Sasa Raisi apunguze baraza la mawaziri


Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,751
Likes
6,453
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,751 6,453 280
Baada ya hekaheka ya pale Bungeni Dodoma naona huu ni wakti mzuri wa kukaa kitako na kuunda baraza jipya la mawaziri tena dogo lenye idadi ndogo ya mawaziri na manaibu.

Halafu pia naona raisi achague mawaziri kutoka mikoa kona zote za Tanzania.

Pia namshauri mheshimiwa raisi, asipange wabunge aliowachagua yeye kupitia viti maalum kama mama Rwakatare kwani haitaleta haki kwa wapiga kura.

Sasa mtazamo wa baraza jipya la mawaziri ambalo ni la watu 22 ningependa mheshimiwa raisi aunde ni kama ifuatavo:

Waziri Mkuu

Naibu Waziri Mkuu

Waziri wa Mazingira, Maendeleo Endelevu na Makazi

Waziri wa Fedha na Uchumi

Waziri wa Sheria, Katiba na Serikali za Mitaa

Waziri wa Afya na Huduma za Jamii

Waziri wa Elimu (kwa ujumla), Watoto na Ujuzi

Waziri wa Maendeleo Vijijini na Ushirika

Waziri wa Mambo ya Ndani

Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikano wa Kimataifa

Waziri wa Utamaduni na Michezo

Waziri wa Biashara na Nishati

Waziri wa Miundombinu na Usafiri

Waziri wa Kazi

Waziri wa Utalii na Maliasili

Waziri wa Habari na Mawasiliano

Waziri wa Sayansi na Teknolojia

Waziri wa Uvuvi na mambo ya Baharini

Waziri wa Kilimo na Chakula

Waziri wa Uraia na Uhamiaji

Waziri wa Viwanda

Waziri wa Usalama wa Raia

Mwanasheria mkuu wa Serikali

Na Katibu wa Baraza



Naomba kutoa hoja
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Baada ya hekaheka ya pale Bungeni Dodoma naona huu ni wakti mzuri wa kukaa kitako na kuunda baraza jipya la mawaziri tena dogo lenye idadi ndogo ya mawaziri na manaibu.

Halafu pia naona raisi achague mawaziri kutoka mikoa kona zote za Tanzania.

Pia namshauri mheshimiwa raisi, asipange wabunge aliowachagua yeye kupitia viti maalum kama mama Rwakatare kwani haitaleta haki kwa wapiga kura.

Sasa mtazamo wa baraza jipya la mawaziri ambalo ni la watu 22 ningependa mheshimiwa raisi aunde ni kama ifuatavo:

Waziri Mkuu

Naibu Waziri Mkuu

Waziri wa Mazingira, Maendeleo Endelevu na Makazi

Waziri wa Fedha na Uchumi

Waziri wa Sheria, Katiba na Serikali za Mitaa

Waziri wa Afya na Huduma za Jamii

Waziri wa Elimu (kwa ujumla), Watoto na Ujuzi

Waziri wa Maendeleo Vijijini na Ushirika

Waziri wa Mambo ya Ndani

Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikano wa Kimataifa

Waziri wa Utamaduni na Michezo

Waziri wa Biashara na Nishati

Waziri wa Miundombinu na Usafiri

Waziri wa Kazi

Waziri wa Utalii na Maliasili

Waziri wa Habari na Mawasiliano

Waziri wa Sayansi na Teknolojia

Waziri wa Uvuvi na mambo ya Baharini

Waziri wa Kilimo na Chakula

Waziri wa Uraia na Uhamiaji

Waziri wa Viwanda

Waziri wa Usalama wa Raia

Mwanasheria mkuu wa Serikali

Na Katibu wa Baraza



Naomba kutoa hoja
Richard,

Ushauri mzuri sana huo. Lakini pia ukichunguza sana utagundua kuwa nyingi ya wizara hapo zinaweza tu kuwa idara au kurugenzi za serikali na kazi ikafanyika badala ya kuwa na mzigo wa kuweka wanasiasa kuziendesha.

Wizara kumi ni nyingi sana.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,490
Likes
117,406
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,490 117,406 280
Mawaziri ishirini mpaka ishirini na tano wanatosha kabisa na siyo kila wizara inahitaji kuwa na naibu waziri. Hii itapunguza gharama kubwa za uendeshaji serikalini.
 

Forum statistics

Threads 1,237,174
Members 475,465
Posts 29,280,236