Sera ya Ulinzi na Usalama ya Tanzania Inapatikana Wapi?

Sera ya Ulinzi na Usalama ya Tanzania Inapatikana Wapi?

Tatizo la taifa letu limetawaliwa na itikadi na siasa ndo imeharibu na nafikiri kuna umuhimu sana wa katiba mpya ijitahidi kutenganisha utendaji wa kisiasa na taaluma za watu kuendekeza siasa kumetufanya kuwa na majibu mepesi hata kwa matatizo ambayo ni ya msingi sanaa wqnasiasa waachwe kwaajili ya kutoa authorization tu sio kutenda. Huwa nasikitishwa na majibu mepesi siyo ya viongozi tu hata raia wa kawaida jambo linaloonyesha watanzania tunaona maisha kama maigizo vileee. Hatupo serious kabisa watu wanachukulia vitu kirahisi tu na hii ita tu cost vizazi na vizazi hadi tutakapobadilika na kutumia akilo zetu ipasavyo
 
http://polis.parliament.go.tz/PAMS/docs/15-1996.pdf
Mbona mnagombana. kuna hii act, halafu mkurugenzi anatakiwa kutengeneza policy mbalimbali, sio lazima ziwe published. Ila kama unataka kamwane Othman, atakusaidia kwa maelezo zaidi. Ila nafikiri sasa kuna mambo yanatakiwa kuwekwa wazi na mengine kuwa siri.

Nadhani kuna tofauti kati ya sera na sheria. According to the Food and Agriculture Organization of the United Nations, a policy is a "set of decisions which are oriented towards a long-term purpose or to a particular problem.

A policy is a document that outlines what a government is going to do and what it can achieve for the society as a whole. It also outlines any and all methods and principles that the government or any entity, for that matter, will use to achieve its directive.

A law, on the other hand, is a system of rules passed by the government. Laws must be obeyed by all, including private citizens, groups and companies as well as public figures, organizations and institutions.

A policy is not a law; however, it can often identify new laws that are needed by the government to achieve its goals."

Source: Difference between Law and Policy

Policy ni broader zaidi kuliko sheria. Sheria implements specific part of a broader policy. Kwa mfano, hiyo sheria ulioyeweka hapo juu inaweza kuwa sehemu tuu ya sera ya ulinzi na usalama.

Kuhusiana na kutokuwepo kwa ulazima wa ku-publish policies inategemea na serikali iliyo madarakani. Serikali ambayo iko accountable kwa watu wake lazima itakuwa ina-publish sera zake ili wananchi wazione. Lazima serikali hiyo ionyeshe basis ya actions zake.

Pia kwa vile Tanzania inakubaliana na Mpango wa Uendeshaji Shughuli za Serikali kwa Uwazi(OGP) ambao unahimiza uwazi, kuwawezesha wananchi, kupambana dhidi ya rushwa na kuhimiza kutumia teknolojia mpya na kuboresha utawala, then sioni ni kwa nini serikali isiwe ina-publish hiyo policy, kama ipo: http://ega.go.tz/ogp/
 
Nadhani kuna tofauti kati ya sera na sheria. According to the Food and Agriculture Organization of the United Nations, a policy is a "set of decisions which are oriented towards a long-term purpose or to a particular problem.

A policy is a document that outlines what a government is going to do and what it can achieve for the society as a whole. It also outlines any and all methods and principles that the government or any entity, for that matter, will use to achieve its directive.

A law, on the other hand, is a system of rules passed by the government. Laws must be obeyed by all, including private citizens, groups and companies as well as public figures, organizations and institutions.

A policy is not a law; however, it can often identify new laws that are needed by the government to achieve its goals."

Source: Difference between Law and Policy

Policy ni broader zaidi kuliko sheria. Sheria implements specific part of a broader policy. Kwa mfano, hiyo sheria ulioyeweka hapo juu inaweza kuwa sehemu tuu ya sera ya ulinzi na usalama.

Kuhusiana na kutokuwepo kwa ulazima wa ku-publish policies inategemea na serikali iliyo madarakani. Serikali ambayo iko accountable kwa watu wake lazima itakuwa ina-publish sera zake ili wananchi wazione. Lazima serikali hiyo ionyeshe basis ya actions zake.

Pia kwa vile Tanzania inakubaliana na Mpango wa Uendeshaji Shughuli za Serikali kwa Uwazi(OGP) ambao unahimiza uwazi, kuwawezesha wananchi, kupambana dhidi ya rushwa na kuhimiza kutumia teknolojia mpya na kuboresha utawala, then sioni ni kwa nini serikali isiwe ina-publish hiyo policy, kama ipo: Tanzania Open Government Partnership

Mkuu umeomba jambo muhimu lakini very sensitive kibongo bongo mbona mamilemo!!!Binafsi mmoja mmoja kuiona na kuitathimini ni sawa lakini kwa mfumo wetu thubutu utaisikia!!Ni hakika IPO lakini ndio hivyo tena issue hiyo wenyewe wanasema USALAMA WA TAIFA!!!omba vipande vipande utapewa tips Mkuu!!
 
Kaka, hayo unayo yaona sio muhimu wengine tunayaona muhimu SANA
As long as hawajatukana mchango ni mchango, irrelevaant of your opinion on them. Vigezo gani vitatumika kusema hili ni muhimu na hili ni ujinga? Mods wakianza kutumia judgement zao mtakua wakwanza kulalamika censorship. Acheni watu wachangie kwa namna wanayo taka, kama hupendi michango weka ignore list! Alicho sema FaizaFoxy kuhusu kuhiji Jerusalem mimi nimeona ni contribution kubwa sana as to where money is being diverted!

Thanks nimekuelewa vizuri sana tuuuuuuu..... ila how does what has been said by Faiza and others answer what has been asked by MM....????? nilichokuwa namaanisha sio kila mtu yuko interested na mambo ya kivyama...... unajua jana nilikuwa nasikiliza jahazi ya clouds fm nilifurahi sana kina kibonde walivyosema wakati mwingine sio lazima uchangie kila kitu kwenye mitandao, maana wengine wao wanajua kubisha tuuuu na kutukana na kukashifu hata pale jambo linapohusu watz wote bila kujali itikadi, dini, rangi, kabila wala jinsia...... kama huna kitu cha kuchangia just leave the thread as it is na subiri zinazofaaa kuchangawa kwa style yako.... thanks anyway for your opinion....

Tatizo lenu hamtaki mtu anae changia kwa kutoa mawazo tofauti na yale mnayo pendekeza. Kama vipi fungueni shule mtoe darasa. This is an interractive site, na kila mtu yuko huru kutoa mawazo mbadala, or mawazo tu. Hapa mimi na wewe tunabishana, yanahusikaje na mada? Ila sababu tunaamini kua michango yetu ni muhiimu katika kupanuana fikra tunachangia tu. Sioni ubaya.
Aliyo sema FaizaFoxy yanahusiana sana na thread, ila sababu sio yale mnayo taka members waseme mnataka mods wamfunge mdomo. Be open to criticism and tolerant to other views. FaizaFoxy akichangia ni kwa kupinga. Ndio style yake. Mzee Mwanakijiji naye akiongea anaongea kwa ku-lecture, ndio style yake. Mimi nina style yangu, na wewe una yako. Kama sipendi michango yako nakuweka ignore list, siombi Mods wafute michango yako.
 
Last edited by a moderator:
Ni pale ambapo kuna ombwe la sera za chama kama kwenye suala hili ndio tunaona serikali inapofanya kazi zachama. Sera za chama kimsingi ndio mwanzo wa sera za serikali na si kinyume chake. Wakati wa kampeni za uchaguzi vyama vya siasa vinauza sera zao kwa wananchi; sera hizi kwa ujumla wake ndio zinaingizwa katika "Ilani ya Uchaguzi" kwa ufupi. Ilani inaakisi kwa umahsusi sera ambazo ziko kwa ujumla wake. Chama kikishika madaraka kinaenda kutafsiri zile sera zake sasa na kuzifanya ziwe sera za serikali na hapo serikali na vyombo vyake vinaandaa sera zao za utekelezaji kwa msingi wa sera za chama.

Inawezekana hawa mawaziri wa hizi wizara nyeti wameachishwa kazi kwa sababu ya kushindwa kutekeleza sera za chama tawala, hasa zile za ulinzu na usalama, kama zipo?
 
Inawezekana hawa mawaziri wa hizi wizara nyeti wameachishwa kazi kwa sababu ya kushindwa kutekeleza sera za chama tawala, hasa zile za ulinzu na usalama, kama zipo?

Unajua ukiangala sana bado ni tatizo lile lile la sera; serikali inakuja na 'sera' zake huku chama tawala kinakuja na sera zake. Bahati mbaya CCM haijawa na sera inayoeleweka ya ulinzi na usalama hasa baada ya Vita Baridi kuisha. Hizi operesheni zilizofanywa zote zilikuwa ni 'reactionary" hazikuwa zimefikiriwa vizuri na sisi wengine tulisisitiza wakati ule kuwa huwezi kuwa na operesheni ambazo hazizingatii utu wa binadamu hata kama ni illegal immigrants. Ukisharuhusu vyombo vya usalama kufanya lolote kwa kisingizio cha kutekeleza agizo la rais manake ni kuwa unafungulia uwezekano wa watu kuabuse power.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Back
Top Bottom