Serikali yaipinga Big Brother


Chenge

Chenge

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2011
Messages
1,078
Likes
42
Points
145
Chenge

Chenge

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2011
1,078 42 145
[h=3]Bhoke Ametuponza: Serikali Yapiga Marufuku Watanzania Kushiriki Big Brother !!!![/h]


Bhoke%252520Egina1.jpg
Serikali yaipinga Big Brother
(Vicky Kimaro na Furaha Maugo)
Friday, 12 August 2011 21:11


SERIKALI imepinga Tanzania kushiriki shindano la Big Brother Afrika kwa kuwa shindano hilo linapotosha maadili ya kiafrika na kuharibu kizazi cha watoto wa Tanzania.


Akizungumza bungeni jana, Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo Emmanuel Nchimbi alisema shindano hilo ni kero kubwa kwa serikali na taifa kwa ujumla na hawajui linafundisha nini kwa jamii.


"Hatujui linafundisha nini watoto wetu, linapotosha jamii, ni kero kubwa hatushabikii shindano hili na wanaoenda kushiriki wajue hawana baraka za serikali ndio maana hatujawahi kwenda kuwapokea na bahati yao mawasiliano yao ya kushiriki wanafanya kwa njia ya mtandao,"alisema Nchimbi.


Alisema shindano hilo limekuwa likichochea uvunjifu wa maadili kwa washiriki na hata kwa wale wanaobaki nchini.


Kauli ya Nchimbi imekuja baada ya wabunge kuhoji umuhimu wa shindano hilo ambalo limekuwa likichochea vitendo vya ngono kutokana na kuonyeshwa live kila kitu kinachoendelea ndani ya jumba hilo kinyume na maadili ya kiafrika.


Hivi karibuni mshiriki wa Tanzania, Bhoke Egina alikumbwa na kashfa kubwa ya kujiingiza kwenye uhusiano wa mapenzi na mshiriki toka Uganda Enerst.



BHOKE33.jpg


Washiriki wengine watanzania walioshiriki shindano hilo na hawakukwepa kashfa ya kujiingiza kwenye uhusiano wa kimapenzi ni Mwisho Mwampamba, Richard Benezueout na Latoya.


Shindano hilo huandaliwa na M - Net Afrika na kurushwa moja kwa moja na kituo hicho, limekuwa likifanyika nchini Afrika Kusini kwa kushirikisha nchi zaidi ya 20 barani Afrika.


Wakati huo huo; Wabunge wameendelea kuishutumu Wizara ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo kwa kushindwa kukidhi mahitaji ya wasanii, wanamichezo, wanahabari pamoja na kutunza mila destruri na utamaduni wa nchi.


Wakizungumza kwa nyakati tofauti jana wakati wa kujadili bajeti ya Wizara hiyo wabunge hao walionyesha dhahiri kusikitshwa na baadhi ya vyombo husika vilivyo chini ya Wizara hiyo, vinavyoshughulikia masula ya Michezo na Utamaduni kushindwa kufanya kazi kwa ufasaha kwa kuzingatia maslahi ya wahitaji ambao wengi wao ni vijana.


Akichangia hoja Mbunge wa Kinondoni, Iddi Mohamed Azzan alisema Wizara hiyo ina sera na sheria mbovu za zamani zisizokidhi mahitaji ya sasa kwa watu walioamua kujiajiri katika sekta ya sanaa na michezo kutokana na maendeleo sayansi na teknolojia ya sasa, watendaji ni wabovu na vyombo vilivyopewa mamlaka kama BASATA na COSOTA havifanyi kazi ipasavyo.


"Kutokana na kuwepo kwa watendaji wabovu waliolala usingizi mzito na kutawaliwa na rushwa kamwe hatuwezi kuendelea, la sivyo sera na sheria za zamani zisizokidhi mahitaji ya walioamua kujikita katika masula ya sanaa na michezo zifanyiwe mabadiliko ya hali ya juu,”alisema Azzan.


Kwa upande wake Mbunge wa Peramiho (CCM), Jenista Mhagama alisema kiasi kilichotengwa kwa ajili ya utekelezaji wa mipango ya Idara ya Maendeleo ya Vijana hakitoshi, kwa sababu asilimia kubwa ya wananchi wa Tanzania ni vijana ambao wengi wao wamejiari katika taaluma ya habari, michezo, muziki na utamaduni.


Hivyo aliomba bajeti katika Idara hizo iongezwe fedha ili kukidhi mahitaji ya vijana wengi waliopo vijiweni bila ajira na kushauri vijiwe hivyo vitumike kama vikundi vya maendeleo kwa kuvipatia mitaji.
Source: Mwananchi

 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
ulikuwa wapi ndugu yangu wewe???

ulikuwa keko au segerea?? naona haupo dunia hii kabisa.
 
Manyema

Manyema

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
250
Likes
136
Points
60
Manyema

Manyema

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
250 136 60
me nilijua kuna jipya...hee huyu wa wapi?
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,348
Likes
7,382
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,348 7,382 280
vilaza wapo wengi tu humu jamvini.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
upupu huu.................huh
 
ALLEX

ALLEX

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2011
Messages
2,045
Likes
85
Points
145
ALLEX

ALLEX

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2011
2,045 85 145
upo pande zipi mkuu maana umeturudisha nyuma au ndiyo nyie mnao subiri magazeti ya miezi mitatu tumia mtandao wako vyema.. siyo kosa lako naona ndiyo umetoka kuvuna matikiti kilimo kwanza..
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Nchimbi nae wampinge? Maana nae ni mchafu tu! Kila anapoenda lazima awe ame-import! Au gere kwa mganda?
 
SnowBall

SnowBall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
3,060
Likes
27
Points
145
SnowBall

SnowBall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
3,060 27 145
Bhoke Ametuponza: Serikali Yapiga Marufuku Watanzania Kushiriki Big Brother !!!!




Bhoke%2520Egina1.jpg

Serikali yaipinga Big Brother

(Vicky Kimaro na Furaha Maugo)

Friday, 12 August 2011 21:11



SERIKALI imepinga Tanzania kushiriki shindano la Big Brother Afrika kwa kuwa shindano hilo linapotosha maadili ya kiafrika na kuharibu kizazi cha watoto wa Tanzania.


Akizungumza bungeni jana, Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo Emmanuel Nchimbi alisema shindano hilo ni kero kubwa kwa serikali na taifa kwa ujumla na hawajui linafundisha nini kwa jamii.


"Hatujui linafundisha nini watoto wetu, linapotosha jamii, ni kero kubwa hatushabikii shindano hili na wanaoenda kushiriki wajue hawana baraka za serikali ndio maana hatujawahi kwenda kuwapokea na bahati yao mawasiliano yao ya kushiriki wanafanya kwa njia ya mtandao,"alisema Nchimbi.


Alisema shindano hilo limekuwa likichochea uvunjifu wa maadili kwa washiriki na hata kwa wale wanaobaki nchini.


Kauli ya Nchimbi imekuja baada ya wabunge kuhoji umuhimu wa shindano hilo ambalo limekuwa likichochea vitendo vya ngono kutokana na kuonyeshwa live kila kitu kinachoendelea ndani ya jumba hilo kinyume na maadili ya kiafrika.


Hivi karibuni mshiriki wa Tanzania, Bhoke Egina alikumbwa na kashfa kubwa ya kujiingiza kwenye uhusiano wa mapenzi na mshiriki toka Uganda Enerst.



BHOKE33.jpg



Washiriki wengine watanzania walioshiriki shindano hilo na hawakukwepa kashfa ya kujiingiza kwenye uhusiano wa kimapenzi ni Mwisho Mwampamba, Richard Benezueout na Latoya.


Shindano hilo huandaliwa na M - Net Afrika na kurushwa moja kwa moja na kituo hicho, limekuwa likifanyika nchini Afrika Kusini kwa kushirikisha nchi zaidi ya 20 barani Afrika.


Wakati huo huo; Wabunge wameendelea kuishutumu Wizara ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo kwa kushindwa kukidhi mahitaji ya wasanii, wanamichezo, wanahabari pamoja na kutunza mila destruri na utamaduni wa nchi.


Wakizungumza kwa nyakati tofauti jana wakati wa kujadili bajeti ya Wizara hiyo wabunge hao walionyesha dhahiri kusikitshwa na baadhi ya vyombo husika vilivyo chini ya Wizara hiyo, vinavyoshughulikia masula ya Michezo na Utamaduni kushindwa kufanya kazi kwa ufasaha kwa kuzingatia maslahi ya wahitaji ambao wengi wao ni vijana.


Akichangia hoja Mbunge wa Kinondoni, Iddi Mohamed Azzan alisema Wizara hiyo ina sera na sheria mbovu za zamani zisizokidhi mahitaji ya sasa kwa watu walioamua kujiajiri katika sekta ya sanaa na michezo kutokana na maendeleo sayansi na teknolojia ya sasa, watendaji ni wabovu na vyombo vilivyopewa mamlaka kama BASATA na COSOTA havifanyi kazi ipasavyo.


"Kutokana na kuwepo kwa watendaji wabovu waliolala usingizi mzito na kutawaliwa na rushwa kamwe hatuwezi kuendelea, la sivyo sera na sheria za zamani zisizokidhi mahitaji ya walioamua kujikita katika masula ya sanaa na michezo zifanyiwe mabadiliko ya hali ya juu,"alisema Azzan.


Kwa upande wake Mbunge wa Peramiho (CCM), Jenista Mhagama alisema kiasi kilichotengwa kwa ajili ya utekelezaji wa mipango ya Idara ya Maendeleo ya Vijana hakitoshi, kwa sababu asilimia kubwa ya wananchi wa Tanzania ni vijana ambao wengi wao wamejiari katika taaluma ya habari, michezo, muziki na utamaduni.


Hivyo aliomba bajeti katika Idara hizo iongezwe fedha ili kukidhi mahitaji ya vijana wengi waliopo vijiweni bila ajira na kushauri vijiwe hivyo vitumike kama vikundi vya maendeleo kwa kuvipatia mitaji.
Source: Mwananchi


Hii Mbona ya Siku nyingi sana..tukienda kwa mtindo huu tutafika kweli???..
Yaan habari ya miezi mitatu nyuma ndo unaileta leo???...
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
Habari kama hii naona mitaani huitwa ndaza has kwenye vilabu vya komoni
 
Barraza

Barraza

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2011
Messages
501
Likes
134
Points
60
Barraza

Barraza

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2011
501 134 60
Kupinga peke yake haitoshi, serekali ilipaswa ikataze hata matangazo yake nchini mwetu
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,374
Likes
611
Points
280
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,374 611 280
Kupinga peke yake haitoshi, serekali ilipaswa ikataze hata matangazo yake nchini mwetu
Kwa serikali Kuanza kusensa Chanel tunazoweza kuangalia itakua uingiliaji wa haki zetu. Ni jukumu lako mwananchi kuchagua kinacho kufaa kuangalia wewe, familia na jamii yako.
 

Forum statistics

Threads 1,214,677
Members 462,812
Posts 28,519,218