Semina ya walimu wiki nzima wanapewa laki tatu, hii sio Sawa

Semina ya walimu wiki nzima wanapewa laki tatu, hii sio Sawa

Mashambulizi ya huyu jamaa yamekuwa makubwa sana kwa walimu mpaka nashindwa kuelewa nini hasa tatizo

Sijui kada zingine maslahi yao yapoje ila kwa upande wa walimu jamaa ana hoja kuwa maslahi ni duni,,ndio maana wachache wanaopata mwanya wanakimbia

Matamko na mashambulizi kutoka kila kona ni makubwa kwenda kwa walimu na hutosikia mazuri yao

Binafsi nampongeza waziri mkuu kwa msimamo wake juu ya walimu vile tunavyodhaniwa ni makatili hatuna upendo na tuna chuki na watoto wakitanzania hivyo kupelekea uhasama jambo ambalo waziri mkuu alilikemea na kulitolea ufafanuzi

Jambo ambalo jamii kwa wakati huu wanasahau ni kwamba walimu ni watu wenye matamanio makubwa na mafanikio ya wanafunzi wao na kuna wakati tunatumia kiasi kidogo tulichonacho kuwasaidia watoto wenye uhitaji ila hatufanyi hivo kwenye media kama ilivo kwa watu wengine.

Hivyo serikali inatakiwa iangalie namna ya maboresho ya maslahi,,walimu wengi wakati huu wakopassive kutokana maslahi duni,,hata wimbi hili la matokeo kushuka hoja ya comptence base ambayo inasikika kama ni sababu kubwa ya matokeo kushuka ni hoja ya kisiasa tu,,ila kuna hoja za msingi zinaachwa na sijui kwa faida ya nani ikiwemo na maslahi duni pamoja na kukosekana kwa ushirikiano chanya kati ya walimu,,wazazi na wadau wengine wa elimu.
Umenishambulia ila nasema Asante Kwa kuwa upo pamoja na walimu hata mimi nipo pamoja na walimu hivyp tupo pamoja
 
Mwalim sio kilema, Mwalimu sio wa kusemewa Kama kundi lile la "Tukiwezeshwa tunaweza"
Nyerere amewahi sema " watu wenye Nguvu wanashirikiana kumkabiri mdhaifu, Ila Sisi wadhaifu hatushirikiani kumkabiri mwenye Nguvu" sasa tatizo ni wale Wana isi TATIZO Wakati wenye TATIZO wametulia, Nadhan walimu ni wajuaji Kia's kwamba wanadharau kila kitu mpaka kusahau nguvu yao. Wamekuwa kundi la kusalitiwa na kizaz walichokifundisha na kujipa MAARIFA, wamekuwa yatima kwa kujinyonga wenyewe kisaikolojia, wamekimbiria kuomba maji ya baraka na maji muwa kujisafisha, hata uwezo wako Binafs umepotea mpaka nuru zao binafsi. Naamin nature ya BINADAMU ilivyo AKIBANWA SANA Kiasi ambacho anaioona kaburi ATAPATA NJIA. natafuta wa kumlaumu anayekula maslah ya Walimu simuoni.
Nashauri wanafunzi vyuoni kote ama ndani au nje ya nchi wanasoma kozi za elimu na uongoz waanzishe harakati za kudai kutoridhishwa na NAFASI YA Walimu katika JAMII wasimame kama WASOMI wapambane kuieshimisha TAALUMA hii. Uone kama mambo hayatabadirika. Bahat mbaya WALIMU walionifundisha wengi na wastaafu Ila walikuwa IMARA haswa Niko kidato cha pili naanza kujengewa isia za unyanyapaaji wa ualimu na kundi lenye Sura ya umaskini.
FB_IMG_1677127856988.jpg
FB_IMG_1677003382636.jpg
 
Umenishambulia ila nasema Asante Kwa kuwa upo pamoja na walimu hata mimi nipo pamoja na walimu hivyp tupo pamoja
Mimi ni mwalimu hivo unachozungumza nakielewa na naungana kabisa na wewe kukiri tunacholipwa ni kidogo,,sema kinachofanyika ni kutugawa walimu hivo hata siku moja haitakuja kutokea walimu tukazungumza lugha moja,,

Kuna watu wanapewa posho za madaraka na wengine wanayapata madaraka kwa rushwa hawa hawawezi kukuelewa ukija na hoja zenye lengo la mabadiliko wao wanajiona ni watawala

Hivyo rushwa zimepelekea kuwa na viongozi ambao unakosa majibu walipataje hizo nafasi ,,hivo pamoja na maslahi pia serikali inapaswa kuangalia aina ya viongozi wanaoteuliwa toka ngazi za shule mpaka huko juu,,kuna viongozi unawapa ushauri jinsi ya kuboresha yaani wanakuchukia,,wanataka kulia hii ni ishara ya uwezo mdogo kichwani.
 
halafu matokeo yanashuka,,wanakuja na hoja watoto wanasoma mazingira tofauti hivyo huwezi kurank shule ipi bora zidi ya nyingine,,,wanasahau kuwa wao kama serikali wanapaswa kuboresha mazingira ili kuinua ufaulu halafu wanajipigia makofi ,,
Hawaelewi
 
Hebu jithamini yani hata kama una shida kataa dharau, Kuna semina zinaendeshwa mikoa yote Kwa Sasa walimu wa sayansi tu wanapewa pesa ndogo sana. Semina ya wiki nzima wanapewa laki Tatu hii sio Sawa tuwe na huruma, kama umasikin basi chanzo ni viongozi kumbuka huyu mwalimu analala hotelini tena gest za hovyo zenye kunguni analipia chumba, anajilisha jioni halafu mnampa laki Tatu sijui itafanya kazi gn

Mwalimu unaenda kusahisha mitihani zaidi ya wiki mbili at end unapewa laki tano, walimu jikubalini inabidi usisaini mkataba wa kusaisha au semina kama malipo hayafiki million moja Kwa siku ulizokaa maana chini ya hapo utapoteza mda wako tena mbaya zaidi viongozi wanakuandikia umepewa pesaa million kumbe umepewa laki Tatu

WALIMU UNGANENI

WALIMU PENDANENI
Mkuu juzi hapo umetoka kuwakebehi walimu et wamepanga foleni ATM leo unaonekana kuwaonea huruma..??
 
Mwalim sio kilema, Mwalimu sio wa kusemewa Kama kundi lile la "Tukiwezeshwa tunaweza"
Nyerere amewahi sema " watu wenye Nguvu wanashirikiana kumkabiri mdhaifu, Ila Sisi wadhaifu hatushirikiani kumkabiri mwenye Nguvu" sasa tatizo ni wale Wana isi TATIZO Wakati wenye TATIZO wametulia, Nadhan walimu ni wajuaji Kia's kwamba wanadharau kila kitu mpaka kusahau nguvu yao. Wamekuwa kundi la kusalitiwa na kizaz walichokifundisha na kujipa MAARIFA, wamekuwa yatima kwa kujinyonga wenyewe kisaikolojia, wamekimbiria kuomba maji ya baraka na maji muwa kujisafisha, hata uwezo wako Binafs umepotea mpaka nuru zao binafsi. Naamin nature ya BINADAMU ilivyo AKIBANWA SANA Kiasi ambacho anaioona kaburi ATAPATA NJIA. natafuta wa kumlaumu anayekula maslah ya Walimu simuoni.
Nashauri wanafunzi vyuoni kote ama ndani au nje ya nchi wanasoma kozi za elimu na uongoz waanzishe harakati za kudai kutoridhishwa na NAFASI YA Walimu katika JAMII wasimame kama WASOMI wapambane kuieshimisha TAALUMA hii. Uone kama mambo hayatabadirika. Bahat mbaya WALIMU walionifundisha wengi na wastaafu Ila walikuwa IMARA haswa Niko kidato cha pili naanza kujengewa isia za unyanyapaaji wa ualimu na kundi lenye Sura ya umaskini.View attachment 2531028View attachment 2531030
Together we can
 
Mimi ni mwalimu hivo unachozungumza nakielewa na naungana kabisa na wewe kukiri tunacholipwa ni kidogo,,sema kinachofanyika ni kutugawa walimu hivo hata siku moja haitakuja kutokea walimu tukazungumza lugha moja,,

Kuna watu wanapewa posho za madaraka na wengine wanayapata madaraka kwa rushwa hawa hawawezi kukuelewa ukija na hoja zenye lengo la mabadiliko wao wanajiona ni watawala

Hivyo rushwa zimepelekea kuwa na viongozi ambao unakosa majibu walipataje hizo nafasi ,,hivo pamoja na maslahi pia serikali inapaswa kuangalia aina ya viongozi wanaoteuliwa toka ngazi za shule mpaka huko juu,,kuna viongozi unawapa ushauri jinsi ya kuboresha yaani wanakuchukia,,wanataka kulia hii ni ishara ya uwezo mdogo kichwani.
Walimu nyinyi Kwa nyinyi hamjionei huruma
 
Kama semina inasimamiwa na halmsahauri husika mtapewa hata aliki moja au msipewe maana halmashauri zote nchi hii zimeoza alafu kuna wadudu hao wanasubiri tu mpunga wa walimu uingie.
Hasa fedha hizi za walimu zinaliwa sana

1. Semina
2. Hela za uhamisho
3. Hela za kujikimu kuna watu toka mwaka 2016 wanadai kujimu
4. Madai ya mishahara

Mim nawashauri walimu hasa kwenye uhamisho usihame bila kuona hela kwwnye account. Yako yaani ingekuwa mm wanitumia barua kuhama nami nawatumia ya hela nje ya hapo sitoki kituo A Kwenda kituo B.
 
Nafkiri posho hutolewa kwa stahiki husika.
Vivyohivyo hata mishahara ukishirikisha Gani hazilingani.Hata walimu wanastahiki zao.Cheti,stashahadana madigrii mshahara na marupupurupu havifanani.
Vilevile ujaribu kudadisi location wapi tukio linafanyika.Say Dodoma wa Dodoma kituo cha kazi hawezi lingana na mfanyakazi Toka mkoani akija kuhudhuria semina Dodoma.
Hii najulisha usipandikize chuki bila kugagadua stahiki za utumishi
 
Kama semina inasimamiwa na halmsahauri husika mtapewa hata aliki moja au msipewe maana halmashauri zote nchi hii zimeoza alafu kuna wadudu hao wanasubiri tu mpunga wa walimu uingie.
Hasa fedha hizi za walimu zinaliwa sana

1. Semina
2. Hela za uhamisho
3. Hela za kujikimu kuna watu toka mwaka 2016 wanadai kujimu
4. Madai ya mishahara

Mim nawashauri walimu hasa kwenye uhamisho usihame bila kuona hela kwwnye account. Yako yaani ingekuwa mm wanitumia barua kuhama nami nawatumia ya hela nje ya hapo sitoki kituo A Kwenda kituo B.
Mnapenda kuongea kirahisi ila utekelezaji ni zero, hakuna mwalimu mwenye ubavu wa kugoma ni waogaaa [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Nafkiri posho hutolewa kwa stahiki husika.
Vivyohivyo hata mishahara ukishirikisha Gani hazilingani.Hata walimu wanastahiki zao.Cheti,stashahadana madigrii mshahara na marupupurupu havifanani.
Vilevile ujaribu kudadisi location wapi tukio linafanyika.Say Dodoma wa Dodoma kituo cha kazi hawezi lingana na mfanyakazi Toka mkoani akija kuhudhuria semina Dodoma.
Hii najulisha usipandikize chuki bila kugagadua stahiki za utumishi
Lofar we
 
Unayelalama unajua utumishi wa uma lakini au unaongea tu. Maana ya kwenda s emina sio kwenda kulipwa hela uje kula na mke wako bali ni hela inayokusaidia matumizi ukiwa nje ya kituo cha kazi, hap9 ukivuka mkoa sehem ambayo hauwezi kurudi kwako watakulipa perdiem kulingana na cheo chako, ukifanyia ndani ya wilaya kuna gjarama yake pia
Kwenye ualimu huwa hakuna per diem ni kukadiria tu. Ingekuwepo, walimu wanaoenda kusahihisha mtihani wangekuwa wanalipwa pesa nyingi sana.

Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom