Saudia Arabia yaachana na Petrodollar rasmi

Saudia Arabia yaachana na Petrodollar rasmi

Urusi hana mchango wowote hapa africa zaidi ya kuuza masiraha yake lakini nchi za magharibi ndizo zinazotoa mikopo na kusaidia nchi zetu ikiongozwa na baba lao Usa .
Sasa hiyo urusi inatusaidima nini? Jaribu kuwaza Tanzania tuna Ng'os ngapi zinazofadhiliwa na Usa na zimeajiri maelfu ya watanzania.
Kwanza sijawai pita na kuona mashirika yanayofadhiliwa na Urusi zaidi ya nchi za magharibi.
Mie najua una macho matatu lakini kwa namna unavyofagilia utegemezi sina hakika kama jicho lako la tatu kuna usalama lazima tu wafia dini a.k.a wavaa kubazi watakuwa wameshakutifua
 
Hehe mizigo asilimia kubwa wabongo wanaagiza china na India na kuswitch kwenye hizo sarafu ndo kinachoenda kutokea sasa unanunua rupia ya muhindi au yuan ya mchina kazi imeisha, kwa sasa dola itakua kama toilet paper tu
Ngumu sana siyo rahisi kiivyo hizi mcho zote unazotaja mwisho wa siku wanaenda kuchukua hela imf na world bank kwa dollar maana taasisi za fedha duniani zote mmarekani anazicontrol yeye kupambana na marekani siyo kitu rahisi hivyo ,hii mifumo ya kuitawala dunia aliijenga tangu mwaka 1600 huko
 
Ngumu sana siyo rahisi kiivyo hizi mcho zote unazotaja mwisho wa siku wanaenda kuchukua hela imf na world bank kwa dollar maana taasisi za fedha duniani zote mmarekani anazicontrol yeye kupambana na marekani siyo kitu rahisi hivyo ,hii mifumo ya kuitawala dunia aliijenga tangu mwaka 1600 huko
Bakini na akili zenu za enzi za mkoloni,,, dunia inabadilika fasta.......mmebakia wachache tu mnaoabudu hao jamaa ila muda si mrefu akili zenu zitabadilika
 
Jaribio la kuachana na dola kwenye miamala ya kimataifa tayari ilishafeli kitambo kwani huwezi ukataka kuagiza bidhaa kutoka nchi nyingine bila kuwa na utaratibu wa malipo unaokubalika.

Kwa mantiki hiyo ndio maana matumizi ya dola kwa biashara za kimataifa haiepukiki kabisa.

Mataifa ya Bricks yamekuwa yakijaribu lakini bila mafanikio.
 
hiyo vita ni mgumu sana sioni mmarekani akishindwa
Hata Roma walisema hivyo hivyo, Waingreza wakati wanaitawala dunia walisema hivyo hivyo, kila kitu kina wakati wake, Mtawala ajaye wa dunia ni Mchina Kiuchumi, sio kijeshi tena maana mataifa mengi tu wakati huo yatakuwa yanamiliki Nyuklia, na taifa linalomiliki Nyuklia ni ngumu kulivamia....
hiyo vita ni mgumu sana sioni mmarekani akishindwa
 
Kama wewe sio mchumi au mtaalamu wa maswala ya biashara za kimataifa na fedha hutaweza kuelewa kuhusu hii madam.

Kuna faida nyingi sana kwa Dunia na hasara kidogo kwa Dunia. Lakini Kuna hasara kubwa sana kwa US na faida kidogo na unaweza kupelekea uchumi wake kuyumba sana.

Jiukize kwa nini Hadi leo uingereza haitaki kuachia Pound na ilikua tayari kuexit EU sababu ya Pound?

China, Japan, Canada na baadhi ya nchi za Scandinavia wameshikia fedha zao? Ndio silaha mojawapo ya uchumi

Tumesikia Jana deni la taifa limeongezeka kwa 5trillion sababu shilling yetu imeshishwa thamani hivyo dollar imekua na nguvu zaidi badala ya kuitumia TZS 2200 kulipa Dola Moja Sasa tunatumia TZS2660.

Kumbe tungekopa Korea na mkopo ukawa kwenye fedha ya Korea Dollar ikiyumba au ukiwa na nguvu zaidi. Hatupati hasara, huo mfano ndogo sana.
Hao wakorea ungekubali wakupe Hela kwa sarafu yao? Mkuu be serious.
 
Unajiuliza kwanini tunakopa nje pesa muda huu kwa wingi kwa sababu hatuna dollar za kuwalipa watasha na hao wakorea na wachina wanaojenga SGR, MADARAJA na bwawa la Nyerere. Sasa kama unaona wachina wanapenda pesa yeo basi watukopeshe Yuan then tuwalipe Yuan hiyohiyo kama watakubali. Hao hao Saudia wambie nawapa pesa ya madafu mnipe mafuta uone watakavyomute. Mrusi mwenyewe anahangaika na uchumi baada ya ukosefu wa dollar ya marekani. Very sad
 
Jaribio la kuachana na dola kwenye miamala ya kimataifa tayari ilishafeli kitambo kwani huwezi ukataka kuagiza bidhaa kutoka nchi nyingine bila kuwa na utaratibu wa malipo unaokubalika.

Kwa mantiki hiyo ndio maana matumizi ya dola kwa biashara za kimataifa haiepukiki kabisa.

Mataifa ya Bricks yamekuwa yakijaribu lakini bila mafanikio.
Binadamu ana akili kuliko mnyama ndio maana akaitwa Bin Adam, aliyekwambia mataifa yameshindwa kuachana na matumizi ya dollar nani, Juzi Urusi katangaza kuachana na dollar kwa Ununuzi au mauzo yoyote ya biashara kutoka Urusi, Mchina teyari yuko mbioni kumalizi swift yake ili utakapo bidhaa yake itakubidi ukaitafute Yuan ilipo ndipo upate kununua, mataifa mengine yatafuata mdogo mdogo, mchakato wa kuingamiza dollar utachukua miaka mingi kidogo lakini hatimaye itakufa, dunia inabadilika kwa kasi huwezi kila siku uwe unatumia dollar kama silaha kuumiza nchi zao wakubali never, Mchina kajifunza mengi sana kutokana na vita vya Ukraine na Urusi hawezi kukubali kufanya makosa hayo, kuitegemea dollar tena kwa kila kitu kwenye bond keshaanza kuiondoa...
hiyo vita ni mgumu sana sioni mmarekani akishindwa
 
Jaribio la kuachana na dola kwenye miamala ya kimataifa tayari ilishafeli kitambo kwani huwezi ukataka kuagiza bidhaa kutoka nchi nyingine bila kuwa na utaratibu wa malipo unaokubalika.

Kwa mantiki hiyo ndio maana matumizi ya dola kwa biashara za kimataifa haiepukiki kabisa.

Mataifa ya Bricks yamekuwa yakijaribu lakini bila mafanikio.
Acha kujifariji kila kitu huwa kinaenda kwa hatua.
Miaka 30 iliyo pita Marekani alikuwa anamiliki zaidi ya %50 ya uchumi wa dunia lakini leo hii ana miliki %18 tu ya uchumi wa dunia.
Urusi kaondolewa kwenye mfumo wa kifedha wa swift lakini mpaka sasa Urusi anafanya biashara kote duniani zikiwemo hizo nchi zilizo iwekea vikwazo.
Kitendo cha uchumi wa Urusi kuonesha unakuwa chini ya vikwazo vikali vya nchi za Magharibi ni nshala tosha kabisa kuwa nchi za Magharibi zinepoteza utawala wa kiuchumi ulimwenguni.
 
Unajiuliza kwanini tunakopa nje pesa muda huu kwa wingi kwa sababu hatuna dollar za kuwalipa watasha na hao wakorea na wachina wanaojenga SGR, MADARAJA na bwawa la Nyerere. Sasa kama unaona wachina wanapenda pesa yeo basi watukopeshe Yuan then tuwalipe Yuan hiyohiyo kama watakubali. Hao hao Saudia wambie nawapa pesa ya madafu mnipe mafuta uone watakavyomute. Mrusi mwenyewe anahangaika na uchumi baada ya ukosefu wa dollar ya marekani. Very sad
Akili yako Bado upo zama za Giza.
 
Hao waarabu na mapetroli Yao dunia inawalea Sana kutokana na uvivu wao, Sasa wanachokoza dunia . Hawajui Wana uwezo wa kutengeneza magari ya umeme, gesi, soler au hata maji? Wanletee mzungu kiburi watakunywa mafuta yao
 
Acha kumsikiliza mjinga,ukitaka ku-import utanunua nje ya nchi na Shilingi? Badala ya kutengeneza mazingira rafiki kwa Kampuni zinazoleta mizigo kupata dollars,unaunga mkono upuuzi,bidhaa saizi zinapanda bei,dollar leo Black market 2850......
Kwani huko nje unanunua vichakani?,kwani kuna shida gani mkafanya trade kwa currency zenu
 
Jaribio la kuachana na dola kwenye miamala ya kimataifa tayari ilishafeli kitambo kwani huwezi ukataka kuagiza bidhaa kutoka nchi nyingine bila kuwa na utaratibu wa malipo unaokubalika.

Kwa mantiki hiyo ndio maana matumizi ya dola kwa biashara za kimataifa haiepukiki kabisa.

Mataifa ya Bricks yamekuwa yakijaribu lakini bila mafanikio.
Nikienda kununua sabufa china watakataa pesa yao?..Korea nao watakataa nikitaka Samsung kwa pesa yao,zamani siyo leo
 
Takribani miaka karibu 5 mflulizo China anamzidi export USA tena karibu mara 2-cha ajabu ukija kwenye GDP unakuta USA anamzidi china-unajiuliza why?? sababu kubwa ni transaction nyingi duniani kutumika kwa USD.kunampa leverage USA ya ku print pesa tu bila kuzingatia kanuni za kiuchumi.
 
Back
Top Bottom