Serikali yafuta mradi wa Dege Eco Village

Serikali yafuta mradi wa Dege Eco Village

Waufukweni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2024
Posts
5,308
Reaction score
18,485
Serikali imefuta ndoto ya kuendeleza mradi wa Dege Eco Village uliopo Kigamboni jijini Dar es Salaam baada ya kujiridhisha kuwa itakuwa hasara kuendelea nao.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Patrobas Katambi ametoa kauli hiyo leo Alhamisi Juni 26, 2025 wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu Mariam Kisangi.

Mradi wa Dege Eco Village ulinzishwa kwa lengo la kuwekeza fedha za Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa NSSF, ambao ulilenga kuwa na faida zaidi kutokana na uwekezaji wake.

Mradi huo ulisimamishwa na Serikali na umekuwa na maswali mengi kutoka kwa wabunge na wananchi ikiwa inakaribia miaka tisa sasa tangu usimamishwe.

Serikali imekuwa ikielekeza kuwa inatafuta mwekezaji wa kuununua mradi huo ambao hadi mwishoni mwa 2023 ulikuwa na thamani ya Dola za Marekani 220 milioni (Sh501 bilioni).
 
Serikali imefuta ndoto ya kuendeleza mradi wa Dege Eco Village uliopo Kigamboni jijini Dar es Salaam baada ya kujiridhisha kuwa itakuwa hasara kuendelea nao.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Patrobas Katambi ametoa kauli hiyo leo Alhamisi Juni 26, 2025 wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu Mariam Kisangi.

Mradi wa Dege Eco Village ulinzishwa kwa lengo la kuwekeza fedha za Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa NSSF, ambao ulilenga kuwa na faida zaidi kutokana na uwekezaji wake.

Mradi huo ulisimamishwa na Serikali na umekuwa na maswali mengi kutoka kwa wabunge na wananchi ikiwa inakaribia miaka tisa sasa tangu usimamishwe.

Serikali imekuwa ikielekeza kuwa inatafuta mwekezaji wa kuununua mradi huo ambao hadi mwishoni mwa 2023 ulikuwa na thamani ya Dola za Marekani 220 milioni (Sh501 bilioni).
Mradi ulianzishwa kwa jazba au kwa pupa
 
Kwa hivyo zile billion 30 alizoomba na kupewa Riz1 akiwa wizara ya ardhi na makazi kwa lengo la kumalizia mradi jamaa washatafuna.

Dege village ni loss, lakini ujinga zaidi ni kuuacha, either way serikali ita cover tu bad investment iliyofanywa na NSSF.

Sasa badała ya kuacha already a large housing project ‘elements of nature’ uuchukue bure bure. Bora Samia na yeye ajichie legacy kwa kuumalizia tu, kuna faida kuliko hasara kwa kufanya hivyo.

Besides kilichobaki ni cosmetic tu, sasa sijui kwanini serikali aitaki kumalizia na kuwapa watu makazi kwa business model nyingine.
 
Serikali imefuta ndoto ya kuendeleza mradi wa Dege Eco Village uliopo Kigamboni jijini Dar es Salaam baada ya kujiridhisha kuwa itakuwa hasara kuendelea nao.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Patrobas Katambi ametoa kauli hiyo leo Alhamisi Juni 26, 2025 wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu Mariam Kisangi.

Mradi wa Dege Eco Village ulinzishwa kwa lengo la kuwekeza fedha za Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa NSSF, ambao ulilenga kuwa na faida zaidi kutokana na uwekezaji wake.

Mradi huo ulisimamishwa na Serikali na umekuwa na maswali mengi kutoka kwa wabunge na wananchi ikiwa inakaribia miaka tisa sasa tangu usimamishwe.

Serikali imekuwa ikielekeza kuwa inatafuta mwekezaji wa kuununua mradi huo ambao hadi mwishoni mwa 2023 ulikuwa na thamani ya Dola za Marekani 220 milioni (Sh501 bilioni).

Hawa jamaa wanachezea pesa za Watanzania kweli kwa kuwa wanajua hakuna ch kuwafanya.
 
Kati ya miradi ya ovyo iliyo anzishwa wakati wa Jakaya Mrisho Kikwete.
Mambo ya akina Dau, Mchechu, na wenzao...
Prof. Anna Tibaijuka anasemaje kuhusu hili?
Nilimsikia anaupigia debe wakati akiwa Waziri wa Ardhi.
Mi naona busara waendeleze kuliko kuacha majengo yaoze.
 
Kati ya miradi ya ovyo iliyo anzishwa wakati wa Jakaya Mrisho Kikwete.
Mambo ya akina Day, Mchechu, na wenzao...
Prof. Anna Tibaijuka anasemaje kuhusu hili?
Nikimsikia anauoigia debe wakati akiwa Waziri wa Ardhi.
Mi naona busara waendeleze kuliko kuacha majengo yaoze.

nakumbuka walikuwa wanasema eti usa anakuja kujenga mji kigamboni yaani usa miji yao kama detroit inaangamia halafu waje kujenga mji tanzagiza? hii nchi tunaongozwa na really low iq stupid people labda na sisi (wananchi) tuko hivyo pia kwa maana wanasema every country gets the leaders it deserves …
 
Serikali imefuta ndoto ya kuendeleza mradi wa Dege Eco Village uliopo Kigamboni jijini Dar es Salaam baada ya kujiridhisha kuwa itakuwa hasara kuendelea nao.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Patrobas Katambi ametoa kauli hiyo leo Alhamisi Juni 26, 2025 wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu Mariam Kisangi.

Mradi wa Dege Eco Village ulinzishwa kwa lengo la kuwekeza fedha za Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa NSSF, ambao ulilenga kuwa na faida zaidi kutokana na uwekezaji wake.

Mradi huo ulisimamishwa na Serikali na umekuwa na maswali mengi kutoka kwa wabunge na wananchi ikiwa inakaribia miaka tisa sasa tangu usimamishwe.

Serikali imekuwa ikielekeza kuwa inatafuta mwekezaji wa kuununua mradi huo ambao hadi mwishoni mwa 2023 ulikuwa na thamani ya Dola za Marekani 220 milioni (Sh501 bilioni).
NSSF wamelemewa na madai ya Wastaafu- So Serikali aijauterekeza mradi isipokuwa wanatafuta mbia wamuuzie warudishe pesa .So Serikali aitopoteza kitu
 
nakumbuka walikuwa wanasema eti usa anakuja kujenga mji kigamboni yaani usa miji yao kama detroit inaangamia halafu waje kujenga mji tanzagiza? hii nchi tunaongozwa na really low iq stupid people labda na sisi (wananchi) tuko hivyo pia kwa maana wanasema every country gets the leaders it deserves …
Mtaani wakavumisha mradi wa George Walker Bush.
 
Serikali imefuta ndoto ya kuendeleza mradi wa Dege Eco Village uliopo Kigamboni jijini Dar es Salaam baada ya kujiridhisha kuwa itakuwa hasara kuendelea nao.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Patrobas Katambi ametoa kauli hiyo leo Alhamisi Juni 26, 2025 wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalumu Mariam Kisangi.

Mradi wa Dege Eco Village ulinzishwa kwa lengo la kuwekeza fedha za Mfuko wa Hifadhi ya Jamii wa NSSF, ambao ulilenga kuwa na faida zaidi kutokana na uwekezaji wake.

Mradi huo ulisimamishwa na Serikali na umekuwa na maswali mengi kutoka kwa wabunge na wananchi ikiwa inakaribia miaka tisa sasa tangu usimamishwe.

Serikali imekuwa ikielekeza kuwa inatafuta mwekezaji wa kuununua mradi huo ambao hadi mwishoni mwa 2023 ulikuwa na thamani ya Dola za Marekani 220 milioni (Sh501 bilioni).
Washenzi wameharibu pesa za mifuko ya pensheni.

Tena bila hata kupata ruhusa ya wenye hela zao.
 
Hawa jamaa wanachezea pesa za Watanzania kweli kwa kuwa wanajua hakuna ch kuwafanya.
Huu mradi na mengine mingi imekuwa hasara kwa sababu target yake ilikuwa watumishi wa serikali wauziwe hizi nyumba....Serikali kuhamia Dodoma ndo sababu kubwa mradi kutoendelea..Kuna watu binafsi pia wameathirika na hili sio serikali peke ake
 
NSSF wamelemewa na madai ya Wastaafu- So Serikali aijauterekeza mradi isipokuwa wanatafuta mbia wamuuzie warudishe pesa .So Serikali aitopoteza kitu
Serikali haiwezi kurudisha pesa za mradi ambao unaonekana hauwezi kuendesheka kwa faida mpaka unataka kuuzwa hivi.

Kitakachotokea hapo ni kwamba mradi utauzwa kwa bei ya hasara na pesa nyingi zitatokea.

Kwanza mradi kukaa miaka mingi haujakamilika tu ni hasara kubwa.

Hapa hasara haiepukiki acha kuitetea serikali.

Kitu kibaya kabisa ni serikali kuchukua hela bila idhini ya wenye pesa zao. Walitakiwa kuanzisha some Dege Eco Village Fund na kuwa transparent halafu watu wenye fedha zao kwenye mifuko hii wangekuwa na option ya ku invest kwenye hiyo fund, that way inakuwa huchukui hela za watu tu, watu wenyewe wanaamua ku invest katika fund yako baada ya kujiridhisha ina uthabiti.
 
hivi kuna mtu hapa anauliza ila hana mtandao wa jf. haiwezekan ukamaliziwa maana ukibak finishing tu.kisha nyumba zikapangishwa kwa bei nafuu
 
Back
Top Bottom