Serikali yatoa trilioni moja kununua dawa

  • Thread starter mkadiriajimajenzi
  • Start date

mkadiriajimajenzi

mkadiriajimajenzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
459
Likes
333
Points
80
Age
49
mkadiriajimajenzi

mkadiriajimajenzi

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
459 333 80
AHADI ya serikali ya kuanza kusambaza dawa katika hospitali zote nchini kutokana na madai ya kuwepo kwa uhaba wa dawa za aina mbalimbali, imeanza kutekelezwa.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ziarani mkoani Arusha amesema Serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa na kuhakikisha pia madaktari 8,000 wanasambazwa kwenye hospitali mbalimbali za mikoa na wilaya ili kutatua changamoto za afya na utoaji wa huduma bora kwa wananchi.

Katika hatua nyingine, Majaliwa amewataka watendaji wa Idara ya Uhamiaji kufanya misako kwenye nyumba za wageni na kudhibiti wageni wanaoingia kwenye mipaka mbalimbali nchini kutokana na kushamiri kwa wahamiaji haramu.

Aliyasema hayo jana wakati alipokuwa akizungumza na watumishi wa idara na taasisi mbalimbali za serikali ikiwemo watumishi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha na Wilaya ya Arusha.

Ukosefu wa dawa.

Akizungumzia upatikanaji wa dawa, Majaliwa alisema serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa za aina mbalimbali ili kuondoa upungufu wa dawa kwenye hospitali nchini.

Akieleza namna serikali ilivyo na nia ya dhati ya kumaliza tatizo la dawa nchini, Majaliwa alisema; “Awali tulitoa Sh bilioni 40 kwa ajili ya dawa na sasa tumeongeza fedha hadi kufikia shilingi trilioni moja.

“Tunataka kero ya upungufu wa dawa hospitalini iishe. Naagiza kila hospitali kuhakikisha inakuwa na dirisha la huduma za bure kwa wazee pamoja na duka la dawa,” alisema.

Akizungumza kuhusu nidhamu ya fedha zinazotolewa na serikali kwa ajili ya miradi mbalimbali ya maendeleo katika kila halmashauri alisema serikali imeridhia kutoa Sh bilioni 177 kwa halmashauri zote nchini kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.

Aliwataka wakuu wa idara, wakurugenzi, mameya pamoja na wakaguzi wa ndani kuhakikisha fedha zinazotolewa na serikali zinakwenda katika miradi ile iliyokusudiwa na si vinginevyo.

Alisema Mkoa wa Arusha umepokea Sh bilioni 54 katika halmashauri zote kwa ajili ya miradi ya maendeleo na kusisitiza kuwa serikali si kwamba haina fedha ila imeminya matumizi ya hovyo hovyo yaliyokuwa yakifanyika kwenye halmashauri au kubadilishwa fedha za matumizi ya miradi iliyokusudiwa.

Alisisitiza kuwa ni vyema maofisa maduhuli kukusanya maduhuli ili kuongeza mapato ya ndani yanayokusanywa ndani ya halmashauri ili kuwezesha bajeti za halmashauri kutekeleza mambo mbalimbali.

Wahamiaji haramu

Kuhusu wahamiaji haramu, Waziri Mkuu alisema inashangaza kuona hivi sasa kuna wimbi la watu wanaoingia katika maeneo mbalimbali ya mipakani na kuleta madhara mbalimbali ikiwemo kuzagaa kwa silaha za aina mbalimbali.

Alisema serikali haizuii wageni kutoka nje ya nchi kuingia nchini, lakini ni lazima udhibiti wa wageni hao ufanyike kwa ukamilifu ili kufahamu wanaingia nchini kufanya nini na wanakaa kwa siku ngapi ili kudhibiti wingi wa watu wanaoingia nchini.

“Fanyeni misako kwenye nyumba za wageni na sehemu nyingine ili kudhibiti watu wanaoingia nchini maana uingizwaji wa silaha zisizokuwepo nchini umeongezeka. Ni lazima tujue zinaingia kwa nini,” alisema.

Uwajibikaji serikalini

Akizungumzia nidhamu katika utumishi wa umma, Waziri Mkuu aliwasihi watumishi wa idara mbalimbali za serikali kuhakikisha wanafanya kazi kwa nidhamu kwa kuwatumikia wananchi wanaohitaji huduma mbalimbali.

Alisema baadhi ya wananchi hawana uelewa juu ya wapi wapeleke malalamiko yao, lakini kwa kuwa watumishi wa umma wapo, wanapaswa kuwasikiliza na kuwapa maelekezo sahihi ni wapi waende ili matatizo yao yatatuliwe na si kuwatolea maneno yasiyozingatia maadili.

“Serikali hii haitishi watumishi, hapana bali inasisitiza nidhamu ya kazi makazini, hivyo ni lazima kila mtu afanye kazi kadri anavyotakiwa kutekeleza majukumu yake. Serikali italipa madeni yote ya wafanyakazi wanayoidai, kwani hivi sasa inamalizia kulipa madeni ya ndani halafu watumishi watalipwa stahiki zao.”

Aliwataka wakuu wa mikoa na wilaya kukagua miradi mbalimbali ya maendeleo pamoja na kusoma vitabu vya Ilani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ili kuyafanyia kazi yale yote yaliyokuwepo katika idara husika.

Alisisitiza Jiji la Arusha na halmashauri zote nchini kutenga maeneo ya wazi ili kuwezesha wananchi kupata mahali pa kupumzikia, kwani hivi sasa hakuna maeneo ya kupumzikia kutokana na kila mtu kujenga nyumba hadi kwenye maeneo yasiyoruhusiwa kwa ujenzi.

Awali, Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo akisoma taarifa ya kwa Waziri Mkuu, alisema mkoa huo unajitahidi kuhakikisha hali ya ulinzi na usalama inaimarika.

Alisema hata hivyo unakabiliwa na upungufu wa walimu kwenye maeneo yaliyopo pembezoni mwa miji na hivi sasa wanalifanyia kazi suala hilo ili kuhakikisha walimu wanapelekwa kwenye shule zilizopo pembezoni.


Chanzo:Habari Leo
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,095
Likes
18,564
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,095 18,564 280
Huyu ni Waziri Mkuu ambaye kwa kiasi kikubwa utendaji wake umefunikwa na kivuli cha Uchwara.
 
Kajirutaluka

Kajirutaluka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
1,230
Likes
972
Points
280
Age
36
Kajirutaluka

Kajirutaluka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
1,230 972 280
Walishasema hakuna upungufu wa dawa.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Tunasubiri
 
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
2,822
Likes
3,297
Points
280
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
2,822 3,297 280
Hivi kampeni bado zinaendelea??
Itakuwa.Juzi kwenye taarifa ya habari nilimskia msemaji wa MUHAS akisema madakrari walio hitimu na ambao watahitimu mwaka ujao 2600.Sasa hai 8000 wanapatikana wapi?Au kwa msaada wa USAID.
 
amygdala

amygdala

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
1,081
Likes
973
Points
280
amygdala

amygdala

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
1,081 973 280
wameongeza hela ya dawa kutoka kutoka billion 40 mpk trillioni moja? nna waiwasi na hizi figure
 
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2016
Messages
3,621
Likes
3,686
Points
280
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined May 30, 2016
3,621 3,686 280
Siiaminigi tena hii serikali, hata pesa nyingine huwa zipo kwenye matamshi ila kiuhalisia hazipo/hawana.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,447
Likes
3,521
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,447 3,521 280
Itakuwa.Juzi kwenye taarifa ya habari nilimskia msemaji wa MUHAS akisema madakrari walio hitimu na ambao watahitimu mwaka ujao 2600.Sasa hai 8000 wanapatikana wapi?Au kwa msaada wa USAID.

~~>>>Hao ni MUHAS pekee........ Changanya na wa Bugando, KCMC, IMTU, Hubert Kairuki n.k.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Hatari sana.
 
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
13,526
Likes
10,998
Points
280
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
13,526 10,998 280
Mhh, Trillion?

Labda ya makaratasi na siyo pesa.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,549
Likes
18,236
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,549 18,236 280
Yaaani makusanyo ya mwezi mmoja yote yaende kwenye dawa?

Basi serikali yetu inahela za kutosha.
 
Abuwhythum

Abuwhythum

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2015
Messages
800
Likes
421
Points
80
Abuwhythum

Abuwhythum

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2015
800 421 80
Zinatumika pesa za ajira mpya! Maana kusitishwa kwake kumetunyima pesa nyingi sana
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,549
Likes
18,236
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,549 18,236 280
Yaaani wametoa bilioni 177 kwa halmashauri zote nchi nzima, halafu halmashauri za Arusha pekee zimepewa bilioni 54!? ......mbona hakuna uwiano hata kidogo.!
 
ZIRO

ZIRO

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2014
Messages
903
Likes
606
Points
180
ZIRO

ZIRO

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2014
903 606 180
AHADI ya serikali ya kuanza kusambaza dawa katika hospitali zote nchini kutokana na madai ya kuwepo kwa uhaba wa dawa za aina mbalimbali, imeanza kutekelezwa.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ziarani mkoani Arusha amesema Serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa na kuhakikisha pia madaktari 8,000 wanasambazwa kwenye hospitali mbalimbali za mikoa na wilaya ili kutatua changamoto za afya na utoaji wa huduma bora kwa wananchi.

Katika hatua nyingine, Majaliwa amewataka watendaji wa Idara ya Uhamiaji kufanya misako kwenye nyumba za wageni na kudhibiti wageni wanaoingia kwenye mipaka mbalimbali nchini kutokana na kushamiri kwa wahamiaji haramu.

Aliyasema hayo jana wakati alipokuwa akizungumza na watumishi wa idara na taasisi mbalimbali za serikali ikiwemo watumishi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha na Wilaya ya Arusha.

Ukosefu wa dawa.

Akizungumzia upatikanaji wa dawa, Majaliwa alisema serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa za aina mbalimbali ili kuondoa upungufu wa dawa kwenye hospitali nchini.

Akieleza namna serikali ilivyo na nia ya dhati ya kumaliza tatizo la dawa nchini, Majaliwa alisema; “Awali tulitoa Sh bilioni 40 kwa ajili ya dawa na sasa tumeongeza fedha hadi kufikia shilingi trilioni moja.

“Tunataka kero ya upungufu wa dawa hospitalini iishe. Naagiza kila hospitali kuhakikisha inakuwa na dirisha la huduma za bure kwa wazee pamoja na duka la dawa,” alisema.

Akizungumza kuhusu nidhamu ya fedha zinazotolewa na serikali kwa ajili ya miradi mbalimbali ya maendeleo katika kila halmashauri alisema serikali imeridhia kutoa Sh bilioni 177 kwa halmashauri zote nchini kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.

Aliwataka wakuu wa idara, wakurugenzi, mameya pamoja na wakaguzi wa ndani kuhakikisha fedha zinazotolewa na serikali zinakwenda katika miradi ile iliyokusudiwa na si vinginevyo.

Alisema Mkoa wa Arusha umepokea Sh bilioni 54 katika halmashauri zote kwa ajili ya miradi ya maendeleo na kusisitiza kuwa serikali si kwamba haina fedha ila imeminya matumizi ya hovyo hovyo yaliyokuwa yakifanyika kwenye halmashauri au kubadilishwa fedha za matumizi ya miradi iliyokusudiwa.

Alisisitiza kuwa ni vyema maofisa maduhuli kukusanya maduhuli ili kuongeza mapato ya ndani yanayokusanywa ndani ya halmashauri ili kuwezesha bajeti za halmashauri kutekeleza mambo mbalimbali.

Wahamiaji haramu

Kuhusu wahamiaji haramu, Waziri Mkuu alisema inashangaza kuona hivi sasa kuna wimbi la watu wanaoingia katika maeneo mbalimbali ya mipakani na kuleta madhara mbalimbali ikiwemo kuzagaa kwa silaha za aina mbalimbali.

Alisema serikali haizuii wageni kutoka nje ya nchi kuingia nchini, lakini ni lazima udhibiti wa wageni hao ufanyike kwa ukamilifu ili kufahamu wanaingia nchini kufanya nini na wanakaa kwa siku ngapi ili kudhibiti wingi wa watu wanaoingia nchini.

“Fanyeni misako kwenye nyumba za wageni na sehemu nyingine ili kudhibiti watu wanaoingia nchini maana uingizwaji wa silaha zisizokuwepo nchini umeongezeka. Ni lazima tujue zinaingia kwa nini,” alisema.

Uwajibikaji serikalini

Akizungumzia nidhamu katika utumishi wa umma, Waziri Mkuu aliwasihi watumishi wa idara mbalimbali za serikali kuhakikisha wanafanya kazi kwa nidhamu kwa kuwatumikia wananchi wanaohitaji huduma mbalimbali.

Alisema baadhi ya wananchi hawana uelewa juu ya wapi wapeleke malalamiko yao, lakini kwa kuwa watumishi wa umma wapo, wanapaswa kuwasikiliza na kuwapa maelekezo sahihi ni wapi waende ili matatizo yao yatatuliwe na si kuwatolea maneno yasiyozingatia maadili.

“Serikali hii haitishi watumishi, hapana bali inasisitiza nidhamu ya kazi makazini, hivyo ni lazima kila mtu afanye kazi kadri anavyotakiwa kutekeleza majukumu yake. Serikali italipa madeni yote ya wafanyakazi wanayoidai, kwani hivi sasa inamalizia kulipa madeni ya ndani halafu watumishi watalipwa stahiki zao.”

Aliwataka wakuu wa mikoa na wilaya kukagua miradi mbalimbali ya maendeleo pamoja na kusoma vitabu vya Ilani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ili kuyafanyia kazi yale yote yaliyokuwepo katika idara husika.

Alisisitiza Jiji la Arusha na halmashauri zote nchini kutenga maeneo ya wazi ili kuwezesha wananchi kupata mahali pa kupumzikia, kwani hivi sasa hakuna maeneo ya kupumzikia kutokana na kila mtu kujenga nyumba hadi kwenye maeneo yasiyoruhusiwa kwa ujenzi.

Awali, Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo akisoma taarifa ya kwa Waziri Mkuu, alisema mkoa huo unajitahidi kuhakikisha hali ya ulinzi na usalama inaimarika.

Alisema hata hivyo unakabiliwa na upungufu wa walimu kwenye maeneo yaliyopo pembezoni mwa miji na hivi sasa wanalifanyia kazi suala hilo ili kuhakikisha walimu wanapelekwa kwenye shule zilizopo pembezoni.
Tamko jingine ........
 
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,913
Likes
495
Points
180
Age
70
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,913 495 180
Serikalini hutumia fedha kutekeleza majukumu yake kufuatana na bajeti iliyoidhinishwa na bunge. Nashangaa serikali kutoa fedha kwa majukumu yaliyotengewa fedha inaitisha waandishi wa habari. Au huamua kutoa taarifa kama vile wamefanya jambo ambalo halikupangwa kufanya ila inalitekeleza kwa mpango wa dharura.
Lengo lake ni nini?
 

Forum statistics

Threads 1,274,530
Members 490,721
Posts 30,515,416