Mwanakijiji na wajuvi wa sheria wengine na pia wana historia.
Hivi Kwa USA, zamani ilikuwa kwenye katiba kuwa WANAWAKE na WAUSI (Red Indian pia?) walikuwa hawaruhusiwi kupiga kura.
Baadaye wakabadili ikawa Wanaume weusi wanaweza kupiga kura ila wanawake hamna. Mwisho ikawa watu wote wenye umri wa kupiga kura basi wanaruhusiwa kupiga kura (sina uhakika sana na mtiririko huo na si lazima sana).
Swali langu ni je, ili weusi na hawa wengine waweze kupiga kura, si ilibidi kwanza wabadili katiba? Ili Mweusi aweze kuowa/kuolewa na mweusi, si ilibidi wabadili katiba? Sasa ili kubadili, hii VITA ilianzia Mahakamani au ilianzia moja kwa moja kwa watu wanaoshughulika na katiba? (kwa USA sifahamu ni chombo gani.
Ila nafikiri hata wao, ingawa KATIBA ilisema hapana, nafikiri pia wao walitumia hili neno HAKI ZA BINADAMU kutengea hiki kifungu. Sijui kama niko sahihi.