Serikali ingilieni kati, walimu wanadhaurika sana

Serikali ingilieni kati, walimu wanadhaurika sana

Kwa ufupi ni kwamba bado taaluma nchini haiheshimiki mbele ya "utawala" .

Ndio mana hata mgambo anajiona ana nguvu sawa na askari polisi katika kukabiliana na mtuhumiwa.

Mjadala uendelee
Walimu wenyewe wanajidharaulisha.Unakuta mwalimu kutwa yuko na wanakijiji anakunywa nao pombe za kienyeji unatarajia aheshimiwe?

Kujiheshimu.kwanza ndio kuheshimiwa hufuata baadaye
 
Tuache masikhara hii taasisi ya Ualimu inaonewa sana jamani, walimu shida ni nini?

Huu uoga mtaacha lini? Nawaheshimu sana Walimu ila mmezidi sana.

Nilikua nimekwenda Paani huko shambani kuangalia maendeleo ya shamba. Sasa kule nina mwenyeji wangu ambaye huwa ananisadia uangalizi na pia anafunguo za banda langu kule shamba.

Baada ya kufika nikawasiliana naye akanambia niko shuleni nina kikao cha wazazi kuhusu maendeleo ya watoto shule. Akanambia pitia nikupe funguo maana ndo njia hio hio ya kwenda shambani.

Nilivyofika pale shuleni nikampigia simu akawa hapokei wala msg hajibu nikamwambia bodaboda anisubiri niende maana anajua nitapita pale.

Nikasogea mpaka eneo la tukio nikaona kweli kuna mkusanyiko wa watu kama kikao. Wakati nasogea taratibu nilikua nasikia mtu anaongea kwa sauti kubwa kama anakaripa.

Huyu mzee alikua anamkaripia mkuu wa shule mbele ya walimu na wazazi bila wasiwasi wowote. Aisee nilishangaa sana

Nikamwuliza mtu pale huyo anayemkaripia mkuu wa shule ni nani?… jamaa akanmbia ni mtendaji wa kijiji. Aisee nilishangaa sana hivi Mtendaji wa kijiji wengi elimu yao ni form 4, anapataje jeuri na nguvu ya kumtukana mkuu wa shule tena shule ya Secondary?

Hivi ni kwanini walimu hawaheshimiwi yaani hata mtendaji anawavimbia? sasa wale wa wilayani huko itakuaje?

Walimu amkeni acheni kulala mkitaka heshima mjitambue, acheni uoga mtaendelea kudharaulika.

Kiukweli yale ya jana sikupenda kabisa, maana mkuu wa shule alikua kama kamwagiwa maji ya baridi.

Nafikiri Walimu watakua wanapitia mengi sana zaidi ya haya.
Kuna mwingine anasema imefika walimu wanatembea upandeupande kutokana na frustration
 
Adui wa walimu ni walimu wenzao.
Hata wakipata madaraka ya kuwa wabunge,mawaziri,raisi nk Huwa hawakumbiki wenzao nyuma
Walimu wa zamani hawakuwa na kelele kama hawa wa sasa Wa zamani pia walijiheshimu mno.Mwalimu.ilikuwa.akipita mtaani au kijijini. KIJIJI AU MTAA UNAZIZIMA kwa ujio.wake

Wa sasa wengi hawajiheshimu yaani wapo wapo tu hasa wa shule.za serikali
 
Walimu wa zamani hawakuwa na kelele kama hawa wa sasa Wa zamani pia walijiheshimu mno.Mwalimu.ilikuwa.akipita mtaani au kijijini. KIJIJI AU MTAA UNAZIZIMA kwa ujio.wake

Wa sasa wengi hawajiheshimu yaani wapo wapo tu hasa wa shule.za serikali
Wale walifata wito wa ndani Hawa wamefeli ajira kwingine
 
Hapa tatizo sio kiwango Cha elimu, hapa inakosekana elimu ya uongozi na utawala Bora, Kila mtu kufahamu majukumu yake na kuheshimiana. Kuna na namna ya kurekebishana na kuwajibishana kwa taratibu za utumishi wa imma.
 
Sio walimu tu taaluma yoyote ikifika kwenye siasa nchini mwetu haiheshimiki..umesahau juna daktari alimpigia magoti katibu wa CCM akiomba msamaha.
Mtendaji wa kijiji sio sehemu ya siasa, huyu yupo chini ya mtendaji wa halmashauri elewa hivyo. Ingekuwa ni mwenyekiti wa kijiji hapo Sawa maana ni sehemu ya siasa ila hakuna siasa kwenye utendaji wowote ule uliopo chini ya mkurugenzi WA halmashauri au mwajiri wako ni mkurugenzi
 
Hapa tatizo sio kiwango Cha elimu, hapa inakosekana elimu ya uongozi na utawala Bora, Kila mtu kufahamu majukumu yake na kuheshimiana. Kuna na namna ya kurekebishana na kuwajibishana kwa taratibu za utumishi wa imma.
Mbona hatuoni engineer afanyiwe hivyo na mtendaji wa kijiji
 
Jiheshimu ndugu, kwani kuwa Ticha kuna shida??. Hao watoto wetu si unawafundisha matusi?. Halali mwendelee kupigwa makofi na mtendaji kwa tabia hizi.
Wewe ndo ujiheshimu. Umesema mimi ni ticha nikakujibu na kufafanulia kuwa ni ticha wa nini halafu unanikasirikia. Kama ni uongo si umuulize mama yako ninachomfundisha kila siku?
 
Mtendaji wa kijiji ni mkuu wa serikali katika eneo hilo. Angetumia tu lugha ya nidhamu.
 
Walimu wenyewe wanajidharaulisha.Unakuta mwalimu kutwa yuko na wanakijiji anakunywa nao pombe za kienyeji unatarajia aheshimiwe?

Kujiheshimu.kwanza ndio kuheshimiwa hufuata baadaye
pia kuna baadhi ya wanajeshi au polisi wanapiga hizo pigo na raia lakini anapokua kwenye kitengo chake hakuna kudharauliwa?!
 
Hizi hoja zenu tumezichoka ni za hovyo mno mnomno Kila siku walimu walimu!! Waanakuhusu nn!? Mbona walimu Wana maisha Yao tuuu!! Wana nyumba zao magari Yao mashamba Yao wanasomaga watoto wao !!! Nashangaa kuwashadadia sijui hamna Cha kufanya!??
Kuna mdada namjua kamaliza degree kapangiwa kufundisha chuo Cha ualimu aliniambia anaanza na 940,000/ nyumba bure !!! Hivi huu ni mshahara mdogo!??kweli sio mdogo njoo kwa mhundi na degree Yako uone!!
Mwalimu umepanic
 
pia kuna baadhi ya wanajeshi au polisi wanapiga hizo pigo na raia lakini anapokua kwenye kitengo chake hakuna kudharauliwa?!
Polisi na wanajeshi hata kujulikana ni wachache wanamjua tofauti na mwalimu

Mwalimu akiwa na wanafunzi 300 ujue wazazi zaidi ya 300 wanamjua akichemka watu zaidi ya 300 wanamjua alivyo

Ndio maana mwalimu akichafuka kila mzazi anajua
 
Back
Top Bottom