bongo dili
JF-Expert Member
- Feb 13, 2015
- 12,345
- 25,324
Mtendaji ndie raisi wa kijiji watumishi wote wa Serikali wapo chini yake.
Mtendaji anaripoti kwa Mkuu wa wilaya
Mtendaji anaripoti kwa Mkuu wa wilaya
Kama mkuu wa shule aliyakoroga je,nani kakuambia watendaji ni form 4.
Maticha most of them hawajielewiTuache masikhara hii taasisi ya Ualimu inaonewa sana jamani, walimu shida ni nini?
Huu uoga mtaacha lini? Nawaheshimu sana Walimu ila mmezidi sana.
Nilikua nimekwenda Paani huko shambani kuangalia maendeleo ya shamba. Sasa kule nina mwenyeji wangu ambaye huwa ananisadia uangalizi na pia anafunguo za banda langu kule shamba.
Baada ya kufika nikawasiliana naye akanambia niko shuleni nina kikao cha wazazi kuhusu maendeleo ya watoto shule. Akanambia pitia nikupe funguo maana ndo njia hio hio ya kwenda shambani.
Nilivyofika pale shuleni nikampigia simu akawa hapokei wala msg hajibu nikamwambia bodaboda anisubiri niende maana anajua nitapita pale.
Nikasogea mpaka eneo la tukio nikaona kweli kuna mkusanyiko wa watu kama kikao. Wakati nasogea taratibu nilikua nasikia mtu anaongea kwa sauti kubwa kama anakaripa.
Huyu mzee alikua anamkaripia mkuu wa shule mbele ya walimu na wazazi bila wasiwasi wowote. Aisee nilishangaa sana
Nikamwuliza mtu pale huyo anayemkaripia mkuu wa shule ni nani?… jamaa akanmbia ni mtendaji wa kijiji. Aisee nilishangaa sana hivi Mtendaji wa kijiji wengi elimu yao ni form 4, anapataje jeuri na nguvu ya kumtukana mkuu wa shule tena shule ya Secondary?
Hivi ni kwanini walimu hawaheshimiwi yaani hata mtendaji anawavimbia? sasa wale wa wilayani huko itakuaje?
Walimu amkeni acheni kulala mkitaka heshima mjitambue, acheni uoga mtaendelea kudharaulika.
Kiukweli yale ya jana sikupenda kabisa, maana mkuu wa shule alikua kama kamwagiwa maji ya baridi.
Nafikiri Walimu watakua wanapitia mengi sana zaidi ya haya.
Hata hao wanataabika sana, kazi nzuri niyakisiasa tu MWENYEKITI WA KIJIJI, DIWANI, MBUNGE NA RAISHivi ngazi gani ya walimu inaheshimika? Chuo kikuu au?
Walimu maswali yenu yakipumbavu sanaMkuu una umeri wa miaka mingapi??
Huwa wanapigwa fimbo mpaka na mwenyekiti wa kitongojiWalimu waoga sana asee[emoji23][emoji23][emoji119][emoji119]. Huko wilayani si watakua wanapiga hadi magoti
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787] Mkuu Kanye ukalale. Mkuu wa kijiji ni mwenyekiti wa kijiji hata kwenye kikao mtendaji anakuwa ni katibu.Mtendaji ndie raisi wa kijiji watumishi wote wa Serikali wapo chini yake.
Mtendaji anaripoti kwa Mkuu wa wilaya
Kila kitu wanaomba tu [emoji23][emoji23][emoji23]hao jamaa ni watu wa ovyo sana, wao kazi yao ni kulialia tu, huwa wanajiona kama watu wa maana vile. hopeless kabisa
Nani atazoa sasa[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787] Mkuu Kanye ukalale. Mkuu wa kijiji ni mwenyekiti wa kijiji hata kwenye kikao mtendaji anakuwa ni katibu.
Huwa wanapigwa fimbo mpaka na mwenyekiti wa kitongoji
JamaaHizi hoja zenu tumezichoka ni za hovyo mno mnomno Kila siku walimu walimu!! Waanakuhusu nn!? Mbona walimu Wana maisha Yao tuuu!! Wana nyumba zao magari Yao mashamba Yao wanasomaga watoto wao !!! Nashangaa kuwashadadia sijui hamna Cha kufanya!??
Kuna mdada namjua kamaliza degree kapangiwa kufundisha chuo Cha ualimu aliniambia anaanza na 940,000/ nyumba bure !!! Hivi huu ni mshahara mdogo!??kweli sio mdogo njoo kwa mhundi na degree Yako uone!!
Njoo huku Kwa wahindi na degree Yako utanielewa vizuri tuu!!! Kumbuka mhindi ndio waajiri wa Tz Kwa sasa!! Nyie hamjakwa Bado akili ni za kitoto ila muda utawahukumu!! Kwa kujifanya mnapesa saaaanaJamaa
Unaona 900k ni kama bilioni hivi
Ila mleta mada hajazungumzia maslahi,
Kazungumzia jinsi mwalimu anavoendeshwa endeshwa kiboya tena na watu aliowazidi elimu mbali mnoooo
Sumeona akili zenu, hii inahusiana vipi na kukoromewa na mwenyekiti wa kijijiHizi hoja zenu tumezichoka ni za hovyo mno mnomno Kila siku walimu walimu!! Waanakuhusu nn!? Mbona walimu Wana maisha Yao tuuu!! Wana nyumba zao magari Yao mashamba Yao wanasomaga watoto wao !!! Nashangaa kuwashadadia sijui hamna Cha kufanya!??
Kuna mdada namjua kamaliza degree kapangiwa kufundisha chuo Cha ualimu aliniambia anaanza na 940,000/ nyumba bure !!! Hivi huu ni mshahara mdogo!??kweli sio mdogo njoo kwa mhundi na degree Yako uone!!
Ivi una akili Sawa Sawa kweli? Umesoma mada iliyopo mezani halafu laki tisa pesa gn hiyo nyie mbuzi [emoji38][emoji38][emoji38]Njoo huku Kwa wahindi na degree Yako utanielewa vizuri tuu!!! Kumbuka mhindi ndio waajiri wa Tz Kwa sasa!! Nyie hamjakwa Bado akili ni za kitoto ila muda utawahukumu!! Kwa kujifanya mnapesa saaaana