa wa wakati ule Sheikh Mohamed Ramiyya alitaka TANU
ishinde sana.

Sheikh Ramiyya akaitisha maulid kubwa na yeye mwenyewe
akapanda kwenye membar kavaa joho lake la ukhalifa.

Hiyo ni usiku wa manane maulid yamewiva.
Khalifa akawaambia murid wake:

"Mimi Khallifa wenu nimesimama hapa kukuambieni kuwa yule
asiyeipigia kura TANU basi ajue kesho kiama hatafufuliwa na mimi."

"Tariqa," maana yake ni "njia."
Mwenye kuongoza watu wake kwenye njia ni Khalifa.

Ndiyo maana hadi leo hakuna sheikh yoyote wa Bagamoyo kasimama
kumjibu Khalifa Sheikh Abdulkadir bin Sheikh Ramiyya.

Hawatathubutu kwa kuwa wanajua nini kitafuata.
Nadhani unajua "excommunication," katika Ukatoliki.

Usipuuze ushauri wangu rudi kasome kitabu hicho cha Nimtz.
Nakuongezea na mengine.

Soma historia ya Mahdi wa Sudan uone ni vipi akiwa na jeshi la
Ansar aliweza kupambana na Waingereza katika miaka ya mwishoni
1800s.

Jeshi la Ansar lilikuwa jeshi la murid.
Closer to home.

Vipi TANU na Nyerere aliweza kupata wafuasi wengi juu ya kuwa
yeye alikuwa mgeni Dar es Salaam.

Waliomuunga mkono huko mashamba kama Rufiji na majmbo ya
Kusini walikuwa murid chini ya uongozi wa masheikh wao akina
Sheikh Hassan bin Amir, Mohamed Yusuf Badi na wengineo.
 
Mjasiria,
Ikiwa uko Dar es Salaam kitabu kipo Tanzania Publishing House,
Samora Avenue hapo utakipata kwa T.Shs: 15,000.00.

Ibn Hazm Media Centre Msikiti wa Mtoro na Msikiti wa Manyema
hapo ni shs: 10,000.00.

Book Centre Mbezi ni shs: 10,000.00

A Novel Idea Slip Way Masaki 15,000.00

Cafe Bookshop, Mikocheni (sina hakika ya bei)

Arusha Kase Bookshop (sina hakika ya bei)
Nashukuru mkuu kwa taarifa ila tatizo sipo Dsm. Halafu pia kinaitwaje (title)? Maana umesema kitabu cha Abdul Sykes bila kuandika kichwa cha kitabu.
 
Nashukuru mkuu kwa taarifa ila tatizo sipo Dsm. Halafu pia kinaitwaje (title)? Maana umesema kitabu cha Abdul Sykes bila kuandika kichwa cha kitabu.

Mjasiria,
Niwie radhi sana lakini kitabu hiki ni maarufu sana ukisema kitabu cha Abdul
Sykes inatosha lakini jina kamili ni "Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes..."

Duka lolote linalouzwa kitabu hiki ukisema nipe kitabi cha Sykes inatosha.
 
Mohamed Said,

..Ili kuelewa na ku-appreciate hii "movie" inabidi u-dumb down a little bit.

..Hii "movie" walengwa wake siyo watu wajuzi wa historia, siasa, na masuala ya kidini, kama wewe.

..walengwa hapa ni umma wa wa-Tz wakawaida ambao hawana utamaduni ya kujisomea na kuchambua kwa kiwango chako.

..Off course hao "Mashekhe" wa Bagamoyo hawatagombana na Khalifa wao. Team Lowassa huwa hawagombani na mtu yeyote, bali huzua jambo lingine ku-create more "BUZZ" around their candidate.

..All in all, usiiangalie hii "movie" kwa jicho la kisomi, bali kwa jicho la Mtanzania wa kawaida.
 
Last edited by a moderator:
Mohamed Said,

..Ili kuelewa na ku-appreciate hii "movie" inabidi u-dumb down a little bit.

..Hii "movie" walengwa wake siyo watu wajuzi wa historia, siasa, na masuala ya kidini, kama wewe.

..walengwa hapa ni umma wa wa-Tz wakawaida ambao hawana utamaduni ya kujisomea na kuchambua kwa kiwango chako.

..Off course hao "Mashekhe" wa Bagamoyo hawatagombana na Khalifa wao. Team Lowassa huwa hawagombani na mtu yeyote, bali huzua jambo lingine ku-create more "BUZZ" around their candidate.

..All in all, usiiangalie hii "movie" kwa jicho la kisomi, bali kwa jicho la Mtanzania wa kawaida.

JokaKuu,
Umeniambia jambo ambalo sikuliwaza.

Tujaalie ndiyo hivyo EL anawalenga watu wa kawaida kabisa wa chini ambao
wataamini kuwa yeye ndiyo chagua la umma.

Hawa watu wa chini siyo wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM maana hapo
ndipo penye uwanja wa uamuzi kujulikana mbivu na mbichi.

Hebu nieleze hapa atafanya "ganga saba" gani ili apite?
Najua wazi maadui zake hivi sasa wananoa mapanga ya kummaliza.

Hebu niweke sawa.
 
JokaKuu,
Umeniambia jambo ambalo sikuliwaza.

Tujaalie ndiyo hivyo EL anawalenga watu wa kawaida kabisa wa chini ambao
wataamini kuwa yeye ndiyo chagua la umma.

Hawa watu wa chini siyo wajumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM maana hapo
ndipo penye uwanja wa uamuzi kujulikana mbivu na mbichi.

Hebu nieleze hapa atafanya "ganga saba" gani ili apite?
Najua wazi maadui zake hivi sasa wananoa mapanga ya kumaliza.

Hebu niweke sawa.

..wajumbe wa mkutano mkuu watapima upepo kuangalia hawa wananchi wa kawaida wanamuelekeo upi.

..kumbuka kwamba mule ndani kwenye mkutano mkuu kabla ya kupiga kura huwa wanatahadharishana kwamba, " tumchague mgombea "anayekubalika" huko nje..."

..Mwalimu Nyerere ndiye mwana-ccm pekee aliyekuwa na uwezo wa kumpigia kampeni mgombea wa CCM ambaye hajulikani na hana ushawishi kwa wananchi wa kawaida.

..Hata JK naye alijenga mazingira kwamba anakubalika huko nje, na hiyo ikapelekea Mkapa kubadili msimamo wake ktk hatua ya mwisho kabisa.

..Hao wana-CCM wanaonoa mapanga ni bora wafanye haraka kummaliza EL sasa hivi, kabla hii sumu yake haijaenea kila mahali. Sera ya containment haifai kwenye suala kama hili.

NB:

..Mzee Mangula alishaandaa waraka unaoelekeza kwamba JK amekiuka kanuni na maadili ya CCM, lakini baada ya kupima upepo wananchi wa kawaida wanasema nini, waraka huo ikabidi uwekwe kando na JK apitishwe.
 
..wajumbe wa mkutano mkuu watapima upepo kuangalia hawa wananchi wa kawaida wanamuelekeo upi.

..kumbuka kwamba mule ndani kwenye mkutano mkuu kabla ya kupiga kura huwa wanatahadharishana kwamba, " tumchague mgombea "anayekubalika" huko nje..."

..Mwalimu Nyerere ndiye mwana-ccm pekee aliyekuwa na uwezo wa kumpigia kampeni mgombea wa CCM ambaye hajulikani na hana ushawishi kwa wananchi wa kawaida.

..Hata JK naye alijenga mazingira kwamba anakubalika huko nje, na hiyo ikapelekea Mkapa kubadili msimamo wake ktk hatua ya mwisho kabisa.

..Hao wana-CCM wanaonoa mapanga ni bora wafanye haraka kummaliza EL sasa hivi, kabla hii sumu yake haijaenea kila mahali. Sera ya containment haifai kwenye suala kama hili.

NB:

..Mzee Mangula alishaandaa waraka unaoelekeza kwamba JK amekiuka kanuni na maadili ya CCM, lakini baada ya kupima upepo wananchi wa kawaida wanasema nini, waraka huo ikabidi uwekwe kando na JK apitishwe.

Joka Kuu,
Mimi nimepiga goti kwako unanisomesha.
Ahsante nakushukuru.

Kuna mengi umenieleza sikuwa hadhir kabisa.
Haya tuje kwa wapinzani na EL.

Wana kadi zozote wanazoweza kutupa kwa wananchi dhidi ya EL?
 
Joka Kuu,
Mimi nimepiga goti kwako unanisomesha.
Ahsante nakushukuru.

Kuna mengi umenieleza sikuwa hadhir kabisa.
Haya tuje kwa wapinzani na EL.

Wana kadi zozote wanazoweza kutupa kwa wananchi dhidi ya EL?

..kuna wanaosema kwamba ndani ya CCM ni Magufuli peke yake ndiye anayeweza kumpiku EL.

..lakini nani ana uhakika kwamba huyo naye hajanunuliwa na EL??

..kwa Ukawa kwanza lazima wawe na umoja, na wasiruhusu mikwaruzano baina yao wakati wa kampeni.

..pili Ukawa lazima wawe na mgombea ambaye ataweza kuwaaminisha wananchi kwamba matatizo yao[wananchi] yametokana na ubovu wa kiutendaji wa CCM, na ili kuondokana na matatizo hayo wanapaswa kuchagua mpinzani.
 
..kuna wanaosema kwamba ndani ya CCM ni Magufuli peke yake ndiye anayeweza kumpiku EL.

..lakini nani ana uhakika kwamba huyo naye hajanunuliwa na EL??

..kwa Ukawa kwanza lazima wawe na umoja, na wasiruhusu mikwaruzano baina yao wakati wa kampeni.

..pili Ukawa lazima wawe na mgombea ambaye ataweza kuwaaminisha wananchi kwamba matatizo yao[wananchi] yametokana na ubovu wa kiutendaji wa CCM, na ili kuondokana na matatizo hayo wanapaswa kuchagua mpinzani.

JokaKuu,
Mimi sipendi kutishwa katika umri huu.
Sitaki mke wangu aniamshe usiku ananiuliza, "Sweetie umepatwa na jinamizi gani?"

Hii ya Mangula kununuliwa...
Duuuu! Mkuu mbona unataka niweweseke?

Plot hii si ya James Hadlley Chase huyu mwenye Irving Wallace.

JokaKuu,
Nadhani umeshaona kuwa kuna majibu yanakuja.
Leo uongozi wa wanafunzi Dodoma wamekuja na tamko nadhani ushaliona.

Hili tamko si zuri kwa EL labda kama wanafunzi waliokwenda kwa EL wajibu
kuwa tulikuwa tunawawakilisha wenzetu.

Sasa hapa uzuri wake utakuwa kuonyesha kuwa upo mwanya kati ya viongozi
wa wanafunzi na wanafunzi wenyewe.

Ikiwa itadhihirika kuwa viongozi hawana sikio ardhini kusikiliza mwelekeo wa
umma wa wanafunzi hii itakuwa safi sana kwa LE.

Vipi itanoga kwa LE ni kuwa itaonekana kuwa lipo kundi kubwa katika wanafunzi
linamuunga mkono na viongozi wa wanafunzi Dodoma wako nyuma.

Wamepitwa na wakati na kushindwa kuelewa mambo yanavyokwenda.
Nadhani umeona zile "ncha kali," katika tamko la viongozi wa wanafunzi.

Hofu yangu ni kuwa mambo kama haya ni barabara ya njia mbili.
Ndiyo kwanza pazia linafunguliwa.

Nat King Cole alikuwa na nyimbo yake akifungulia shows zake: "What a Lovely
Way to Spend an Evenning."

Mimi nilivyokuwa kijana nikiipenda nyimbo hii ya Ray Charles: "Let the Good
Times Roll."
 
Soma hapa tamko la viongozi wa dini jinsi walivyopinga juu ya upotoshwaji wa vyombo vya habari.

View attachment 236919

Membe kawanunua hawa ni Hatari, Membe hana Mchezo kaamua kununua kila mtu mwenye nia ya kumsaidia kupambana na Lowasa , Leo Membe kanunua Ugeni Rasmi kwenye Tamasha la Pasaka kampa msama mamilioni ili awe Mgeni Rasmi, Membe Hivi Kweli anadhani atakuwa Rais !
 
Kwa kweli Membe kwa sasa hana mpinzani kwenye speed ya kununua njia za kuelekea ikulu, alinunua Ugeni Rasmi kwenye mkutano wa Rais wa Wasabato akaongea Uzushi na sasa kanunua Ugeni Rasmi kwenye Tamasha la pasaka.
 
Kwa kweli Membe kwa sasa hana mpinzani kwenye speed ya kununua njia za kuelekea ikulu, alinunua Ugeni Rasmi kwenye mkutano wa Rais wa Wasabato akaongea Uzushi na sasa kanunua Ugeni Rasmi kwenye Tamasha la pasaka.




Ni muda mrefu zaidi ya miaka saba Membe anakuwa mgeni rasmi kwenye matamsha yanayoandaliwa na Msama Promotion.
Mwaka 2012 nilihudhuria tamasha hilo na Membe alitoa milioni Jumla ya sh. m.25.
Alidai amechangiwa na marafiki yake ikiwemo Waziri mkuu na mh. Rais.

Haya mambo ni siasa tu wanazidiana ujanja lakini wote wanataka kuingia ikulu. Tunachoangalia sasa ni uwezo wa anayetaka kiuongozi na utawala.

Hata hivyo sijasikia akipigiwa kelele kuwa anamwaga pesa au anajisafishia njia ya Ikulu.
 
JokaKuu,
Mimi sipendi kutishwa katika umri huu.
Sitaki mke wangu aniamshe usiku ananiuliza, "Sweetie umepatwa na jinamizi gani?"

Hii ya Mangula kununuliwa...
Duuuu! Mkuu mbona unataka niweweseke?

Plot hii si ya James Hadlley Chase huyu mwenye Irving Wallace.

JokaKuu,
Nadhani umeshaona kuwa kuna majibu yanakuja.
Leo uongozi wa wanafunzi Dodoma wamekuja na tamko nadhani ushaliona.

Hili tamko si zuri kwa EL labda kama wanafunzi waliokwenda kwa EL wajibu
kuwa tulikuwa tunawawakilisha wenzetu.

Sasa hapa uzuri wake utakuwa kuonyesha kuwa upo mwanya kati ya viongozi
wa wanafunzi na wanafunzi wenyewe.

Ikiwa itadhihirika kuwa viongozi hawana sikio ardhini kusikiliza mwelekeo wa
umma wa wanafunzi hii itakuwa safi sana kwa LE.

Vipi itanoga kwa LE ni kuwa itaonekana kuwa lipo kundi kubwa katika wanafunzi
linamuunga mkono na viongozi wa wanafunzi Dodoma wako nyuma.

Wamepitwa na wakati na kushindwa kuelewa mambo yanavyokwenda.
Nadhani umeona zile "ncha kali," katika tamko la viongozi wa wanafunzi.

Hofu yangu ni kuwa mambo kama haya ni barabara ya njia mbili.
Ndiyo kwanza pazia linafunguliwa.

Nat King Cole alikuwa na nyimbo yake akifungulia shows zake: "What a Lovely
Way to Spend an Evenning."

Mimi nilivyokuwa kijana nikiipenda nyimbo hii ya Ray Charles: "Let the Good
Times Roll."

..very interesting jinsi huu mchezo unavyochezwa.
 
Back
Top Bottom