Sera ya Ulinzi na Usalama ya Tanzania Inapatikana Wapi?

Sera ya Ulinzi na Usalama ya Tanzania Inapatikana Wapi?

Hapo kwa kweli hata mimi umenitisha kwa kweli na kunikatisha tamaa.. na hapa ndio suala la sera linapokuja. Kwa sababu sera ndiyo ambayo ingetoa uongozi wa kuwatoa hawa jamaa kutoka karne ya 19 (had to make it look worse). Tatizo la vyombo vya serikali haviendi vyenyewe na mara nyingi ndio tabia ya karibu taasisi zote za kimifumo. Lengo la kuulizia hili la sera ni ili tuone kwa jinsi gani tunaweza kuvileta vyombo hivi katika ulimwengu wa kisasa ambao uhalifu ni wa kisasa kama vile utatuzi wake ulivyo wa kisasa. Hatuwezi kutegemea initiative ya mtu mmoja mmoja.

Chukulia mfano wa hilo la kulink paypal na benki; well kama sera na mfumo haujaweka wazi umuhimu na ulazima wa kwenda na teknolojia ya kisasa ni wazi kuwa watu bado watakuwa wanatumia kompyuta bila kutumia teknolojia ya kimtandao.
Nakubaliana na wewe hasa nikizingatia kwamba Watendaji wetu huwa hawa-take initiatives to the point kwamba though individual initiative is very necessary but can not be efficient whn it stands alone especially linapokuja suala la usalama wa taifa. Lakini bado hofu yangu inabaki palepale kwamba hii tabia yetu ya kutafuta majibu kwa njia ya mkato bado itaendelea kuwa kikwazo hata kama tunapata sera mzuri!! Nakubaliana na wewe kwa 100% kwamba mabadiliko ya sera yanaweza ku-transform our intelligence system from analogy to digital form but hata hii digital intelligence system nayo inategemea kwa kiasi kikubwa human brain....so, if our brain is still contaminated inside the box nd we've no time to think outside it; then we'll end with nothing!
 
Eti "sera" ya ulinzi! Wewe Mzee una matatizo ya kufikiri. Hivi unajuwa maana ya sera?

Hivi Faiza umewahi kuwa serious na chochote kinachochangiwa na mtu mwingine tofauti na of your interest! Mweleze basi Mwanakijiji maana ya sera kama wewe unafahamu sana. Unatuforce wengine tukuone you are one of the haters, most of the time your response are ugly, are you normal? Najua hata hapa utavomit tu as if vyote vinavyozungumzwa au kuchangiwa vinakulenga wewe, hata kama ndio kutetea its just too much
 
Tatizo la Tanzania siyo ukosekanaji wa sera bali lack of committed individual ambao wanajenga kikundi, taasisi and government.

Kabla hujauliza sera ya ulinzi na usalama, umewahi kujiuliza kama sera zingine zilizopo zimeweza kufanyiwa kazi ipasavyo.

Sera ni maandishi kwenye karatasi na kama hayo maandishi hayafanyiwi kazi, hakuna hata maana ya kuwepo. Hii ni sawasawa na kuwa na ramani au navigation device katika safari na inakuambia turn left lakini wewe una ignore na ku-turn right. What is the point of having it.

Kwa Tanzania hakuna tatizo katika uwepo wa makabrasha kama ya sera na hasa ikichukuliwa kuwa kutengeneza makabrasha ni njia mojawapo ya baadhi ya watu kujipatia kipato ambacho pia kinakuwa inflated ndani ya justification ya kazi.

Watanzania hatumaanishi kile tunachokisema na kwa maana hiyo hakuna hata maana ya kuwepo kwa neno hilo.

Ukiniuliza kwa nini Watanzania tunakuwa hatuko committed katika majukumu yetu, siwezi kukupa jibu kwa sababu sifahamu jibu halisia.

Kwa serikali kutokuwa committed ndiyo maana unaona kuna U-turn nyingi na kuogopa kufanya maamuzi magumu ambayo yana maumivu katika jamii kwa muda mfupi lakini yana faida kimaendeleo in long run.

Unaweza ukawa na kila kitu lakini kama huvitumii, hakuna hata maana ya kuwa navyo. Hiki ndicho kinachotokea kwa sasa nchini.
 
Hivi Faiza umewahi kuwa serious na chochote kinachochangiwa na mtu mwingine tofauti na of your interest! Mweleze basi Mwanakijiji maana ya sera kama wewe unafahamu sana. Unatuforce wengine tukuone you are one of the haters, most of the time your response are ugly, are you normal? Najua hata hapa utavomit tu as if vyote vinavyozungumzwa au kuchangiwa vinakulenga wewe, hata kama ndio kutetea its just too much

Hata nawe haufahamu? pole sana.

Inashangaza sana kuwa mtu anejiita Mzee Mwanakijiji, nawe pia. Hamuelewi kuwa Ulinzi na Usalama wa Tanzania na Watanzania ni mambo ya msingi kwenye katiba yetu na si jambo la sera. It doesn't matter nani, ni wajibu wa kila raia. Ni jambo la katiba hilo.

Pitia katiba yetu ya sasa, ngoja nikuwekee kifungu kidogo tu cha Katiba yetu, sheria ya Ulinzi wa Taifa, Sheria ya 1984 Na.15 ib.6

28.-(1) Kila raia ana wajibu wa kulinda, kuhifadhi na
kudumisha uhuru, mamlaka, ardhi na umoja wa taifa.

Sasa kasome zaidi halafu uone kama si upunguani kuuliza eti "sera ya ulinzi na usalama ya Tanzania inapatikana wapi?".

Ndio maana nikauliza hivi huyu Mzee anajuwa maana ya sera? jambo liko kwenye katiba, limeelezewa kiufasaha kabisa bado lihitaji sera? I am so sorry to say, that is totally gobbledegook.
 
Last edited by a moderator:
Mods: naomba mnisaidie jambo moja.... hivi hakuna uwezekano wa kuzuia au kufuta kabisa contributions za kipuuzi kama zilizotolewa na faiza na simiyuyetu hapo juu kwenye jambo la muhimu na nyeti kama hili la mzee mwanakijiji..... maana wakati mwingine huwa nahisi hata kulia ninapoona mtu kaanzisha mjadala muhimu kwa taifa letu halafu watu wengine wanaanza kuleta masikhara yao..... kama hilo litafanyiwa kazi itatusaidia sana kupata contributions za maana....... kwenye mambo yao ya vyama mnaweza kuwaachia wanyukane wanavyoweza maana wengine hatuna vyama kwa hiyo inakuwa inatuumiza tu kuona vitu muhimu vinachangiwa kwa ujinga ujinga...

Sasa wewe huoni kuwa ni upuuzi kuuliza sera ya ulinzi wakati hilo ni jambo la kikatiba na linamuhusu yeyote awae. Halihitaji sera. Sera iifute katiba? kaisome katiba yako inasema nini kuhusu Ulinzi na Usalama Wa Taifa. Pitia post yangu #26 hapo juu kidogo, nimewapa kiduchu kuhusu hilo.

Wacha kukurupuka. Huwa sikisii.
 
Ng'wamapalala Tena mfahamishe kuwa hayo anayoyauliza yapo kwenye katiba ya JMT hayahitaji sera, na ndiyo maana nikamuuliza kama anaijuwa maana ya "sera" au anajisemea tu?
 
Last edited by a moderator:
Mods: naomba mnisaidie jambo moja.... hivi hakuna uwezekano wa kuzuia au kufuta kabisa contributions za kipuuzi kama zilizotolewa na faiza na simiyuyetu hapo juu kwenye jambo la muhimu na nyeti kama hili la mzee mwanakijiji..... maana wakati mwingine huwa nahisi hata kulia ninapoona mtu kaanzisha mjadala muhimu kwa taifa letu halafu watu wengine wanaanza kuleta masikhara yao..... kama hilo litafanyiwa kazi itatusaidia sana kupata contributions za maana....... kwenye mambo yao ya vyama mnaweza kuwaachia wanyukane wanavyoweza maana wengine hatuna vyama kwa hiyo inakuwa inatuumiza tu kuona vitu muhimu vinachangiwa kwa ujinga ujinga...
Kaka, hayo unayo yaona sio muhimu wengine tunayaona muhimu SANA
As long as hawajatukana mchango ni mchango, irrelevaant of your opinion on them. Vigezo gani vitatumika kusema hili ni muhimu na hili ni ujinga? Mods wakianza kutumia judgement zao mtakua wakwanza kulalamika censorship. Acheni watu wachangie kwa namna wanayo taka, kama hupendi michango weka ignore list! Alicho sema FaizaFoxy kuhusu kuhiji Jerusalem mimi nimeona ni contribution kubwa sana as to where money is being diverted!
 
Kwa mujibu wa tovuti ya serikali “Sera ya Ulinzi ya Taifa ni seti ndogo ya Sera ya Serikali inayohusika na kukabili vitisho vya kijeshi na maendeleo, utunzaji, matayarisho na ajira ya wanajeshi.” Tovuti hiyo inaendelea kusema kuwa “Sera ya Ulinzi inahitaji kuwa na majeshi yenye kiwango cha juu cha tija ya jeshi, utayari wa kutosha, na kuwa na madhumuni yanayoeleweka kwa kuzuia migogoro, udhibiti wa migogoro, na shughuli za mapambano.”

Aidha tovuti hiyo inaendelea kusema kuwa “Lengo la jumla la ulinzi wa taifa linazingatia kulinda maslahi na maadili makuu ya Taifa, yanayojumuisha kulinda uhuru wa taifa, dola na uadilifu wa taifa, kulinda Muungano, kudumisha amani na utulivu, kuhimiza demokrasia na utawala bora, kuhimiza ustawi wa kiuchumi na maendeleo ya uchumi na jamii, kudumisha amani na utengamano wa kanda, kudumisha haki katika jamii na kulinda maliasili.”

Ukisoma tafsiri ya Kiingereza iliyowekwa kwenye tofuti hiyo inatafsiri “Sera ya Ulinzi” kama “National Defence Policy” na kui-define kama “the subset of government policy concerned with countering military threats and with development, maintenance, preparation and employment of the armed forces.” Hivyo basi inaonekana kwama sera inayozungumzwa kwenye tovuti hiyo ya taifa imejikita zaidi kwenye masuala ya kujilinda dhidi ya maadui kutoka nje ya nchi.

Kwa upande wa kujilinda na maadui wa nje wengi wanaweza kusema wazi kuwa Tanzania inafahamika kwa kuwa na jeshi zuri la kulinda mipaka yake. Hata hivyo, linapokuja suala la ulinzi na usalama wa raia ndani ya nchi kuna walakini. Whether or not hii imesabishwa na ukosefu wa sera ya ulinzi na usalama wa raia sijui, lakini ukosefu wa sera kama hiyo unaweza kusababisha kusiwe na basis ya actions zinazochukuliwa na serikali katika kulinda raia wake.

Wizara ya Mambo ya Ndani, ambayo kwa kawaida ndiyo imepewa jukumu la ulinzi na usalama wa raia, ina idara inayoitwa “Policy and Planning Division”. Moja ya “objectives” za idara hii ni pamoja na "to provide expertise and services in policy formulation, implementation, monitoring and evaluation. Idara hii ambayo inaongozwa na Mkurugenzi inamegawanywa katika vitengo mbalimbali, mojawapo kikiwa kitengo cha “Policy Section”.

Kazi za “Policy Section”, ambacho kinaongozwa na Mkurugenzi Msaidizi, ni kama zifuatazo:
  • Coordinate formulation, review, implementation and monitoring of Ministry’s policies; and ensure they are consistent with national policies, frameworks and strategies;
  • Review and advise on policy papers prepared by other ministries;
  • Carry out research and impact studies of ministerial policies and provide a basis for making informed decisions on the future direction of the Ministry; and
  • Compile implementation reports on Ruling Party Manifesto and Parliamentary Committee reports.
So far kwenye tovuti ya Wizara ya mambo ya Ndani, sehemu ya “Policies” kuna sera moja tuu imewekwa pale ambayo ni “National Refugee Policy”. Labda sera nyingine hazijawekwa kwenye soft copy. Kwa upande mwingine, inawezekana labda Tanzania ilikuwa haina au bado haina sera ya ulinzi na usalama unayozungumzia kwa sababu mwaka jana mwishoni, Chama cha Sekta ya Ulinzi Binafsi nchini kiliiomba serikali, kupitia Wizara ya Mambo ya Ndani, kuendelea kusimamia na kukamilisha mchakato wa Sera ya Taifa ya Ulinzi na Usalama wa Raia. Bado sijui kama mchakato huo umekamilika na kama bado haujakamilika utakamilika lini.
 
So far kwenye tovuti ya Wizara ya mambo ya Ndani, sehemu ya "Policies" kuna sera moja tuu imewekwa pale ambayo ni "National Refugee Policy". Labda sera nyingine hazijawekwa kwenye soft copy. Kwa upande mwingine, inawezekana labda Tanzania ilikuwa haina au bado haina sera ya ulinzi na usalama unayozungumzia kwa sababu mwaka jana mwishoni, Chama cha Sekta ya Ulinzi Binafsi nchini kiliiomba serikali, kupitia Wizara ya Mambo ya Ndani, kuendelea kusimamia na kukamilisha mchakato wa Sera ya Taifa ya Ulinzi na Usalama wa Raia. Bado sijui kama mchakato huo umekamilika na kama bado haujakamilika utakamilika lini.

Asante sana; huu ndio msingi wa swali langu hapa juu. Tunapozungumzia sera (policy) hatuzungumzii kitu cha kufikirika tu bali a tangible and substantial proof ya mtazamo wa chama tawala kuhusiana na suala zima la ulinzi na usalama. NInachoona pia ni hatari ambayo iko katika kuelewa "government policy" na "party policy". Tumeona taasisi na vyombbo vya serikali vikiandaa 'sera' zao ambazo wanataka kuzitekeleza. Hili binafsi linanishangaza. Serikali inatekeza sera za chama kilichoko madarakani na haina sera zake nje ya zile za chama.

Ni pale ambapo kuna ombwe la sera za chama kama kwenye suala hili ndio tunaona serikali inapofanya kazi zachama. Sera za chama kimsingi ndio mwanzo wa sera za serikali na si kinyume chake. Wakati wa kampeni za uchaguzi vyama vya siasa vinauza sera zao kwa wananchi; sera hizi kwa ujumla wake ndio zinaingizwa katika "Ilani ya Uchaguzi" kwa ufupi. Ilani inaakisi kwa umahsusi sera ambazo ziko kwa ujumla wake. Chama kikishika madaraka kinaenda kutafsiri zile sera zake sasa na kuzifanya ziwe sera za serikali na hapo serikali na vyombo vyake vinaandaa sera zao za utekelezaji kwa msingi wa sera za chama.

SAsa, kama chama hakina sera yake kwenye eneo fulani - kama ilivyo kwenye gesi, ulinzi n.k - je serikali inaandaa sera zake kwa msingi gani wa kisiasa?
 
Tena mfahamishe kuwa hayo anayoyauliza yapo kwenye katiba ya JMT hayahitaji sera, na ndiyo maana nikamuuliza kama anaijuwa maana ya "sera" au anajisemea tu?

Kwa hivyo vitu vikiwa ndani ya Katiba ya JMT havitakiwi kuwa na sera kwa vile ni vya Kikatiba?
 
Kwa hivyo vitu vikiwa ndani ya Katiba ya JMT havitakiwi kuwa na sera kwa vile ni vya Kikatiba?

Hujuwi kuwa usalama wa Taifa na wako ni jukumu la kila mmoja wetu na lako pia kikatiba? Kwa mtu kama wewe hii ndiyo unaiona kuwa ni sawa:
Did people live in fear during the Nyerere era?
We experienced a very strange way of living because of the terror campaign with the security officers trained in the communist block. It was terrible. People did not trust anyone, even in the families. Wives would not trust their husbands and vice versa because it was a very severe terror campaign. People would disappear silently and no one would be allowed to think about them because if you are suspected to be thinking treason, then you also disappear. We lived under that repressive regime, I mean, all these years until this guy retired after the failure of Ujama, because we did not achieve all these things. We were made to think about things which were not there and believe they are there. To say otherwise was to say treason. This is the terror campaign which subdued us to the level of livestock, which always live in fear of slaughter anytime.

Source: Heaven on Earth . The Film: Reverend Christopher Mtikila Interview | PBS
 
Kaka, hayo unayo yaona sio muhimu wengine tunayaona muhimu SANA
As long as hawajatukana mchango ni mchango, irrelevaant of your opinion on them. Vigezo gani vitatumika kusema hili ni muhimu na hili ni ujinga? Mods wakianza kutumia judgement zao mtakua wakwanza kulalamika censorship. Acheni watu wachangie kwa namna wanayo taka, kama hupendi michango weka ignore list! Alicho sema FaizaFoxy kuhusu kuhiji Jerusalem mimi nimeona ni contribution kubwa sana as to where money is being diverted!

Thanks nimekuelewa vizuri sana tuuuuuuu..... ila how does what has been said by Faiza and others answer what has been asked by MM....????? nilichokuwa namaanisha sio kila mtu yuko interested na mambo ya kivyama...... unajua jana nilikuwa nasikiliza jahazi ya clouds fm nilifurahi sana kina kibonde walivyosema wakati mwingine sio lazima uchangie kila kitu kwenye mitandao, maana wengine wao wanajua kubisha tuuuu na kutukana na kukashifu hata pale jambo linapohusu watz wote bila kujali itikadi, dini, rangi, kabila wala jinsia...... kama huna kitu cha kuchangia just leave the thread as it is na subiri zinazofaaa kuchangawa kwa style yako.... thanks anyway for your opinion....
 
Ukitaka kuwachanganya CCM we waulize SERA - Mimi nina wasiwasi kama tumeshawahi kuwa na sera hizi katika taifa letu!!
1. Sera ya Kilimo
2. Sera ya Elimu
3. Sera ya Ulinzi na Usalama wa taifa - anayoitaka kuiona MM
4. Sera ya Afya
5. Sera ya Raslimali asilia za taifa letu - eg Madini, Misitu nk

Hii ya Elimu ndiyo ilileta mshike-mshike pale bungeni mwisho wa yote - tumemwachia mola kama kawaida yetu.

Na Kukweli ukishakuw ana hii kitu na as along as itakuw aimetengenezwa kitaifa, basi hakuna haja ya Kuwana na SERA za VYAMA VYA SIASA, kwani itakuwa inaeleweka CCM au CUF akiingia maadarakani anatekeleza SERA ipi, Tofauti ni Vipaumbele tu.
 
Vyama haviwezi kufuata sera za serikali, serikali inafuata sera za vyama vinginevyo hakuna haja ya kuwa na vyama vya siasa wala uchaguzi.
 
Hujuwi kuwa usalama wa Taifa na wako ni jukumu la kila mmoja wetu na lako pia kikatiba? Kwa mtu kama wewe hii ndiyo unaiona kuwa ni sawa:

kwa hiyo kitu kama ni jukumu la kila mtu halihitaji kuwa na sera yake?
 
Back
Top Bottom