Mpwayungu Village
JF-Expert Member
- Jul 21, 2021
- 14,591
- 31,133
- Thread starter
- #101
Hhhahaha malofa sanaHuwa nashangaa nikimuona mwalimu kada wa CCM Huwa najiuliza hawa watu vip!?
Hhhahaha malofa sanaHuwa nashangaa nikimuona mwalimu kada wa CCM Huwa najiuliza hawa watu vip!?
Waende wapi?1. Kwann walisomea ualimu?
2. Kwann hawaachi kazi ya ualimu?
Bado ni ndogoKuna semina ya mtaala mpya kwa walimu wa sayansi wa mkoa wangu ilifanyika mwanza wiki mbili zilizopita ambapo wenye tgts c na D E na F walikua wakilipwa 80,000 per day huku wenye tgts G na kuendelea wakilipwa 120,000 na kuendelea
Sent using Jamii Forums mobile app
Ndoiwe laki Tatu tuu pesa gn hii bhana ebu waoneeni hurumaLabda ni full board mwl mpwayungu
Jamani [emoji25]mpwayungu village naomba nikukosoe kidogo; hakuna semina mwl analipwa laki 3 kwa wiki.
Huwa hazidi 10,000-15,000 kwa siku. Hiyo pesa ndio humo humo chakula cha jioni na malazi. Hapo walimu wengine wametoka vijijini kwa nauli zao, wale jioni na walale kwa 10,000 au 15,000.
Asubuhi umepewa maji, andazi 1, kiazi 1 na chai. Mchana wali, nyama na maji/soda.
Ni dharau ya hali ya juu walimu wanatendewa.
Semina zenyewe kwa mwaka hazizidi 3.
Usitaje tu jumla ya fedha kila mmoja anayopewa. Tutajie yafuatayo kwa mujibu wa taratibu za kazi yao;Hebu jithamini yani hata kama una shida kataa dharau, kuna semina zinaendeshwa mikoa yote Kwa Sasa walimu wa sayansi tu wanapewa pesa ndogo sana.
Semina ya wiki nzima wanapewa laki tatu hii sio Sawa tuwe na huruma, kama umasikin basi chanzo ni viongozi kumbuka huyu mwalimu analala hotelini tena gest za hovyo zenye kunguni analipia chumba, anajilisha jioni halafu mnampa laki Tatu sijui itafanya kazi gani.
Mwalimu unaenda kusahisha mitihani zaidi ya wiki mbili at the end unapewa laki tano, walimu jikubalini inabidi usisaini mkataba wa kusaisha au semina kama malipo hayafiki million moja kwa siku ulizokaa maana chini ya hapo utapoteza mda wako tena mbaya zaidi viongozi wanakuandikia umepewa pesaa million kumbe umepewa laki tatu
WALIMU UNGANENI
WALIMU PENDANENI
Hivi unavyotaja walimu wanaviskia kwenye radioUsitaje tu jumla ya fedha kila mmoja anayopewa. Tutajie yafuatayo kwa mujibu wa taratibu za kazi yao;
1. Perdiem ni shilingi ngapi?
2. Accomodation ni shilingi ngapi?
Wanafiki tuAlafu kuna wale wanaoitana "Mh" sijui wanakula ngapi kwenye vile vikao vyao vya kusifu na kumsujudia mtu wao.
Wakafanye shughuli nyingine zinazowaingizia fedha nyingi. Kwann wanang'ang'ania ikiwa haiwalipi?Waende wapi?
Ni haki yaoWakafanye shughuli nyingine zinazowaingizia fedha nyingi. Kwann wanang'ang'ania ikiwa haiwalipi?
Sahihi afisampwayungu village naomba nikukosoe kidogo; hakuna semina mwl analipwa laki 3 kwa wiki.
Huwa hazidi 10,000-15,000 kwa siku. Hiyo pesa ndio humo humo chakula cha jioni na malazi. Hapo walimu wengine wametoka vijijini kwa nauli zao, wale jioni na walale kwa 10,000 au 15,000.
Asubuhi umepewa maji, andazi 1, kiazi 1 na chai. Mchana wali, nyama na maji/soda.
Ni dharau ya hali ya juu walimu wanatendewa.
Semina zenyewe kwa mwaka hazizidi 3.
Afisa wa polisi au polis wa kawaida mkuu??Kumbe walimu mna pesa nzuri?
Sisi maofisa wa polisi kila tukiingia lindo bank tunapewa elfu 15,kwa week nzima ni 105,000/=
Mko vizuri walimu.
Hhhahahani laana za kusimamia chaguzi za kushinda bila kupingwa
NdoivoWalimu watataka kujitetea na lakini huu ni ukweli mtupu.
Kwamba hawastahili kupewa au wanatakwa kupewa lakini kuna mwamba anazuia?Hivi unavyotaja walimu wanaviskia kwenye radio